Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012][Oscar 2013] Silver Linings Playbook - Tình yêu tìm lại - Vietsub HD compl

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 9-4-2013 02:34:11 | Chỉ xem của tác giả
người đàn ông hấp dẫn nhất hành tinh năm 2011, quá thích Cooper luôn, Em là em ủng hộ tinh thần làm việc của subteam,..^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 9-4-2013 08:50:25 | Chỉ xem của tác giả
thanks all the sub Team and Kites.vn for the amazing movies. love love :'>
you guys all have to work freaking hard. wish you all the best and happiness.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 9-4-2013 08:53:29 | Chỉ xem của tác giả
cảm ơn sub team nhiều lắm, hôm giờ mình đang chờ film này.
hóng film này từ hồi nó ra,
cũng thích em Jennifer Lawrence nữa, emị này diễn hay xinh nữa
thank men!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 9-4-2013 09:05:44 | Chỉ xem của tác giả
Nghe nói phim này hay lắm nè.
Hôm nay được xem thiệt là dzui quá :)).
Cám ơn các bạn subteam nhiều nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 9-4-2013 09:19:42 | Chỉ xem của tác giả
Silver Linings Playbook thoạt đầu ta cứ tưởng kể về những con người bất bình thường. Đó là gia đình của Pat- người luôn ở tâm trạng lưỡng cực , vui buồn, cuồng nhiệt , giẫn dổi quá mức. Anh luôn không tự kiềm chế cũng như quản lý được bản thân từ những kích thích bên ngoài. Trong gia đình đó,Pat có người anh luôn tự phụ về bản thân , người cha nghiện cá độ và mê tín mù quáng và có một người mẹ -người bình thường nhất trong phim nhưng với một gia đình như vậy thì bà cũng sớm “ điên “ theo mà thôi. Xung quanh Pat còn tệ hơn  , người bạn thân chật vật và stress trước áp lực cuộc sống và gia đình , bên cạnh anh còn có người bạn  mà anh kết giao khi ở trại tâm thần. Vâng , trong cái mớ hỗn độn phức tạp ấy , Pat gặp Tiffany

Tiffany không phải là cô tiên với cái lý lịch trong sạch, cứu vớt đời Pat mà cô có vấn đề không kém. Cô có quá khứ nghiện sex “ slut” như cố thú nhận. Nhưng khác với Pat cô thừa nhận nó như một phẩn cuộc đời không tự hào nhưng cũng không xấu hổ. Họ gặp nhau cùng chạy bộ , cũng cãi vả , cùng đi ăn tối ( một trong những phân cảnh suất xắc nhất trong phim) , cũng tập nhảy và củng vượt qua những nỗi đau của bản thân.

Ta hiểu Pat bị tổn thương sâu sắt khi bị phản bội và  tại sao Tiffany trở nên hư hỏng. Cô ly thân chồng một thời gian cho đến ngày họ quyết định hòa hợp thì anh chồng lại mất. Đau đớn hơn cả ,trong xe của còn có phần quá tặng cô để xin lỗi. Bạn sẽ nói rằng có thế mà cũng tâm thần à , thì hãy nhìn những người xung quanh Pat những người đang trong thời kì “ ủ bệnh “. Lúc này, họ có thể không bộc phát như Pat hay Tiffany nhưng họ có chắc là sẽ không “phát bệnh”

Quá trình hồi phục của Pat và Tiffany là một quá trình rất đặc biệt.Họ ghét nhau, họ sánh xem ai khùng hơn, “ điên có giai cấp”  hơn,  để rồi họ hiểu nỗi đau của nhau, họ hiểu gia đình nhau, điên cùng nhau , dần dần nương tựa nhau mà cũng hồi phục và cuối cùng họ yêu nhau.Giống như bộ phim trước đó của David O. Russell- The fighter, các nhân vật đều hồi phục từ bên trong chứ không phải ở bên ngoài. Cho đến cuối phim Pat vần còn cuồng nhiệt, người cha vẫn nghiện cá độ nhưng trong tâm hồn và trái tim của họ nổi đau , tỗn thương đã qua đi.

Diễn xuất , âm nhạc và thoại là điểm nhấn của phim.Bất ngờ lớn nhất của phim là Bradley Cooper – tôi không nghĩ một diễn viên chuyên đóng hài giải trí lại có thể diễn tốt như vậy. Có thể nói anh đã vượt qua chính mình trong nhưng phân cảnh giận dữ và các trường đoạn nội tâm. Nhưng Diển xuất xuất sắt nhấtchính  là Jennifer Lawrence. Em ấy thật sự rất hot . Jennifer diễn tả xuất sắt sự thô kệch, hài hước, nhếch nhác, quyến rũ, sống động và dễ tổn thương của Tiffany . Phân đoạn trong quán ăn , em ấy đã đủ đoạt Oscar rồi -  mặc dù tôi không thích em đạt , bởi truyền thống Oscar là sau khi đạt giải sẽ đóng ít nhất 1 phim siêu dở . Hai vai tôi thích nhất của em đến từ “the Winter Bones” và “Sliver Lining playbook”- đều là phim độc lập,  trong “ the hunger games “ em diễn khá bình thường.Tôi thích em ấy trong các phim độc lập , chỉ nơi đây em mới như “cá gặp nước”. Robert De Niro xuất sắt như mọi khi với vai người cha và Jacki Weaver gây ấn tưỡng mạnh khi với ánh mắt đầy tình thương và tự hào vì con trong suốt bộ phim đặc biệt là lúc Pat và Tiffany khiêu vũ.Thoại chan chát như đập vào mặt nhau rất thú vị, âm nhạc sinh động , vui tươi , đặc biệ là các bài hát từ huyền thoại âm nhạc  Stevie Wonder

Vâng Silver Linings Playbook nói về chính chúng ta trong cái xã hội đầy áp lực ngày hôm nay. Chúng ta chỉ còn hy vọng khi tả “xảy chân” , sa ngã và thậm chí “phát bệnh”  ta có  có một mái ấm để quay về, có một ai đó hiểu ta , chia sẽ và đồng hành .

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
wrong83 + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 9-4-2013 11:09:06 | Chỉ xem của tác giả
Có film rồi, download thôi nào ! Subteam làm việc mau lẹ ghê luôn đó.
Thanks cả nhà nhiều nhiều nhé !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 9-4-2013 11:49:16 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hay và rất có ý nghĩa, hóng mãi giờ có sub rồi, dàn diễn viên quả là rất đáng mong chờ luôn, yêu sub team nhiề nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 9-4-2013 14:22:50 | Chỉ xem của tác giả
Thanks ! Mình mới tham gia ở đây ! Được hưởng thành quả của mọi người ! Cảm ơn rất nhiều !
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 9-4-2013 15:49:36 | Chỉ xem của tác giả
Phim đã có rùi, thanks subteam nhá phìm nì mình biết từ hồi xem ở một lễ trao giải, phim hài mà đạt quá trời giải thưởng lun nên mình rất tò mò, cứ nghĩ mấy phim đoạt giải là mí phim hơi bị "học thuật" bùn nghủ tí mà thấy phim này thành công quá còn đoạt giải nữ diễn viên xuất sắc nữa. Down về xem thui
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 9-4-2013 16:54:30 | Chỉ xem của tác giả
thấy mác Oscar là mê rồi, lại còn Jen vs Bradley nữa :X
down lẹ :X
tks st nhóe :*******
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách