Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] A Thousand Words - Ngàn lời cuối (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 4-11-2013 22:46:37 | Chỉ xem của tác giả
Mới đầu xem phim mình khá là bất ngờ và buồn cười là sao có người lại có trình độ nói siêu việt như vậy ^^
Các trải nghiệm khốn khó mà nhân vật trải qua khiến mình suy ngẫm nhiều. Đôi khi ta phải biết dừng lại để xem mình đã sống đúng hướng chưa, ta đang ở đâu, ta đã ý thức và trân trọng những gì ta đang có chưa? Nếu khoảng thời gian còn lại là có hạn thì điều gì là quan trọng nhất? Và nói nhiều cũng không hẳn là tốt. Nói ít đi, nghĩ và làm nhiều hơn {:446:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 6-11-2013 21:37:01 | Chỉ xem của tác giả
một bộ phim đáng coi ạ
recomment cho những ai thích thể loại 3 idiots
tuy rằng diễn viên k đẹp k nổi nhưng nội dung thì ấn tượng, coi xong lần đầu là thấm lun
tự nhiên thấy mình phải sống thật nhiều, thật đầy, iu thương gia đình, ba mẹ hơn
thấy được sống mỗi ngày cũng là hạnh phúc rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 11-12-2013 17:31:09 | Chỉ xem của tác giả
Phim này mình xem rùi hay lắm {:284:} , đầy ý nghĩa nữa {:295:}
mà chỉ nhìn mặt Eddie Murphy thôi là đã buồn cười rồi ý. Xem phim vừa cười đau bụng vừa hồi hộp không biết kết thúc ra sao, chỉ được nói một nghìn từ, vô vọng trong việc cứ vãn bản thân. Ôi phải xem lại thôi {:292:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 13-12-2013 13:49:24 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
haha..mình rất thích bộ phim này, ông chú nói cứ gọi là siêu nhanh và siêu nhiều :) nói hết cả phần của người khác, thâmh chí người khác đang nói cũng "nhảy vào mồm" người ta để nói luôn í =))))) nhưng cái sự "lắm mồm" của ông chú này lại rất giống mình .. hì .. sẽ thế nào nếu 1ngày mình cũng có "1ngàn lời cuối" nhỉ??? haha...xem lại bộ phim này cho 1ngày thứ 6 ngày 13 nhé :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 13-12-2013 16:53:43 | Chỉ xem của tác giả

khều khều...
khi nào có fin wăng em cái cm nhezzzzzzzzzzzzz
thanks st nhìu
phim này thể loại hài ko thix nhưng vì cốt truyện và cái tựa làm muốn semchờ cũng 5 tháng ròi :D

Rate

Số người tham gia 1Sức gió -5 Thu lại Lý do
katty_cat -5 SPAM

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 4-1-2014 23:22:52 | Chỉ xem của tác giả
xem phim này vì thấy dân tình bảo anh eddie đoạt giải mâm xôi vàng cho diễn viên tệ nhất của năm
mình thấy đâu có vậy đâu nhỉ, vì thật ra thì phim nào anh ý cũng vậy rồi làm sao mà đổi được đây
dù sao cũng cảm ơn st nhiều lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 5-1-2014 12:50:53 | Chỉ xem của tác giả
nói sao nhỉ
1 bộ phim hài khá ý nghĩa
mà bị hơi hẫng bởi chưa thấy hành động nào rõ ràng của anh để gia đình quay về trừ cái nhà
thực sự kết anh bán hàng
nói vậy cũng hiểu, quá tâm lí
kết cái đoạn "cho nhiều sữa"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 6-1-2014 13:15:52 | Chỉ xem của tác giả
phim rất ý nghĩa.
nếu chỉ còn 1000 từ để nói thì bạn sẽ nói gì.
mình sẽ cố gắng nói yêu gia đình và bạn bè mình nhiều nhất có thể.
phim rất hay.
tks ST nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 4-2-2014 23:26:52 | Chỉ xem của tác giả
Bài được Tenten sửa lúc  4-2-2014 11:29 PM

Phim này xem khá vui, và cũng có ý nghĩa nữa. Mình nghĩ thông điệp của phim là hãy sống chậm lại, lắng nghe, quan sát nhiều hơn; thay vì nói quá nhiều. Kiểu mình có 2 tai, 2 mắt và 1 miệng, nên hãy nói ít thôi, và dùng tai, mắt nhiều hơn Nhưng mà mình bị ức chế cách xây dựng mấy nhân vật trong phim. Ông thầy dạy thiền hơi bị không bình thường, kiểu mọi thứ đều quá là nhẹ nhàng, nói chuyện với ông này chắc dễ bị ức chế. Nhân vật chính thì nói quá nhiều, vai chính đóng cũng quá đạt nên càng làm mình thấy ghét nhân vật chính hơn. Bà vợ thì bó tay, không cho người ta cơ hội giải thích (nhất là cái đoạn 2 người cãi nhau trong nhà), chắc phải vậy thì mới sống nổi với ông chồng nói nhiều như ông nam chính. Cuối cùng là ông thư ký, nhân vật thư ký có thể túm lại trong 1 câu "ngu mà cố tỏ ra nguy hiểm", đỡ không nổi với ông này luôn.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 7-2-2014 22:04:41 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay quá ^_^
Phải công nhận chú này nói lắm thật, may mà chỉ trong phim không thì người nghe ...
Cảm ơn ST <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách