Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: katty_cat
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2012-2013] How I Met Your Mother - [Season 1 -> Season 9 Vietsub Completed]

[Lấy địa chỉ]
2241#
Đăng lúc 31-10-2014 10:32:14 | Chỉ xem của tác giả
katty_cat gửi lúc 1-9-2011 11:53 PM
Thông báo link die tại đây!

Hướng dẫn cách download tại đây!

Các bạn thân mến!

Nếu ai chưa từng xem How I Met Your Mother thì đúng là một sự thiếu sót trong một loại (?) có khả năng tiếng cười, haha, đùa thôi

Mình đang học tiếng anh, học lại từ đầu, bập bọe, thấy những lời thoại của phim rất tuyệt, nhiều lúc muốn học thuộc làu làu để bắn như vậy khi chém gió với bạn bè. Hơn thế nữa, giọng nói của các nhân vật trong phim cũng rất hay, mình chẳng biết là Anh - Anh hay Anh - Mỹ, nhưng mà nghe rất sướng tai và nghe rất rõ ràng để có thể học và bắt chiếc theo.

Vậy nên bạn nào có ý định học tiếng anh qua phim thì hãy xem cái nè, vừa học tiếng anh, vừa xem phim nhẹ nhàng hài hước thì chẳng có gì tuyệt bằng, hì hì

À, nhưng mà học nghe và học giao tiếp, trước hết hãy đọc và biết trước lời thoại, transcript cái đã nhé, chúng sẽ giúp bạn nắm bắt câu thoại mà họ đang nói nhanh hơn, chứ nghe chay thì đến Tết Tây cũng chẳng có kết quả cho cam, khà khà

Chúc mọi người sớm học tiếng anh thật tốt để có thể chém gió bằng tiếng anh, như ước mơ gần của mình hiện giờ, hí hí
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2242#
Đăng lúc 3-11-2014 15:55:38 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim hấp dẫn, hài hước đã gắn bó không biết bao nhiêu năm.
Có thể ngồi xem lại từng tập trong mỗi phần nhưng chẳng hiểu sao ko muốn xem tập cuối chút nào.
Cái kết hơi hẫng hụt về đám cưới và vụ ly hôn của Robin và Barney. Không biết bao lần đã đoán Robin chính là The Mother trong mấy season đầu nhưng rồi khi The Mother hàng au xuất hiện lại ước giá như biên kịch cho Robin là The Mother ngay từ đầu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2243#
Đăng lúc 4-11-2014 12:07:51 | Chỉ xem của tác giả
5 nhân vật mà mình không thể quên được: Ted, Ronin, Barney, Marshall và LiLy
Khi nào chán lại cứ lôi HIMYM ra cày từ season 1 cho đến season 9
Mình thật sự không nghĩ cái kết lại như vậy: Tại sao lại để The Mother chết Quay đi quẩn lại thì đây là cậu chuyện kể về How I met aunt Robin Barney thì cũng trở thành 1 ông bố: Big Daddy , Coupel Marshall và LiLy 2 vợ chồng hài nhất mà mình từng coi
Thanks sub team đã vietsub bộ phim hay này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2244#
Đăng lúc 4-11-2014 12:25:14 | Chỉ xem của tác giả
Đọc nhiều comment thấy nhiều bạn tiếc nuối quá. Mình không thay đổi nội dung được thì hãy đổi tựa phim thành "How I met your Step-mother" or "How Carter Bays killed your mother" thì chắc kết thúc đã không thê thảm và bị ném đá thế này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2245#
Đăng lúc 4-11-2014 14:07:25 | Chỉ xem của tác giả
Nghe đồn "How i met your mother" sẽ có thêm 1 tập cuối nữa.
Có ai có thông tin gì không ?

Bình luận

Chị nghe từ con nhợn Trang Lục :v  Đăng lúc 11-11-2014 09:33 AM
chẳng biết bạn nghe tin đồn đấy từ đâu nhưng mà theo tớ biết thì ko có :)  Đăng lúc 11-11-2014 09:26 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2246#
Đăng lúc 12-12-2014 12:58:36 | Chỉ xem của tác giả
oanh_one gửi lúc 4-11-2014 02:07 PM
Nghe đồn "How i met your mother" sẽ có thêm 1 tập cuối nữa.
Có ai có thông tin gì không ...

có 2 cái kết đó bạn

...sẽ có 1 cái kết hoàn toàn khác ở bản DVD alternate finale .

Bạn có thể lên amazon mua .Hình như bán hôm tháng 9 rồi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2247#
Đăng lúc 12-12-2014 21:32:27 | Chỉ xem của tác giả
Trên mạng có rùi này

https://www.youtube.com/watch?v=RoHUs8J7x94

Happy ending. Không ai li dị ai, "mother" cũng không mất vì ung thư
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2248#
Đăng lúc 14-12-2014 19:54:32 | Chỉ xem của tác giả
cám ơn rất nhiều nha!!!!!!!!!!cám ơn rất nhiều nha!!!!!!!!!!!!!!!:):):)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2249#
Đăng lúc 15-12-2014 12:58:08 | Chỉ xem của tác giả
Mình vừa xem tập alternate ending của How I Met Your Mother. Nói thật là phần ending lần trước xem thì cũng thấy hụt hẫng thật, nhưng dù gì nó cũng rất logic khi nhìn vào tổng thể toàn serie với 9 season và có lẽ phần ending đó cũng phù hợp với ý tưởng ban đầu của toàn bộ series. Điểm trừ của phần ending đó chỉ là nhịp phim đi hhơi nhanh nên khiến khán giả thấy hụt hẫng. Còn phần alternate ending thì đúng là happy ending thật, không ai ly dị ai, không ai chết nhưng mà cá nhân mình thấy alternate ending có chút gì đó hơi gượng ép và cũng không đúng với tính cách nhân vật của Robin và Barney. Nhưng nói chung thì đây là 1 series hay, đáng để xem nhiều lần. Thanks subteam đã sub toàn bộ 9 season
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2250#
Đăng lúc 15-12-2014 16:30:48 | Chỉ xem của tác giả
ladymacbeth711 gửi lúc 15-12-2014 12:58 PM
Mình vừa xem tập alternate ending của How I Met Your Mother. Nói thật là phần ending lần tr ...

Bạn này phân tích chuẩn này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách