Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: emperor63
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Một nửa đồng thoại/ 童话二分之一/ Trương Quân Ninh, Lee Jun Hyuk, Chu Tử Kiêu [Vietsub Ep 33 End]

[Lấy địa chỉ]
201#
Đăng lúc 13-4-2013 20:53:30 | Chỉ xem của tác giả
Muốn down phim này mà dài quá !!! Ko biết có còn ai giữ seed cho mình down ko nữa các bạn nhỉ?
Có bạn nào bây h mới bắt đầu down phim ko? :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

202#
Đăng lúc 14-4-2013 11:21:39 | Chỉ xem của tác giả
phim này có anh đóng trong phim city hunter này
cả trong phim khi những bà nội trợ hành động nữa
số phận anh này trong phim toàn trắc trở
thương anh này quá :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

203#
Đăng lúc 15-4-2013 22:44:12 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay nhưng thật sự mình không thích nhân vật Triệu Đình Vũ cho lắm vì nhiều lúc nhân vật này cứng đầu quá. Mình thương Huyên Huyên hơn cả, ss bị bệnh đã không được ra ngoài nắng đã là một thiệt thòi, cuối cùng cả vị hôn phu cũng thích người em hơn. Dù không thể hiện rõ ràng nhưng vs Huyên Huyên, Ngự Phong rất quan trọng và cũng là người ss yêu. Chẳng biết nên tính là HE hay SE đây.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

204#
Đăng lúc 16-4-2013 00:04:54 | Chỉ xem của tác giả
Xem lướt tập cuối cùng, và cảm giác thất vọng cứ tràn ngập...
32 tập phim, phải chăng là quá lê thê cho mối tình tay bốn như thế này? Cảm giác cảm xúc của 4 nhân vật chính ko rõ ràng, dường như trong tim mỗi người đều có hình bóng của 2 người khác... Cái chết của Đình Huyên là được dự báo trước, nhưng những tưởng sau cao trào này, mọi nút thắt sẽ được gỡ bỏ, người chết tuy đã mất, nhưng người còn lại vẫn phải sống, và phải sống hạnh phúc hộ phần người kia nữa; nhưng không, giữa những người còn lại vẫn là một mớ cảm xúc rối như tơ vò. Cách Ngự Phong đẩy Đình Vũ cho Kinh Vỹ quá nhanh, khiến người xem có cảm giác hẫng, cảm giác mọi thứ đến cuối phim rồi mà vẫn cứ mơ mơ hồ hồ về đoạn tình của 4 người này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

205#
Đăng lúc 16-4-2013 02:59:01 | Chỉ xem của tác giả
mình thích Đình Huyên, thích cái cách dịu dàng ngọt ngào của chị ấy
mình thích Kinh Vỹ và Đình Huyên là 1 cặp mãi mãi, cho dù Đình Huyên có ra đi thì người lấy Đình Vũ phải là Ngự Phong chứ không phải Kinh Vỹ
xem xong k biết tình cảm của 2 người nam chính ở trong bộ phim là gì nữa
cảnh Kinh Vỹ khóc trước lúc đi an táng Đình Huyên làm mình buồn, và mình cứ tin rằng giờ a ấy thực sự nhận ra người nào quan trọng nhất với bản thân mình, tưởng rằng a yêu Đình Huyên nhân thật và nhiều hơn so với tình cảm với Đình Vũ
nhưng rồi cái kết mơ hồ :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

206#
Đăng lúc 16-4-2013 08:40:40 | Chỉ xem của tác giả
Mình cảm giác nội dung của phim đúng là rất mơ hồ, yêu 1 người chẳng lẽ không nhận ra đấy là 2 con người hoàn toàn khác, ĐH và ĐV tính cách hoàn toàn trái ngược nhau, cư xử cũng hoàn toàn khác nhau, sao lại khó phân biệt thế, chỉ có trên phim mới cố tình không phân  biệt không nghi ngờ gì, 2 nhân vật nữ tình cảm cho ai rõ ràng nhưng hai nhân vật nam thì hoàn toàn không hiểu yêu ai, thương ai, đến tận cuối cùng kết thúc phim người xem vẫn cảm giác mơ hồ, chưa thỏa mãn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

207#
Đăng lúc 16-4-2013 13:57:59 | Chỉ xem của tác giả
k bít có 1 lần coi sub Eng ở đâu mà thấy có 2 ending, k hỉu lắm, ST có bít về việc này k ạ?
film này coi tới tập cuối cảm giác mơ hồ quá, cuối cùng k bít đc tại sao đám cưới của 2 ng` lại thành ra kiểu đấy.. rõ ràng là 2 couple từ tầm giữa film đã quá rõ rồi mà :(
thích cô em gái suốt ngày ngồi thiền nhất, nhanh nhẹn và rất hiểu chuyện ^^ thích tính cách của Huyên huyên hơn :) Đình Vũ có vẻ hơi con nít và hay ganh tỵ sao sao ấy. Mà coi xong phải phục nữ chính, đóng 1 lúc 2 vai vậy mà vẫn khắc họa rõ nét tính cách cả 2 :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

208#
Đăng lúc 16-4-2013 15:33:07 | Chỉ xem của tác giả
coi xong kêt phim mình ko hiểu biên kịch muốn biểu đạt cái j nữa
tại sao Ngự phong rõ ràng là thích DV nhưng lại ko tới đám cưới
cho dù thấy có lỗi với DH thì ũng đâu đến mức như thế
Còn KV thì càng ko biết thật ra là yêu ai ?
một đống câu hỏi cuối phim ??????
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

209#
Đăng lúc 16-4-2013 16:02:41 | Chỉ xem của tác giả
hixx, trước sự chờ đợi dịch mình đã xem phiên bản Tiếng Anh, nhưng sau đó không rõ lắm. Giờ xem xong bản tiếng việt các khó hiểu hơn! Ai có thể giải đáp giúp??? HELP
- Tại sao Đình Huyên lại bảo với Ngự Phong để Kinh Vỹ chăm sóc Điình Vũ sẽ tốt hơn? Chẳng nhẽ Đình Huyên muốn Kinh Vỹ hạnh phúc!
- tại sao Ngự Phong bỏ đi dễ dàng như thế? Luôn luôn băn khoăn: liệu anh  ý có thích Đình Vũ thật không? Luôn nhớ tới Điình Huyên, ĐÌnh Huyên chết anh ý như kiểu tâm trạng chết theo ý!

Khó diển đạt cái nội dung phim này! Ảo quá!! :{:437:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

210#
Đăng lúc 16-4-2013 16:04:48 | Chỉ xem của tác giả

Hình như là Đình Huyên mất vì đi tìm kỷ vật j đó với Ngự Phong, Ngự Phong đc định hôn với Đình Vũ nhưng vì vẫn nghĩ đến Đình Huyên nên mới bỏ đám cưới đi. Đâu phải Kinh Vỹ và Đình Vũ ở bên nhau đâu, 2 người trước sau vẫn là bạn tốt đấy chứ. Hình như đoạn cuối là Ngự Phong gửi 1 tấm postcard cho Đình Vũ qua Kinh Vỹ thì phải, đọc xong thấy Đình Vũ mỉm cười mà, có lẽ Ngự Phong đi đâu đấy xa tạm thời để bình tâm thôi. Kết cục như thế tuy không phải HE hoàn toàn nhưng cũng đúng là "một nửa đồng thoại" mà :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách