Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: emperor63
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] Thiên sơn mộ tuyết/ 千山暮雪

[Lấy địa chỉ]
2291#
Đăng lúc 11-1-2014 18:43:56 | Chỉ xem của tác giả
Mềnh mới mần xong bộ này ạ. Xem xong trong đầu vẫn còn ám ảnh mãi. Lúc đọc truyện,hình tượng MTK trong tưởng tượng của mình khá khác so với trong phim. Trong tưởng tượng của mình MTK mặc dù rất cầm thú nhưng anh không có vẻ mặt nghiêm khắc, nặng nề như của LKU. Nhưng càng xem, mình càng thích anh ấy. Thích từng biểu cảm, từng hành động của anh ấy đối với ĐT. Người ta thường đặt câu hỏi, liệu có tình yêu trong sự thù hần. Sự thật là có. MTK yêu trong hận, anh phải chịu đựng sự dằn vặt của bản thân, về chết của cha anh. Nhưng càng hận lại càng yêu. Anh luôn yêu, luôn chiều chuộng cô. Anh biết cô chưa từng yêu anh, không kiềm chế được sự tức giận mà dày vò cô. Còn cô, cô chưa bao giờ quên mối tình đâu của mình, cô luôn nhớ đến người đã ở bên cạnh cô khi cô khó khăn nhất. Cô luôn ám ảnh, sợ hãi bởi sự dày vò của anh. Nhưng rồi trải qua nhiều chuyện, cô từ từ vén bức màn sự thật, từ từ chạm vào con người thật sự của anh. Mình thích một chi tiết trong phim khác với trong truyện là ĐT đã không phá cái thai ấy mà quyết tâm sinh ra nó, dù sau này cái thai không còn nhưng đó là chuyện cô ấy không hề muốn. Còn trong truyện, ĐT cô ấy quá vô tình khi suy nghĩ đầu tiên của cô ấy là đi phá thai. Mình còn bị ám ảnh khúc ĐT đọc tn của MTK ở sân bay. Ngồi khóc ngon khóc lành luôn. Xem phim mà cứ thấy anh Khiêm khóc là nước mắt cứ chảy theo
Mặc dù rất thích phim như mình vẫn thích ngoại truyện hơn. Dù sao thấy phần miniseries vẫn khá hợp lí. Mà có vô lí tới đâu mà 2 anh chị ấy được với nhau thì đối với mình cũng là vô cùng hợp lí. Hehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2292#
Đăng lúc 1-2-2014 12:21:58 | Chỉ xem của tác giả
Thật tội nghiệp cho Đồng Tuyết, cô ấy không bjk Thiệu Khiêm đang hận mình vì 3 cô đã hại chết 3 của TK.
Mộ Dật Phi thật hết thuốc chữa, 10 năm, đã 10 năm TK k có tình cảm với cô ta, hà tất gì phải làm khổ mình khổ người, tình cảm của cô ta thật ích kỉ, mìh k có dc thì đừng hòng kẻ khác dòm ngó
Mình đang xem đến tập 5 oj,lúc  Đồng Tuyết bị mảnh vỡ cây đèn đâm trúng, TK đã sốt sắn và lo lắng, Tk đang ng cag wan tâm và dần iu DT rồi,nhưng TK lại k nhận ra, hay do anh đã nhận ra và sợ mình k buông DT ra dc hay sợ mất DT? chà phải xem tiếp thui
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2293#
Đăng lúc 6-2-2014 18:39:00 | Chỉ xem của tác giả
Người ta nói khi iu, con người dường như trở thành trẻ con,thật vậy
Từ đầu film tới tập 8 mới thấy Thiệu Khiêm và Đồng Tuyết cười vui vẻ với nhau, nụ cười k thù hận
Thiệu Khiêm cũng thật trẻ con khi lấy ân oán của đời trước trút hết lên ng Đồng Tuyết
Nhưng k bjk Thiệu Khiêm có nghĩ rằng DT sẽ có cảm nghĩ như thế nào khi bjk dc sự thật, liệu... cô ấy có thể chấp nhận dc sự thật và sự tổn thương khi cô ấy đã bị tổn thương quá nhìu??????
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2294#
Đăng lúc 16-2-2014 23:22:08 | Chỉ xem của tác giả
Cuối cùng thì DT cũng bik sự thật cha cô đã bán đứng cha TK rồi để lại vết thương lòng khó phai nơi con tim của TK, tình iu cho ta cảm giác vui sướng, tim đập thình thình, cảm giác hồi hợp và iu đời, mặt trái của nó là hận, càng iu bao nhiu, càng hận bấy nhiu.
Mình nghĩ có lẽ TK k mún DT bjk sự thật này, sợ cô ấy bị tổn thương, mặc dù lời nói một đằng nhưng trong lòng đã iu cô ấy khi nào mà k bjk. Càng hận bn h lại cag iu nhìu hơn
Tình cảm thật ra rất mâu thuẫn, k xét ai đúng ai sai, chỉ là iu dc bao nhiu mà thui
Nhưng mặt khác, tình iu cũng rất đáng sợ, nhất là cách iu mù quán của MVP, k dc TK iu thì cũng k cho ai đụng vào anh, phá vỡ hạnh phúc mong manh, cô lại như thế lịu có níu kéo dc tình iu của TK????? Trong khi TK ngay cả nhìn cũng thèm nhìn cô mù quán, thật mù quán

Bình luận

Zay mình bó tay lun, mình hk có save link lại, hk bạn thử wa kst.vn down thử yh. bên đó cũng giống kites, k cần đăng kí vẫn down dc nghen bạn  Đăng lúc 14-3-2014 07:17 PM
Trang 1 link bị ẩn bởi admin hoặc mod rồi bạn ơi ko dwn đc  Đăng lúc 13-3-2014 09:58 AM
Trên kites có đó bạn, mình down fshare nè, bản đẹp lắm, nhưng bị cắt film nhìu wa  Đăng lúc 12-3-2014 09:42 PM
Bạn nào có link SD Fshare phim này không cho mình với !  Đăng lúc 12-3-2014 05:54 PM
MÌnh hk có down link torrent, mình down file f-share bạn oj. f-share sạch lắm,nhưng có cái hơi chậm bạn nghen  Đăng lúc 26-2-2014 09:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2295#
Đăng lúc 26-2-2014 21:16:47 | Chỉ xem của tác giả
mileylin2825 gửi lúc 16-2-2014 11:22 PM
Cuối cùng thì DT cũng bik sự thật cha cô đã bán đứng cha TK rồi để lại vết thương ...

Link torrent minh xóa mất tiu oj,bạn thử lên doen f share yh. Mình cũng down F-share ak, tuy chậm nhưng file rất sạch nghen bạn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2296#
Đăng lúc 24-3-2014 23:28:21 | Chỉ xem của tác giả
Lưu Khải Uy đóng Mạc Thiệu Khiêm là quá chuẩn rồi, như là truyện viết ra dành cho anh vậy (hihi mặc dù biết là không phải vây).
Nhân vật nữ chính không thích cho lắm, đọc truyện thấy nv này khá cuốn hút mà xem phim thì thấy cứ thế nào ấy, đơ đơ àh
Mộ Vịnh Phi thì chất lừ rồi, khí chất ngùn ngụt, dù về sắc đẹp thì chưa được như miêu tả nhưng nói chung là ưng :3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2297#
Đăng lúc 30-3-2014 17:39:48 | Chỉ xem của tác giả
Cho mình hỏi nha: Liệu phim có SE hok??? Mình sợ SE lắm. Mún đọc truyện này cũng sợ SE mà mình hok dám đọc. Hum nay bay zô coi trailer quá hay, nhưng hok biết là SE hay không, mình cũng ngại coi!

Bình luận

Không SE nhưng Open Ending bạn ạ. Có thể đọc ngoại truyển để biến thành HE :)). Mình bây h mới coi phim :((  Đăng lúc 19-11-2015 04:17 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2298#
Đăng lúc 13-4-2014 01:38:14 | Chỉ xem của tác giả
thật sự rất có ít phim mà khi xem xong để lại nhiều cảm xúc, thậm chí đến ám ảnh như phim này TT
trước đây mình ít xem phim của Lưu Khải Uy, cứ nghĩ anh đẹp trai nhưng diễn xuất không có gì nổi bật
thế nhưng phải thay đổi hoàn toàn khi xem xong phim này. Từ ánh mắt đau khổ đến niềm vui dấu kín khi nhìn Đồng Tuyết đều thực sự rất chân thực TT
Nhưng đáng buồn là hầu như mất hết cả cảm xúc khi xem đoạn kết và mất hết cảm xúc khi xem miniseries
muốn happy ending cơ !!! ((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2299#
Đăng lúc 13-4-2014 20:57:17 | Chỉ xem của tác giả
Bây giờ mới xem xong phim, trời ơi lỗi thời thiệt =.="
Ban đầu có xem qua vài phim của Lưu Khải Uy, thấy anh đóng cũng được. Ai ngờ xem xong phim này thì bấn loạn không yên (đang chuẩn bị thi cử nữa ) Đọc truyện thì không cảm nhân sâu sắc nhân vật Mạc Thiệu Khiêm được như trong phim. Xem xong cái kết mà đau lòng kinh khủng Đồng Hoa lúc nào cũng "ngược" với mấy đứa con của cô ấy hết!!! Dù là có miniseries nhưng đó chỉ là bổ sung, không có nó chắc ăn ngủ càng không yên với cái kết như vậy.

Bình luận

Truyện này của Phỉ Ngã Tư Tồn nha bạn :)  Đăng lúc 3-1-2015 05:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2300#
Đăng lúc 15-4-2014 14:34:29 | Chỉ xem của tác giả
heme_nguyen gửi lúc 13-4-2014 08:57 PM
Bây giờ mới xem xong phim, trời ơi lỗi thời thiệt =.="
Ban đầu có xem qua vài phim của  ...

Bạn ơi, Thiên Sơn Mộ Tuyết là của mẹ kế Phỉ Ngã Tư Tồn chứ k phải Đồng Hoa đâu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo