Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012][Oscar 2013] Life of Pi - Cuộc đời của Pi - Vietsub HD & Full HD Compl

[Lấy địa chỉ]
561#
Đăng lúc 9-1-2014 15:08:32 | Chỉ xem của tác giả
Sau khi xem phim này ( trên TV ) điều đầu tiên mình nghĩ trong đầu là: Tại sao đợt chiếu rạp có hẳn 3D mà không đi xemmmm Tiếc dã man í Tại vì phim này có cảnh quay hết sức đẹp. Xem mà đúng kiểu mắt chỡ A mồm chữ O luôn Đại dương thì xanh ngăn ngắt, ban đêm rực lên một màu óng ánh, kiểu đúng như truyện cổ tích í... Nội dung của Life of Pi thì không có gì là rắc rối hay gay cấn cả, nó chỉ đơn giản nói về một chuyến lênh đênh trên đại dương tưởng chừng sẽ chết của Pi cùng những con thú làm bạn. ấy thế mà bây giờ khi nhớ lại mình vẫn thấy rùng mình Giờ mới thấu câu nói, đại laoij là Đứng trước cái đẹp, bạn sẽ thấy như cái icon này =>
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

562#
Đăng lúc 9-1-2014 16:02:19 | Chỉ xem của tác giả
Kỹ xảo phim này quá tuyệt vời >///< Quá đẹp luôn ấy ~

Phim triết lý sâu xa quá mà có đôi chỗ mình chưa hiểu hết

Nhưng vote cho 1 bộ phim đáng xem phải không nào?

Cảm ơn subteam nhiều Chứ mình không có tiền ra rạp đều đặn, chỉ có thể hóng từng sản phẩm của subteam :">
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

563#
Đăng lúc 9-1-2014 22:04:03 | Chỉ xem của tác giả
Lần đầu tiên coi, xúc động quá trời quá đất   

Ekip chịu khó đầu tư, nhất là cái "hồ nước" ấy Từ sau phim Titanic ít thấy phim nào chịu khó đầu tư như vậy, mà cốt truyện cũng hay.

Nói chung là LOVE YA
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

564#
Đăng lúc 10-1-2014 00:05:08 | Chỉ xem của tác giả
Phim này quá tuyệt vời, dạy cho mình thêm rất nhiều kỹ năng sống và kiến thức tự nhiên.Tiếc 1 điều là con Hổ sao vô tình quá, dù là thú vật hoang dã nhưng ở chung lâu cũng có nảy sinh tình cảm chứ...Theo mình thì lúc chia tay, con Hổ quay lại nhìn Pi thống thiết 1 lúc rồi bỏ đi có thể sẽ ấn tượng nhiều hơn. Chung quy lại phim này mình down và save, để dành cho con cháu sau này hehe, tks subteam nhiều

Bình luận

Con Hổ là Pi mà bạn =.= nó là hình ảnh ẩn dụ của Pi mà :d  Đăng lúc 13-2-2014 04:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

565#
Đăng lúc 10-1-2014 20:14:29 | Chỉ xem của tác giả
Phim này coi đi coi lại vẫn chẳng thấy chán là sao nhỉ
phim vừa ý nghĩa vừa nhân văn, mỗi câu chuyện là một bài học cho ta suy ngẫm
Hay và rất đáng xem
tks subteam rất nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

566#
Đăng lúc 11-1-2014 21:46:24 | Chỉ xem của tác giả
Phim để một kết thúc mở, để người xem tự chọn cho mình một cái kết theo ý họ: Tin vào câu chuyện về con hổ, hay tin vào câu chuyện về người thủy thủ. Có vẻ người xem mặc định coi câu chuyện Pi đã sống sót trên biển cùng con hổ là thật, câu chuyện về việc Pi đã giết chết người thủy thủ là câu chuyện giả tưởng. Giống như ở đoạn kết, cả Pi và nhà văn đã cùng muốn "tin vào những điều tốt đẹp", người xem cũng muốn tin vào sự chiến thắng số phận cũng như niềm tin (thông qua tôn giáo) mà câu chuyện về con hổ gửi gắm.

"Cám ơn anh, và với Chúa, cũng vậy!" _ Pi nói.

Riêng mình, mình vẫn cho rằng sự thật là Pi đã giết chết người thủy thủ và câu chuyện về con hổ là một niềm tin của anh, tin vào điều "với Chúa, cũng vậy": Ngài muốn con người tin vào sự lạc quan, tin vào cái Thiện, tin vào cái kết có hậu, tin vào những điều tốt đẹp nhất!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

567#
Đăng lúc 27-1-2014 10:15:35 | Chỉ xem của tác giả
Phim thật sực rất hay. Hay vì có nhiều cảnh đẹp, tính phiêu lưu, làm chúng ta thấy trân trọng những gì mình đang có.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

568#
Đăng lúc 27-1-2014 12:36:53 | Chỉ xem của tác giả
Dù xem rạp rồi nhưng vẫn muốn xem lại.
Ý chí của con người đúng là khuất phục cả thiên nhiên.
Nếu là mình chắc chết khô ngoài biển mất.
Bộ phim cũng  mang tính nhân văn cao
Mình tin rằng động vật cũng có tâm hồn như con người
Xem phim shock mấy lần cảnh con hổ lao đến
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

569#
Đăng lúc 9-2-2014 17:40:07 | Chỉ xem của tác giả
Phim kết thúc rồi mà vẫn bần thần nhìn vào màn hình vi tính. Có lẽ do vẫn không giải mã hết được những ẩn dụ và ý nghĩa trong fim.
Đàu tiên là cái tên Pi. Ban đầu làm mình liên tưởng đến số Pi tính diện tích hình tròn, tượng trưng cho 1 vòng đời, kiếp luân hồi, kết thúc viên mãn. Nhưng qua lời kể của nv Pi thì tên đầy đủ của Pi là Piscine Militor Patel, một cái hồ nước tuyệt đẹp ở Pháp. Cái này làm mình liên tưởng đến bể khổ trong Phật giáo. Phải chăng con người muốn có một kết thúc viên mãn cần phải vượt qua khổ ải trước???
Do sự nhầm lẫn tưởng như thú vị mà con hổ mang tên người thợ săn Richard Parker, còn thật ra tên thật của nó là THIRSTY. Khi vị cha xứ gặp Pi đang uống trộm nước trong nhà thờ, ông đã hỏi: Are u thirsty?. nếu nghiên cứu sâu về tôn giáo thì ta thấy phim đang tạp ra 1 phéo so sánh giữa các tôn giáo với nhau. phần này thì k hiểu lắm nên k viết sâu được.
Qua fim thì mình thấy rắng Pi chính là con hổ Richard Parker và ngược lại. 1 ẩn dụ tuyệt vời cho bản ngã thiện ác bên trong một con người. Khi con ng bị đẩy đến đường cùng, cái ác sẽ có thể nảy sinh ngay trong chính con người vốn thiện tâm. Nhưng nếu ta đủ dũng cảm và quyết đoán thì có thể khuất phục được cái ác, biến ác thành thiện như Pi khuất phục con hổ vậy.
trong phim còn rất nhiều ẩn dụ nữa. Phải công nhận rằng giải Oscar  thuộc về Lý An là rất xứng đáng
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

570#
Đăng lúc 9-2-2014 23:39:35 | Chỉ xem của tác giả
film triết lí và sâu sắc quá, nói thật xem một lần mình chưa thấm được gì cả cảm thấy khó hiểu vô cùng TT,.TT vì thế lên lịch để xem lại film này lần 2 và 3. Nhà có truyện nên rảnh cũng sẽ ngồi đọc, lúc đó có lẽ sẽ có cảm nhận toàn diện hơn về ndung film.
Còn lần đầu xem chỉ có duy nhất 1 suy nghĩ là cảnh quay biển cả quá thể đẹp! Chấm hết TT,.TT

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách