Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012][Oscar 2013] Life of Pi - Cuộc đời của Pi - Vietsub HD & Full HD Compl

[Lấy địa chỉ]
551#
Đăng lúc 5-1-2014 17:21:43 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là phim đoạt giải oscar có khác, 1 siêu phẩm bom tấn điện ảnh mà bạn không thể bỏ lỡ. Diễn viên diễn xuất quá tuyệt vời. Bối cảnh phim và hình ảnh trong phim quá đẹp, đẹp đến ngỡ ngàng luôn còn nội dung phim thì khỏi chê rất là nhân văn và ý nghĩa.
Tiếc rằng mình không có cơ hội được xem 3D chứ nếu mà xem 3D thì hoàn hảo từ phần nhìn cho đến cảm xúc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

552#
Đăng lúc 6-1-2014 13:12:56 | Chỉ xem của tác giả
phim hay. mình down về xem lại mấy lần rồi
phim chủ yếu là kỹ xão, nhưng nhìn vào sẽ thấy anh diễn viên chính đóng đạt như thế nào. cuộc sinh tồn nơi biển cả rộng mênh mông. lúc ấy mới biết con người ta nhỏ bé như thế nào .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

553#
Đăng lúc 6-1-2014 22:12:14 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hình ảnh đẹp mê hồn, kỹ xảo quá tốt.
Xem xong rồi cứ suy nghĩ mãi về đoạn cuối khi Pi kể lại một kết cục hoàn toàn khác hẳn. Liệu câu chuyện nào là thật, câu chuyện nào là do trí tưởng tượng của Pi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

554#
Đăng lúc 6-1-2014 23:00:24 | Chỉ xem của tác giả
film này đúng hay và hoành tráng lại rất ý nghĩa, đã coi xong lâu rồi giờ mới vào lại!! mình chờ đợi film này lâu lắm luôn, vào lại để thanks subteam!! thanks subteam nhiều lắm!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

555#
Đăng lúc 6-1-2014 23:11:25 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim kỹ xảo hoành tráng và nội dung sâu sắc. Tất cả những ý nghĩa đều được gửi gắm ở cuối phim khi cái kết hé lộ số phận của thật sự của những con thú. Lúc xem đoạn đó sao mình thấy tim đau thắt nhưng có lẽ còn hơn là Pi kể mọi chuyện ngay từ đầu. Xem khúc đầu và khúc giữa mình thấy nội dung sao mà nhàm quá, chỉ dc mỗi cái kỹ xảo thôi, thế mà... Chung quy là xem phim này phải kiên nhẫn xem đến cuối may ra ms hiểu. Cách tiếp cận của bộ phim rất độc đáo đó là ít lời thoại và hầu hết chỉ là hành động và tâm lý thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

556#
Đăng lúc 8-1-2014 20:33:24 | Chỉ xem của tác giả
Đúng là phim đạt giải Oscar có khác.
Kĩ xảo đẹp, lời thoại hấp dẫn, ẩn chứa nhiều bài học.
Mình thích nhất cái đoạn Pi đi qua vùng biển có nhiều sứa, đẹp mê hồn.
Thanks ST
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

557#
Đăng lúc 8-1-2014 22:13:06 | Chỉ xem của tác giả
Lần đầu tiên nghe thấy tên phim là gắn liền với "giải Oscar"
Sau hỏi thằng bạn cùng bàn thì nó bảo:" Nội dung đại khái là một người ở trên biển với một con hổ và phải tìm mọi cách để con hổ không ăn thịt mình"
Thế thôi, mò mẫm xem phim
Xem rồi mới biết, nội dung không hẳn chỉ có vậy mà còn chứa nhiều vấn đề khác nữa
Cảm ơn nhóm dịch nhiều nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

558#
Đăng lúc 8-1-2014 22:37:55 | Chỉ xem của tác giả
Tự nhiên có bạn đào mộ đẩy phim lên news feed, xem phim này từ năm ngoái mà h vẫn nhớ chi tiết trong phim, rất ấn tg và ý nghĩa.
Cảnh trong phim thì đẹp khỏi bản, bị thích con hổ, lúc dữ tợn lúc lại ngố ngố, dễ thg. Cuộc đời n` sóng gió như vậy thú vị thật cơ mà k mong nó xảy đến vs mình, cho e 1 c/s bt thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

559#
Đăng lúc 9-1-2014 13:33:04 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim xong hụt hẫng ghê, cứ tưởng lúc bị dạt vào bờ con Hổ đứng nhìn vô rừng là để bảo vệ cho Pi rồi khúc cuối sẽ là hy sinh hoặc là đang phân vân có nên vào rừng hay ở lại cùng Pi nhưng rốt cuộc sẽ ở lại cùng Pi nhưng mà rốt cuộc hổ chạy mất tiêu, để lại Pi 1 mình. Sau này cũng không gặp lại Pi nữa, cứ tưởng 2 người sẽ trở thành bạn sau những gian nan đã trải qua chứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

560#
Đăng lúc 9-1-2014 14:14:04 | Chỉ xem của tác giả
Phim này coi ở rạp thì đúng là sướng luôn ý. Hình ảnh siêu đẹp, ngồi xem mà cứ mơ màng như chính mình lạc vào trong khung cảnh trong phim luôn.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách