Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: HuGeHouse
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] Hiên Viên Kiếm / Hồ Ca, Lưu Thi Thi, Đường Yên [Vietsub Ep 36 End]

[Lấy địa chỉ]
5061#
Đăng lúc 5-6-2013 07:49:44 | Chỉ xem của tác giả
Tớ đang down và trải nghiệm phim nek! Phim kiểu thần thoại kiếm hiệp này nhìn hoành tráng phết>
vốn là 1 fan của phim kiếm hiệp . Diễn viên toàn giá xinh trai đẹp ko nhỉ? Thích nhất Hồ Ca và Lưu Thi Thi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5062#
Đăng lúc 19-6-2013 18:56:05 | Chỉ xem của tác giả
Mình xem Bộ bộ kinh tâm xong  rất thích chị Lưu Thi Thi nên thấy phim này có chị ấy đóng là nhào vô xem luôn . hihi
Công nhận phim hay , dàn diễn viên toàn trai xinh gái đẹp , diễn xuất khá ổn :D:D
Có nhiều cảnh hài hước nhưng c~ nhiều cảnh cảm động , rơi nước mắt :):)
Nói chung là thích coi phim này :D:D
Cảm ơn subteam nhiều lắm :X:X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5063#
Đăng lúc 19-6-2013 21:53:25 | Chỉ xem của tác giả
hjc, xem phim này xong mình bấn loạn cặp Thác-Kha đến mấy ngày (giờ vẫn chưa dứt được).
có lẽ mình là fan Thác - Kha nên đối với TT có vẻ ko khách quan mấy, nhưng thực sự càng xem càng ko thích TT :( (dù công nhận Tiểu tuyết xinh thật).
Tình cảm giữa TT với Kiếm si thực ra qua đơn thuần, giữa 2 người chẳng có mấy kỷ niệm. Mà lúc đó Thác là Kiếm Si quá hiền lành tốt bụng roài nên với cô gái nào ổng cũng tốt vậy thui à. Chứ thử là Thác ban đầu, thực sự là Thác đi, chắc chắn sẽ ko động lòng với 1 cô gái như TT.
Buồn nhất là xem đoạn thành thân của Thác - Kha, mẹ Thác hỏi Thác về TT, thấy đau lòng cho Ninh Kha quá. Nghĩ lại đoạn này, mình vẫn tức nỗi 2 người còn chưa đc bái đường mà, Kha trở về lẽ ra nên cho 2 người họ bái đường, uống rượu, rùi thêm màn động phòng nữa :
xem xong rùi mà mình cứ tua đi tua lại tập 27 để ngăm Thác - Kha thui à. Cảnh 2 người ngày bé đến lớn bên nhau đẹp thật, đoạn trời đầy tuyết, Thác khoác áo cho Kha, Kha bảo "giờ thì ko lạnh nữa", rùi 2 người kiss 1 cái ... , cảnh uống rượu trên cầu, Thác tựa vào vai Kha, cảnh Thác tự tay xuống bếp làm cơm cho Kha  hjc, càng nghĩ lại càng thấy nhớ quá.
có người bảo Thác với Kha chỉ là nghĩa, với TT mới là tình yêu thực sự. Mình thì nghĩ ngược lại, Thác với Kha mới là tình yêu thực sự, họ trải qua mọi hỉ, ái, nộ ... hiểu nhau, hi sinh cho nhau. Thác ban đầu yêu Kha, và đến cuối cùng vẫn yêu Kha.
Thác với TT mới là nghĩa, vì từ đáy lòng mình, Thác luôn cảm thấy có lỗi với TT.
Có 2 cảnh Kiếm si bên TT, 1 là trong cái lễ hội, 2 là khi 2 người ngã xuống vực, mình chỉ cảm thấy 1 điều là TT đẹp, chấm hết.
tìm trên youtube ít MV của Thác Kha quá :((, sau khi coi HVK đã phải tìm đến Cao thủ như lâm để ngắm 2 anh chị, giờ là Loạn thế giai nhân. Đến bao giờ mới hết bấn loạn đây :(((

Bình luận

mình cũng ghét TT cực =.= nv nó cứ tn ý, ko thích mấy cảnh Thác cứ mập mờ vs TT >.<  Đăng lúc 18-8-2013 10:57 PM
muon co thi nhiu lam ban len tudou hay youku i ^^ mo o youtube cung co ma, neu ban thich minh co the up len cho ban, o cua minh cung day qua dang xoa dan day :v  Đăng lúc 2-7-2013 02:35 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5064#
Đăng lúc 6-7-2013 13:06:37 | Chỉ xem của tác giả
Kết Lưu Thi Thi quá đi, kết từ phim Bộ bộ kinh tâm, kết hợp vs Hồ ca đúng quá chuẩn, trang phục nhìn đẹp miễn chê, ui, mún coi thêm nhiều phim thể loại này quá đi...haiyo..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5065#
Đăng lúc 6-7-2013 19:15:54 | Chỉ xem của tác giả
phim hết rồi, sao tự dưng buồn thế này,
rãnh lại chạy vào diễn đàn, chạy vào drama, rồi chạy ra, chạy vô showbiz hóng tin ca đường, rồi lại chạy ra, chạy qua bên hồ ca đọc tin, hóng mess, 888, ... mình làm sao thế này,
hôm nay đọc tin đường trạch buồn quá,

đợi bản phim full phim hiên viên kiếm không bị cắt ... thành ra dài cả cổ ,  đợi , đợi, ...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5066#
Đăng lúc 7-7-2013 15:26:25 | Chỉ xem của tác giả
Vậy là hành trình của Hiên Viên Kiếm đã kết thúc.  Dù còn hơi hụt, hơi tiếc một chút nhưng  cũng thỏa mãn cá nhân người xem như mình. Ít nhất, bộ phim không để lại một cái kết bi thảm như mấy phim dòng Tiên Kiếm trước đó. Xem phim  đến cuối cùng gặp phải cái kết buồn cũng như ăn một món ăn ngon từ đầu đến cuối cùng lại cắn phải miếng hạt chanh ẩn thân trong đó, hậm hực nhưng chẳng sửa được vì món ăn đã hết. Ngọc Nhi dù không còn nhớ Tĩnh Cừu nhưng vẫn dáng vẻ đó, trái tim đó, con người đó, hai người bọn họ vẫn có cả một tương lai trước mắt để gặp gỡ, tìm lại tình yêu. Tiểu Tuyết vốn đến nhân gian để phổ độ chúng sinh, cũng chính là học cách thấu hiểu nhân tình thế thái, vui buồn khổ hạnh trên đời. Hành trình cô đi sau này cũng không khác trước kia là bao. Còn Vũ Văn Thác và Ninh Kha, hai người đã có kết tinh tình yêu mà hai người đã bất chấp tất cả, nhất quyết không từ bỏ - Ninh Nhi. Bọn họ dù là Tiên, Người hay Ma đều đã yêu thương và chấp nhận thực tại do chính họ chọn lựa.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5067#
Đăng lúc 11-7-2013 16:29:14 | Chỉ xem của tác giả
Nhìn hình ảnh quảng cáo hoành tráng quá ợ
Diễn viên thì toàn người mềnh thích
Nghe phim này lâu lâu òi mà giờ mới lân la thấy cả trọn bộ, phải xem thui
Tks ST nhá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5068#
Đăng lúc 15-7-2013 15:56:49 | Chỉ xem của tác giả
Trùi film của Hồ Ca ở đây hot ghê ta, Hồ Ca còn hai bộ kinh điển Tiên Kiếm 3 cả Thần Thoại

Nhất là bộ Thần Thoại 2010 mình kết cực kì luôn

Thank đội sub đã làm film này nha
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5069#
Đăng lúc 18-7-2013 12:17:07 | Chỉ xem của tác giả
Phim thì hay mà down lâu quá là lâu ý
hức, hóng quá mà lan man hết ngày qua đến ngày nay k xog 1 tập mà mạng mẽo nhà mễnh cũng có cùi bắp đâu
PS: Thi thi ở đâu cũng xinh tóa cơ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

5070#
Đăng lúc 22-7-2013 20:01:57 | Chỉ xem của tác giả
Phim này rất hot thì phải, sao Lưu Thi Thi và Hồ Ca ko đóng cặp nhỉ. Đường Yên ko hiểu sao nhìn rất khác với mọi người, thấy cô này khuôn mặt rất bình thường ko có gì đặc sắc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách