Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Portkey
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] [Oscar 2012] Hugo (Vietsub HD + Full HD)

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 9-4-2013 22:45:45 | Chỉ xem của tác giả
về mặt lý trí thì mình thấy Artist hay hơn, nhưng vì những lý do cá nhân thì Hugo là phim hay nhất trong số các đề cử Oscar đối với mình
cú long-shot đầu phim thật quá đáng nhớ
tông của phim đẹp như phim hoạt hình vậy, ánh sáng trông quá đỗi thần tiên, thần tiên như chính câu chuyện của nó vậy
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 18-4-2013 07:43:10 | Chỉ xem của tác giả
Òa, film này hay lắm!
Không hổ danh đạt giải Oscar
Mình thích những chiếc đồng hồ, những nhân vật đáng yêu
Cảm giác như được quay lại thời gian với những thước film hơi cổ
Đặc biệt là những cỗ máy như robot trong film {:420:}
Đáng nhẽ phải cảm ơn subteam từ lâu rồi mới phải ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 19-4-2013 22:16:23 | Chỉ xem của tác giả
Hugo không phải là phim tranh giải Oscar năm nay tôi được xem, không phải đầu tiên, càng không phải cuối cùng, nếu tôi thích Midnight In Paris nhất, vì nó mang đậm tính nhân văn, đánh thức được lòng yêu mến Văn học trong tôi thì Hugo sẽ là phim thứ hai tôi muốn đề cập - tôi thừa nhận, tôi không hiểu hết được chất Hàn Lâm trong phim, song đứng trên cương vị một người thích xem phim và một người từng trải qua tuổi 12 như Hugo Cabret tôi thật sự muốn dấn mình vào cuộc phiêu lưu của cậu.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 1-5-2013 21:43:05 | Chỉ xem của tác giả
nội dung phim rất hay và tuyệt vời, diễn xuất của các diễn viên rất tốt nhất là cậu bé Hugo, mình cũng thích Chloë Moretz ( thích từ vai hit girl trong kick ass)
hiệu ứng hình ảnh và diễn biến cảm xúc rất hay mà oscar lại ko dc phim hay nhất và đạo diễn xuất sắc nhất quả thật là điều đáng tiếc quá.
Thanks St nhiều nhé!!!@@
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 12-5-2013 00:06:44 | Chỉ xem của tác giả
Vì mình xem Artist & Midnite in Paris rồi nên thật sự thì về nội dung của Hugo mình không thấy có bước đột phá. Chừng mực nào đó ở nó không phải dở nhưng cũng không hay, không có 1 cảm giác đẩy lên đến mức đột phá. Nhưng về mặt hình ảnh thì quá tuyệt, cách dựng phim, hình ảnh đặc tả & đổ bóng rất xuất sắc.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 12-5-2013 17:28:33 | Chỉ xem của tác giả
Đã xem từ lâu rồi hôm nay lên tv ng ta chiếu phần kỹ xảo trong phim
Quá công phu luôn.
Ngoài nội dung ý nghĩa ra tính nghệ thuật về hình thức thật miễn bàn...
Ai bảo 3D toàn là giải trí chứ??? hehe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 12-5-2013 22:15:15 | Chỉ xem của tác giả
tuy là phim đoạt giải Oscar nhưng mình xem ko thấy thích lắm,
mình ko nói là ko hay nhưng đối với mình để cuốn hút người xem hơn thì nội dung phim chua có những tình tiết gay cấn, sôi động hay xúc động lắm
nhưng về mặt tạo dựng hình ảnh như quay phim, trang phục hay những chiếc đồng hồ trong phim thì phải nói là khỏi chê vào đâu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 25-5-2013 11:32:35 | Chỉ xem của tác giả
Cơ bản là mình không hiểu lắm nội dung Hugo muốn truyền tải là gì, nó hơi khó hiểu. Mặc dù cảnh quay đẹp và các nhân vật cũng diễn khá tốt nhưng nói chung so với những bộ phim khác thì mình không thấy thích lắm. Có bạn nào hiểu nội dung chính mà phim muốn truyền tải không? chia sẻ với mình chút. cảnh quay và kỹ xảo thì khỏi chê rồi
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 17-7-2013 15:34:41 | Chỉ xem của tác giả
Do có lẽ phim mang đậm chất Châu Âu quá nên mình không hiểu hết ý nghĩa của phim
Nhưng về âm thanh, hình ảnh thì quá chất lượng
Bối cảnh và những góc quay rất đẹp
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 17-7-2013 22:42:00 | Chỉ xem của tác giả
Hóa ra là phim từng đoạt giải Oscar, thảo nào hay như vậy.
Mình tình cờ thấy trên HBO rồi xem thôi, xem xog thích quá nên mới tìm hiểu về phim.
Nếu so với các bộ phim đoạt giải phim xuất sắc nhất thì Hugo khá nhẹ nhàng, k quá khó hiểu.
Nếu bạn chờ đợi sự gay cấn, hồi hộp hay những pha hành động mạo hiểm thì bạn nên xem phim khác, đừng kỳ vọng ở Hugo những điều tầm thường đó.
Tuy khó có thể hiểu hết ý nghĩa nhân văn sâu sắc của phim, nhưg ấn tượng của Hugo trong lòng ng xem là 1 lần và mãi mãi. Cậu bé đóng vai Hugo diễn xuất quá đạt, mình tự hỏi tại sao 1 đứa trẻ có thể nhập vai xuất thần như thế, điều mà ít ng lớn nào làm đc. Mình thích nhất là đôi mắt của cậu bé, xanh thẳm, trog vắt. Những đoạn khó như bối rối trc cô bạn hay tức giận đến phát khóc vì tưởng robot bị hỏng, chỉ cần sự chuyển động rất nhỏ trên gương mặt cũng lột tả hết. Rõ ràng cũg như Hugo, cta luôn băn khoăn tìm đáp án cho câu hỏi đâu là mục đích tồn tại của bản thân trên đời? lý do cta sống là gì? Để tìm kiếm giấc mơ hay tạo ra những giấc mơ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách