Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012] A Thousand Words - Ngàn lời cuối (Vietsub HD Completed)

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 18-4-2013 20:50:23 | Chỉ xem của tác giả
Công nhận phim này ý nghĩa lắm lắm :) h nói năng j cũng phaỉ suy nghĩ 1 tẹo, Hic

Lúc mình xem đến đoạn cuối mình còn khóc cơ :(((((((((((

Nếu mà chết thật thì tội lắm :(((((

Thank sub team :xxxxxxx
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 19-5-2013 19:27:16 | Chỉ xem của tác giả
phim này mình xem lâu rồi, để ý chú này chuyên vào vai mấy người nói nhiều mà công nhận khả năng nói của chú siêu thật thấy chú này quen quen ko biết có phải đóng trong The Haunted House chiếu trên Disney ko, nv đó cũng nói nhiều vậy cuối cùng chú không chết đâu mà bớt nói hơn, các bạn yên tâm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 19-5-2013 20:02:09 | Chỉ xem của tác giả
Thích phim này lắm luôn!!!

Xem đến 5 6 lần rùi vẫn muốn xem lại!!! Phim vừa hài vừa ý nghĩa!!! {:159:}

Chú diễn viên chính vừa nhìn thấy mặt đã muốn cười rồi! Nhất là đoạn đầu nhóc con khóc, 2 bố con quay mặt giống hệt nhau!!! Cười hết biết luôn!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 23-5-2013 09:18:19 | Chỉ xem của tác giả
Nghe giới thiệu đã thấy hay rồi... hì hì, xí ngay, down luôn, thanks subteam nhé
{:101:} Tối nay nghiền {:120:} (Oài, nhất định phải 200 chữ mới được post à... thế là mất toi 1/5 của 1000 rồi, ác quá @@)

Bình luận

Comment có liên quan đến nội dung phim bạn nhé.  Đăng lúc 24-5-2013 10:28 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 23-5-2013 16:01:23 | Chỉ xem của tác giả
Không biết phim này xem từ lúc nào rồi, nhưng mỗi lần xem lại vẫn thấy mắc cười, thấy xúc động.
Rất thích bác Eddie Murphy này ^^ phim nào đóng cũng hay, cũng hài, cũng ý nghĩa.
tks subteam phát ^^
down về coi lợi tohooiiiii
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 1-6-2013 08:42:58 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn subteam nhìu nhìu nhé {:161:} mình thích bộ phim này lắm cơ. Phim hài mà có ý nghĩa nữa
Ngạc nhiên với tốc độ nói của anh này, nói liến thoắng không ngừng được, để đến hồi sau phải hạn chế nói thật là tội nghiệp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 17-7-2013 15:14:03 | Chỉ xem của tác giả
Khi xem trailer đã hơi thích rồi
Xem phim xong phải cười đến đau bụng vì cốt truyện và tài diễn xuất của nam diễn viên chính
Sau một hồi lắng đọng suy nghĩ thì cảm nhận phim cũng có nhiều ý nghĩa và gửi đến người xem nhiều bài học về cuộc sống
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 21-8-2013 15:22:24 | Chỉ xem của tác giả
Eddie Murphy có cái mặt cười kiểu khùng khùng, chưa có phim nào anh ấy đóng nghiêm túc được. Những lời cuối cung của anh ấy nó ý nghĩa như những nhưng chiếc lá cuối cùng của cậu bế trong phim Cuộc đời kỳ lạ của Timothi Green (The Odd life of Timothy Green). Mỗi lời nói là một lời yêu thương, mỗi lời nói là mỗi lần anh ấy chậm đến ý nghĩ đích thực của cuộc sống, ý nghĩa thiện mỹ cuộc sống... Sống là biết tha thứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 22-8-2013 07:39:35 | Chỉ xem của tác giả
Đối với mình đây là một bộ phim hết sức có ý nghĩa
Nó nhắc nhở chúng ta về giá trị của những câu nói
Khiến mọi người cẩn thận hơn khi nói những lời ba hoa, cẩn thận hơn khi nói những lời ác ý,v.v...
Tuy rằng với "Ngàn lời cuối" thì Jack McCallchỉ thật sự trân trọng được có khoảng 800 từ (vì lúc đầu không biết = )
Nhưng anh đã sử dụng nhũng từ ấy cho những người anh yêu thương nhất: bà mẹ hay lú lẫn, người vợ luôn mong không gian gia đình ấm cúng hơn, v.v...
Phim pha rất nhiều yếu tố hài hước nên nội dung rất đi vào lòng người.
Cảm ơn ST đã thực hiện Vietsub cho phim này và một loạt các bộ phim khác :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 4-11-2013 16:27:49 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim xong cứ nghĩ ngợi tìm xem thông điệp của phim là gì.

Phải chăng là tình cảm, cách biểu hiện quan trọng hơn hẳn những lời ta nói ra.

Phải chăng ta nên ít nói lại để có thời gian chiêm nghiệm nhiều hơn, để cảm nhiều hơn và do đó sống có ý nghĩa hơn. Nên sống chậm, sống để thưởng thức từng khoảnh khắc quý giá ta đang trải qua hàng ngày.

Phải chăng nên mở lòng ra tha thứ cho những bất ý trong cuộc sống cũng chính là tự mình vứt bỏ gánh nặng, cho lòng nhẹ nhàng thanh thản hơn...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách