Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012][Oscar 2013] Silver Linings Playbook - Tình yêu tìm lại - Vietsub HD compl

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 9-4-2013 17:08:17 | Chỉ xem của tác giả
phim có vẻ hay nhỉ.down ngay thôi.hehe. dạo này mình hóng mấy cái phim kiểu âu mỹ này quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 9-4-2013 17:10:46 | Chỉ xem của tác giả
thật sự rất thích Lawrence, nhất là ánh mắt của chị trong lúc diễn xuất, rất có thần ^^.. cám ơn ST của E-zone giới thiệu bộ phim này ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 9-4-2013 17:30:53 | Chỉ xem của tác giả
Đặt biệt ấn tượng với diễn xuất của sjs Jen từ lúc xem The Hunger Game!
Phim mang những thông điệp cuộc sống thật ý nghĩa
Lâu lắm rồi mới xem 1 phim Oscar dễ "cảm" như vậy!
Cảm ơn ST nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 9-4-2013 17:35:59 | Chỉ xem của tác giả
phim có tính nhân bản cao, tình nhân ái đậm đà.những cảm xúc sâu sắc, những lý thuyết phi tôn giáo, tính nhân văn nổi bật vẫn Còn Đó .
thanks subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 9-4-2013 17:38:37 | Chỉ xem của tác giả
Nghe giới thiệu phim này lâu rồi mà chưa xem.
Không ngờ subteam đã làm xong rồi, để kéo về rồi ngâm nào, dạo này ST làm nhiều phim hay quá, phim này có Bradley Cooper, mình cực thích đôi mắt sáng rực của anh này nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 9-4-2013 17:58:41 | Chỉ xem của tác giả

Thú thật rằng ko ai xem phim này quả là 1 lãng phí lớn. Từ đầu mình còn ko biết là có 1 bộ phim nhứ thế này, sau khi xem trực tiếp Oscar trên TV, thấy Jen đc đề cử và có chiếu cảnh 2 a chị đang ngồi trong quán ăn, mình còn ú ớ bảo chị đóng trong Hunger Game đây, sau tầm mấy tuần lúc ngồi rảnh rỗi mình đánh thử tên phim lên và xem, quả thực là 1 bộ phim đáng xem. Mình xem đi xem lại rất rất nhiều lần, xem rạp 6 lần, xem lại trên máy ko đếm đc:)). Thậm chí mình đã đặt mua tiểu thuyết trên amazon, hehe

Nói đến cốt truyện trong tiểu thuyết gốc thì ko xoay quanh chuyện tình của 2 a chị lắm, chỉ tập trung nhiều về Pat thôi nhưng có điểm gì đó sâu lắng hơn 1 chút, nhưng phim thực sự vẫn là 1 sự đột phá.

Mở đầu phim là những dòng tâm sự của Pat -đáng lẽ để nói với vợ cũ của mình. Nhưng ngờ đâu đc là gặp Tiff cơ chứ :)). Anh chàng Pat này thực sự có rất nhiều điều để nói về. Cái điều mình luôn thắc mắc là "tại sao Pat biết vợ mình lừa dối mình mà vẫn cố gắng thay đổi bản thân để trở về bên vợ?", xem xong lại hàng chục lần mình mới thấm đc rằng anh ấy chẳng bao giờ bỏ cuộc, anh ấy vẫn mong tìm được "silver linings" của cuộc đời mình- chỉ có điều "Silver Linings" đó a ấy tin chính là Nikki, vợ cũ của anh. Anh bị kẹt ở quá khứ của mình. Anh luôn tin "happy ending" sẽ xảy ra và nó có thực. Trong khi bạn anh Ronnie lại chẳng tin điều đó! Xem phim, từng ánh mắt, từng hành động có chút điên điên nhưng đầy tình cảm đc thể hiện hết bởi Bradley, nhân vật trong truyện đc Bradley diễn tả lại quá chân thực, chân thực đến mức khi mình nhìn vào mắt nhân vật ấy, mình phải thốt lên" đúng Pat đây rồi". Mình nghĩ Oscar năm nay, đối thủ của anh quá nặng kí, có Daniel - Day Lewis -ông ấy phải gọi là 1 huyền thoại và cả Hugh Jackman nữa.  Ko phải là Bradley ko đủ tài nên mới ko nhận đc giải Oscar, mà chỉ là đối thủ của anh quá nặng kí mà thôi.

Nói đến nhân vật Tiffany- lại là 1 sự bùng nổ quá lớn.  Ai ngờ đc rằng 1 cô gái 21 (lúc quay phim Jen có 21 thui) tuổi lại có thể lột tả đc vai 1 quả phụ- lại còn nghiện sex? Nhưng Jen đã làm đc, lại làm quá xuất sắc đi chứ! Cô ấy cũng điên, Pat cũng điên. Nếu những điều Pat làm thường bị mọi người phản đối, thì Tiffany lại cố gắngi giúp anh nhưng cũng lại theo 1 cách cuồng dại của cô ấy. Ngược lại với Pat, cô tin rằng đời này chẳng có "Silver Linings" hay Happy ending nào đâu, cuộc sống rất rác rưởi. Cô sống 1 cách buồng thả nhưng cô ấy lại thích điều đó. Cô ấy yêu bản thân mình. Cô thích Pat vì 1 phần cô ấy cũng cảm thấy trong a có 1 điểm nào đó rất vô vọng giống mình, cô chỉ cần 1 ng để tâm sự những bực bội sau khi chồng chết.  

2 người nhảy cùng nhau, cùng xóa hết đi mọi rào cản. Pat ko còn đọc sách nữa, ko còn nhớ đến những giây phút a và vợ mình bên nhau nữa. Tiffanay cũng có thể trút hết buồn bực vào bước nhảy, vô tình họ dựa dẫm vào nhau và vô tình họ quên đi những mệt mỏi và quá khứ đau khổ của riêng mình. Họ cùng điên, họ cũng hoang tưởng- nhưng người điên có thể biết những gì người bình thường ko biết. Họ ở bên nhau đơn giản vậy thôi.

Bài nhảy của Pat và Tiff ko đẹp, còn rất nực cười:)) nó làm mình ngeh bài hát gốc lại nghĩ đến bài nhảy đấy, nó cứ nhảy nhót trong đầu thực sự..:)) Họ chỉ nhận đc điêm 5 tròn nhưng lại rất vui sướng. Điểm 5/10 nhưng lại hạnh phúc. Cuộc sống là những gì ta mong muốn, chứ ko phải những gì cao nhất, đẹp nhất hay toàn diện nhất.

Sự lãng mạn cảu tình yêu trong phim ko phải những cảnh hôn nhau dưới hoàng hôn, tặng những món quá đắt tiền nhất. Họ đã yêu nhau trong thế giới của người điên, họ yêu nhau vì những quãng đường đuổi nhau khi chạy bộ, họ yêu nhau vì những gì đơn giản nhất.

Tên phim là Silver Linings Playbook bởi vì phim này là 1 cuốn kịch bản- kịch bảo có 2 nhân vật chính là Pat và Tiff, họ đi tìm những "Slver Linings" của cuộc sống. Silver Linings ko tồn tại ở quá khứ, ko tồn tại ở tương lai, mà tồn tại ngay khoảnh khắc này, sẽ là rất tội lỗi nếu bạn ko đáp trả lại. Bạn phải làm việc thật chăm chỉ và giữ vững tinh thần lạc quan trogn cuộc sống! Bạn sẽ tìm được Silver Linings của bản thân mình!

Vì bài dài quá nên mình ko viết đc về bố.mẹ và anh của Pat -những người làm cho bộ phim thêm hoàn mỹ, phim ko đơn thuần về tình yêu đôi lứa, lại còn về tình bạn và tình yêu gia đình, thực sự đáng ngưỡng mộ
Phim này nếu mình đánh giá sẽ là 5/5 :D

Cre ảnh" Tumblr

Bình luận

Vì Pat shock vs vụ ngoại tình đó quá nên ảo tưởng vợ mình vs ông dạy sử muốn chống đối lại mình ý mà!vì việc đó nên Pat bị vào trại tâm thần đó  Đăng lúc 9-4-2013 11:38 PM
Chuyện ngoại tình của vợ Pat là thật,chỉ có việc mà Pat bảo là vợ cấu kết vs ông thầy giáo đó biển thủ tiền của trg là ảo tưởng thui  Đăng lúc 9-4-2013 11:37 PM
bạn ơi cho mình hỏi việc vợ cũ của pat ngoại tình với thầy giáo dạy sử là có thật ko hay chỉ do pat bị bệnh hoang tưởng! bạn binh luận f hay quá ah! :)  Đăng lúc 9-4-2013 07:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 9-4-2013 18:07:51 | Chỉ xem của tác giả
Thật sự là một phim rất đáng xem. Dạo này bị nhồi nhét bằng những phim tình cảm sến súa và thj trương nhìu qua, nên một bộ phim nội dung sâu sắc thế này càng làm mình thêm ấn tượng. Phim coi xong rồ vẫn muốn coi lần nữa. Cám ơn subteam lấm lấm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 9-4-2013 19:13:04 | Chỉ xem của tác giả
cám ơn ST nhiều lắm, t chờ film này lấu lắm r

Jennifer Lawrence xinh mà diễn cũng miễn chê XD
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 9-4-2013 19:28:25 | Chỉ xem của tác giả
Òa! có thần tượng của mình đóng kìa :x
Mong chờ quá :x
Thank ST nha :x
Mình luôn ủng hộ ST đó b-)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 9-4-2013 19:29:30 | Chỉ xem của tác giả
nghe giới thiệu phim này lâu ùi mà tìm hoài không thấy, tình cờ lượn lờ vào thì phát hiện ra....^^
cảm ơn subteam nhiều nhen
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách