Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: los_angeles_20
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2010] Mỹ Nhân Tâm Kế / 美人心计 / - Lâm Tâm Như, Trần Kiện Phong [Ep 40 End]

[Lấy địa chỉ]
371#
Đăng lúc 13-8-2013 19:59:38 | Chỉ xem của tác giả
một bộ phim rất hay , logic và không quá sướt mướt . Lâm Tâm Như rất hợp với các vai hiền lành , có hạnh phúc , vai diễn Đậu Y Phòng đúng là đo ni đóng giày cho chị. Ngoài ra cũng rất thích Thận Nhi của Dương Mịch , nhẹ nhàng  lại có chiều sâu . thank subteam đã làm phim này .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

372#
Đăng lúc 13-8-2013 20:34:15 | Chỉ xem của tác giả
Lâm Tâm Như đóng phim này quả là quá sức xuất sắc.
Theo mình thì tạo hình của Lâm tỉ trong phim này là đẹp nhất luôn đó.
Dịu dàng, thông minh, xinh đẹp, nói chung là tuyệt vời không thể tả.
Cám ơn Subteam vì đã làm bộ phim này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

373#
Đăng lúc 20-8-2013 12:23:40 | Chỉ xem của tác giả
Hehe. Phim này hay nè. Nội dung hấp dẫn tình tiết trong phim gay kấn lôi cuốn người xem. Dàn diễn viên toàn là cực đỉnh. Xem một tập rùi là muốn xem nữa xem mãi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

374#
Đăng lúc 4-9-2013 11:54:14 | Chỉ xem của tác giả
Phim này hội tụ các diễn viên xinh trai - đẹp gái. . Dàn diễn viên toàn sao "khủng" từ phụ đến chính. Ai diễn đều rất nhập vai. Phim này còn cả diễn viên Hong kong nữa. Phim này nói về cung đấu nhưng rất nhẹ nhàng. Cảm ơn subteam đã dịch.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

375#
Đăng lúc 5-9-2013 20:22:04 | Chỉ xem của tác giả
los_angeles_20 gửi lúc 2-9-2011 10:18
Các vấn đề liên quan tới lỗi phim các bạn PM tới Encoder: nuk89.

híc thật ra lần trước cũng xem phim này ở kites nhưng mà có mấy tập rồi không hiểu sao bị dừng 1 thời gian nên quyết định zời qua youtube em à,phim này ra lâu rồi nên hầu như ko ai giữ seed nữa em à
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

376#
Đăng lúc 13-9-2013 20:24:28 | Chỉ xem của tác giả
Phim này mình xem ràu nà
May mắn vì đã xem nó quá
Thích bài hát của bộ phim, thích nội dung phim
Cách diễn xuất cũng cực tốt

Nhưng mà hình như còn coi 1 bộ Mỹ nhân tâm kế nữa hay sao á ??

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

377#
Đăng lúc 26-9-2013 22:17:44 | Chỉ xem của tác giả
MNTK là bộ phim đưa mình trở lại với dòng phim cổ trang TQ với những diễn viên diễn xuất tốt, tạo hình đẹp, dv cũng đẹp lung linh. Nhưng chỉ tiếc đời sau lại hơi dài dòng mà dv lại không xuất sắc và dc chăm chút như thế hệ f1 nên cố gắng coi để biết nội dung thôi hè hè, chưa kể đời sau thì Đế lại mất rồi, dư vị tình cảm bị giảm mạnh, đời sau lại không có chuyện tình cảm nào làm cho khán giả cảm nhận "khác cốt ghi tâm cả" :)).

Thường mình rất ngán coi những phim cổ trang TQ về đề tài hậu cung: nơi đàn bàn đấu tranh đến sức đầu mẻ tráng với những thủ đoạn mưu mô khó lường, quả thật đáng sợ. Kết thúc thì thường ko có kết quả tốt đẹp, kẻ khóc thì nhiều mà người cười không bao nhiêu nên mình thường tránh xa. Để quyết định coi MNTK là nhờ vào Lâm tỉ, lâu lắm rồi không thấy phim Lâm tỉ đóng nên cũng rất tò mò. Coi xong cảm thấy không hối hận chút nào.

Sự khác biệt đó là do MNTk đã lồng vào những trường đoạn tình cảm khiến người xem phải thán phục, ngưỡng mộ nên phim cũng nhẹ nhàng hơn, mà cũng may thời Hán hậu cung cũng ko nhìu bằng đời Thanh nên cạnh tranh cũng ít đối thủ hơn :)))

Đế-Hậu là cp mình thích nhất nhất, coi phim mà cứ ưa tua đi tua lại cảnh của 2 nhân vật này, rất ấn tượng với tình cảm của Đế dành cho Hậu, 1 tình cảm luôn trọn vẹn tin tưởng, coi mà đến là ngưỡng mộ và ghen tị. Nên đến lúc Đế mất đúng là để lại 1 sự tiếc nuối vô cùng -__-. Dành dc tình cảm như thế nên Hậu cũng phải trả giá không ít, thấy đau lòng nhất là 2 đứa con ruột thịt mà lại cùng nhau chống lại mình, không tin tưởng mình.

Cảm nhận của mình về phim này khá là nhìu *đêm còn vắt trán suy tư óh* nhưng lúc viết thì ko dc bao nhiu ;)), chúc mọi ngừi xem phim vui vẻ hehe

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

378#
Đăng lúc 27-9-2013 18:07:51 | Chỉ xem của tác giả
Phim quá hay không chê được chỗ nào. Quá ngưỡng mộ mối tình Lưu Hẳng và đậu Y Phòng.
Nữ chính đậu Y Phòng là người xuất sắc, chung thủy, khôn ngoan nhưng hiền lành.
Lưu Hằng khỏi nói luôn, quá đẹp trai, có phong thái của vua.
Cảnh Lưu Hằng sắp chết đến lúc ra đi thật mình khóc mãi không kìm được nước mắt. Mãi mấy tập sau này cũng thế, mong người ta cho chiếu vài giây có Lưu hằng thôi ý.
Các nhân vật phản diện thể hiện rất tốt, xem mà tức muốn hộc máu  =))
Từ sau khi Lưu Hằng chết, phim tập trung vào người con nên không hấp dẫn như trước.
đứa con đã thế còn là người không khôn ngoan nữa, bị hai người vợ kia khích tướng nhiều quá.
Kết thúc cũng tạm gọi là có hậu. Mình thì thích đoạn LH, DYP sống với nhau hạnh phúc rồi hết phim hơn :((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

379#
Đăng lúc 3-10-2013 17:38:58 | Chỉ xem của tác giả
sau khi xem cả bộ
chỉ có thể nói 2 từ "căng thẳng"
mỗi lần xem tự nhủ với bản thân là chỉ xem một tập {:297:}
nhưng chả hiểu thế nào lại xem liền tù tì 5,6 tâp
ôi cái thời gian ôn thi {:285:}
Tại chị LTN xinh quá cơ, phim lại gay cấn... chẳng có đoạn nào là không hay cả {:301:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

380#
Đăng lúc 25-10-2013 16:27:35 | Chỉ xem của tác giả
lâu lắm rồi mới được coi một bộ phim hay và đặc sặc cục như thế này, cảm ơn kites đã mang đến bộ phim này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách