Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Nàng Anna Karenina - Vietsub HD FIXED completed

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 7-6-2014 17:27:17 | Chỉ xem của tác giả
một tác phẩm nổi tiếng mình đã có dịp đọc qua, mình xem một vài phim của Keira Knightley đóng rồi, cô ta thật xinh đẹp và dễ thương
chác là đay cũng là 1 phim hay
cam ơn Subteam rất nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 9-6-2014 11:37:47 | Chỉ xem của tác giả
haha đang hóng phim này lâu rồi
không ngờ ở đây lại có vui vui quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 11-6-2014 15:47:25 | Chỉ xem của tác giả
Mình thích một Elizabeth của Kiêu hãnh và định kiến, nhưng không thích Anna, một người phụ nữ vừa đáng trách vừa đáng thương, có nhiều người sẽ nói tình yêu không có tội, nhiều người nói tình yêu đến đâu ai có thể làm chủ... Có thể mình là người lạnh lùng, không thể tin được việc đánh đổi mọi thứ để lấy tình yêu hoặc chưa gặp được thứ tình yêu như Anna nên ko thể đồng cảm với cô. Dù sao Keira cũng đã khắc họa thành công nv Anna.
CẢm ơn subteam!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 12-6-2014 16:01:07 | Chỉ xem của tác giả
Nói thật là mình chưa đọc truyện vì tìm mãi mà chưa mua được nên giờ đành chuẩn bị phải đọc ebook. Nhưng với kinh nghiệm sau rất nhiều lần xem phim và đọc truyện thì mình có thể chắc chắn là hầu như lúc nào truyện cũng hay hơn phim. Đây chính là lý do khiến mình dù chưa đọc nhưng vẫn quyết định xem phim trước để tránh sự thất vọng.
Nói về bộ phim này, mình không hề thất vọng với diễn xuất của Keira bởi vì đơn giản là mình chưa lúc nào thích lối diễn xuất của Keira, đặc biệt là kể từ khi xem Kiêu hãnh và định kiến. Mình thấy Keira đẹp, sang trọng, tạo hình hợp với vai Anna nhưng diễn lại khá cứng, ít biểu hiện được tình cảm trên nét mặt, lại thêm cái giọng nói nghe rất đanh. Chắc sẽ có nhiều bạn không đồng tình với ý kiến của mình nhưng ở đây mình chỉ nêu lên nhận xét của mình thôi nhé.
Trong phim mình thích diễn xuất của Alexie. Nghe mọi người bảo Alexie trong truyện không được tốt đẹp như phim nhưng vì chưa đọc truyện nên đối với mình Alexie quả là người chồng không có gì đáng chê trách. Đặc biệt là diễn xuất của Jude Law phải nói là mình rất ấn tượng, đặc biệt là ánh mắt. Jude Law đã khắc hoạ thành công một người chồng vị tha, yêu vợ, thương con. Nhiều bạn bảo là Alexie giả dối, níu kéo hạnh phúc để bảo toàn danh dự nhưng mình cho rằng nếu thực sự như thế thì Alexie sẽ không khoan dung với đứa con riêng của vợ và người tình như thế đâu.
Về nhân vật Anna, đúng như câu “Trong tình yêu đừng hỏi lý do”,  đặc biệt là trong xã hội phân chia giai cấp thì việc lấy nhau không có tình yêu là chuyện hết sức bình thường. Nếu ai đã từng đọc “Hoàng hậu Margo” thì sẽ thấy chuyện ngoại tình ở thời này khá phổ biến, mặc dù Hoàng hậu Margo bối cảnh là Pháp chứ không phải Nga. Chính vì thế mình hoàn toàn hiểu cho tình yêu mãnh liệt của Anna nhưng mình lại không thông cảm cho cô ấy. Người ta thường nói: Đàn ông có thể đi ngoại tình nhưng họ không bao giờ muốn đánh mất gia đình. Còn phụ nữ một khi đã vướng vào lưới tình thì họ có thể bất chấp tất cả để được ở bên người mình yêu, thậm chí là đánh đổi cả hạnh phúc gia đình. Và ở đây mình có thể thấy, điều này đã được khẳng định trong phim. Anh trai Anna ngoại tình hàng bao nhiêu lần, nhưng rốt cuộc vẫn luôn cố gắng níu kéo vợ mình còn Anna thì sống chết muốn ở bên người tình, thậm chí cô còn nói “Em có thể chết vì con nhưng em không thể vì con mà sống như thế”.
Tuy nhiên, ở đây mình rất thích sự mạnh mẽ của Anna, cô ấy dám đối mặt với dư luận, dám hiên ngang xuất hiện ở bữa tiệc, không quan tâm đến việc bị ly hôn và suốt đời không được tái hôn, đồng nghĩa với việc suốt đời sẽ không thể thành vợ chính thức của Vronsky. Và cuối cùng phải trả giá bằng cái chết đau đớn như thế.
Ngoài ra nhân vật Kitty cũng rất đáng ngưỡng mộ. Một công nương danh giá, vì tình yêu mà lấy một anh quý tộc nghèo, sẵn sàng chăm sóc cho người anh chồng bệnh tật. Một cô gái trong sáng nhưng cũng rất kiên cường.
Về nhân vật Vronsky, mình nghĩ là anh ấy không phải là có người mới rồi bỏ bê Anna, mình nghĩ hai người thực sự yêu nhau. Cái đoạn anh ấy không đứng ra bảo vệ Anna trước đám đông nhưng mình thấy trước đó anh ấy rất quả quyết và cả sau này cũng rất biết nghĩ cho Anna. Mình cho rằng Anna vì áp lực dư luận, dần dần mất tự chủ và cho rằng Vronsky phản bội mình chứ đó không phải là sự thật.
Về bối cảnh, phim được dựng thoạt xem thì thấy có vẻ rời rạc và chuyển cảnh đột ngột quá, nhưng theo mình thấy thì đạo diễn làm phim dựa trên một sân khấu kịch, ý muốn nói rằng xã hội thời đó giống như một sân khãu, mỗi người trong giới quý tộc đó sống như những diễn viên kịch, họ không được sống thật với con người mình, chính vì vậy, khi Anna dám chống lại thì cô ấy phải chịu sự bàn tán, khinh miệt của mọi người nhưng có thể trong bản thân mỗi người họ thực sự ghen tị với sự dũng cảm của cô ấy. Như lời của người chị dâu Anna nói, chị ấy rất ghen tị với Anna nhưng rốt cuộc cũng không dám mời cô ấy về nhà mình chơi vì sợ sự đàm tiếu.
Nói tóm lại đây là một bộ phim rất đáng để xem, và bây giờ thì mình sẽ phải đi đọc truyện đây.
Cảm ơn subteam rất nhiều ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 12-6-2014 18:31:59 | Chỉ xem của tác giả
Mình rất thích cô diễn viên này - Nàng "thơ" của Shakespear in love đây mà. Mình ấn tượng với cô ấy từ phim  Shakespear in love. Subteam thật tuyệt vì liên tục cho mọi người được xem lại những phim kinh điển!

Bình luận

Ối! đúng là mình đã nhầm. Vậy là mình thích cả hai cô. hihi. Cảm ơn bạn Nhimkoxuxi rứt nhìu!  Đăng lúc 13-6-2014 03:21 PM
Diễn viên đóng Shakespear in love là Gwyneth Paltrow bạn nhé, đây là Keira Knightley. Keira đóng trong Kiêu hãnh và định kiến, cướp biển vùng caribe, love actually...  Đăng lúc 12-6-2014 08:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 15-6-2014 14:19:55 | Chỉ xem của tác giả
Quá tuyệt vời - "Anna Katerina" hay từ văn hóa đọc cho đến văn hóa nghe nhìn. Thỏa mãn cả những người khó tính nhất. Với phiên bản điện ảnh và diễn xuất gần như xuất thần của Keira : Sự giằng xé dữ dội trong tâm hồn , sự thẳng thắn dũng cảm thừa nhận tình yêu không được cho phép đó , tình cảm bao la của người mẹ trẻ dành cho con, sự ghen tuông, sợ hãi... tất cả đều được Keira chuyển tải xuất sắc. Có lúc ta tự hào về nàng - đôi khi, hồi hộp theo từng bước vụng trôm của người vợ trẻ - đôi khi, lại muốn nàng trở về cuộc sống bình lặng tẻ nhạt mà nàng đang sống - và cả sự thương hại đối với những ghen tuông tầm thường trong  con người quý tộc sang trọng của nàng...

Diễn viên đẹp, diễn xuất giỏi- chuyển tải tốt nhất tâm lý nhân vật, phục trang đẹp , cảnh quay lãng mạn, hoành tráng, nhạc hay - thật may mắn khi được thưởng thức "Anna Katerina" với subviet mượt mà của E-zone.
Cám ơn các bạn đã làm sub cho phim này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 15-6-2014 23:01:14 | Chỉ xem của tác giả
Đã xem phim, thích cách diễn của chị Keira. Tuy nhiên mình không thích Anna, có thể mình cổ hủ nhưng mình thấy Anna đáng trách hơn đáng thương, cô ấy không trân trọng những gì đang có và cuối cùng phải cảnh chết trong cô đơn. Chồng cô ấy thì quá tuyệt vời, ông ấy như 1 vị thánh ấy, sẵn sàng tha thứ cho vợ và nuôi dưỡng đứa con của vợ. Tks subteam đã làm lại tác phẩm này :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 23-6-2014 11:02:42 | Chỉ xem của tác giả
Phim này có những cảnh trông như là một vở kịch vậy đó, từ cách nói chuyện đến cách các phông màn được thay đổi để chuyển sang cảnh khác.
Diễn biến của phim cũng rất nhanh, bộ phim cho ta thấy xã hội nước Nga thời đó rất tráng lệ nhưng cũng phù phiếm.
Các nhân vật trong phim cuối cùng ai cũng đau khổ không được hạnh phúc. Đầu tiên là chồng của Anna, ông ta muốn giữ cho mọi thứ trong gia đình mình yên ổn nhưng lại không biết bày tỏ tình yêu ngay cả với con trai của mình.
Còn Anna, cô từ bỏ tất cả để theo đuổi tình yêu của đời mình nhưng cuối cùng lại không có được hạnh phúc và cô đã chọn cái chết thật là khủng khiếp.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 13-7-2014 11:48:18 | Chỉ xem của tác giả
An na Kha Lệ Ninh một tác phẩm nổi tiếng kết cục hơi buồn nhưng cũng coi thử có giống truyện không
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 16-7-2014 11:28:45 | Chỉ xem của tác giả
vào hóng nội dung vì poster quá đẹp!
sau khi lượn 1 loạt page thì quyết định đặt gạch để đó, lúc nào tâm trạng tốt thì xem.
Dù sao, HE vẫn ưng hơn, thương nhân vật lắm, SE chịu không nổi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách