Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: emperor63
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] Thiên sơn mộ tuyết/ 千山暮雪

[Lấy địa chỉ]
2301#
Đăng lúc 26-4-2014 12:29:08 | Chỉ xem của tác giả
phải nói là LKU rất thích hợp đóng phim chuyển thể ngôn tình, cứ như là trong truyện bước ra.
còn Dĩnh nhi thì theo mình nhiều khúc còn hơi non chưa lột tả hết nhân vật. Xem phim mình cứ day dứt mãi , vì sao họ lại cứ phải cố chấp như vậy, đúng đúng sai sai ân ân oán oán bao h mới hết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2302#
Đăng lúc 21-7-2014 19:49:54 | Chỉ xem của tác giả
Ôi vừa đọc ngôn tình tiểu thuyết bộ này xong. Cấp tốc tìm LA
Khiêm ca ca đẹp zai quá chịu sao cho thấu đây ((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2303#
Đăng lúc 18-10-2014 22:11:29 | Chỉ xem của tác giả
Phim đầu tiên của Lưu Khải Uy mà mình xem
Dĩnh Nhi diễn hơi chán, nhưng Uy thì diễn khá ổn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2304#
Đăng lúc 21-10-2014 22:51:58 | Chỉ xem của tác giả
sao tui ko tim thay link download vay?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2305#
Đăng lúc 22-10-2014 06:35:25 | Chỉ xem của tác giả
Thật sự phim này làm mình cảm thấy rất phức tạp bởi nội tâm nhân vật nam chính
Nhưng càng xem lại càng thấy thích hơn bởi vì nó cần ta phải suy nghĩ chứ không như một số Phim bây giờ quá dễ dãi chỉ cần xem 30% đã đoán ra kết cục rồi.
Thanks ST đã tâm huyết làm bộ phim dài hơi và tâm lí kịch tính này...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2306#
Đăng lúc 23-10-2014 08:49:44 | Chỉ xem của tác giả
Phim đoạn đầu hơi nhạt nhưng càng về sau càng hay.
Ngay từ ban đầu khó đoán được nam chính là ai. Nhưng cuộc đời ĐT lại bi kịch trong những năm tháng đáng ra đẹp nhất trong đời sinh viên.
Nhưng dù sao kết thúc cũng khá mĩ mãn so với độ buồn của phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2307#
Đăng lúc 4-1-2015 01:13:56 | Chỉ xem của tác giả
Đang xem đến tập 13 và ức chế quá phải lên viết vài lời
Đúng là ngược ngược quá đi mất, xem mà điên lên được, mấy nhân vật trong phim đều điên cả rồi, vì yêu nên hành động quá mù quáng, mình có đọc truyện rồi mới xem phim nên cũng biết được kết cục của từng người.
Mà phải công nhận là phim làm khá hay, hay hơn truyện, vì đi sâu vào các nhân vật khác hơn, còn trong truyện thì chỉ viết ở ngôi 1 nên mình chỉ biết diễn biến tâm lí của Đồng Tuyết, còn của các nhân vật khác rất mờ nhạt, còn trong phim thì khắc họa khá là rõ nét các nhân vật khác, hiểu và thông cảm hơn rất nhiều so với truyện.
Thực tế thì hoàn cảnh mỗi nhân vật trong phim đều rất bi đát, và cũng chính do cách lựa chọn hành xử của mình nên mới lâm vào bi đát như vậy,hehe, nói qua cũng phải nói lại, nếu các nhân vật không hành xử như thế thì chúng ta cũng không có truyện để đọc và phim để xem.
Xem đến giờ mình thấy nhân vật Mộ Vịnh Phi làm mình rất thông cảm, dù trong truyện không có 1 tí cảm xúc gì, mình rất thích phim đã khắc họa nhân vật này rõ hơn, diễn viên đóng vai này cũng rất đạt, cô ấy yêu 1 người mà làm nhiều việc như vậy, cô ấy cũng là người gây nên tất cả chuỗi bi kịch này,  phá hoại Mạc Thị để có được người cô ấy yêu, đúng là cách yêu không giống ai, cô ấy quá yêu đến mức quên mất tình yêu là gì.Đây có lẽ là nhân vật đáng thương nhất, mà cũng đáng trách nhất, cô ấy bỏ ra 10 năm, làm đủ mọi cách hành hạ lần nhau mà vẫn không từ bỏ, không buông tay nổi, chỉ trách tính cách cô ấy sinh ra đã vậy, hành động quá cực đoan, hại mình và hại cả người, nếu có được suy nghĩ và cách ứng xử như em trai thì cuộc đời cô đã không lâm vào bi kịch như thế.
Nói về Đồng Tuyết thì nói thật là mình thấy hơi không vưa lòng với cả tính cách lần diên viên đóng vai này, ĐT quá nhu nhược, dại dột, nhất là hay đi lo việc người khác, trong hi người yêu mình nhất thì không chịu đi tìm hiểu, lo cho người ta, cái gì cũng chịu đựng, quả thực giờ là hơi ghét mấy nhân vật kiểu này, lệ thuộc quá nhiều vào những người xung quanh, nhất là đàn ông. Dù là gặp rất nhiều khó khăn thật nhưng mà cô ấy dường như không thể tìm được cách giải quyết.Nếu nói Mộ Vịnh Phi là nhân vật quá quyết đoán, cái gì cũng dám làm, thì Đồng Tuyết cái gì cũng không dám làm.
Để tiếp tục xem phim và bình luận, hôm sau sẽ nói về các nhân vật khác
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2308#
Đăng lúc 11-1-2015 11:17:22 | Chỉ xem của tác giả
sau không kịp nói yêu em thì mình thấy phim này là phim chuyển thể đạt nhất, có thể vì diễn xuất của 2 diễn viên đóng Mạc Thiệu Khiêm và Mộ Vịnh Phi làm nên cái thần cho bộ phim chứ thật sự Dĩnh Nhi vào vai Đồng Tuyết còn gượng gạo lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2309#
Đăng lúc 17-1-2015 15:36:28 | Chỉ xem của tác giả
Thật sự phim này làm mình cảm thấy rất phức tạp bởi nội tâm nhân vật nam chính
Nhưng càng xem lại càng thấy thích hơn bởi vì nó cần ta phải suy nghĩ chứ không như một số Phim bây giờ quá dễ dãi chỉ cần xem 30% đã đoán ra kết cục rồi.
Tks Subteam đã tâm huyết làm bộ phim dài hơi và tâm lí kịch tính này...
Tiếp sức! Tiếp sức cho Subteam thêm nhiều sức khỏe lặn lội làm phim được nhanh hơn nha...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2310#
Đăng lúc 23-1-2015 02:13:27 | Chỉ xem của tác giả
Đọc xong truyện mới dám lên mạng xem phim do nghe phim không HE. Công nhận xem nhiều phim của LKU thấy diên xuất hơi bình thường qua phim này nổi bật hẳn. Còn vai nữ chính thì hơi chán. Kiểu như thời phong kiến đặt đâu ngồi đấy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách