Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012][Oscar 2013] Life of Pi - Cuộc đời của Pi - Vietsub HD & Full HD Compl

[Lấy địa chỉ]
121#
Đăng lúc 8-3-2013 13:44:15 | Chỉ xem của tác giả
Phim này xem triết lý mà nhân văn dã man. Thật sự là đi xem về xong mình vẫn k ấn tượng mấy. Nhưng càng nghĩ lại bộ phim thì càng thấy hay. Giờ đang đọc truyện, thấy truyện tả kỹ lắm, nội tâm nhân vật cũng rõ ràng hơn rất nhiều. Mình cảm giác đọc truyện hay hơn xem phim ý
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

122#
Đăng lúc 8-3-2013 13:44:32 | Chỉ xem của tác giả
Tuyệt vời, hồi chiếu rạp bận ko đi xem đc tiếc hùi hụi. Thanks sub team nhiều lắm *ôm ôm*
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

123#
Đăng lúc 8-3-2013 13:45:34 | Chỉ xem của tác giả
mình hoàn toàn tin vào câu chuyện với con Hổ trong đó vì nó quá đẹp và nhân văn, nhiều cảnh tượng thiên nhiên rất là hoành tráng, trong khi xem phim mình phải suýt xoa đến mấy lần
P/S: cảm ơn vì Sub rất trôi chảy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

124#
Đăng lúc 8-3-2013 13:52:28 | Chỉ xem của tác giả
Phim này khá hay, nhưng mình chỉ thật sự ấn tượng về cách dựng phim.                                      
Dù cũng rất xứng đáng đạt giải Oscar!!
Cảm ơn subteam nhiều, các bạn nếu có đk nên xem ở định dạng 3D, thực sự cảnh biển đẹp mơ màng, nhưng tất cả đều là cảnh dựng :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

125#
Đăng lúc 8-3-2013 13:52:36 | Chỉ xem của tác giả
E-Zone gửi lúc 3-3-2013 07:42
Thông báo link die tại đây!

Phim mang tính nhân văn cao. hình ảnh rất đẹp, quả không hổ danh Lý An và 4 giải Oscars.
Ban đầu mình đã không định xem vì đây không phải là thể loại mình thích lắm, vậy mà mở lên vài phút đầu rồi không dứt ra được.{:440:}
Mong là sẽ sớm có trọn bộ các phim đề cử Oscars để xem cho đã mắt.{:443:}
Cảm ơn ST rất nhiều!{:418:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

126#
Đăng lúc 8-3-2013 14:01:54 | Chỉ xem của tác giả
Rất thích bộ phim này <3. Những cảnh quay ở biển đẹp và lung linh ^^. Đứng giữa sự sống và cái chết người ta mới trở nên mạnh mẽ hơn bao giờ hết. Nhưng hơi hụt hẫng ở cái kết thúc, chẳng biết con hổ đã đi đâu mất và rốt cuộc cái kết thúc mở khi Pi nói rằng ông có 2 người con và 1 con mèo, m hy vọng đó chính là con hổ đó.........
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

127#
Đăng lúc 8-3-2013 14:21:32 | Chỉ xem của tác giả
Hôm vừa rồi mình có đi coi phim này, coi 3D ếh (và cũng là lần đầu đi coi) pải nói là đẹp rực rỡ và hoành tráng. Cảnh bầu trờ có những vì sao đẹp k thể tả, rồi lòng biển nữa, có cảnh coi thót cả tim khi anh bạn Hổ lao lên tấn công Pi ếh, khiến mình giựt cả mình
Coi xong còn mua cả truyện về đọc

Bình luận

Avata thì mình chưa coi, nhưng thấy thix phim này :))  Đăng lúc 8-3-2013 02:28 PM
Công nhận vs bạn lun flim này về 3D thì ngang ngửa vs avarta chứ ko thau kiếm gì.  Đăng lúc 8-3-2013 02:25 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

128#
Đăng lúc 8-3-2013 14:30:41 | Chỉ xem của tác giả
Đã coi bản 3D của phim này, phải công nhận kỹ xão tuyệt vời, nội dung hay, diễn viên kể cả người và hổ đều diễn xuất quá xuất sắc. Đang đi kiếm bản raw về xem lại thì thấy nhà mình có làm sub, hí hửng down về luôn.
Thanks ST nhiều ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

129#
Đăng lúc 8-3-2013 14:44:36 | Chỉ xem của tác giả
Thật sự là không dám xem đoạn ông bố cho Pi xem cảnh con hổ ăn con cừu, rồi chứng kiến Pi vật lộn với sóng dữ, mình thấy rất thương Pi. Hình ảnh Pi còn nhỏ là gương mặt rất sáng, thông minh, còn hình ảnh Pi khi trải qua những biến cố, trưởng thành, có nét gì đó bình yên và trầm ổn...Không hiểu sao con hổ lại bỏ đi không quay đầu nhìn lại Pi...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

130#
Đăng lúc 8-3-2013 15:24:38 | Chỉ xem của tác giả
có thể nói phim này là một bản nhạc với đủ sắc màu rực rỡ
coi khả năng đấu tranh để sinh tồn trong phim thật là hồi hộp
con hổ cuối cùng cũng ko có chút tình cảm nào với Pi, bỏ đi mà ko nhìn lại luôn, cái đó thiệt làm mình ko hiểu nổi :(
thanks sub ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách