Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: G-Tu
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] The Vow - Rachel McAdams, Channing Tatum, Sam Neill (Vietsub HD Complete

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 11-6-2013 09:51:42 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích cái cách bộ phim diễn ra. Không cần có những kịch tính bị đẩy lên cao trào một cách thái quá, không cần có nhân vật phản diện "ác toàn tập" hay những thứ giống như thế - vốn là yếu tố "ăn khách" của các bộ phim tình cảm.

Chỉ cần Leo và Paige, và câu chuyện của họ. Thế là đủ. Một tình yêu nhuốm màu buồn, nhưng không bi lụy. Nó vừa đủ để chạm tới trái tim người xem, chứ không kiểu giày xéo trái tim họ. Vừa đủ để có những tiếc nuối mơ hồ xen lẫn một niềm tin vào hạnh phúc.

Paige không cần phải là Paige của trước kia, những kí ức đẹp ấy hãy để nó ngủ yên trong quá khứ ngọt ngào. Bởi biết đâu, một lúc nào đó, giữa cuộc sống quá hoàn hảo của họ, sẽ xuất hiện những vết nứt không thể hàn gắn? Cái gì cũng có tính hai mặt của nó. Mình thích cái cách anh bạn Leo nói với Leo rằng anh có cơ hội để bắt đầu một tình yêu với Paige không còn bóng dáng của những lỗi lầm ngớ ngẩn ngày xưa. Và cả cách Leo nói với Paige, coi chuyện tình của họ là một cuốn sách yêu thích, và cuộc sống đã tạo cho Paige cơ hội để đọc lại cuốn sách yêu thích ấy một lần nữa với tất cả háo hức, hồi hộp của thuở ban đầu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 17-6-2013 20:48:21 | Chỉ xem của tác giả
phim này hay mà sao ít người biết quá, hỏi bạn đứa nào cũng không biết
phim này thích cái kết chị ấy vẫn không nhớ ra, không cổ tích, rất đời thường nhưng cũng rất lãng mạn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 18-6-2013 22:20:28 | Chỉ xem của tác giả
Ôi cái phim này mình vừa xem chiều nay trên Star Movie, khá súc tích và rất lãng mạn, với cốt truyện thì khá đơn giản, thích đoạn hai người rủ nhau xuống tắm hồ rồi lạnh quá chui lên, hình như cô nàng tưởng anh định "" với cô, kaka !!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 20-6-2013 10:37:59 | Chỉ xem của tác giả
một motif phim kinh điển của Holywood, nhưng cách xây dựng tính cách, tình huống lại rất khác. Nếu lúc cô gái tỉnh dậy và chấp nhận anh chồng liền thì quá bình thường, đằng này cô ấy lại không thể nào chấp nhận được, kiểu phải yêu lại từ đầu. Theo mình nghĩ như vậy nó mới thực tế và thú vị.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 7-7-2013 23:27:56 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích cái cách bộ phim diễn ra. Không cần có những kịch tính bị đẩy lên cao trào một cách thái quá, không cần có nhân vật phản diện "ác toàn tập" hay những thứ giống như thế - vốn là yếu tố "ăn khách" của các bộ phim tình cảm.

Chỉ cần Leo và Paige, và câu chuyện của họ. Thế là đủ. Một tình yêu nhuốm màu buồn, nhưng không bi lụy. Nó vừa đủ để chạm tới trái tim người xem, chứ không kiểu giày xéo trái tim họ. Vừa đủ để có những tiếc nuối mơ hồ xen lẫn một niềm tin vào hạnh phúc.

Paige không cần phải là Paige của trước kia, những kí ức đẹp ấy hãy để nó ngủ yên trong quá khứ ngọt ngào. Bởi biết đâu, một lúc nào đó, giữa cuộc sống quá hoàn hảo của họ, sẽ xuất hiện những vết nứt không thể hàn gắn? Cái gì cũng có tính hai mặt của nó. Mình thích cái cách anh bạn Leo nói với Leo rằng anh có cơ hội để bắt đầu một tình yêu với Paige không còn bóng dáng của những lỗi lầm ngớ ngẩn ngày xưa. Và cả cách Leo nói với Paige, coi chuyện tình của họ là một cuốn sách yêu thích, và cuộc sống đã tạo cho Paige cơ hội để đọc lại cuốn sách yêu thích ấy một lần nữa với tất cả háo hức, hồi hộp của thuở ban đầu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 8-7-2013 20:18:19 | Chỉ xem của tác giả
đúng kiểu mình thích à dù đã xem nhiều lần nhưng vẫn thích à thanks subteam nhiều. Phim này với the notebook, Dear Jone chắc mình ko bao giờ xóa mất. Cái kiểu anh nam chính nhìn và hành động theo chị mà thấy hâm mộ quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 13-7-2013 21:54:01 | Chỉ xem của tác giả
bộ phim là một câu chuyện rât chân thực, ban đầu xem phim này, ai cũng nghĩ là kiểu gì cuối cùng paige cũng nhớ ra và quay về bên leo, rồi sẽ giận dỗi gia đình và mọi thứ trở về ngày xưa, thế nhưng, với sự khéo léo, bộ phim đã hướng người xem tới một cái kết khác hẳn, tới một ý nghĩa khác hẳn. sự thật sẽ chỉ có một, và con một con người, thế nào cũng có lúc họ sẽ trưởng thành.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 26-7-2013 21:11:42 | Chỉ xem của tác giả
Trước khi xem phim này mình có đọc qua câu truyện này trong quyển Chicken soup for soul. Một câu chuyện thực sự hay và truyền cảm hứng. Tình yêu đúng là thật kì lạ, trải qua nhiều điều khó khăn và điên rồ mà nó vẫn có sức sống mãnh liệt. Tuy vâỵ minh vẫn thấy bộ phim hơi bị thiếu muối một tí, không có nhiều thứ để lại ấn tượng lắm. Vấn là một bộ phimm đáng xem. he he
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 29-7-2013 21:34:51 | Chỉ xem của tác giả
bộ phim lãng mạn và hiện thực. Và đây chính là bộ phim về tình yêu của hollywood mà mình thích, ko ảo như mấy bộ phim thần tượng của nước khác. Diễn viên đẹp hay ko ko phải là vấn đề, mà cốt truyện trong fim và ý nghĩa phim mang lại, khiến nó có giá trị và đáng để xem, đáng để khen ngợi.
Ngưỡng mộ anh Leo quá, rất chung tình. Còn nàng Paige thì ngày xưa cũng đã từng đóng fim the notebook (fim tình cảm lãng mạn cũng khá nổi tiếng), mình thích tình yêu của 2 người. Ko thực sự kịch tính, cũng ko quá nhẹ nhàng, đôi khi có một thoáng buồn gì đó. Paige ko thể nhớ lại, nhưng 2 người lại có thêm một cơ hội để yêu một lần nữa. Câu chuyện cảm động. Mình rất thích cái kiểu tình cảm này. Mong có nhiều fim như thế này nữa.
Cuối cùng là thanks subteam nhiều {:161:} {:161:} {:161:} {:161:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 29-7-2013 23:59:28 | Chỉ xem của tác giả
Vừa mới down xong trong một buổi tối và nghiền ngẫm phim này luôn. Trời ơi Channing đẹp trai không cưỡng được Xem xong mình mới thấy mình chưa lần nào thực sự thưởng thức vẻ lãng tử nhưng vẫn đầy menly của anh {:428:} Hồi bé bé thấy anh này nhiều lần, chỉ ấn tượng là đẹp trai với cả lấy vợ sớm thôi Kể cả chị đóng vai Paige cũng chỉ biết chị qua mấy phim của Disney mà chị toàn đóng vai phụ. Xem qua phim này mới thấy chị ý đẹp khác hẳn những phim trước mình từng xem, thích cách chị ý cười dã man, mắt hơi xanh xanh nhìn cũng rất thích. Haiz, nét của người phương Tây nhìn thấy mà mê thật, mũi cao, hốc mắt sâu nên nhìn vào cứ thấy thăm thẳm hút hồn sao ấy, haiz haiz soi gương nhìn mình thấy mà sầu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách