Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Koo
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Tùy Đường Diễn Nghĩa/ 隋唐演义/ Nghiêm Khoan, Trương Hàn, Đỗ Thuần, Bạch Băng [Vietsub Ep 62 End]

[Lấy địa chỉ]
391#
Đăng lúc 9-9-2013 09:02:11 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn subteam. Phim hay. Tuy nhiên mình thấy phim Hàn không có câu giờ như phim Hoa. Bắt đầu episode luôn có chiếu một đoạn nhập đề giống nhau. Có lẽ để kéo dài thì giờ. Cho nên mình chỉ cố gắng coi cho những phim lịch sử. Hy vọng một tương lai gần quý ông đạo diễn người Hoa bắt chước hàn quốc thì that là tốt.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

392#
Đăng lúc 9-9-2013 23:11:11 | Chỉ xem của tác giả

Có ai biết ảnh này ở tập bao nhiêu không vậy?

Bình luận

hình như ko có trong fim thì phải b ạ, chắc chụp quảng bá fim, hoặc là bị cắt r :)) mình cũng ko thấy :|  Đăng lúc 19-10-2013 11:56 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

393#
Đăng lúc 14-9-2013 12:13:22 | Chỉ xem của tác giả
Vừa xem xong tập 42. Vậy là La Thành cũng đã được Bắc Bình Vương Gia đồng ý cho làm việc mà bản thân Thành mong muốn. Mà cái đoạn bà Vương Phi ấy thật tinh quái. Xử tội Bắc Bình Vương Gia trước rồi xin tội cho con trai sau. Cái này cứ phải gọi là kế hiểm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

394#
Đăng lúc 15-9-2013 14:56:45 | Chỉ xem của tác giả
Phim này lúc đầu có cảm giác hay. Diễn viên đẹp. Nhưng càng xem càng thấy nhân vật của Nghiêm Khoan quá hình mẫu không tưởng, toàn bộ tác phong cử chỉ suy nghĩ của 1 thư sinh nho nhã nhưng lại là nhân vật vô cùng giỏi võ đã là 1 cái vô lý. Cái cách bạn ý tránh tất cả các cuộc giao tranh và cố nói lý lẽ, không muốn động thủ, nghe thì hay lắm nhưng càng thấy vô lý. Xong rồi đi đến đâu cũng toàn nhận các vương gia là cô phụ, trùng hợp đến buồn cười.
Cả bộ phim mình chỉ thích nhất nhân vật La Thành, diễn hay, sống đúng tính cách. Mối tình La Thành-Doanh Doanh ban đầu cũng hay, nhưng lại bị đạo diễn cho ít đất diễn quá. Mà đến khoảng tập 38 39 thì lại thấy thành kiểu cố đấm ăn xôi cho tình cảm phát triển luôn thể. Cảnh La Thành tự dưng đi trên đường thấy Doanh Doanh bị tấn công thế là lao vào, rồi bế về và làm hòa. Mà không hiểu Doanh Doanh nghĩ gì khi 1 mình chạy đi giết 1 lão quan chẳng hề liên quan để bị thương và cho La Thành cứu. Tình tiết quá khiên cưỡng.
Nói chung phim này về cốt truyện hay, kịch bản có vấn đề. Mình phải search xem ông đạo diễn là ai để tránh ra mới được.

Bình luận

TQ đc mọi người ủng hộ, iu mến, giúp đỡ lúc hoạn nạn là có lí do của nó chứ ko phải tự dưng mà có được.  Đăng lúc 17-9-2013 07:14 PM
Chuẩn nè, coi phim mình tránh TQ nhứt đó, bà con thì toàn Vương gia, huynh đệ thì toàn tay to mặt lớn, bá đạo tự dưng mất hứng  Đăng lúc 16-9-2013 11:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

395#
Đăng lúc 15-9-2013 20:09:28 | Chỉ xem của tác giả
tony_stark gửi lúc 15-9-2013 14:56
Phim này lúc đầu có cảm giác hay. Diễn viên đẹp. Nhưng càng xem càng thấy nhân vật  ...

k biết thế nào chứ mình thấy nhìu bạn có ng quá kết TQ vì cho rằng ảnh quá lý tưởng, or như bạn phàn nàn vì quá lý tưởng..v..v..
thực ra TQ cũng chỉ là 1 con ng bình thường thui?? k có đạo lý nào "mặc định" 1 ng có vẻ ngoài "thư sinh nho nhã" thì ko đc phép "vô cùng giỏi võ" cả những nhân vật văn võ song toàn trên fim có nhìu lắm, TQ cũng chỉ là 1 trog số đó thôi
việc TQ tránh những cuộc xung đột đơn giản vì TQ có tính cách nhân hậu, suy nghĩ thông suốt, có tư tưởng tiến bộ là lấy đức phục chúng, ko ỷ mạnh dùng bạo lực để đạt được mục đích?
ảnh dùng công cụ đàm phán để tìm ra hướng giải quyết các vấn đề, chứ ko phải hạng cùi bắp chỉ biết dùng binh lực giành giật lấy. bạn xem nhiều fim sẽ thấy rõ quan điểm này, đây cũng là cách làm đứng đắn được ưu tiên của những người lãnh đạo. nếu tranh đấu cục bộ hay chiến tranh toàn phần xảy ra, dù bên nào thắng bên nào thua thì cũng sẽ có hy sinh, vậy nên vũ lực chỉ luôn xứng đáng là biện pháp cuối cùng khi ko còn con đường nào khác. bí lắm, bất đắc dĩ lắm, họa hoằn lắm mới phải dùng vũ lực thôi bạn ơi
chuyện TQ nhận đượcc ng thân này nọ mình thấy cũng bình thường, TQ có phạm vi quan hệ xã hội rộng, thời người ta cũng loạn lạc chiến tranh nên 1 đại gia đình ly tán tứ phương sau đó tình cờ gặp lại cũng là chuyện bình thường. mà tính ra TQ cũng chỉ có 1 nghĩa tử là Tần Dụng, gặp cô mẫu, di phụ, 1 ông thúc vương bla bla...tính ra cũng chỉ có mấy ng này thôi. coi như sau chiến tranh còn sót lại có nhiêu đó
TQ xuất thân là thế gia Bắc Tề, gia đình chỉ vì chiến tranh mà sinh ly tử biệt, mỗi ng lưu lạc 1 phương, kết thúc chiến loạn họ có duyên gặp lại...đây xem như là có phúc phận mà thôi

Bình luận

Mình ủng hộ bạn này. Nhân vật TQ không có gì vô lí cả. Những quy luật nhân quả, ở hiền gặp lành, khổ tận cam lai vẫn hiện diện trong đời sống thường ngày mà.   Đăng lúc 17-9-2013 07:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

396#
Đăng lúc 16-9-2013 19:14:34 | Chỉ xem của tác giả
tony_stark gửi lúc 15-9-2013 14:56
Phim này lúc đầu có cảm giác hay. Diễn viên đẹp. Nhưng càng xem càng thấy nhân vật  ...

comment chuẩn nhất từng đọc ở topic này
Nói thật xem phim cảm giác như một bài học đạo đức cấp 1 hay giáo dục công dân cấp 2,3
cụ thể là luôn làm việc trượng nghĩa hết sức có thể thì thế nào đi đâu gặp chuyện gì cũng nhận được họ hàng hoặc người đền ơn mình

Bình luận

haha, cám ơn bạn nhé. Mình đang chuẩn bị tinh thần sẽ bị hứng đá vì comment phản diện quá :)). Nhưng mà sự thực là thế mà.  Đăng lúc 16-9-2013 08:22 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

397#
Đăng lúc 17-9-2013 13:01:43 | Chỉ xem của tác giả
haizz vừa xem xong tập 43 thấy Vũ Văn Hóa Cập thực sự đúng là không biết nên dùng lời gì mà bình luận. Một Tùy Dạng Đế bạo ngược, ham mê sắc dục lại có thêm sự phò trợ của những kẻ như Vũ Văn Hóa Cập, Vũ Văn Thành Đô, Vũ Văn Thành Long thì đúng là không còn gì để mà nói rồi. Bị diệt cũng chả sai. Còn bạn Bùi Nguyên Khánh thấy đúng là hữu dũng vô mưu. Chỉ được cái cậy sức khỏe chứ làm gì có cái gì. Mà ra trận như vậy chỉ có chết chứ chả có sống ấy.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

398#
Đăng lúc 22-9-2013 08:18:45 | Chỉ xem của tác giả

Lâu rồi mới được xem film cổ trang hay như vậy. Ngọc Nhi thật xinh đẹp, có gương mặt thật sáng, lúc đầu lần xuất hiện thật ấn tượng, tính cách cũng rất hay tuy trẻ trung, hoạt bát nhưng cũng rất thông minh và hiểu chuyện.
Rất mong đến lúc Thúc Bảo gặp Ngọc Nhi đúng là một cặp trai tài gái sắc.
Mình cũng thích anh Trinh Giảo Kim không biết anh này lúc sau thế nào nhưng xem mấy tập đầu thấy mắc cười quá người bài võ khoảng 60 chiêu mà anh chỉ nhớ được có 3 chiêu mà cũng tung hoành thiên hạ được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

399#
Đăng lúc 22-9-2013 08:30:11 | Chỉ xem của tác giả
lâu lắm rồi mới xem phim dã sử kiểu này, toàn những phim nội dung hấp dẫn và hoành tráng thế này thì đến thuộc sử TQ hơn sử Việt rồi. 63 tập vừa đợi vừa xem kể cũng lâu nhỉ, mà thôi, đợi chờ là hạnh phúc
La Thành xuất hiện rất ngầu
Tần Quỳnh thì thiệt là tội bị thương còn bị mụ kia cắp tiền
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

400#
Đăng lúc 22-9-2013 22:10:40 | Chỉ xem của tác giả
kéo bộ này về cày thôi :x
nhân tiện cái pic hôn hôn của thớt là ở trong phim nào thế :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao