Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Joongbo
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2010] Flipped ~ Rung động đầu đời đầy ngọt ngào (Madeline Carroll, Callan McAul

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 29-5-2012 17:31:52 | Chỉ xem của tác giả
xem rồi,muốn viết cảm nhận về phim để thankiu các bạn đã làm sub phim này mà quả thật chả biết diễn tả thế nào,vì thấy qua những lời giới thiệu phim của các bạn cũng đã nói hết í của mình rồi,nếu mình viết ra cũng chỉ là viết lại mà thôi.Nhưng quả thật nếu không vì tò mò qua lời giới thiệu phim của bà chị thì cũng đã bỏ qua 1 bộ phim hay mất rồi,Nhẹ nhàng như mùa thu,có lẽ khi xem lại phim này lúc mình đã gìa chắc vẫn cùng 1 tâm trạng khi xem lúc này
mà chốt lại là cảm ơn các bạn đã dịch phim :D
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 29-5-2012 21:38:50 | Chỉ xem của tác giả
Một bộ phim rất dễ thương như lời giới thiệu

Mặc dù lúc đầu thấy bé gái hơi "tự sướng" 1 chút và hơi bạo nhưng mà lúc sau lại càng thích tính cách của bé ấy. Còn bé trai thì dù có né thế nào đi nữa thì "lửa gần rơm lâu ngày cũng bén" ^^. Mình thích gia đình bé gái hơn, dù không giàu về vật chất nhưng giàu về tinh thần, từng thành viên luôn quan tâm nhau và nhìn vào mình thấy tình cảm gia đình thật là ấm áp. Còn gia đình bé trai thì có nhà riêng nhưng tình cảm lại có một khoảng cách gì đó giữa các thành viên trong nhà, làm cho bé trai không dám nói lên suy nghĩ của mình. Ngoài câu chuyện tình trẻ con đáng yêu của 2 bé thì mình còn thấy được tình cảm gia đình, tình cảm của hàng xóm láng giềng dành cho nhau nữa, tất cả đều rất thiêng liêng, đáng quý và đáng trân trọng.

Cám ơn ST đã làm sub cho phim này, xem rất thư giản và nhẹ nhàng ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 30-5-2012 16:15:11 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim xong và không còn từ nào để nói ngoài từ" perfect". Mạch phim nhẹ nhàng, lôi cuốn người xem. Diễn xuất của các diễn viên trong phim thì không còn gì bàn cãi, rất tự nhiên, chân thật. Đây là điều mà mình luôn khâm phục dàn diễn viên nước ngoài. Sao các bé có thể diễn đạt tất cả bằng đôi mắt như thế nhỉ?
Tối nay về coi lại phim mới được, đã được liệt vào danh sách những bộ phim xem xong không xóa của mình
Có ai biết bài hát cuối phim tên gì không vậy?chi cho mình với

Bình luận

bài let it be me, tớ thấy rồi  Đăng lúc 2-6-2012 09:34 AM
chắc là bài let it be me ùi:D đúng ùi ở cuối phim có list đấy:x  Đăng lúc 1-6-2012 11:36 PM
thường thường nó sắp theo thứ tự xuất hiện trong fim, còn ko thì mò từng bài vậy :)))  Đăng lúc 31-5-2012 09:09 PM
tớ biết cái đó rồi u ạ, nhưng có nhìu bài quá nên tớ ko biết bh mà mình cần tìm tên là gj  Đăng lúc 31-5-2012 09:49 AM
coi xong kéo xuống bản credit cuối fim sẽ thấy list bài hát trong fim á :)  Đăng lúc 30-5-2012 05:51 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 30-5-2012 17:40:22 | Chỉ xem của tác giả
Ấn tượng với cô nhóc lúc đầu phim. Dễ thương ác chiến, đôi mắt hút hồn người ta ngay từ cái nhìn đầu tiên.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 30-5-2012 18:38:51 | Chỉ xem của tác giả
Nghe giới thiệu dễ thương quá chắc la down vê xem thôi!

Thích nhất là câu '' Đây là câu chuyện danh cho mối tình đầu chứ không phải mối tình cuối cùng!

Coi và để rồi nhớ về mối tình đầu của mình nhá!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 30-5-2012 23:50:09 | Chỉ xem của tác giả
nói thế nào nhỉ ? {:268:}
awesome {:290:}
phim nhẹ nhàng mà hay toá ý {:284:}
dàn diễn viên lung linh quá {:291:}
bé Ry đẹp trai toá {:301:}
vừa search ảnh bé, đẹp trai toá điiii {:301:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 31-5-2012 15:23:35 | Chỉ xem của tác giả
đã luyện xong rồi
vốn dĩ ta nghĩ sẽ xem 1 film mà từ thời ấu thơ, thiếu niên tới lúc kết hôn, trung niên và già đi cơ vốn chuẩn bị xem 1 film như vậy đấy, nhưng mà nó rốt cuộc chỉ là 2 đứa trẻ với cái "tình yêu" (vs chuẩn của mềnh nó chưa đc gọi là tình yêu ) nhưng  mà bọ cuốn thoe bộ phim 1 cách tự nguyện {:265:}

rất là thích pé con lúc đầu lắm {:301:} mắt trong veo, tóc nâu, lấm chấm tàn nhang, nhìn có nét gì đó giống với Suri {:301:} xinh lắm ý {:418:} còn cậu nhóc lúc nhỏ thì ko đc xinh lắm {:294:} mang kiểu ông cụ non

cậu nhóc con sinh ra trong gia đình là con út, dường như được che chở và bao bọc quá mức, lần đầu tiên thấy có 1 người xấn xổ "nhảy" vào mềnh mà nhát gan quá chạy nấp sau lưng mẹ, quả thực quá nhát gan, cái nhát gan đó lớn dần cũng theo cậu, tý nữa cậu biến thành kẻ hèn nhát mất thôi

nhân vật Juli là nhân vật mình thích hơn, bắt đầu cô bé có vẻ gì đó ngớ ngẩn và hám zai quá xá )), ko ngớ ngẩn sao đc khi cô bé toàn làm những hành động kỳ quặc, nhưng khi màn hình chiếu tới khung cảnh hoàng hôn mà cô bé ngắm đc khi ngồi trên cây cao, một cảnh tượng quá đẹp, cái đẹp của cs vẫn ở ngay cạnh ta, mà có khi vì những toan tính, bon chen, tầm thường, nghi hoặc, ta chẳng bao giờ có thể thấy đc, nhưng Luli có thể, ẩn sâu trong cô bé là 1 tâm hồn thật trong sáng, thật đẹp. Cây sung dâu đó cứ như 1 người bạn của cô vậy, người bạn thân nhất, người đem đến cho cô bé cảm giác dễ chịu thật sự nên làm sao cô không đau lòng khi người ta chặt đi đc

Luli còn làm cho ta khâm phục nữa, rất nhanh cô bé lấy lại tinh thần rất nhanh sau những "biến cố", cây sung dâu bị chặt, Bryce đem vứt những quả trứng gà, thứ đv cô nó quá đặc biệt, vì cô bé dồn hết mọi mối quan tâm từ cái cây sung dâu qua đàn gà , và cao trào nhất, khi Bryce đông tình vs bạn miệt thị chú của Lile cũng như cô bé, đv tôi, khi xem đoạn đó, tôi thật sự quá tức giận, cậu bé đó quá hèn nhát, không dám nói lên những gì mình suy nghĩ là quá nhát, và không dám chống đối những j bản thân biết là sai là quá hèn, nhưng, có mấy ai trong chúng ta, những "người lớn" sống khác cậu bé không, khi cái bất công, cái sai, cái ác ngày ngày vẫn tồn tại, cả trong ảo và thực.

vậy đó, bao nhiêu biến cô mà tôi nghĩ đv người khác, sẽ cho nó chả là gì, nhưng đv cô bé thì không, nó giống như niềm tin của cô bị đạp lên 1 cách tàn nhẫn (cái này hơi quá lời cơ mà phải chém mới hay ))), vậy mà cô bé đó vượt qua tất cả, tôi khâm phục cái mạnh mẽ đó ^^

một người nữa mà tôi khá chú ý là bố của Bryce, uhm, 1 ngươi mà trên đầu lưỡi đã là những lời khinh miệt, khinh miệt người khác biệt vs ông ta, khinh miệt người nghèo, khinh miệt người bị thiểu năng, uhm, tôi đã từng nghĩ sao ông ta ko die đi ^^, nhưng khi nhìn thấy cái cụp mắt khi mẹ của bryce nhắc đến ông từng là 1 người chơi nhạc thì tôi đã hiểu, bởi vì ông phải từ bỏ giấc mơ của mình, từ bỏ âm nhạc từ bỏ những hoài bão của cái thời "bốc đồng" đó để học và kiếm tiền, có lẽ ông đã phải đi 1 con đường mà ông không chọn, có lẽ ở một lúc nào đó của hiện tại ông lại đau đáu cái kỷ niệm tời "bốc đồng" nên đâm ra ông căm ghét những con người đó, những ng dám đi theo nghệ thuật (lại chém ) để bản thân ông tự lừa dối mình, tự ghét cái quá khứ của mình để an ủi cái hiện tại.

dù sa, những cái ngây thơ, trăn trở, ngốc nghếch của 2 nv chính vẫn là điều tôi ghen tị  nhất ^^, hãy xem bộ phim này bạn nhé, một chút nhẹ nhàng nhưng không thiếu sâu lắng và tinh khôi ^^

pí ẹt: bưng vìa xì pây làm review

Bình luận

oh thanks bạn ^^, chứng tỏ ss Bo ko thèm đọc mà rết nhá =.=" huhuhuhu :(((  Đăng lúc 6-6-2012 04:05 PM
Juli chứ ko phải Luli bạn à :))  Đăng lúc 6-6-2012 03:00 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +3 Thu lại Lý do
aqben + 1 Ủng hộ 1 cái!
Joongbo + 2 ;))

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 31-5-2012 21:18:06 | Chỉ xem của tác giả
Đấy, với mình film ảnh là phải như thế này!
Không cần kĩ xảo hoành tráng, ko càn dàn casting khủng, cũng không cần 5' lại thấy cảnh hot :)

Cám ơn ST đã cho ra lò Flipped, để trái tim mình lại đc chạm vào, đc loạn nhịp :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 31-5-2012 22:55:10 | Chỉ xem của tác giả
mới vừa xem phim xong!
ôi! 1 cảm xúc thật lạ!
phim hay thiệt hay!
cách nhìn nhận của từng nhận vật! thiệt là tuyệt vời!
ko xem chắc tiếc cả đời ý!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 1-6-2012 20:10:06 | Chỉ xem của tác giả
phim này thật là hay {:290:}                                                                                                                     
xem xong thấy cảm động thật đấy, ý nghĩa quá {:261:}                                                                                                   
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách