Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012][Oscar 2013] Life of Pi - Cuộc đời của Pi - Vietsub HD & Full HD Compl

[Lấy địa chỉ]
571#
Đăng lúc 13-2-2014 16:46:10 | Chỉ xem của tác giả
Ôi xem một lần mà vẫn đầy những dấu hỏi chưa được giải đáp..
Triết lý và phép ẩn dụ trong phim sâu xa quá nên chắc tầm mình chưa hiểu được hết
Dù vậy, đến giờ tim vẫn đập từng hồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

572#
Đăng lúc 18-2-2014 01:59:46 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hay lắm, cảnh phim đẹp dã man, mấy cảnh trên đại dương lung linh đến nỗi mà mình cũng muốn bị lạc như thế 1 lần phim nhiều ý nghĩa, đúng là oscar cso khác, nhưng mình thấy thích nhất là cảnh con hổ bỏ về rừng bỏ Pi ở lại. lúc đó nhìn mắt anh ấy sao nó cứ buồn thế.
Sau cùng của cuộc sống là sự chia li nhưng điều gây đau khổ nhất là ta không kịp ns lời tiễn biệt
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

573#
Đăng lúc 23-2-2014 21:17:11 | Chỉ xem của tác giả
Mình luôn nghĩ những phim được trao giải Oscar thì đau đầu và khó xem.
Nhưng hôm Tết bật Star movie , tình cờ lắm ngồi xem Life Of PI, mình thật sự bị bộ phim thuyết phục.
1 bộ phim hay và ý nghĩa!
Cám ơn Subteam nhiều nhiều!!!
Bây giờ download, xem lại và nghiền ngẫm :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

574#
Đăng lúc 1-3-2014 23:50:53 | Chỉ xem của tác giả
Mất đến bao nhiêu năm từ khi đạt giải Publisher đến khi Cuộc đời của Pi được lên phim.
Nhưng đó là một sự chờ đợi hoàn toàn xứng đáng.
Kịch bản đã được chuyển thể để bớt cái tản mạn của tác phẩm gốc.
Những cảnh biển được dựng đẹp mê hồn.
Xem hết rồi vẫn thấy phảng phất cái lưu luyếb của Pi: đó là một cuộc sống đấy nguy hiểm giữa biển bao la với người bạn đồng hành đáng sợ, nhưng đó cũng là một cuộc phiêu lưu kỳ thú nhất trong suốt cuộc đời cậu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

575#
Đăng lúc 14-3-2014 13:42:35 | Chỉ xem của tác giả
phim đơn giản là cuộc hành trình khi lênh đênh trên biển của Pi và con hổ trưởng thành, diễn viên thì cũng chỉ có 1, con hổ rất hung dữ và không có những hành động dễ thương và yêu mến người bạn đồng hành như hoạt hình, nhưng mình bị cuốn hút đến kì là, từ đầu đến cuối, nói thật mình không thể nào dứt ra khỏi màn hình. Khát vọng sống vượt lên trên tất cả, nhưng giậy phút tuyệt vọng và đau khổ nhất đã đem hai người bạn đồng hành đến gần nhau hơn. Và mình thật sự rất khâm phục tấm lòng nhân ái của Pi, trong hoàn cảnh đó vẫn cố gắn nuôi dưỡng một con hổ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

576#
Đăng lúc 18-3-2014 22:19:35 | Chỉ xem của tác giả
xem phim sau khi đọc chuyện, thấy bị cắt nhiều, nếu có thê dựng hết thành phim thì còn hay nữa! hồi đó ngấu nghiến chuyện thế nào thì ngấu nghiến phim như thế! ngoài việc bị cắt bớt so với chuyện thì mọi thứ đều miễn chê (từ diễn viên quá xấu! )) kĩ xảo bị đẹp, nhất là đoạn con cá voi dưới biển! long lanh! TT
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

577#
Đăng lúc 20-3-2014 12:48:26 | Chỉ xem của tác giả
Life of Pi là một phim có ý tứ dịu dàng nhất của Lý An mà tôi từng xem, ở cả hình ảnh lẫn cảm xúc để tiếp cận với những khán giả yêu cảm giác hứng khởi hiện đại, để khán giả đuợc chìm đắm bên hình ảnh sống động nhưng cảm xúc nhẹ nhàng

Đúng vậy, rất tán thành nhận xét này...
Tuy ít xem phim của Lý An, nhưng những phim mà tôi xem đều đong lại chút ngưỡng mộ vị đạo diễn này.
Trong Life of Pi, tuy có một vài phân đoạn hơi "lạ" mắt nhưng đã lột tả được sự dũng cảm, lòng thương, tinh thần vượt lên nỗi sợ... một cách chân thật, sinh động...
Đây là bộ phim đáng để - được xem, không chỉ vì những kỹ xảo, mà còn cả nội dung ý nghĩa, mang đầy tính nhân văn...
Có một đoạn mình thích nhất, đó là lúc Pi vào một đảo kỳ lạ !

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

578#
Đăng lúc 16-5-2014 22:18:18 | Chỉ xem của tác giả
Thực ra mình coi hiểu thì cũng hiểu nhưng vụ cái đảo nó ảo quá, nhiều thứ nó ảo quá. Mà cái kieru cứ ảo ảo thật thật mập mòe mình lại không hứng thú lắm :-S
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

579#
Đăng lúc 20-5-2014 22:03:59 | Chỉ xem của tác giả
phim hay quá đi màa, thường thì mình k thích phim ăn theo truyện, nhưng mà đây là ngoại lệ, cảnh vật đc dàn dựng 3D quá hoành tráng.
hay nhất vẫn là con hổ đúng là con ng phải tự vượt qua bản ngã của chính mình
p/s: nói nghe khó hỉu là tại mình hông dám spoil
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

580#
Đăng lúc 8-8-2014 22:28:39 | Chỉ xem của tác giả
tôi chẳng hiểu cuối cùng thì câu chuyện nào là câu chuyện thật. riêng tôi thì vẫn thiên về câu chuyện không có con hổ là thật. nhưng phim thực sự tuyệt vời quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách