Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Koo
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Tùy Đường Diễn Nghĩa/ 隋唐演义/ Nghiêm Khoan, Trương Hàn, Đỗ Thuần, Bạch Băng [Vietsub Ep 62 End]

[Lấy địa chỉ]
441#
Đăng lúc 23-11-2013 16:31:53 | Chỉ xem của tác giả
Nghiêm Khoan trong vai Tần Quỳnh đã thể hiện rõ nét sự chững chạc, nam tính và chất anh hùng của vị tướng nổi tiếng đầu nhà Đường. Trong khi đó Trương Hàn đẹp trai lại thể hiện rất rõ nét thiếu niên anh hùng, tài ba xuất chúng nhưng có phần kiêu ngạo của La Thành
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

442#
Đăng lúc 23-11-2013 18:51:44 | Chỉ xem của tác giả
Tập 52
http://www.fshare.vn/file/TFSS6DBYST
Tập 53
http://www.fshare.vn/file/TS7BSVMH5T
Tập 54
http://www.fshare.vn/file/TF5XAG3FFT

Up tiếp 3 tập fshare, nhưng mình thấy subteam đã up full bản HD trên fshare rồi nên chắc về sau mình không cần upload tiếp nữa. Cảm ơn subteam đã làm phim này.

Bình luận

cám ơn bạn nhé. Link fshare mình chời hoài h mới thấy  Đăng lúc 23-11-2013 10:58 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

443#
Đăng lúc 23-11-2013 22:58:59 | Chỉ xem của tác giả
đã có trọn bộ rồi. Link fshare đầy đủ nữa chứ. Thank KST nhiều. Kéo ngay và luôn thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

444#
Đăng lúc 27-11-2013 20:16:09 | Chỉ xem của tác giả
Kéo luôn và ngay. Hihi. Mới xem được 4 tập. Cơ mà hay khủng khiếp. Lúc đầu xem tập 1 không thấy bóng dáng anh Nghiêm Khoan đâu làm mình hụt hẫng một hồi. Nhưng bù lại mấy tập sau anh đẹp trai dã man. hihi. Thanks ST nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

445#
Đăng lúc 12-12-2013 15:49:29 | Chỉ xem của tác giả
vào đây viết vài câu bênh vực cho bạn Doanh Doanh nào :))

Phim làm vietsub là bản bị cắt vài đoạn, nếu xem bản uncut thì sẽ thấy những tình tiết liên quan đến Doanh Doanh khá mạch lạc đấy, có một điều gì đó chưa thỏa mãn thì đó là diễn xuất của Nghệ Hân chưa ấn tượng bằng Trương Hàn ở đoạn sau, như có bạn nào đó nói khí chất ko bằng ấy :))

Doanh và Thành đều là trưởng thành từ mất mát, nhưng sự trưởng thành giữa nam và nữ tất phải khác tí, tuy cùng là mất hết cả gia đình nhưng cái mất của Doanh là bất ngờ, khiến bạn ấy ko ổn định lắm còn Thành, mình nghĩ he có đau lòng nhưng đã có lường tước về tình cảnh đó, khi he đi theo Ngõa Cương lần 2, he cũng hiểu hậu quả rồi, nhưng vẫn ko tránh khỏi shock chứ ==> biểu hiện của cả 2 sẽ khác nhau

Mình thấy khi Doanh Doanh chấp nhận rời bỏ La Thành là một ẩn dụ cho thấy sự trưởng thành trong tâm lý nhân vật này, trong cả tình yêu của Doanh giành cho Thành, cũng từ đó mà thấy Doanh yêu Thành rất là nhiều. Doanh ko còn căm hận nhà Lý như đại ka của cô, Doanh đã thay đổi cách suy nghĩ, ko còn ấu trĩ và trẻ con, hơi tiếc là đoạn này Nghệ Hân diễn nội tâm ko hay lắm, đoạn ngồi trong xe bỏ đi, khi chấp nhận phải rời bỏ tình yêu của mình, theo mình đó là nỗi đau rất rất lớn, càng yêu nhiều thì sẽ càng đau nhiều, đau ko nhất thiết là phải khóc lóc gì cả, Doanh bây giờ là người cô độc hơn vì ko còn ai bên cạnh nữa

Mong này có phần 2 quá, mình thấy phim này có nhiều chi tiết có thể tiếp nối, cũng như một vài nhân vật có thể phát triển tiếp, nhưng thường nằm ở những cảnh bình thường thôi, hình như đạo diễn cố tình :p nhưng cuối phim phong chức cho La Thành là hơi bị sớm, ko theo đúng lịch sử lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

446#
Đăng lúc 21-12-2013 00:37:54 | Chỉ xem của tác giả
Đã kéo xong, đợt này nghỉ lễ Noel được 2 tuần tranh thủ nằm nhà mà nướng cả bộ, mới xem lướt qua mà thấy bấn với anh La Thành quá. Ngầu đúng kiểu tui thích. Phải chi có thêm Trịnh Sảng trong phim này, vai khách mời thui cũng được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

447#
Đăng lúc 21-12-2013 00:42:11 | Chỉ xem của tác giả
shelter gửi lúc 12-12-2013 15:49
vào đây viết vài câu bênh vực cho bạn Doanh Doanh nào

Phim làm vietsub là bản bị  ...

Mình lại cảm thấy không hiểu đoạn cuối lắm, mình mới xem lướt qua nên cũng không nắm chắc ý nhưng sơ lược như mình hiểu thì chẳng hiểu nổi tại sao Thành với Doanh lại ko thành cặp được, tại sao nhất thiết phải để La Thành công thành rùi xử trảm huynh trưởng của Doanh, Tần Quỳnh cũng là một tướng tài mà, xem cứ như là bắt ép cặp này phải chia lìa zậy

Còn về vụ phần tiếp theo thì mình không mong muốn lắm, phim kết vậy cũng ngon lành rùi, theo lịch sử thì sao vụ kết phim Lý Thế Dân sẽ bị xử ép rùi La Thành cũng chết luôn, vì ổng chết năm 23 tuổi mà, vậy thì SE  lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

448#
Đăng lúc 26-12-2013 14:48:56 | Chỉ xem của tác giả
ntluan5190vl gửi lúc 21-12-2013 12:42 AM
Mình lại cảm thấy không hiểu đoạn cuối lắm, mình mới xem lướt qua nên cũng không  ...

Là vì Doanh Doanh cảm thấy bản thân sẽ là gánh nặng cho con đường phía trước của La Thành nên mới bỏ đi đó bạn ơi, trước đó Doanh Doanh cũng hiểu nỗi khổ tâm của La Thành là vì mình nên mới ở lại Lạc Dương chứ La Thành có ưa gì Vương Thế Sung đâu nên đã nói dối (nói là đại ka bảo-Đơn Thông) biểu La Thành đi đi nhưng La Thành đâu có làm theo, hơn nữa Doanh Doanh còn phải chăm sóc đứa con của Đơn Hùng Tín, lúc đó she cũng rất đau khổ vì gia đình ko còn, chị dâu tự tử, công chúa tự tử cũng là vì rất yêu Đơn Hùng Tín, ko muốn là gánh nặng cho chồng ---> tác động vào Doanh Doanh thêm nữa ---> tóm lại chia lìa là rất hợp lý với diễn biến tâm lý nhân vật

Ai phát lệnh chém chỉ đơn giản là làm theo quân lệnh thôi, cái này ko quan trọng, lúc đầu chính LTD đã muốn thả cho DHT đi rồi nhưng DHT là bản thân ko còn thiết tha gì cuộc sống này nữa nên ....

Nếu làm phần tiếp theo thì đương nhiên LT phải die T T nhưng he cũng có đứa con là La Thông (nếu TH mà diễn La Thông thì càng thích, càng có cơ hội thường thức diễn xuất của him) mà vs lại he chết lúc gần cuối khi LTD sắp làm chính biến Huyền Vũ Môn nên sẽ có nhiều đất diễn lắm chứ ko die sớm đâu trong phim này LT vẫn còn rất trẻ mà, cũng có hơi sạn tí là LT phim này hình như là 20, nếu là 16,17 tuổi thì hợp lý hơn, là người nhỏ nhất mà, trong truyện là LT khoảng 11 hay sao í
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

449#
Đăng lúc 4-1-2014 11:09:13 | Chỉ xem của tác giả
Đã down đủ trọn bộ, nội dung phim rất hấp dẫn, không chán chán kiểu phim dã sử chỉ có đánh nhau. Ngưỡng mộ Tần Quỳnh quá, quá hoàn mĩ luôn, văn võ đều giỏi cả, đi đâu cũng được người ta kính trọng. Khoan ca diễn vai này quá chuẩn luôn ấy, như 1 tượng đài của Tần Quỳnh.
Thích đôi Thành Doanh, như 1 điểm sáng của bộ phim, đôi quận chúa với TQ cũng thích nữa. Tạo hình cổ trang của Trương Hàn nhìn rất đẹp, Vai Doanh Doanh kia của Đường Nghệ Hân cũng ko tồi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

450#
Đăng lúc 6-1-2014 21:10:51 | Chỉ xem của tác giả
Nói về phim lịch sử cổ tran thì đúng là không có nước nào bằng Trung quốc thật, Điển hình như bộ phim này a, nói về lịch sử tuỳ đưòng,rồi các nhân vật có trong lịch sử. Nội dung phải nói là rất hay,bên cạnh đó các diễn viên đều diễn rất tốt,đặc biệt là vai Tần Quỳnh và Trình Giảo Kim được bộc lộ rõ nét. Bên cạnh đó Trương Hàn đóng vai La Thành cũng rất hợp. Mình đã cày xong 62 tập phim và thây rất hay.Thanks subteam đã làm phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách