Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: emperor63
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] Thiên sơn mộ tuyết/ 千山暮雪

[Lấy địa chỉ]
2311#
Đăng lúc 24-1-2015 11:47:33 | Chỉ xem của tác giả
Mặc dù ngày nào cũng vào Kites và cũng biết đến phim này. Lúc đầu thì mình thấy rất là thờ ơ, không quan tâm nhưng mà đến hôm qua tự nhiên muốn xem một bộ phim nào đó mà chẳng bít được là nên xem phim gì. Mình đành down thử phim này về xem nhưng mới xem hết tập 1 thui mà mình đã thích phim rùi. Mới tập 1 thôi nhưng mà mình cảm thấy Thiệu Khiêm rất là iu Đồng Tuyết, chỉ mong cô dành cho mình chút tình cảm. Phim xem rất lôi cuốn, hấp dẫn.

Bình luận

mình không còn link đâu bạn, do lâu quá rùi mà. :(  Đăng lúc 28-1-2015 11:20 PM
bạn còn giữ file torrent ko? nếu còn thì gửi cho mình dc ko? :(  Đăng lúc 28-1-2015 10:41 PM
hic phim ở utube bị cụt cụt khúc cuối ấy bạn, ko biết tại sao bị vậy nữa :'(  Đăng lúc 28-1-2015 10:41 PM
Admin ẩn link rùi. Hay bạn vào youtube đi.  Đăng lúc 28-1-2015 10:38 PM
bạn download ở đâu vậy ạ? Sao mình không thấy link cho download hic hic :(  Đăng lúc 28-1-2015 10:33 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2312#
Đăng lúc 2-2-2015 02:31:29 | Chỉ xem của tác giả
Cuối cùng mình đã download được cả bộ về để dành, vì phim này mình xem rồi.
Mình chỉ download bộ chính 30 tập thôi, mini series xem xong ức chế quá không download luôn.
Phim hay, diễn xuất Lưu Khải Uy quá tuyệt vời , các dv khác thì thấy diễn không hay bằng. Có cảm giác như chỉ có Lưu Khải Uy là sáng chói nhất phim
Nữ chính Đồng Tuyết do Dĩnh Nhi đóng thấy không hợp lắm, ban đầu mình nghĩ là do diễn hơi bị cứng thôi, sau đó thì thấy hóa ra không hợp phần lớn là do...tướng tá Dĩnh Nhi hơi bị...cao to Mà stylist của phim lựa quần áo thế nào ấy nên nhìn Dĩnh Nhi lại càng đô con hơn nữa, nên khi mình xem thấy Đồng Tuyết đứng với Mạc Thiệu Khiêm là thấy hơi khập khiễng rồi, đứng với Tiêu Sơn nữa thì... ôi thôi
Xem hết phần chính 30 tập thì là kết thúc mở nhưng mà dù gì cũng biết trong truyện là kết thúc có hậu, còn xem xong mini series thì đúng ức chế luôn, kết thúc mở theo kiểu làm người ta bực bội, nước phim cũng rất xấu, không đẹp bằng phần chính, không hiểu khác nhà sản xuất hay sao nữa

Tóm lại bạn nào chưa xem thì đừng xem mini series dừng ở tập 30 thôi rồi mở truyện ra xem phiên ngoại
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2313#
Đăng lúc 2-2-2015 23:19:31 | Chỉ xem của tác giả
Xem đi xem lại không biết bao nhiều lần
Ngược tâm :v chậc cứ phải dằn vặt đối phương trong khi chính mình lại là người tổn thương sâu sắc...
Tình yêu chẳng thể nào định hình nổi
Và đáng sợ nhất là phim được chuyển thể từ truyện và nội dung của nó được "nhào nặn", tạo ra trong lúc "mẹ đẻ" đi mua quần áo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2314#
Đăng lúc 8-2-2015 01:29:24 | Chỉ xem của tác giả
Lưu Khải Uy vào vai Mặc Thiệu Khiêm là chuẩn nhất rồi. Đồng Tuyết nhìn lại rất ngây thơ nữa
Đúng là bị sói ăn thịt.

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2315#
Đăng lúc 8-2-2015 22:53:57 | Chỉ xem của tác giả
Phim này xem Lưu Khải Uy đóng quá đạt luôn, Mạc Cầm Thú
Đồng Tuyết nhìn cũng khá dễ thương
Chỉ không thích cái kết, nó mở quá, với lại cũng không có chuyển đoạn ngoại truyện về cuộc sống dễ thương của hai người thành phim nên cũng hơi tiếc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2316#
Đăng lúc 9-2-2015 00:13:13 | Chỉ xem của tác giả
Mình trước giờ không để ý Lưu Khải Uy chút nào vì không thik Dương Mịch, nhưng xem xong Thiên son mộ tuyết lại thay đổi thái độ rồi , mặc dù vẫn không thik vợ anh này ^^. Phải nói là LKU diễn Mạc Thiệu KHiêm quá đạt luôn, tâm trạng giằng xé cũng rất thật, yêu mà không nói được, hận mà không giết được, thương mà không che chở được, muốn thả đi nhưng không thể sống thiếu Đồng Tuyết, sống với cô ấy thì vừa dày vò cô ấy, cũng là dày vò mình nhiều không kém, nhưng đó là liều độc dược không thể không uống, kiểu như ma túy ấy nhỉ? Đồng Tuyết thì, cô ấy thật đáng thương, không biết j từ đầu chí cuối, đến lúc biết được sự thật thì tất thảy, bao gồm cả ng thân mà mình đã hy sinh cả đời con gái để đổi lấy cho họ sự yên bình cũng là bán đứng cô. Sống qua bn năm với MTK, bị anh ta hành hạ, dày vò, thế mà sao người con gái vẫn có thể ngây thơ vô (số) tội như vậy nhỉ? MTK đúng là biểu hiện như cầm thú, coi Đồng Tuyết là vậy tiêu khiển, là đồ chơi,...nếu ngoài cs thực thì còn có bn tên gọi khác nghe thật đau đớnDù sao cả phim có 1 bụ hôn đáng xem nhứt đó là nụ hôn trong đêm cuối của mạc Thiệu Khiêm và Đồng Tuyết!!! Đồng Tuyết đã chủ động và hôn anh say đắm, sao cô ấy lại không nhận ra tình cảm của mình và của người đàn ông này ngay nhỉ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2317#
Đăng lúc 9-2-2015 16:23:49 | Chỉ xem của tác giả
Mình xem phim này đã lâu mà gần đây vẫn cứ online xem lại, tất cả chỉ vì Mạc Thiếu Khiêm. Phải nói là Uy gia đóng vai này quá hay, đây cũng là vai mà mình thích nhất của LKU. Cách diễn nội tâm của LKU thật sự rất ám ảnh, đầy dằn vặt, đau khổ. Trong cả bộ phim, theo mình chỉ có mấy cảnh của Thiệu Khiêm là đáng xem, mấy nhân vật kia quá mờ nhạt, à quên còn Mộ Vịnh Phi cũng khá ấn tượng Đồng Tuyết của Dĩnh Nhi khuôn mặt dễ thương,ngây thơ trong sáng, cơ mà phần ăn mặc xấu quá, vừa quê mùa vừa luộm thuộm, diễn xuất của Dĩnh Nhi lại càng không tốt, ngây cả cái sự nhiệt huyết tươi tắn của ĐT mình thấy DN thể hiện cũng không trọn vẹn, huống gì là mấy đoạn nội tâm Mình thật sự rất ám ảnh đoạn cuối phim, khi mà cả 3 người trong vòng tròn yêu hận kia cùng nhau rơi lệ trong một khoảnh khắc, lạnh người hơn cả là Vịnh Phi còn quay sang hỏi Chấn Phi có phải TK sẽ quay lại với cô ta không, mình mới thật sự cảm được hết cái khổ của nhân vật này, nhưng an ủi là bên cạnh VP vẫn còn có em trai cô ôm lấy cô, rồi tiếng nhạt bài Mộ Tuyết vang lên, những hình ảnh đó thật bi thương, mà cũng thật đẹp...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2318#
Đăng lúc 1-7-2015 20:28:18 | Chỉ xem của tác giả
Có bạn nào có link down full album ost của phim này không ( mình thích một vài bài nhạc không lời trong phim mà tìm hoài không có) share với mình nha.
Thanks
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2319#
Đăng lúc 6-7-2015 17:21:13 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
bina gửi lúc 18-8-2012 04:49 PM
Video phỏng vấn Lưu Khải Uy và Dĩnh Nhi

Mình thích cặp đôi này lắm nè nhìn chi dĩnh nhi với a khải uy rất là đẹp đôi. Chỉ tiếc là trong phim mình thấy vẫn còn nhiều thiếu sót ko được vừa ý khán giả hy vọng cặp đôi này sẽ tham gia một dự án xã hội hiện đại chung  với nhau.và có cái kết mỹ mãn hơn. Ko như thiên sơn mộ tuyết ta ngóng riết mà cứ ngỡ sẽ hp ai ngờ đâu hix cứ ngồi tiết hoài.có nhiều tập thấy đồng tuyết và thiệu khiêm dày vò nhau yêu mà ko noi ra được.mà đồng tuyết thì ngóc ko nhận ra thiệu khiêm yêu cô. Còn thiệu khiêm thì cứ giả làm mặt lạnh. Thêm Cái mini cũng ko được vừa ý nữa có 15p một tập.chi bằng làm luôn phần 2 cho cái kết hp như vậy cho khán giả khỏi bị hụt hẫng.cho đồng tuyết và thiệu khiêm sẽ có papy.có được hp sau bao ngày giang khổ dày vò nhau. Nếu kynhon mà là đạo diễn kynhon làm ngay.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2320#
Đăng lúc 6-7-2015 17:24:29 Từ di động | Chỉ xem của tác giả
bina gửi lúc 18-8-2012 04:49 PM
Video phỏng vấn Lưu Khải Uy và Dĩnh Nhi

Mình thích cặp đôi này lắm nè nhìn chi dĩnh nhi với a khải uy rất là đẹp đôi. Chỉ tiếc là trong phim mình thấy vẫn còn nhiều thiếu sót ko được vừa ý khán giả hy vọng cặp đôi này sẽ tham gia một dự án xã hội hiện đại chung  với nhau.và có cái kết mỹ mãn hơn. Ko như thiên sơn mộ tuyết ta ngóng riết mà cứ ngỡ sẽ hp ai ngờ đâu hix cứ ngồi tiết hoài.có nhiều tập thấy đồng tuyết và thiệu khiêm dày vò nhau yêu mà ko noi ra được.mà đồng tuyết thì ngóc ko nhận ra thiệu khiêm yêu cô. Còn thiệu khiêm thì cứ giả làm mặt lạnh. Thêm Cái mini cũng ko được vừa ý nữa có 15p một tập.chi bằng làm luôn phần 2 cho cái kết hp như vậy cho khán giả khỏi bị hụt hẫng.cho đồng tuyết và thiệu khiêm sẽ có papy.có được hp sau bao ngày giang khổ dày vò nhau. Nếu kynhon mà là đạo diễn kynhon làm ngay.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách