Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Lộng_Nguyệt
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2011] Its love / 白蛇传说 / Truyền thuyết Bạch xà / Lý Liên Kiệt, Hoàng Thánh Y, Th

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 6-11-2011 18:06:05 | Chỉ xem của tác giả
Vừa mới xem xong phim, kỹ xảo hoành tráng, nhiều cảnh đẹp nhưng kết thúc buồn quá, hai người họ yêu nhau đến thế mà không được ở bênh nhau. Vị pháp sư ấy thật vô tâm đứng nhìn kết cục của họ như vậy.

Bình luận

Tố Tố nói cho đến cùng vẫn chỉ là một con mãng xà, nhờ tu vi nghìn năm tu luyện mới có thể biến thân, làm sao ở với Hứa Tiên được.  Đăng lúc 7-11-2011 08:52 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 6-11-2011 23:08:15 | Chỉ xem của tác giả
lâu lắm mới xem được một bộ phim hay va cảm động như vậy.
thật sự phim rất hay, kỹ xảo lại rất hoành tráng, diễn xuất cũng rất truyền cảm.
quả là rất đáng xem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 7-11-2011 00:42:29 | Chỉ xem của tác giả
ôi ss bi của em
ss dịch phim này đúng chất cổ trang thật
nhưng nghe mà não lòng quá
nhưng mà cái phim này sao mà cứ giống giống Thiện Nữ U Hồn á
mỗi tội chị yêu tinh trong phim này phép thuật cao hơn phải Phật tổ đích thân ra tay mới đánh được
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 7-11-2011 18:08:33 | Chỉ xem của tác giả
thú thực mà nói thì xem xong phim này mình không để lại ấn tượng nhiều lắm
cốt truyện phải nói là đơn giản nên chả có tình tiết nào mình thực sự để lại ấn tượng cả,còn về mặt kỹ xảo thì bốc quá ( mà bốc làm cũng chả đẹp nữa nhìn con rắn trắng to lúc bạch xà biến hình thì ảo quá)
không nhất thiết là cử phải làm bốc mà lại hay đâu,thú thực mà nói doanh thu của phim là do tên tuổi của diễn viên mang lại chứ không phải là do bản thân bộ phim cuốn hút, mình thấy cộng đồng hoa ngữ làm phim về võ hiệp vẫn thấy thú vị hơn là làm phim về thần thoại kiểu này
đấy là ý kiến của mình (các fan bỏ quá đừng ném đá nhé)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
 Tác giả| Đăng lúc 7-11-2011 18:10:59 | Chỉ xem của tác giả
hsnl_62 gửi lúc 7-11-2011 18:08
thú thực mà nói thì xem xong phim này mình không để lại ấn tượng nhiều lắm
cốt truy ...

Phim đề tài võ hiệp vốn là đặc trưng của Trung Quốc, cũng như xã hội đen là đặc sản của HK, nên dù gì xem vẫn có cảm giác hơn
Đấy chính là lý do tại sao Long môn phi giáp dựa vào đó để PR cho phim - nói sẽ cho khán giả trở về với cảm giác phim võ hiệp chính gốc

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 7-11-2011 20:00:45 | Chỉ xem của tác giả
long môn phi giáp là sự kết hợp tuyệt vời của đạo diễn từ khắc và lý liên kiệt ( bộ đôi này làm nên sự thành công của hoàng phi hồng năm xưa) ngoài ra cũng còn phải nhắc đến 1 số tên tuổi khác cũng góp mặt trong phim nữa,hy vọng bộ phim có cốt truyện hấp dẫn xứng đáng với những gì được quảng bá rầm rộ,còn về kỹ xảo thì đừng bốc quá là được,chỉ cần làm sống dậy tinh thần võ hiệp và các cách sử lý sao cho phù hợp là dc

Bình luận

tớ ủng hộ cái này,để tớ làm khâu quan trọng nhất là thưởng thức nhé :">  Đăng lúc 7-11-2011 10:53 PM
^^ ít nhất cứ chuẩn bị vận động ST làm Long môn phi giáp nhỉ ^^  Đăng lúc 7-11-2011 08:02 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

RevenNguyen Tài khoản bị xóa
87#
Đăng lúc 8-11-2011 00:02:39 | Chỉ xem của tác giả
WoW O.O Có rồi vietsub xD Chờ mỏi cả mắt T____T
Coi SD rồi, cảm giác vẫn như ngày nào. Có điều, sub hay hơn nhiều, không tức nổ máu như cái sub ngoài rạp.
Lúc coi đến cuối film, mình cũng muốn khóc theo luôn -T________T-
Mặc dù lạm dụng kĩ xảo nhưng vẫn là film tuyệt vì mình không quá chú trọng khoản này, hay là coi thôi xD

Cám ơn các bạn đã làm sub film này xD
Mình mong chờ có HD quá, down về giữ làm của riêng T_______T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 8-11-2011 22:20:16 | Chỉ xem của tác giả
Coi nhìu phiên bản TXBX rồi, chỉ có phiên bản này Pháp Hải mới đúng thật là người cửa Phật, đã nương tay và khuyên bảo cho Tố Tố 1 lần (vì cứu người) nhưng vì Tố Tố ko nghe theo nên mới ko tránh khỏi đương đầu thảm khốc. Lần cuối cho nước dâng lên, ko cần biết bao nhiu người khác sẽ chết nên chắc chắn phải chịu hình phạt thôi, chứ Pháp Hải đâu phải là muốn giết chết Tố Tố và chia lìa đôi lứa đâu ^^

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +3 Thu lại Lý do
Lộng_Nguyệt + 3 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 9-11-2011 13:34:58 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn subteam nhé.
Phim này nhìn quen quen ko bít đã xem chưa.
Thui cứ down về đã ùi tính sau :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 9-11-2011 16:59:06 | Chỉ xem của tác giả
Phim ha! Nhưng mỗi tội xem xong thấy nản âm nhạc việt nam thật. Nghe bài ước hẹ trong phim,lời hay vậy mà bị chỉnh sửa lời việt đến chán ở bài "hẹn ước" của vĩnh thuyên kim và ty phong. @@!

Bình luận

hey! Tiếc thay cho âm nhạc Việt nam. ~.~  Đăng lúc 11-11-2011 09:48 AM
Vừa nghe nhà mình bảo cái là lên search nghe ngay. Nhưng nghe xong thấy lời hát ko ý nghĩa bằng lời tiếng Trung, còn giọng nam thì ko thể ấm và hay như Lâm phong dc, nản :(   Đăng lúc 11-11-2011 09:01 AM
@@  Đăng lúc 10-11-2011 10:45 AM
Ngất!!!  Đăng lúc 9-11-2011 08:31 PM
ồ,có đc 1 tháng rồi. Vậy mới nói nản. Không xem phim chắc ko biết bài ấy là "đạo"  Đăng lúc 9-11-2011 05:48 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách