Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Piggy
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] Revenge - Season 1 (Vietsub Ep 22Completed End ss1)

[Lấy địa chỉ]
301#
Đăng lúc 9-3-2013 21:57:04 | Chỉ xem của tác giả
phim này như truyện cổ tích thời hiện đại ý
mụ phù thủy thì như cái vòi bạch tuộc, đi đến đâu là cừu non run sợ đến đấy
ấy thế mà lại được đặt tên là Victoria... đúng là luôn chiến thắng có khác
công chúa thì bản lĩnh quá
còn các hoàng tử thì như con rối... nhưng mình thích nhất Nolan nhất
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

302#
Đăng lúc 9-3-2013 23:18:20 | Chỉ xem của tác giả
hí hí đang coi SS2 coi lại SS1 cũng hay^^
Được cái vừa down ở đây xem tối lại qua vtv3 coi lần nữa
cơ mà mãi không chán ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

303#
Đăng lúc 31-3-2013 10:42:03 | Chỉ xem của tác giả
tập 8,9 à, để mình kiếm xem lại
khổ, tv nó chiếu t2, t3, đi học mất 1 tập
chiếu lại 2 tập vào 9 rưỡi Cn, đi chơi về trễ, mất thêm tập nữa =))

nhưng cái chính là mình chưa biết tại sao Emily lại đồng ý hoán đổi với Amanda
lúc chưa hoán đổi nhá, Emily vẫn là Emily, Amanda là Amanda
Emily là con gái tỉ phú nhà giàu, sao lại muốn đổi làm Amanda con gái ng mang danh giết người?

trong nhận woman trong phim này thông minh quá thể luôn
có mỗi Charlotte là yếu đuối thôi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

304#
Đăng lúc 1-4-2013 23:06:58 | Chỉ xem của tác giả
chhoang4 gửi lúc 31-3-2013 10:42
chiếu lại  ...

lý do Amanda đồi thành Emily là để khỏi bị dòm ngó để dể việc trả thù Kho^ng bie^'t bạn đã xem tới tập mấy rồi, nhưng càng xem cái plot lại phức tạp hơn,  còn có phần hơi lũng cũng . Nhưng vì thich cô nhân vật chính nên mình vẫn còn theo dõi .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

305#
Đăng lúc 2-4-2013 10:21:56 | Chỉ xem của tác giả
chhoang4 gửi lúc 31-3-2013 10:42
chiếu lại  ...

Thật ra là như thế này bạn ạ. Emily Thorne là con gái của một ông bố suốt ngày rượu chè bê tha, trong một lần đánh ông đấy thì Emily bị vào trại giáo dưỡng (chi tiết đánh bố mình ko nhớ có phải ko, nhưng Emily có gia đình rất bình thường)

Amanda thì có bố là David Clarke, trước làm chức khá cao cho Grayson Global. Khi Nolan Ross mới khởi nghiệp, ko ai giúp đỡ thì David đã bỏ tiền đầu tư cho Nolan. Về sau khi David gặp chuyện đã nhờ Nolan mở một tài khoản cho con gái là Amanda, và Nolan chuyển một nửa cổ phần công ty mình cho Amanda theo cái khoản đầu tư ban đầu của David, vì thế nên khi ra trại Amanda mới trở thành 1 "cô gái giàu có".

Khi còn ở trong trại Emily khá là đầu gấu. Amanda nghe theo lời khuyên của bà giáo viên trong trại, đã kết thân với Emily. Khi cả 2 cùng được ra trại, Amanda đề nghị tráo đổi thân phận cho nhau để Amanda dễ dàng tiếp cận và trả thù những kẻ gây tội cho ông David.

Lúc phim bắt đầu là khi Amanda ra trại được vài năm rồi, đi học Takeda xong, tìm hiểu cả Grayson Global xong nữa mới bắt đầu trả thù. Còn Emily dưới thân phận Amada làm gái nhảy ở quán bar nào đó, về sau bị Frank tìm đến thì giết Frank xong đến tìm Amanda thật, xong vì thích Jack nên nhận mình là Amanda và sống cùng Jack.

Nói chung là Amanda thật cần tên Ems để có thể thâm nhập mà ko sợ bị kẻ thù phát hiện, còn Ems thật thì vì tình yêu nên chấp nhận làm Ama giả:D

Nói có khó hiểu lắm ko:-?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

306#
Đăng lúc 6-4-2013 12:52:57 | Chỉ xem của tác giả
Phim Revenge này hay thật. Nhưng mình thấy Season 1 hấp dẫn hơn Season 2. Đây chỉ là cảm nhận riêng của mình thôi nhé. Cảm ơn các bạn SubTeam đã làm Vietsub bộ phim này. {:292:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

307#
Đăng lúc 11-4-2013 15:38:33 | Chỉ xem của tác giả
trời ơi xem phim này gay cấn và hồi hộp thật ý Công nhận Emily hổ báo thiệt{:400:}
mới biết hôm nọ tình cờ mở vtv3 thui thấy hay quá nên đi tìm ngay vietsub mà coi{:443:}
cám ơn ST nhé!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

308#
Đăng lúc 28-4-2013 01:53:30 | Chỉ xem của tác giả
mình đến điên đảo vì fim này mất thôi {:403:}
hồi đầu còn tưởng chán lúc chiếu trên star world còn ko thèm xem
sao hay thế hả giời, chưa xem một fim nào mà thoại lại hay thế, kể cả mấy lúc nc bt, fim này thoại nó ko huỵch toẹt ra mà kiểu bắt người xem fải tập trung mới hiểu hết
mấy đoạn đôi co giữa victorya vs conrad càng xem càng thấy 2 ông bà này xoáy nhau hay quá xá{:438:}.có cảm giác mấy đoạn đấy cho người xem thấy cái ăn nói của quý tộc, cái 1% giàu có nó giảo hoạt ntn, toàn kiểu lời giả dối làm ng` nghe cú mà ko dám cú ra mặt.mà nghe thì thấy vẫn nhã nhặn lịch sự.quá nghệ thuật ý{:412:}
nói thế nào thì mong là fim sẽ kết ở ss2, mong là nol vs ems sẽ đến vs nhau{:418:}.thề chứ cái ss1 đoạn mà nol định an ủi ems ý, quàng tay qua vai xong ems bảo "don't" mình cứ tưởng ems bảo thế để tự động dựa đầu vào ng` nol cơ. tưởng đấy là chi tiết để nhen nhúm tình cảm sau này, bạn bè dựa vào vài nhau có gì đâu mà
Làm mấy đoạn mỗi lần nol đến gần ems mình cứ hổi hộp trông đợi {:430:}
cày tiếp ss2 đây
cám ơn ST và tất cả các bạn đang tiếp tục giữ seed nhiều nhiều nhiều {:420:}

Bình luận

ss1 dù ko có đoạn nào tc nhưng moment giữa 2ng n` nhất mà T.T ss2 nol có thể yêu ng`con gái khácmà sao ko yêu ems đc.nol vs ems mà đc bên nhau thì fim có dài đến ss4 m cũng o   Đăng lúc 28-4-2013 05:01 PM
mình cũng ship nol với ems lắm ý, mà bác producer bảo sẽ ko có romance giữa 2 người đâu, làm mình bùn mất mấy ngày @@  Đăng lúc 28-4-2013 07:05 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

309#
Đăng lúc 2-5-2013 11:30:58 | Chỉ xem của tác giả
dù xem sang phần 2 rồi nhưng vẫn thích phần một nhất
emily ăn mặc trang điểm ở phần 1 đẹp hơn là phần 2 ý sang phần hai nhìn già thấy bà cố luôn
tình tiết phim ở phần 1 cũng gay cấn hơn. không biết sắp tới phần 2 có biến chuyển gì không nữa hic hic
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

310#
Đăng lúc 10-6-2013 20:28:13 | Chỉ xem của tác giả
Mình mới bắt đầu xem phim này thôi nhưng mà ngay từ tập đầu đã thấy sự lôi cuốn đối với khán giả rồi. Mình rất kết cách ăn mặc của các diễn viên quá, thanh lịch và sang trọng. Nữ diễn viên chính ko phải là người xinh lung linh nhưng lại rất thu hút người khác. Victoria thì khỏi phải nói rồi. Quá đẹp.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách