Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: emperor63
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] Thiên sơn mộ tuyết/ 千山暮雪

[Lấy địa chỉ]
2261#
Đăng lúc 28-8-2013 16:47:29 | Chỉ xem của tác giả
Phim này mình thấy Việt Nam đã mua bản quyền rồi, chiếu trên kênh HTV7 hôm nay 28/08/2013 Tên phim là Truy đuổi ái tình đó mấy bạn, phim chiếu lúc 17g45 từ thứ 2- thứ 6. Bạn nào muốn xem lại thì bật tivi xem. Thấy trailer quảng cáo phim trên HTV7 cũng hay lắm đó. Không biết phim sẽ thuyết minh hay lồng tiếng đây? Còn đây là trailer phim.

http://m.youtube.com/watch?sa=X&ei=hMMdUr_0EOaQiQet84DABQ&ved=0CBIQqwQ&v=CmxAvpQfeaM&desktop_uri=%2Fwatch%3Fv%3DCmxAvpQfeaM%26sa%3DX%26ei%3DhMMdUr_0EOaQiQet84DABQ%26ved%3D0CBIQqwQ

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2262#
Đăng lúc 28-8-2013 17:52:03 | Chỉ xem của tác giả
Đang coi Thiên Sơn Mộ Tuyết trên HTV7 nè mí nàng

Chiếu 5h 30 có tên là TRuy Đuổi Ái Tình ( tên ngeh ko ahy là ăn nhập với nội dung cho lắm )

Vẫn thcihs lấy tên Thiên Sơn Mộ Tuyết hơn

Nhung HTV7 dạo này lồng tiếng nghe cũng hay lắm

Ko còn thuyết minh như xưa ( cũng đa lâu lắm rồi ko coi tvi vì cứ on thôi nên ko biết cái tvi là gì nữa )

Dạo HTV7 đổi khung giờ chiếu hay sao ý, đợt trc mình coi là từ 6h đến 7h , giờ là 5h03 ko biết mí giờ hết nữa ?

Rãnh coi là cũng thấy hay nhưng bị cắt các nàng à

Nụ hôn mãnh liệt thế ngay ep đầu mà bị xen , vừa chạm môi là chuyển cảnh luôn , ko hay giì hết ,lên tvi có con nít coi chắc pải thế

À sẵn bạn nào có ddaonj bị cắt lúc 2 ng oánh nhau trong nhà tắm , MTK hun chảy máu miệng ĐT thì cho mình cái link với nha , lúc xưa có xem mà h tìm ko thấy nữa !

Bình luận

chắc nhà đài sợ cái tên TSMT nhiều khán giả hỏng hiểu là gì ^^ , ơ mà có cắt xén à >"< , nhà đài chơi kì à nha :(( , đến giữa tập mình mới mở lên nên ko biết   Đăng lúc 28-8-2013 09:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2263#
Đăng lúc 28-8-2013 19:53:53 | Chỉ xem của tác giả
Ôi tới giờ mới biết Thiên sơn có phim {:140:} Thiệu Khiêm của ta, ôi ôi nóng lòng quá đi. Không có bản full down về cũng mệt thật! Cảm ơn Subteam nhé!

Bình luận

lisa12 ơi cho mình hỏi sao link download phim Thiên Sơn Mộ Tuyết bị ẩn rồi, bây giờ mình muốn download để xem quá !  Đăng lúc 25-12-2013 05:18 PM
thật hả? Cảm ơn bạn rất rất nhiều! Ôi, nếu ko gặp bạn chắc mình bỏ lỡ mất rồi, cảm ơn bạn! :D  Đăng lúc 28-8-2013 11:16 PM
trên HTV7 đang chiếu lúc 17h45 hằng ngày kìa bạn , mới chiếu tập 1 hôm nay ^^  Đăng lúc 28-8-2013 09:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2264#
Đăng lúc 5-9-2013 09:21:57 | Chỉ xem của tác giả
Mình đang xem film này trên HTV7
Đã đọc tiểu thuyết nên cũng muốn xem qua film như thế nào
Haizzz, mình khá thất vọng
Biết cái chính là chất lượng, nhưng mà bề ngoài cũng quan trọng không kém
Dàn diễn viên không lung linh cho lắm (LKU còn đỡ)

LKU nhiều đoạn cũng diễn chưa tới, nhưng anh là ổn nhất :)))
Cách diễn chị đóng vai ĐT mình thấy chưa đạt lắm, vẫn chưa có cái kiên cường,... của ĐT
Các diễn viên còn lại mình thấy chỉ có chị đóng vai DD, bác tài xế xe, cô quản gia và mẹ của MTK là ổn

Bình luận

Mình thấy trong phim ngoài MTK của LKU thì diễn xuất của cái cô vai Mộ Vinh Phi cũng khá là chất dù ngoại hình cô này cũng ko lung linh cho lắm ;)) .  Đăng lúc 5-9-2013 04:48 PM
ĐT đúng là còn chưa ổn lắm , nhưng MTK của LKU được đa số khán giả đã đọc hoặc chưa đọc qua truyện đều đánh giá rất cao đấy bạn ạ ^^ .  Đăng lúc 5-9-2013 04:44 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2265#
Đăng lúc 5-9-2013 13:58:00 | Chỉ xem của tác giả
mntnh gửi lúc 5-9-2013 09:21
Mình đang xem film này trên HTV7
Đã đọc tiểu thuyết nên cũng muốn xem qua film như th ...

Theo như những người xem thì mình nói thật lòng đa số đều đánh giá phim hay hơn tiểu thuyết nhìu
Với những người xem truyện trước họ đều cho rằng phim hay hơn, diễn nội tâm hơn, có chiều sâu hơn. Truyện thì tình tiết chỉ là qua lời kể của Đồng Tuyết mà thôi. Và trong truyện chỉ là đa số nói về Tiêu Sơn. Nhưng phim thì khác, nhân vật MTK được khắc họa rõ nét hơn, chi tiết hơn.

Còn đối với những người xem phim trước khi đọc truyện (như mình) thì thật sự ko nuốt nổi truyện tí nào. Cả 1 truyện dài ơi là dài thì cầm thú len lỏi được có xíu, thật sự rất nản

Còn về vấn đề diễn xuất của Uy thì thật sự lần đầu mình nghe nói UY diễn chưa tới đó??? Phim này là phim đưa tên tuổi của UY lên cao ở Đại Lục, diễn xuất phải nói là quá tuyệt vời lun. Theo mình có lẽ do bạn nghe thuyết minh trên đài nên thành ra ko cảm nhận được cái hay của phim. Giọng nói của nhân vật MTK rất lạnh lùng, đằng này thuyết minh nghe ẻo lả ko chịu được. Mình nghĩ bạn nên xem bản vietsub đi bạn sẽ thấy phim này hay hơn rất nhìu. Lần đầu mình nghe thuyết minh mình còn choáng nữa mà, còn đâu cầm thú lạnh lùng, còn đâu Mộ Vịnh Phi thủ đoạn, nói chung là xem thuyết minh cái hay của phim bị giảm rất nhìu.

Bình luận

Còn về ngoại hình, LKY chắc chắc đẹp rồi, diễn viên nam từ trước đến giờ mình chỉ đổ duy nhất 3 người: LKUy, CDTường, Jamie :))))  Đăng lúc 5-9-2013 08:44 PM
Bạn nói mình mới để ý, lồng tiếng không hợp thật. Về diễn xuất của LKU, có lẽ mình phải xem lại film mới đc, mình mới xem đc có 2 tập thôi :)))  Đăng lúc 5-9-2013 08:39 PM
Đúng là thất vọng cái giọng lồng cho MTK thật , nghe cứ hiền hiền kiểu gì =.=' , ko có độ trầm trầm tĩnh tĩnh cầm thú của MTK gì hết >"< .  Đăng lúc 5-9-2013 04:39 PM
chính xác là lồng tiếng chứ ko phải thuyết minh nha nàng , thuyết minh là giữ nguyên tiếng gốc và chỉ một người đọc mà thôi ^^ .  Đăng lúc 5-9-2013 04:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2266#
Đăng lúc 12-9-2013 15:37:26 | Chỉ xem của tác giả
Mình là mình đọc truyện sau khi xem phim, thấy trên HTV7 chiếu mình xem tập 1 hay quá nên quyết định tìm phim xem rồi sau đó mới đọc truyện. Nhân vật trong phim nhìn rõ nét và có chiều sâu hơn đọc truyện nhiều.
Đặc biệt mình thích vai nam chính vì khuôn mặt biểu cảm rất hay, lột tả được tính cách nhân vật anh (vừa yêu vừa hận).
Nói chung là vì mình cũng yêu Lưu Khải Uy quá nên mình cũng yêu luôn phim!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2267#
Đăng lúc 13-9-2013 21:58:04 | Chỉ xem của tác giả
Trong 1 đêm chém hết bộ phim nhưng mà chỉ xem có cảnh hai diễn viên chính, h thì phải down lại để nghiền ngẫm rõ hơn. Xem phim mà đau tim từng đợt, trước h ít khi xem phim TQ nhưng hôm ấy nghỉ ở nhà nên bắt ti vi xem phim, ai ngờ trúng ngay tập 1 của phim, có LKU nữa chứ, kết ngay, thấy nữ diễn viên chính cũng xinh nữa!!! lên mạng tìm và ngấu nghiến xem. nhưng mà phần mini phim xem xong thấy không thỏa nãm gì hết trưon, tụt cảm xúc mất tiêu!! Phim này LKU diễ rất đạt,nội tâm dằng xe xem mà đau tim theo!!!
Đang tìm truyện đọc không biết truyện như thế nào nhỉ, nghe nói là kể nhiều thôi, MTK cũng ít xuất hiện là nản rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2268#
Đăng lúc 14-9-2013 16:35:16 | Chỉ xem của tác giả
mình vô tình xem được một tập của phim này trên HTV7 thấy hay quá nên mới vô đây tìm thử không ngờ trong đây cũng có thật hên quá đi.
Lưu Khải Uy đóng nhân vật Thiệu Khiêm phải nói là quá đạt, trong phim này mình thấy ấn tượng nhất là hai nhận vật: Thiệu Khiêm và nhân vật cô vợ. Cả hai người đều yêu hết mình, ích kỷ trong tình yêu và không biết cách để bày tỏ tình yêu của mình.
Nhưng dần dần Thiệu Khiêm đã học được cách để yêu Đổng Tuyết, còn Vĩnh Phi thì cũng biết cách từ bỏ mối tình đơn phương đau khổ trong 10 năm trời. Đây đúng là một câu chuyện tình buồn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2269#
Đăng lúc 22-12-2013 22:18:20 | Chỉ xem của tác giả
Cho mình hỏi sao không thấy link down phim vậy?
Muốn down phim về quá mà chẳng thấy link đâu à. Mình mới đọc truyện xong nên đang hám xem phim)
Cơ mà mình xem qua thì thấy màu của phim k thích lắm nhỉ

Bình luận

Hiện vấn đề bản quyền đang thắt chặt nên tạm thời có nhiều phim phải set quyền đọc cao hoặc bị ẩn.  Đăng lúc 5-1-2014 05:20 PM
Sao quyền đọc mình 15 mà không thấy link đâu :(  Đăng lúc 25-12-2013 12:13 PM
Bạn phải có quyền đọc 1 trở lên thì mới thấy được link down.  Đăng lúc 24-12-2013 09:09 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

2270#
Đăng lúc 25-12-2013 01:22:22 | Chỉ xem của tác giả
Một thời gian dài rồi ko coi phim TQ và ĐL, một ngày buồn chán vô tình bật TV trúng bộ Thịnh Hạ... lúc đó mới ngã ngửa Uy ca có phim mới *tội lỗi tập 1*, lên mạng xem rồi mới biết thì ra Uy ca còn đóng Thiên Sơn Mộ Tuyết *tội lỗi tập 2*

Sau khi xem trailer thì cảm nhận đầu tiên là hình tượng MTK của Uy ca hơi không giống với tưởng tượng lúc đọc truyện (soái ca thì lúc nào cũng cao to vững chãi, bá khí ngút trời... nhưng Uy ca mình nhìn cỡ nào cũng thấy hiền hiền ) và nữ chính nhìn hơi ủy mị... nhưng nghe khen dữ quá nên cũng phải xem... một là vì TSMT, hai là vì Uy ca. Đã là Uy ca đóng mà còn là bộ ngược tâm này nữa là phải bay vô

Bình luận

chỉ có vấn đề chiều cao thôi chứ mình thấy Uy giống như MTK từ trong truyện bước ra ấy , bảo đảm bạn sẽ ko phải thất vọng :)  Đăng lúc 26-12-2013 07:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách