Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012][Oscar 2013] Life of Pi - Cuộc đời của Pi - Vietsub HD & Full HD Compl

[Lấy địa chỉ]
521#
Đăng lúc 8-8-2013 19:33:17 | Chỉ xem của tác giả
Đang bâng khuâng k biết xem phim này ở đâu thì thấy poster nhảy vô đây dowload về liền.
Củm ơn subteam nhé, mình thích phim này lắm "Life of Pi"
Tuyệt vời!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

522#
Đăng lúc 10-8-2013 20:25:32 | Chỉ xem của tác giả
đã down xong phim này sau khi mòn mỏi chờ nguyên ngày, thân phận 3G là vậy đó! hic
coi phim này tại rạp rồi, nhưng coi 1 lần xem ra chưa ngấm, phải down về xem lại thôi :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

523#
Đăng lúc 15-8-2013 00:59:28 | Chỉ xem của tác giả
Khi xem xong phim thì rất bất ngờ với cái kết.
Lúc bắt đầu dần "tin vào những điều không thể" thì mới nhận ra ý nghĩa thật sự. {:436:}
Xem lần đầu tiên thì ngạc nhiên và hơi hoang mang nhưng tua lại từ khi Pi và những người bạn trôi nổi vô định trên biển, những lúc xuất hiện của chú hổ mới thấy hợp lí và đều hướng đến cái sự thật kia {:419:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

524#
Đăng lúc 15-8-2013 07:08:55 | Chỉ xem của tác giả
Đọc truyện xong mới xem phim này. Công nhận phim hay, nhiều tình tiết giống trong truyện nên không cảm thấy hụt hẫng. Nhiều cảnh góc quay vô cùng đẹp. Thanks subteam đã làm phim này ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

525#
Đăng lúc 17-8-2013 07:58:02 | Chỉ xem của tác giả
Một phim rất hay ...

Sự thực như thế nào là tùy vào sự suy nghĩ của người xem.

Bạn tin vào những điều không thể?

Con tim tin vào điều không thể: con hổ, hòn đảo giết người ... nhưng lý trí thực sự thì tin vào câu chuyện cuối cùng của Pi

con hổ là Pi và Pi là con hổ, sống, đấu tranh, sinh tồn và chấp nhận những mặt xấu xa của bản thân.

Đặc biệt thích hình ảnh hòn đảo giết người <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

526#
Đăng lúc 26-8-2013 19:59:15 | Chỉ xem của tác giả
coi phim thấy hay nên mình tìm tiểu thuyết đọc thử mà thấy nản quá do co nhiều đoạn nói về tôn giáo rất khó hấp thụ hơn nữa giọng văn cứ đều đều khiến mình rất dễ ngủ rất cảm ơn các nhà làm phim đã cô đọng hoá một tác phẩm tuyệt vời giúp một con người mù văn học hiểu được giá trị của cuốn sách và vô cùng cảm ơn subteam đã đưa tác phẩm đến với mọi người.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

527#
Đăng lúc 30-8-2013 21:50:31 | Chỉ xem của tác giả
Miu_Meo gửi lúc 6-7-2013 04:25
Tôi xem "Life of Pi" cũng đã khá lâu rồi, từ khoảng tháng 1 nhưng mà đến tận bây gi ...

Những chi tiết đắt giá ở đoạn nói về tôn giáo là gì vậy bạn ơi ?!!!!!
Mình cũng muốn đọc quyển tiểu thuyết này quá . Tại sao ? con hổ lại ra đi mà không quay đầu lại??? hu hu hu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

528#
Đăng lúc 30-8-2013 22:49:31 | Chỉ xem của tác giả
Mình down phim này về xem lâu rồi nhưng mà chưa đống góp được gì cho nhà cả, thật tội lỗi quá. Phim quả thực rất hay, không có những điễn viên màn bạc hào nhoáng, không có những khung hình lãng mạn hay đầy khói lửa, chỉ là một chút thật pha lẫn một chút giả tạo nên một sự cuốn hút kỳ lạ.

Khi kể về câu chuyện, cách mỗi người chấp nhận câu chuyện cũng rất bình thường vì họ là người lớn. Người lớn thường không chấp nhận những gì vượt quá suy nghĩ và sự tưởng tượng của họ, do đó câu chuyện của Pi cũng đã đi theo một hướng khác chứ không còn là gốc rễ buổi ban đầu. Họ không chấp nhận một đưuá trẻ lênh đênh bao nhiêu thắng trên biển với cùng một con hổ mà vẫn có thể sống sót trở về nguyên vẹn.

Phim đẹp ở cái tình cảm ẩn sâu trong mỗi ocn người, cho dù phải sinh tồn, pahir đấu tranh với bạn cùng thuyền nhưng đối với Pi, con hổ cũng là một điêu không thể mất đi. Lúc anh bạn hổ gầy rộc xương và như đang hấp hối, mình thật sự cảm thấy rất đau. Cái cảm giác như sắp mất đi một người bạn đồng hành thân thiết, không thể thiếu. Nhưng cuối cùng con hổ vẫn chỉ là "con", quay đi mà không ngoảnh lại.

Một bộ phim đẹp và ý nghĩa :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

529#
Đăng lúc 31-8-2013 10:56:11 | Chỉ xem của tác giả
Hồi xem 3D ở rạp phải nói là ngợp thở thì cảnh phim đẹp đến kỳ ảo *___* Rất ấn tượng với những khung hình liên quan đến nước: cái hồ bơi ở Pháp mà Pi được đặt tên theo, nước trong suốt tựa như ko hề có nước ở đó và người ta đang bơi giữa mây trời phản chiếu; cảnh con tàu đắm chìm dần vào từng lớp sóng đen ngòm của đại dương, ánh đèn từ cửa sổ trên tàu biến mất từng chút một vào bóng tối thật rợn người; cảnh mặt biển lặng ngắt như gương nhuộm vàng vì phản chiếu hoàng hôn; biển đêm huyền ảo với các sinh vật phát sáng; cá voi tung mình lên khỏi mặt nước;... Tóm lại là nhiều cảnh đẹp lắm lắm.

Nội dung phim lược bỏ nhiều phần của tiểu thuyết, và nếu muốn hiểu cặn kẽ ý nghĩa, chiều sâu câu chuyện nên đọc thêm sách (Truyện viết nhiều về tôn giáo, nhưng cũng cung cấp kiến thức về động vật và kinh nghiệm rất thú vị). Khi xem phim lần đầu mình chưa đọc tiểu thuyết, dù vậy cũng cảm được phần nội dung của nó, thiết nghĩ thế là ổn cho người xem chưa biết tới tiểu thuyết rồi, xem sẽ vẫn thấy phim hay.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

530#
Đăng lúc 31-8-2013 11:00:58 | Chỉ xem của tác giả
phim này thực sự rất hay, rất ý nghĩa, xứng đáng được giải oscar, cảnh quay cũng cực đẹp nè : biển đêm, cá voi, đảo ăn thịt người, cả con hổ nữa
cảnh phim với con hổ thiệt nghẹt thở, coi full màn hình, bật volum cao nhất rùi hòa vào phim,c ảm nhận dc nhiều thứ,thanks sub team nhìu, hie hie
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách