Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Koo
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Tùy Đường Diễn Nghĩa/ 隋唐演义/ Nghiêm Khoan, Trương Hàn, Đỗ Thuần, Bạch Băng [Vietsub Ep 62 End]

[Lấy địa chỉ]
381#
Đăng lúc 27-8-2013 10:14:05 | Chỉ xem của tác giả
sasuke_ango gửi lúc 26-8-2013 10:54
Trời, mình tính bỏ tập đó
Mà phim cũng hay lắm bạn coi đi, hình như tới tậ ...

2 bạn này giống mình quá ^_^
Mình cực kì like VVTĐ lun.
Càng coi càng thích :D.
Lạnh lùng, nhưng lại rất si tình.
Ngoài lạnh trong nóng ;;)
Mà Ngọc Nhi toàn làm ổng đau lòng :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

382#
Đăng lúc 27-8-2013 16:04:35 | Chỉ xem của tác giả
Mình cũng bị cuồng anh Đô lắm ý chứ, mình cuồng anh ý nhứt phim này đấy, sau đó mới tới La Thành và Tần Quỳnh. Nhưng mà anh Đô lại có mấy hành động mà nếu mình là Ngọc Nhi mình cũng ko thể chịu được, nhứt là cái hành động đem Ngọc Nhi cống cho ông dê xồm Dương Quảng {:127:} Mà có phải VVTĐ ko biết Dê Quảng là người thế nào đâu, thế mà nỡ lòng nào... Nếu là mình thì cho dù có thích ảnh đi nữa, thì chỉ 1 cái hành động đó thôi cũng đủ dẹp hết đủ thứ tình nghĩa từ nhỏ tới giờ đừng nói đến mấy hành động sau đó nữa. Đành rằng VVTĐ phải vì nghiệp lớn hay blah blah gì đó, thế thì cứ sống với nghiệp lớn của anh đi, em sống với nghiệp nhỏ của em thôi, chúng ta hok có hợp nhao

Hức hức dưng mà dù gì nghe mọi người bàn tán cái đoạn anh Đô bị xé đôi ý, đau xót quá, chắc nghỉ xem quá. Cái đoạn anh Đô bị Ngọc Nhi cự tuyệt rồi bỏ đi là đã thấy tội ảnh lắm rồi. Ghét nhứt ông Hóa Cập dạy dỗ con cái ra thế này đấy, chung quy thì anh Đô cũng đâu có Trung với Dê Quảng, quan trọng là ảnh Hiếu với ông Cập, cho nên ổng nói gì ảnh cũng nghe, có đau có buồn gì cũng phải làm, cho nên giờ ảnh lún sâu quá rồi.
Huhu kết cục của ảnh bi thảm quá đi mất  

Bình luận

Like mạnh nha, Dê Quảng =))  Đăng lúc 27-8-2013 05:39 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

383#
Đăng lúc 27-8-2013 17:43:24 | Chỉ xem của tác giả
Cả đại Tùy VVTĐ là mạnh nhứt mà ko cưng như cưng trứng hứng như hoa mà ông Cập tối ngày đánh đập chửi bới, gặp mình là bỏ nhà đi bụi rùi
Mà bữa nay coi trên e channel bác Trình vui dễ sợ, cướp hoàng cương mà miệng cứ bô bô là ta cướp Bác này điếc ko sợ súng mà sống dai kinh khủng, mình nhớ coi phim Phàn Lê Huê (Lý Thế Dân lên ngôi lâu rùi ) cũng có bác này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

384#
Đăng lúc 27-8-2013 18:52:34 | Chỉ xem của tác giả
Lần trước em google thì thấy xếp hạng là 1. Lý nguyên Bá 2. Nguyên Khánh 3. Vũ Văn Thành Đô
Lý Nguyên Bá cực đỉnh nhưng mà lần cuối cùng ổng còn xuất hiện trước mặt mọi người là khi vung chùy lên trời mà la : "Ngay đến ông trời cũng muốn đối đầu với ta"
mang lại cho ổng 1 trong 2 phương án sau:
1. trời đang mưa sét dẫn qua chùy làm cho LNB giật cháy chết đen thui
2. bớt đau đớn hơn: chùy văng lên trời rồi theo lực hút trái đất rơi xuống đập vào đầu LNB {:399:}

Còn về VVTĐ chắc các tỉ muội phải lượng thứ cho ta không thể xem tiếp nổi
bỏ phim này từ tập 16,17 gì ấy chẳng nhớ
thương nhất cái đoạn VVHC bắt Ngọc Nhi xong rồi VVTĐ vào bảo Ngọc Nhi đi trốn, thì bị VVHC kêu là giỏi chỉ vài câu đã làm Ngọc Nhi tin được
omg xem đoạn ấy thương him không tả, cuối cùng còn bị VVHC tặng thêm cái bạt tai nữa chứ
thật là vùi liễu dập hoa quá đáng mà
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

385#
Đăng lúc 28-8-2013 11:49:06 | Chỉ xem của tác giả
Tùy theo tiểu thuyết mà có quan điểm khác nhau về thứ tự sức mạnh các vị hảo hán. Thường thì thấy Vũ Văn Thành Đô đứng trước Bùi Nguyên Khánh.
Nhưng tài liệu chính sử (tức là dựa theo Cựu Đương thư và Tân Đường thư) người ta thừa nhận Tùy Đường 18 vị hảo hán sau:
1.        Tần Quỳnh
2.        Uất Trì Cung (tự Kính Đức)
3.        Trình Giảo Kim
4.        La Sĩ Tín ( La Sĩ Tín trong lịch sử thì ko có giống La Sĩ Tín trong phim đâu ạ{:180:} , và người ta cho rằng nhân vật này chính là nguyên mẫu của La Thành trong các tiểu thuyết vì có khá nhiều điểm giống nhau)
5.        Bùi Hành Nghiễm – nguyên mẫu của nhân vật Bùi Nguyên Khánh
6.        Mạch Thiết Trượng
7.        La Nghệ  (trong lịch sử thì chết vì làm phản và ko có ghi chép nào về con cái)
8.        Trương Tu Đà – nguyên mẫu hình tượng Kháo Sơn Vương
9.        Dương Huyền Cảm
10.        Ngư Câu La
11.        Đỗ Thục Uy
12.        Tiết Cứ
13.        Đan Hùng Tín
14.        Lý Cảnh
15.        Tô Liệt
16.        Thẩm Quang
17/18. Anh em Tiết Vạn Quân, Tiết Vạn Triệt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

386#
Đăng lúc 30-8-2013 16:56:53 | Chỉ xem của tác giả
mấy tập gần đây toàn nhân vật khủng bố xuất hiện
nào là b Nguyên Bá, Nguyên Khánh, vợ chồng Lý Tĩnh - Hồng Phất Nữ
b Nguyên Khánh quả là sức mạnh đáng gờm, có cái oai hùng, cao ngạo và kiêu hãnh
của tuổi trẻ có tài, coi trời bằng vung luôn^^
nhưng lại rất tình cảm và kute khi nói chuyện với tỷ tỷ vô cùng đanh đá
, rất là thik tính cách của b ý nên vô cùng vô cùng
ghét tên Vũ Văn Thành Long, chả biết có tài thật k mà tự đắc thế
dám bắt nạt b Khánh của ta, chỉ muốn cho hắn mấy bạt tai
b Nghuyên Bá thì rất là ngây thơ và trẻ con,thik cái suy nghĩ ngây thơ của b ý
còn vợ chồng  LT- HPN chắc phải đến mấy tập sau mới thấy rõ vai trò
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

387#
Đăng lúc 31-8-2013 12:02:48 | Chỉ xem của tác giả
mình thấy tập 40 này mọi chuyện tập trung nhiều vào Bùi Nguyên Khánh thôi. Không biết nhân vật này sẽ có vai trò gì trong công cuộc phản Tùy đây? Còn anh chàng Vũ Văn Thành Long thì tỏ ra mình như là gia cát lượng vậy nhỉ? Ah mà nữa là, La Nghệ đã biết La Thành trốn đi Ngõa Cương không biết số phận anh ấy sẽ ra sao đây? Mà sao mấy tập này xem thấy chán chán quá, chưa thấy có gì hấp dẫn, lôi cuốn mình cả.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

388#
Đăng lúc 1-9-2013 06:40:27 | Chỉ xem của tác giả
Các bạn ơi diễn viên đóng vai Bùi Nguyên Khánh là ai thế? Anh này đóng nhìn chất quá.
Mà không biết chị Bùi chân to sau này có kiếm được chồng ko nhỉ :)))

Bình luận

Cảm ơn bạn nhìu. Công nhận trẻ ghê, cute phết :)))  Đăng lúc 1-9-2013 08:16 PM
Vương Quân Hách, ngoài đời a này lớn hơn cô Bùi chân to 5 tuổi mà trông vẫn trẻ con chán :))  Đăng lúc 1-9-2013 09:27 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

389#
Đăng lúc 5-9-2013 17:22:46 | Chỉ xem của tác giả
Lâu lắm rồi mới có 1 bộ phim khiến mình mong ngóng như phim này. Mặc dù đã xem bản tiếng hoa rồi, nhưng vẫn ngày ngày chờ sub.
Tuy nhiên, phim vẫn có điểm mình không hài lòng là những đoạn tình cảm nam nữ còn nhiều. Có thể nó khiến cho bộ phim nhẹ nhàng hơn, êm dịu hơn, câu thêm 1 lượng khán giả trẻ tuổi, nhưng với mình thì nó phần nào làm giảm đi cái sự hào hùng nên có của dòng phim giả sử. Chắc mình thuộc loại khô khan, chỉ thích xem các anh hùng oánh nhau

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

390#
Đăng lúc 7-9-2013 17:13:26 | Chỉ xem của tác giả
Biết tiếng phim này lâu rồi mà hơi ngại coi dòng phim giả sử, mấy hum nay quyết tâm xem vì Nghiêm Khoan rùi bị cuốn hút luôn. Công nhận là Khoan ca vào vai nửa chình nửa tà rất có sức hút, nhưng một diễn viên không nên cứ lặp lại vài tính cách giống nhau, coi sẽ đâm ra nhàm chán. Tần Quỳnh là một vai diễn thử thách của Khoan, vào vai người anh hùng lương thiện, đi đâu cũng kết giao với huynh đệ tốt, có lẽ đây là nhân vật Khoan đóng tớ coi tốt từ a ->z, trước Tiểu Ất ca LOL
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách