Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Jet
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] We Were There: Part 2 - Toma Ikuta, Yuriko Yoshitaka (Vietsub completed)

[Lấy địa chỉ]
121#
Đăng lúc 1-11-2012 13:04:05 | Chỉ xem của tác giả
Tuy hơi ngại ngùng nhưng mình từ trước đến nay lúc nào cũng chỉ đi làm silent reader với downloader T_T chả bao giờ chịu comment gì cả...nhưng thực sự xem xong phim này không comment không chịu được :((
Ngồi xem phần đầu mà lòng thấp thỏm lo âu...vì cảm giác...chết rồi, diễn biến thế này thì chắc là sad ending rồi :( lại còn được khúc đầu...."H anh đang iêu ai..." thế là buồn lắm....Kể cả đến part 2...đến đoạn chị này về trường, trog lòng cũng xác định sẵn là thôi, sad ending rồi :( tội nghiệp 2 anh chị, sao số phận con người trớ trêu thế :( sao anh í, yêu thì nói là yêu luôn đi sao khong thể nói ra...
Rồi cái khúc đi sống chung với cái bà gì gì gì í, dù cũng đoán trước là thể nào bà ý vs anh í cũng sẽ có cái j đó, nhưng lúc đấy cảm giác chỉ là...phải chăng trog cuộc sống này, có quá nhiều thứ chi phôi tình cảm con người, có quá nhiều thứ ngăn cản trái tim con người...
Cảm giác tương lai phía trước của mình cũng như thế sao??? Rồi cũng sẽ bị những thứ như thế kìm nén tình cảm ????
hahaaa
Nhưng cuối cùng thì cũng thở phào nhẹ nhõm !!
Mình nói thật là lúc anh í xuất hiện, mình khóc luôn....mah khóc từ trước rồi, h khóc thêm thôi...
Kiểu cảm giác...ừ, hóa ra tình yêu vẫn là một cái gì đó có thực...vẫn là một cái gì đó đẹp đẽ và hạnh phúc...
Comment có hơi lủng củng và có phần điên điên, mong mọi người thông cảm :) chỉ tại cảm xúc nó bộc phát :D

Bình luận

Yah..comment của bạn hay quá đi >.< sao k có phần like nhỉ T^T hx hx ,đúng là 1 bộ phim in sâu vào lòng người ~  Đăng lúc 1-11-2012 04:17 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Jet + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

122#
Đăng lúc 1-11-2012 16:33:04 | Chỉ xem của tác giả
Xem xong r ,phải nói là xem xong 2 phần phim mình đau tim đến chết thật may là happy ending ,k chắc mình đập đầu vào tường mà ức chết mất {:437:}
Nhưng mà sao vẫn muốn đoạn kết là cảnh đám cưới của 2 anh chị ấy nhỉ {:306:}
Mọi người lập facepage "We were there" đi thôi ,ủng hộ nhiệt tình luôn ấy {:290:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

123#
Đăng lúc 3-11-2012 21:14:19 | Chỉ xem của tác giả
đang down về...coi tập 1 được 1 đoạn rồi..thấy có vẻ thích thú rồi đây
trước  giờ mình ít coi phim Nhật nhưng những phim mình đã coi toàn là nhưng phim để lại ấn tượng dài lâu
nhớ nhất là bộ  có câu nói " Cố lên chi-a-ky"

Bình luận

ờ ờ  Đăng lúc 3-11-2012 11:10 PM
nàng cũng bay qua phim này nữa hẻ hehe  Đăng lúc 3-11-2012 10:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

124#
Đăng lúc 4-11-2012 00:16:43 | Chỉ xem của tác giả
Vừa xem xong phải chạy ngay vào đây comment!!
Phim hay dã man. Nhưng mà nhiều đoạn làm mình thót tim sợ gần chết{:402:}. Nhất là cái lúc bt' đc yano ở vz yamamoto. sốc dã man. Tưởng là 2 ng` ko đến đc vz nhau nữa r{:402:}{:399:}. Lại còn cả lúc yano bảo bảo rằng: cta sẽ cùng tạo nên nh~ giây phút cuối cùng nhé Nghe buồn ko tả đc. Mình khóc theo luôn(((. May mà cuối cùng 2 a c cũng đến đc vz nhau{:297:}. Kết thúc đẹp cho 1 chuyện tìh thật đẹp{:284:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

125#
Đăng lúc 7-11-2012 14:18:53 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn các bạn làm sub nhiều nha

xem mà không kìm lòng được

nước mắt bỗng tuôn trào khi Yano bảo rằng: Em hãy tiến lên phía trước, đi tiếp đi. Hãy bỏ anh lại sau lưng mà tiến bước...

ngỡ rằng sẽ mãi mãi không thể quay về ngày ấy

dù yêu thương vẫn còn đấy

không bao giờ vơi đi mà chỉ vun đầy thêm

...

nhưng cuối cùng

cô ấy đã không 1 mình bước tiếp  mà bước tiếp  cùng tình yêu ngày ấy

5 năm không quá dài với những người đang yêu

nhưng với những biến cố xảy ra trong cuộc đời của mỗi nhân vật ở vào đúng thời điểm đó

thì quả thật là quá sức chịu đựng của bất cứ ai

nhưng họ đều đã dũng cảm đối mặt và đứng lên bước tiếp

dù là tự bước đi hay phải có sự dìu bước

thì cuối cùng họ vẫn đi tiếp con đường mình chọn

cảm ơn các bạn làm sub đã đem đến bộ phim ý nghĩa như thế này{:290:}

Bình luận

^^  Đăng lúc 21-12-2012 09:49 AM
pà chủ bay qua cả bên này à :))))  Đăng lúc 20-12-2012 10:49 PM
cảm ơn Mod^^  Đăng lúc 7-11-2012 10:26 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Jet + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

126#
Đăng lúc 8-11-2012 09:10:50 | Chỉ xem của tác giả
xem thích quá quá đi...................... {:297:}
bao giờ mình mới có người như này nhỉ? ế dài mất thôi!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

127#
Đăng lúc 8-11-2012 11:42:58 | Chỉ xem của tác giả
Tớ reg nick từ lâu nhưng bây giờ mới post bài bởi phim quá hay, không thể không còm men để ủng hộ các bạn sub team. Tớ đã đọc truyện từ trước, và khi truyện dừng, tớ rất rất là buồn. Bẵng đi 1 thời gian, vào một ngày đẹp trời, tớ tình cờ thấy tin truyện sẽ có live action. Cảm giác của tớ lúc đấy thật là khó nói. Vui ko thể nào tả đc. Rồi thì đếm từng ngày từng ngày để hóng DVDrip, cơ mà cái vốn tiếng Nhật lởm của tớ chỉ giúp tớ hiểu được đại ý chứ chẳng hiểu được chi tiết trong từng câu nói của các nhân vật cho nên là tớ lại ngồi hóng vsub. Mò mẫm thế nào tớ chui vào J-zone và thấy banner Boku ga Ita. Ôi, hạnh phúc đến chảy nc mắt. Lật đật tải về xem ngay. Thật sự là quá hay mọi người ạ. Tớ yêu chất giọng ấm nhẹ của Yuriko. Tớ yêu cái cách Yano thể hiện tình cảm với Nanami. Tuổi học trò ngốc xít cơ mà thật là đáng yêu nhỉ ^^

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +2 Thu lại Lý do
Jet + 2 Cảm ơn bạn đã ủng hộ ^^

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

128#
Đăng lúc 9-11-2012 23:10:43 | Chỉ xem của tác giả
Phần 1 của phim nhẹ nhàng hơn phần 2.
Nhưng nếu phim này chỉ dừng ở phần 1 thì mọi kí ức tươi đẹp về ngày ấy vẫn chưa được khắc rõ nét lắm.
Phần 2 là những gì thật nhất, sống động nhất.
Cuộc đời tách họ ra khỏi nhau, tưởng chừng đả lạc mất nhau sau ngần ấy năm....những năm dài của việc chờ đợi một lời hứa và việc chạy trốn khỏi con người của quá khứ.
"Em sẽ sống để có thể tiếp tục rơi nước mắt"....
Ngày ấy, tình yêu ấy đẹp đến thế...
Và bây giờ....nó vẫn chẳng hề thay đổi.
Thanks ST vì phim hay!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

129#
Đăng lúc 10-11-2012 08:40:59 | Chỉ xem của tác giả
Thanks sub team nhiều nhiều,lâu rồi mới có 1 bộ phim nhẹ nhàng nhưng sâu lắng đến vậy
Xem phim xong từ hôm qua mà đến giờ vẫn chìm đắm trong bộ phim
May mà HE, nếu không mình khóc hết nước mắt mất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

130#
Đăng lúc 15-11-2012 20:32:26 | Chỉ xem của tác giả
Phần 2 ko có HD hả bạn , ko biết có làm HD hok
để mình chờ ^^
mình xem phần 1 thích phim này lắm luôn....
Mình cực thích mấy cái phim thể loại tình cảm nhẹ nhàng kiểu này , xem xong cảm thấy thật iu đời khè khè
Ráng đợi thử có HD hok , mình xem bản SD thấy mờ quá đành để dành ....

Bình luận

Jet
Chưa biết bao h mới có, bạn xem tạm SD đi. Ko mờ lắm đâu.  Đăng lúc 15-11-2012 10:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách