Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: SơnBin89
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2010] Mối Tình Đầu / A Little Thing Called Love - Mario Maurer, Pimchanok Lerwisetpibol ~ Vietsub Completed

[Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 10-11-2011 14:07:44 | Chỉ xem của tác giả
phim khá là cảm động :)
chỉ có đoạn Nam từ tóc ngắn chuyển qua tóc dài, da đen thành da trắng, thay đổi hơi đột ngột
từ lúc bắt đầu Nam đã có nét xinh rồi, mà mình ko nghĩ là chuyển tông xinh thế, nhưng mà lúc đi đầu trong đội diễu hành bị hào nhoáng quá, nhìn bị ko thích =,=' vs lại lúc lớn make up nhìn chán chán :[
thích lúc còn xấu vs lúc mới bắt đầu xinh hơn, khi còn đi vs tụi bạn, thật ra ngay từ đầu đã có nét rồi, nhìn chân chất dễ thương hơn là trang điểm hoành tráng, âu có lẽ do mình vốn dĩ chỉ thích cái đẹp tự nhiên ~.~
anh chàng Shone diễn những lúc nhắm mắt vui vẻ, như lúc bị phạt ngậm cây thước, ăn mừng đá bóng, nhìn phiêu phiêu ^^ thích! những lúc như vậy thấy thật tự nhiên, giờ nhìn lại thấy a diễn đạt thiệt :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 11-11-2011 10:53:28 | Chỉ xem của tác giả
Mới xem xong, phim hay quá àh!!!
Xem mà có nhiều lúc thấy như chính mình ở trong đó! ^^
Kết cấu phim hay, nội dung hay và ý nghĩa! Cực thích những người bạn của Nam, lúc 4 người ôm nhau ngồi khóc mình suýt khóc theo! :))
Gần cuối mới biết Shone có tình cảm với Nam, thật muốn nói là Shone ngốc ghê, thích người ta mà không chịu nói, để vụt mất bao nhiêu cơ hội...
Đồng ý với bạn ở trên là đoạn chuyển sang xinh của Nam thay đổi hơi đột ngột...

Bình luận

các Oppa thật cute  Đăng lúc 15-11-2011 11:36 PM
Chữ kí dễ thương quá ^_^  Đăng lúc 15-11-2011 11:36 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 15-11-2011 10:43:08 | Chỉ xem của tác giả
Đây là movie Thái đầu tiên mình xem...
được bạn giới thiệu cách đây cũng được 5,6 tháng rồi!!!
nhưng không xem vì lúc ấy KST cụ không có...vì thế không có link torrent...
đâm ra lười down về xem:D
Hôm gần đây đi chơi...một nhóm bạn bắt đầu bàn tán về bộ film này...
thế là chạy về xem thế nào....
ổn ấy chứ!!!!
không ngờ bên Thái có bộ film như thế này....
mặc dù mới đầu hơi bị ngợ ngợ vì nghe quen tiếng Hàn rồi;))...bây giờ lại chuyển sang nghe tiếng Thái...
xem mới thấy Thái dùng nhiều ngôn ngữ Eng đan xen...không biết gốc của tiếng Thái là thế hay là chỉ có trong film này thôi....
P/S: lovely song

P/S1: bạn tóc ngắn giống hệt mềnh thời đó:))=))...bây giờ vẫn thế:x

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 15-11-2011 12:54:44 | Chỉ xem của tác giả
TiNyClover gửi lúc 15-11-2011 10:43
Đây là movie Thái đầu tiên mình xem...
được bạn giới thiệu cách đây cũng được 5 ...

Rất đáng yêu phải không? phim này là một với phim "Bangkok traffic love story" là hai phim làm mình thay đổi hoàn toàn suy nghĩ về movie thái đấy, tiếp tục ủng hộ nhà T bạn nhé!

Bình luận

để mình xem thử phim thứ 2 mà bạn nói:x  Đăng lúc 15-11-2011 07:58 PM
quần titanic, có gì mà khó hiểu???  Đăng lúc 15-11-2011 02:45 PM
Cái quần hơi khó hỉu áh nha =))  Đăng lúc 15-11-2011 01:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 16-11-2011 19:12:12 | Chỉ xem của tác giả
Chị Thư Kỳ cũng thik film này đấy mí bạn oai!....còn lên weibo comment bên dưới trailer của film

“Anh có nghe thấy chăng? Trái tim em đang nói lời yêu anh... Hy vọng một ngày nào đó anh sẽ hiểu... Có một người vẫn và sẽ luôn yêu anh”
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 17-11-2011 02:42:24 | Chỉ xem của tác giả
Movie Thái đầu tiên mà mình xem
Phim rất nhẹ nhàng mà vẫn rất sâu sắc.
Nữ chính fải nói là xinh :*

Bình luận

xem tíêp Chocolate đi bạn....  Đăng lúc 17-11-2011 04:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 18-11-2011 11:16:59 | Chỉ xem của tác giả
Chào cả nhà!!!! ^^
Đây là phim đầu tiên dẫn mình đến với phim Thái... quả thật là ko thất vọng chút nào
trước giờ nói tới phim Thái mình chỉ nghĩ được đến phim kinh dị, máu me.. chứ ko ngờ lại có 1 bộ phim tình cảm hay đến như vậy
iu cái cách nam chính thể hiện tình cảm, cả nữ chính nữa(công nhận là chị ý xinh thiệt á)
trong sáng, nhẹ nhàng.... nói chung là tớ đổ đứ đừ phim này

P/S: nhà ơi.. có ai có trọn OST của pim này ko. share cho mình và mn với nhé
       cảm ơn nhà nhìu lắm moaz..moaz,,moaz.,.,
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 18-11-2011 22:56:52 | Chỉ xem của tác giả
bộ phim làm mình trở lại thuở mơ mộng như hồi còn học sinh, có cái gì đó nhẹ nhàng, sâu lắng. Cảm ơn st thật nhiều, giờ tâm hồn cứ phiêu phiêu theo phim
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 22-11-2011 21:11:35 | Chỉ xem của tác giả
Trước giờ phim Thái luôn là 1 thể loại mình ít khi quan tâm. Điểm lại thì mình mới xem 3 phim thái xản xuất thôi. Ấn tượng của mình về phim thái là đánh nhau rất thực, rất ác liệt. Diễn viên Thái cũng rất xinh.
Đến với bộ phim thứ 4 này mình có 1 cảm xúc khác 1 bộ phim cảm động về tình yêu học trò nhẹ nhàng nhưng cũng không kém phần sâu lắng. Bộ phim đi sâu vào tình cảm học sinh mà bất cứ chúng ta ai cũng đã từng gặp. Nam, 1 ng không xinh đẹp nhưng luôn phấn đấu vì bản thân vì ng mình yêu. Tình yêu của cô nhóc thật đáng yêu và tuyệt vời. Vì Shone mà cô đã tin vào những cách làm không tưởng, những sự quan tâm nho nhỏ. Shone thì lại luôn mang trong mình 1 nỗi sợ hãi. 2 con ng gặp nhau và yêu nhau đã là 1 điều vui mừng và may mắn. Nhưng 2 con ng không dám trực tiếp đối diện vs ng mình yêu. Nhưung có vậy thì mới thấy đc chân tình mới nhận thấy tình yêu đó đẹp biết chừng nào.
   Tình bạn là 1 thứ không thiếu đc khoong cuộc đời mỗi con ng. 3 ng bạn của Nam luôn bên cạnh cô. Bày cách cho Nam quen Shone. Top thì quan tâm đến Shone. VÌ Top mà Shone đã đau khổ, đã phải hi sinh tình yêu. Bộ phim đi sâu và lột tả đúng vs c/ sống học sinh vs những sự đố kị, những sự thu hút của những anh chàng hot boy.
   Sự cố gắng của 1 cá nhân. của 1 tập thể để cho lớp mình k0 bị coi thường. Đây đúng là tinh thần đoàn kết đúng chất teen.
Ngoài ra bộ phim còn mang lại tiếng cười cho khán giả bằng 1 số chi tiết.
lúc xem đoạn cuối cảm động quá. Shone cũng ấm áp. Shone trả lời câu hỏi của Nam mình ngạt thở luôn.
Bây giờ sẽ thường xuyên sang bên thái xem phim. Mấy bạn có phim nào hay gthiệu cho mình vs nhé

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 23-11-2011 13:04:22 | Chỉ xem của tác giả
Thái Movie luôn ở trong tim mình :)First love một bộ phim đầu tiên mà sau khi mình xem xong thì có một cảm xúc thật đặc biệt đúng là không thể tả được, phim thì mình xem rất nhiều, từ nhìu nước khác nhau nhưng chưa có bộ phim nào làm cho mình cảm thấy vui và lâng lâng như vậy. Dường như cuộc sống đẹp hơn, hạnh phúc hơn khi có những có bộ phim lắng đọng như vậy trong tâm trí. Thật tuyêt vời khi được xem First love ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách