Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012][Oscar 2013] Life of Pi - Cuộc đời của Pi - Vietsub HD & Full HD Compl

[Lấy địa chỉ]
541#
Đăng lúc 16-12-2013 11:31:35 | Chỉ xem của tác giả
Hóng film thôi. Phim này rất ý nghĩa và sâu sắc.
Rất vui khi subteam dịch bộ này, thanks subteam
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

542#
Đăng lúc 20-12-2013 17:52:57 | Chỉ xem của tác giả
phim này năm ngoái thấy nổi lắm nè, h down về xem đúng là hay thật.

con hổ đẹp ghê! ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

543#
Đăng lúc 21-12-2013 18:50:03 | Chỉ xem của tác giả
10 giây cuối phim rất đáng giá. Cảnh Pi cười tươi, hiền lành, nụ cười chưa từng xuất hiện từ đầu phim, sau lưng là biển cả.
Canh con cọp hùng dũng nhìn về biển, về Pi, không quay mặt lại, rồi nhảy ra khuôn hình, lại là một tấm thân gày còm, khổ sở, nhảy biến vào khu rừng vừa hiện ra. Thế, vòng đời luân hồi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

544#
Đăng lúc 4-1-2014 13:08:12 | Chỉ xem của tác giả
Hồi trước xem Life of Pi ở rạp, chưa bàn đến nội dung phim, phải nói là choáng ngợp trước đồ họa của phim này. Cảnh biển đêm lung linh với hàng ngàn vì sao trên trời cao, đàn sứa sáng lấp lánh dưới đại dương, cả con cá voi khổng lồ bay lên mặt nước nữa, xem phim mà muốn nín thở vì chiêm ngưỡng những vẻ đẹp ấy. Pi là một con người nghị lực phi thường, thật không thể tưởng tượng đc có con người nào lại có thể lênh đênh gần 1 năm trên biển như thế. Sức sống của cậu ấy mãnh liệt hơn tất cả chúng ta gọp lại. Mình cũng đang định khi nào đi mua cuốn sách này về đọc để hiểu thêm đây,
Còn bây giờ thì down và xem lại đã ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

545#
Đăng lúc 5-1-2014 00:12:54 | Chỉ xem của tác giả
Đang bâng khuâng k biết xem phim này ở đâu thì thấy poster nhảy vô đây dowload về liền.
Củm ơn subteam nhé, mình thích phim này lắm "Life of Pi"
Tuyệt vời!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

546#
Đăng lúc 5-1-2014 00:29:19 | Chỉ xem của tác giả
đạo diễn lí an có khác đã đạo là ra diễn
phim này mình ko tưởng luôn
choánh luôn
hay luôn và đẹp như mơ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

547#
Đăng lúc 5-1-2014 00:31:46 | Chỉ xem của tác giả
từ đầu thiết nghĩ chỉ là kiểu lạc lõng rồi được cứu ai ngờ  với tiêu chí thà cầu mình hơn cầu trời
làm cho ngwof xem thấy quý trọng cuộc đời hơ
nếu phim là thật thì đây là sự sốc
còn là tiểu thuyết thì nó rất hay còn tớ tin là chuyện này chỉ xảy ra trong mơ
nhưng phim dựng nên hay khopon xiết
và khó ngĩ cho những người chưa từng xem thể laoai tự truyện này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

548#
Đăng lúc 5-1-2014 11:37:55 | Chỉ xem của tác giả
Cái tên đi suốt cuộc đời của con người. Tuy nó xấu nhưng quan trọng mình phải làm sao cho cái tên đó ý nghĩa. Đó là cảm nhận của mình lúc xem ý nghĩa của cái tên. Càng về sau thì cho mình thấy bài học khi mình không cùng loài nhưng trong hoàn cảnh khó khăn nhất thì mình vẫn có thể là bạn. Tuy khúc cuối mình thấy hơi xàm 1 tý. nhưng phim ý nghĩa. Cảm ơn nhóm Sud nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

549#
Đăng lúc 5-1-2014 14:23:36 | Chỉ xem của tác giả
Hồi đầu bạn mình dụ dỗ lắm mới xem phim này, bởi vì nội dung có vẻ đơn giản, lại không có cảnh tình yêu lãng mạn gì cả
Thế rồi cũng nhiệt tình ngồi xem hết phim, mấy lần rùng mình vì con hổ phi lên ăn sạch bọn thú khác, đến cuối cùng lại bỏ đi không ngoái đầu lại, dù biết là xây dựng như vậy mang ý nghĩa riêng nhưng mình không chấp nhận được cái khúc đó, ít ra nó nên quay đầu một lần chứ
Riêng về cách xây dựng phim thì rất ấn tượng, cảnh quay rất hoành tráng, như thật luôn ấy, chẳng biết đâu thật đâu giả nữa, riêng điều này đã làm nên niềm tự hào cho điện ảnh châu Á rồi. Khâm phục đạo diễn luôn ý :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

550#
Đăng lúc 5-1-2014 16:29:00 | Chỉ xem của tác giả
Mình xem ban đầu ko hieer, xem xong mới biết anh này tự tưởng tượng ra con Hổ, cũng nhờ có con hổ àm anh í được sống, nào ngờ cuối cùng anh í chính là con Hổ, đã bị ảo giác bn mới có thể sống sót cơ chứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách