Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: los_angeles_20
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2010] Mỹ Nhân Tâm Kế / 美人心计 / - Lâm Tâm Như, Trần Kiện Phong [Ep 40 End]

[Lấy địa chỉ]
351#
Đăng lúc 1-6-2013 08:57:54 | Chỉ xem của tác giả
Phim này có xu thế nâng tầm các chị và dìm tầm các anh {:285:}. Gì chứ thấy có việc gì khó giải quyết là các anh hoàng thượng lại tìm đến với các chị ngay, và các chị chỉ ra vài chiêu thì các anh khen tới khen tấp {:444:}.

Nói vui vậy thôi chứ thấy phim thật sự khá hay, mình rất thích những tuyến nhân vật thông minh, lúc ác cần ác, lúc hiền cần hiền như Đậu Y Phòng. Không ghét Thận Nhi lắm, chắc tại lúc sau có Vương Chí gỡ điểm cho mẹ. À cũng cực kì cực kì thích Tuyết Diên nữa, nhưng mà hồng nhan bạc mệnh, có lẽ Tuyết Diên là người con gái tốt nhưng số khổ nhất trong phim.

Lúc đầu học lịch sử thấy Lữ Hậu ác kinh khủng lắm, nhưng phim này nhân vật Lữ Hậu có vẻ hiền hơn lịch sử nhỉ. Trong lịch sử không từ thủ đoạn giết con giết cháu mà, nhưng trong phim mình thấy bà ấy cũng thương con cháu lắm chứ.

Nếu xét về nhân vật mình ghét nhất chắc là Lịch Diệu Nhân, bạn này thì thôi rồi, vừa ác vừa to mồm,  xét ra thì cũng chẳng thông minh bằng ai. Mấy chiêu của bạn ấy toàn là mượn tay người khác làm chuyện xấu xong đến khi vỡ lỡ ra thì hét ầm hét ĩ vu cáo người ta. Nói chung là cực kì không chịu nổi cái tính cách chua ngoa thích thể hiện của bạn này. Mình thấy kết cục của bạn này chưa thoá đáng lắm, nếu đúng như trong lịch sử để sau khi con bạn này bị phế xong bạn ấy chết trong tức tưởi thì chắc mình thấy thích hơn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

352#
Đăng lúc 1-6-2013 20:59:50 | Chỉ xem của tác giả
Chị Lâm Tâm Như đóng phim cổ trang nào mình cũng xem và thấy toàn hay thôi. Chị Như hợp với tạo hình phim cổ trang nhất. Từ hồi đóng Hoàn Châu Cách Cách đã hơn chuc năm rồi mà chị vẫn xinh vẫn trẻ như thường. Đóng vai thiếu nữa vẫn hợp quá chời. Hehe. Phim này 1 dàn mỹ nam mỹ nữ các bạn nhé!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

353#
Đăng lúc 2-6-2013 20:47:47 | Chỉ xem của tác giả
Cho tớ hỏi là tại sao mọi người xem thì bình thường nhưng tớ down về máy thì tiếng nền rất to nhưng lời thoại của nhân vật thì lặn mất tăm???
Tờ rất hóng phim này nên phải chờ nó ra hết rồi mới down thế mà lại thành thế này :(((
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

354#
Đăng lúc 2-6-2013 23:36:52 | Chỉ xem của tác giả
cơ mà có thấy mấy chuyện chả được giải quyết gì cả.
Mẹ con Đỗ Vân tịch gặp Bạc Cơ từ bé mà, sao không để bà ý phát hiện ra Đậu Y Phòng là Đỗ Vân Tịch, xong nể tình xưa bỏ qua, phim vẫn thế, có khi gay cấn hơn ý
với cả Vương Chí con gái của Nhiếp Thận Nhi cũng chả bị phát hiện ra @@
kiểu như cuối cùng kết thì vẫn là cả 2 chị em đều được làm hoàng hậu ý, thế cho công bằng chăng :-w
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

355#
Đăng lúc 5-6-2013 23:44:39 | Chỉ xem của tác giả
Vừa coi hết bộ xong.phim hay qá
Thương nhất là Tuyết Diên
Chết mà không lấy được người mình yêu
Sau này có được thờ ở nhà Châu Á Phu thì cũng có ý nghĩa gì chứ
Ùng hộ cặp này nhất mà cặp này không thành
Lâm Tâm Như và Trần Kiện Phong là sự kết hợp qá hoàn hảo
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

356#
Đăng lúc 9-6-2013 00:18:30 | Chỉ xem của tác giả
om_shanti_om_u gửi lúc 2-6-2013 17:36
cơ mà có thấy mấy chuyện chả được giải quyết gì cả.
Mẹ con Đỗ Vân tịch gặp Bạc  ...

Mình nghĩ, đối với Bạc Thái hậu thì mẹ con Vân Tịch cũng chỉ là một trong số vô vàn những người đã từng hầu hạ bà. Những người vì bà mà rời đi cũng không ít, nên cũng chẳng đáng mà nhớ. Huống hồ lúc ấy Vân Tịch còn quá nhỏ, mười mấy năm sau gặp lại cũng khó mà nhận ra được. Với lại, cast cùng người đóng, không có nghĩa là họ thật sự giống nhau 100% :))

Còn Vương Chí và Thận Nhi thì vốn không ai biết chuyện Thận Nhi trước đây từng có con. Chuyện này cơ bản mọi người ko ai nghĩ đến được. Có cảm thấy giống thì cũng chỉ nghĩ là người giống người thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

357#
Đăng lúc 12-6-2013 21:36:06 | Chỉ xem của tác giả
Thật sự phim chỉ cần làm 25 tập là đủ đến đoạn Thận Nhi chết kết thúc phim là vừa. Đủ để người xem cảm nhận được những

mưu mô toan tính ở trong hậu cung. Nhưng tranh đấu đến khi Thận Nhi chết là hết rồi, lược bỏ những tình tiết mà liên quan đến

đời con thì mình chỉ cần 25 tập là đủ. Trong phim mình thấy thán phục sự thông minh của Lữ Trĩ mặc dù độc ác nhưng đến lúc

chết mà vẫn sáng suốt nhìn sự việc, phán đoán không sai. Đậu Y Phòng- không ai nhìn được nỗi đau, nỗi khổ tâm của nàng chỉ

có Lưu Hằng mới thấu hiểu nổi đau ấy. Nhân vật cuối cùng là Tuyết Diên, đây là nv lấy đi nước mắt của mình nhiều nhất.

Đây là bộ phim kéo mình quay lại với phim Trung Quốc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

358#
Đăng lúc 19-6-2013 09:31:51 | Chỉ xem của tác giả
một bộ phim dài tập nhưng rất hay, diễn viên xuất sắc, diễn lôi cuốn.
xem phim mà hồi hộp theo từng tập phim, mỹ nhân trung quốc thời xưa thật là thông minh sắc sảo, mình mà ở thời đó chết chắc quá.
thanks subteam đã làm những bộ phim hay

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

359#
Đăng lúc 20-6-2013 16:55:09 | Chỉ xem của tác giả
công nhận cuộc sống trong cung thật là ghê gớm (T_T)
Đậu Y phòng đã yêu đại vương rồii làm thế nào đây
Lữ thái hậu biết thì tình tiết sẽ thêm gây cấn đây ..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

360#
Đăng lúc 22-6-2013 12:32:27 | Chỉ xem của tác giả
Lâm Tâm Như diễn xuất quá đỉnh, phim này càng xem càng mê, ngày trước xem trên Today mà mê mẩn k à.
Cũng chưa được xem hết nhưng mà k có tg, bao giờ có tg phải down về xem lại từ đầu mới được :v
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách