Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Joongbo
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2010] Flipped ~ Rung động đầu đời đầy ngọt ngào (Madeline Carroll, Callan McAul

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 19-6-2012 19:24:18 | Chỉ xem của tác giả
Nên nói thế nào nhỉ, Flipped làm ta liên tưởng tới một cốc nước cất giữa một rừng các loại đồ uống màu sắc khác, bộ phim khiến ta cảm nhận được vẻ đẹp tuyệt vời của tình yều đầu đời một cách tuyệt vời nhất. Nó không khai thác tâm lý một chiều mà là hai chiều khiến cho người xem bị bỏ bùa vậy. Thực sự rất cám ơn kites :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 25-6-2012 01:45:05 | Chỉ xem của tác giả
phim hay quá! rất nhẹ nhàng và lãng mạn!
tình yêu đầu thật ngọt ngào! xem xong mình cũng muốn có một tình yêu như thế!
vượt qua sự sợ hãi của bản thân, vượt qua những lời người khác nói, vượt qua tất cả và dám thú nhận tình yêu của mình!
thích thật đấy!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 26-6-2012 20:24:00 | Chỉ xem của tác giả
rất cảm ơn ST đã làm một bộ phim hay như thế này
bộ phim thật nhẹ nhàng, lâu lắm rồi mới xem một bộ phim để lại cho mình một ấn tượng sâu như này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 27-6-2012 11:26:04 | Chỉ xem của tác giả
So beautiful film!
Đó là câu bật ra ngay lập tức trong đầu mình sau khi xem phim
Mọi thứ đều xinh xắn, đẹp đẽ: khuôn mặt, dáng vẻ của Juli và Bryce, ngôi nhà, con phố nhỏ, cây sung dâu, mảnh vườn trước nhà Juli, trường học, thư viện, ánh sáng, trang phục.
Cảm xúc phim rất nhẹ nhàng, thanh thoát nhưng ngấm từ từ, đúng là mình cũng đổ phim thật rồi.
Cảm ơn subteam vì một bộ phim hay.
À phim này chỉ ghét nhất ông bố của Bryce.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 27-6-2012 23:07:38 | Chỉ xem của tác giả
phim hay quá, không nói nên lời luôn
thank ST nhìu lắm, nhìu vô kể lun
mà ST giúp em 1 điều được hông, giúp em enc enc lại thành bản 1280x544 được hông ạ, máy e coi bản này bị giựt riết àh.
Please {:285:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 29-6-2012 10:18:07 | Chỉ xem của tác giả
Tình yêu đầu chưa chắc đã là cuối cùng , chưa chắc đã nắm tay nhau đi suốt cuộc đời . thế nhưng tình yêu đầu tiên , những rung động , cảm xúc đó thì mãi mãi chỉ có 1 lần . Mỗi người thường ấp ủ trong mình những mơ mộng đầu tiên , thường thì nó ngọt ngào như một cây kẹo , trong lành không nhiễm tạp chất như khoang cảnh julia nhìn thấy từ trên cây . Thế nhưng xen lẫn vẫn là những ngại ngùng tuổi mới lớn , những tổn thương , những mất mát để mà lớn khôn hơn . xem phim cảm giác như là nhìn thấy mình của những ngày xưa , tự cười những suy nghĩ trẻ con và khóc , khóc cho những trải nghiệm . Nhìn lại ngày ấy mới thấy , hóa ra mình chỉ nhìn người đó từ ngọn cây mà thôi ............... ^-^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 30-6-2012 10:56:25 | Chỉ xem của tác giả
Flipped có trong máy mình k biết bao lâu rồi, nh hôm nay mới lấy ra xem, k thể tin mình lại có thể để quên một bộ phim tuyệt vời như thế này trong ổ đĩa. Flipped ngọt ngào và nhẹ nhàng, hài hước nh cũng hết sức sâu lắng. Bộ phim làm người xem vừa hạnh phúc vừa thanh thản, như một ngày hè được nằm sân nhà nghe tiếng ve kêu & đọc cuốn sách hay và ngửi hương thoảng trong gió vậy, yên bình.... Xem phim làm mình cảm thấy cách bạn dạy dỗ con cái vô cùng quan trọng, ai tiếp xúc lại k yêu quý cô bé July? thông minh, sâu sắc, cá tính và mạnh mẽ, mình thấy vậy. Ban đầu mình nghĩ cô bé này ngốc nghếch vô cùng khi nhầm tưởng giây phút đầu Bryce cũng bị rơi vào lưới tình như mình, nh càng xem mình càng bị thuyết phục vs cá tính của cô bé :)
Bộ phim k phải tình yêu 2 phía từ cái nhìn đầu tiên, mà là một quá trình dài của một cậu nhóc vs his true love, cậu nhóc này đã phải đấu tranh khá lâu, dần cởi bỏ định kiến của bản thân... để có thể hiểu cô bạn hàng xóm của mình tuyệt vời như thế nào <3 <3 <3
Câu chuyện chấm dứt khi Bryce vs July mới có cấp 2, tình cảm của bộ đôi này có thể tiến xa hơn k ai biết, nh ai trong đời k mong có một ký ức ngọt ngào như thế về first love? :))
P/s: comt mang tính chất động lực cho một số bạn đang đi tìm lý do cho việc "có nên xem flipped hay k" - xem đi, k thất vọng đâu ^^

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +2 Thu lại Lý do
aqben + 1 Ủng hộ 1 cái!
Joongbo + 1 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 4-7-2012 14:17:28 | Chỉ xem của tác giả
ĐỊnh down từ mấy tuần trc mà torrent nó cứ rề rề {:440:}

Nhất định phải down !!!! Phải down mới đc ! {:412:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 5-7-2012 17:06:18 | Chỉ xem của tác giả
bộ phim là một viên kẹo ngọt ngào, một cây kem mát lạnh và là nhiều nhiều thứ khác nữa, tất cả đều chẳng có giới hạn. Đạo diễn thực sự đã xây dựng một câu chuyện với cái kết mở, để mỗi người lại tự tưởng tượng một câu chuyện rất riêng, nằm sâu trong tâm trí mỗi người.... {:398:}
Hơi ngoài lề một chút là mình rất rất thích nhân vật Juli hồi nhỏ. Đôi mắt của cô bé như biết nói ấy {:445:}
iu iu phim này nhiuuuuuuuuu!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 8-7-2012 09:14:06 | Chỉ xem của tác giả
Ủng hộ nào! <3
Xem phim này mong lại nhớ đến những rung động ngày đầu! hihi
Thanks các bạn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao