Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: emperor63
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] Thiên sơn mộ tuyết/ 千山暮雪

[Lấy địa chỉ]
2281#
Đăng lúc 6-1-2014 12:04:05 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim hay quá thế là mình tìm truyên đọc...
Nội dung rất hấp dẫn mình coi đi coi lại hoài luôn .
THIỆU KHIÊM và MỘ TUYẾT dù yêu nhau nhưng sao lại luôn làm khó đối phương cũng như chính mình vậy chứ.
THIỆU KHIÊM rất yêu MỘ TUYẾT ,chỉ là cách thể hiện của anh không giống người bình thường mà thôi...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2282#
Đăng lúc 6-1-2014 18:53:38 | Chỉ xem của tác giả
Mình thật sự k hỉu tình iu của Thiệu Khiêm dành cho Đồng Tuyết, Vịnh Phi dành cho thiệu Khiêm????
Iu mà dày vò người mình iu như thế hay sao? hay iu quá hóa điên. Mình đang xem tập 3,thấy Vịnh Phi ép TK cưới mình mặc dù TK iu cô,rồi dùng những từ ngữ làm anh đau lòng,sau đó TK cũng dùng những lời lẽ đó dv DT,2 ng này khó hỉu thiệt,xem tiếp film thui
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2283#
Đăng lúc 6-1-2014 20:30:31 | Chỉ xem của tác giả
Đọc tiểu thuyết lẫn xem phim đều hấp dẫn a. thích tình yêu của Mạc thiệu Khiêm dành cho Đồng Tuyết quá. Chị Phỉ viết truyện này hay quá đi, các nhà biên kịch chuyển thể thành phim cũng tuyệt vời. Anh Khải Uy vào hình tượng Mạc Thiệu Khiêm quá là thích hợp, có khí chất, mặt lạnh như tiền,hảo soái ca.Tuy nhiên vai Đồng Tuyết diễn chưa thực sự tốt lắm nhưng dù sao thì phim cũng rất hay và đáng xem. Thanks subteam
p/s: đang muốn down lại về nghiền sao bài bị đặt ẩn rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2284#
Đăng lúc 8-1-2014 00:43:03 | Chỉ xem của tác giả
Mình vừa xem xong TSMT. phim hay dã man, xin phép mn cho mình lảm nhảm mấy câu cho đỡ pấn :3
Mình xem xong bộ phim này 2 ngày rồi, thức đêm xem phim luôn vì bởi nó quá hay, xem xong có chút tiếc nuối về cái kết của phim,và còn có ám ảnh nữa.cả vs phim và cái miniseries nữa. Ám ảnh bởi cái hình ảnh cuối cùng của phim khi Đồng Tuyết đọc đc tin nhắn trong chiếc đt dưới đáy vali,tin nhắn vô cùng đơn giản vs 3 chữ ''a yêu e'' rồi cô ấy khóc.Chỉ 3 chữ đơn giản ấy đã nói lên tất cả. Quá hay quá xúc động. Mình hơi hối hận vì đã xem cái miniseries ấy, để Mạc Thiệu Khiêm quên hết tất cả,và họ 'yêu lại từ đầu'. Mn nói như vậy để tình yêu của họ ko còn hận thù nữa, còn mình nghĩ cái giây phút MTK viết cái tin nhắn kia, có lẽ trong lòng anh đã ko còn hận thù nữa rồi. Để họ nhớ những kỉ niệm ấy để họ càng yêu thương và trân trọng những năm tháng hiện tại đc ở bên nhau có phải hơn ko (ý của mình là thế ). Giá mà thêm 1 tập làm 1 cái kết giống ngoại truyện của truyện có phải hay ko
Mình xem phim trước, ms đọc phần đầu của truyện nên chưa hiểu đc Mạc Thiệu Khiêm trong truyện như thế nào nhưng xem phim thì quả thực mình thấy Lưu Khải Uy diễn quá tuyệt vời, rất chân thực,từng nét mặt, cử chỉ, hành động đến ánh mắt.1 Mạc Thiệu Khiêm nửa chính nửa tà,yêu thương thù hận. Nếu mình gặp đc LKU mình rất muốn nói vs vai diễn MTK của anh ấy rằng'' Em yêu anh ngay từ cái nhìn đầu tiên", từ khi  e nhìn thấy anh qua trailer của d-drama, thấy anh đưa tay sờ lên những sợi tóc tung bay trong gió của Đồng Tuyết, thấy anh đưa tay lên vuốt ve bức tranh, rồi tháy anh cầm máy sấy sấy từng lọn tóc cho Đồng Tuyết, rồi e xem phim và thành fan của anh ngay và luôn
Về Đồng Tuyết, mình ms đọc phần đầu của truyện,nhưng mà cảm thấy chị ấy là người rất lạc quan (có chút hài hước) trái ngược vs Đồng Tuyết trong phim của chi Dĩnh Nhi (có lẽ là do ông đạo diễn bảo thế ) . Mà vẫn rất thích chị ấy mặc dù chị ấy hơi... béo :3 Trong truyện cũng miêu tả chị Mộ Vịnh Phi rất đẹp mà trong phim thấy chị đóng MVP hơi già,có chút ngưỡng mộ và xót xa cho chị ấy, yêu 1 ng` biết trước là sẽ ko bao giờ yêu mình suốt 10 năm . Trong truyện Tiêu Sơn xuất hiện rất nhiều mà trong phim đất diễn của anh ít quá
(nhiều bạn bảo đọc truyện hay hơn xem phim nhưng mình thấy xem phim hay hơn nhiều)

Kites sub hay lắm, thanks các bạn rất nhiều ^^

Bình luận

Bạn viết hay quá, rất giống với mình. Mình mới vừa xem thôi nên hơi tiếc vì phim ra lâu rồi mà giờ mới xem. Xem xong phải thốt lên rằng a Uy đóng vai này quá toẹt   Đăng lúc 6-2-2018 07:24 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2285#
Đăng lúc 8-1-2014 23:16:55 | Chỉ xem của tác giả
Thích nhất LKU trong phim này, quá ấn tượng luôn,ngoài lạnh trong nóng, diễn xuất vừa phải.hì hì cũng có vài phân đoạn hơi quá nhưng rất thú vị.TK quan tâm đến ĐT tự nhiên đến chính anh cũng không nhận ra, bởi vì có ĐT ở ngôi nhà đó mà luôn sắp xếp thời gian làm việc để chăm chỉ về nhà dù rằng về đến nhà thì toàn hành hạ ĐT.còn nhân vật ĐT mình cứ thấy nhàn nhạt thế nào ấy, dù hiền lành, lương thiện, bảo rằng ở bên TK 3 năm cũng học hỏi được ít nhiều mà chẳng ăn thua gì cả.Dù sao ĐT cũng là 1 cô gái may mắn được cả 2 người đàn ông yêu thương, quan tâm (chưa kể đến MTP).chỉ thấy MVP thật đáng thương, cũng mạnh mẽ, cũng lạnh lùng , cũng có khả năng trên thương trường, nhưng đáng tiếc MVP lại là một người phụ nữ không được tham dự vào việc kinh doanh của gia đình nên cô tập trung hết tất cả vào TK, người mà cô không bao giờ có được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2286#
Đăng lúc 9-1-2014 01:16:31 | Chỉ xem của tác giả
Lune rất thik phim này nhưng lại chưa đọc truyện.
Thường thì lune đọc truyện roài mỡi xem phim, chứ chưa bao giờ ngược lại. Giờ xem phim roài lại lười đọc truyện.
Thế bạn nào đọc truyện roài thấy truyện có hay hơn ko? Xem fim roài đọc truyện có bị chán ko nhỉ?
Lune mê phim này quá nên đã tìm đọc hết các tác phẩm của Phi Ngã Tư Tồn rồi, trừ bộ này với bộ Ko kip nói iu em thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2287#
Đăng lúc 9-1-2014 02:15:30 | Chỉ xem của tác giả
Cho mình hỏi với, sao mình không thấy link torrent down phim này
Vì mình ít xem bên C-zone, nên không rành lắm
Ai biết chỉ mình với nha, thanks nhìu nhìu lắm lun
Mới xem tren TV thấy phim này hay quá nên mày mò lên mạng down mấy tập đầu về xem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2288#
Đăng lúc 9-1-2014 06:51:46 | Chỉ xem của tác giả
Cái tên Mạc Thiệu Khiêm này lòng dạ khó đoán quá,sao cứ phải dằng vặt Đồng Tuyết như thế nhỉ,trong khi đã bắt đầu iu cô ấy?
Lúc DT bị ngã từ trên giường xuống trúng vào mãnh vỡ của bóng đèn,nhìn hắn ta lo lắng đến đang iu lun
Tên này quái,rõ ràng là lo lắng mà cứ nói điều ngược lai k ah,xem film tiếp thui
Film hay wa
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2289#
Đăng lúc 10-1-2014 21:25:34 | Chỉ xem của tác giả
yue20065 gửi lúc 3-1-2014 07:00 PM
Phim từ năm 2009 tới giờ mình mới coi , hơi lạc hậu tí ^^
Khi xem phim tim mình có cảm  ...

Hình như bạn cmt nhầm thread rồi

hiu hiu
xem phim từ lâu rồi nhưng hôm rồi vừa xem lại trên TV với cái tên phim k nuốt nổi ="=
ổi ôi cảm xúc lại dạt dào .. trái tim fan gơ của mình đau đớn
phim này làm thêm bản mini series thực sự k hay chút nào >"<
những bạn chưa xem bản mini thì sau khi xem hết 30 tập gốc của phim nên chuyển qua đọc phiên ngoại của truyện là hoàn mỹ nhất luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2290#
Đăng lúc 11-1-2014 01:13:04 | Chỉ xem của tác giả
Giới thiệu hay quá. Đang chờ đợi để được xem đây. mong rằng phim hay như mong đợi. cám ơn chủ thớt.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách