Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2010 - 2011] White Collar - Tội phạm tri thức - Season 1 -> Season 4 Vietsub Completed

[Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 22-6-2013 20:07:25 | Chỉ xem của tác giả
Linh cảm! linh cảm!!! hi, không ngờ mình linh cảm đúng là có ep 2 rồi. Cám ơn st lắm lắm :-*
Hi, có gì phải lăn tăn khi Matt là gay nhỉ. Phim hay quá mà. Cố gắng cày phim để còn gặp gf Kate xinh đẹp của Neal thôi ;)
Nhìn Neal-Kate iu quá đi :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 23-6-2013 08:52:17 | Chỉ xem của tác giả
Đây là series mình thấy hấp dẫn và nhẹ nhàng nhất trước giờ.
Tuy đã xêm hết ss02 nhưng thấy nhà kites làm thì mình vẫn down về lưu trong máy ^^
Thanks subteam nhiều lắm :X:X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 23-6-2013 14:33:02 | Chỉ xem của tác giả
phim này anh neal vừa đẹp trai vừa tài giỏi lại thêm chất tội phạm nhởn nhơ đáng yêu
dù có là tội phạm nhưng mình vẫn mê a ý như thường
may quá có ep 2 rồi, thấy anh này chung tình ghê cứ đi tìm cái chị tên kate mãi
hóng ép mới {:440:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
 Tác giả| Đăng lúc 23-6-2013 18:46:54 | Chỉ xem của tác giả
Giải thích cho lý do lấy tên phim là TỘI PHẠM TRI THỨC

Hiện, khi làm bộ White Collar, một số bạn đã biết đến phim này với cái tên là CỔ CỒN TRẮNG, nhưng subteam bọn mình lại không chọn tên đó mà chọn tên TỘI PHẠM TRI THỨC. Lý giải cho việc chọn tên thứ hai như sau:

- CỔ CỒN TRẮNG: Một số bạn nói tên này nghe hay hơn, sao bọn mình không lấy tên này? Ừ, nghe thì là lạ, thấy hay thật đấy. Nhưng nó hay chỉ đơn giản vì nó lạ chứ chẳng có nghĩa gì hết. Giải nghĩa ra thì Cổ cồn = cổ áo => Cổ cồn trắng = cổ áo trắng => từ này chẳng nói lên điều gì về nội dung phim, cũng như làm sai ý nghĩa của từ White Collar.

- WHITE COLLAR = theo từ tiếng Anh là ám chỉ dân tri thức, lao động trí óc. Cụm từ "Cổ cồn trắng" (cổ áo trắng) là từ ghép từ từ "cổ cồn" & từ "trắng" rút ra từ định nghĩa của từ White Collar, dịch nghĩa đen 100%, chứ không có trong định nghĩa của từ điển tiếng việt. Hơn thế, bộ phim nói về một anh chàng tội phạm có tri thức giúp cảnh sát trong việc điều tra phá án. Chính vì vậy, subteam quyết định chọn cái tên TỘI PHẠM TRI THỨC để gần gũi với người xem hơn.

Còn trong phim có nói đến từ "white collar", nhưng bọn mình không dịch thành "cổ cồn trắng" mà dịch thành "Tội phạm kinh tế".

Giải thích này để giải thích cho những bạn đã biết tới bộ phim dưới cái tên Cổ cồn trắng & thắc mắc vì sao subteam bọn mình lấy cái tên này.

Và nhắn nhủ riêng tới bạn ptqa90, subteam chúng tôi không thích khác người, cũng không phải muốn đặt sao thì đặt. Chúng tôi não không phẳng. Đề nghị bạn khi comt thì hãy ăn nói biết trước biết sau. Chúng tôi có quyền cấm bạn comt bài ở E-Zone.

Bình luận

Mình đã edit lại bài cho thêm rõ ràng rồi.  Đăng lúc 26-6-2013 04:05 PM
Cổ cồn trắng có nghĩa tương tự white collar mà bạn, ko phải ko liên quan đâu :( Là tiếng lóng cảnh sát hình sự dùng ám chỉ wc đo  Đăng lúc 25-6-2013 10:45 PM
Oh oh, mình sơ xuất quá, bạn nói mình mới để ý là đúng thế thật :-? Thank you bạn :D  Đăng lúc 25-6-2013 04:26 PM
Chứ ở VN, dân mặc áo trắng nhiều nhất ko phải văn phòng, mà là học sinh đó bạn.  Đăng lúc 25-6-2013 03:42 PM
@PisylRoo: Có cụm từ này không phải do người Việt định nghĩa, mà là định nghĩa từ cụm từ White Collar.  Đăng lúc 25-6-2013 03:40 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +10 Thu lại Lý do
rocknana + 5 Bài viết hữu ích
nga_nguyen + 5 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 23-6-2013 20:20:49 | Chỉ xem của tác giả
Bộ  này rát hay, nội dung cuốn hút...mình rất thích film này. đặc biệt là Neal Caffrey rất thông minh, hóm hỉnh
mong subteam làm hết tất cả các seasionhihi
cảm ơn sub team đẫ dịch bộ phim này.
chúc sức khoẻ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 23-6-2013 21:33:24 | Chỉ xem của tác giả
co ep 2 rồi thích quá đi thôi! thanksp subteam đã làm việc nhiệt tình để đưa ra sub nhanh nhất nhé! {:149:} mong chờ để xem từng ngày! {:297:} chúc subteam luôn làm việc thật nhiệt tình!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 25-6-2013 04:14:57 | Chỉ xem của tác giả
White Collar - SS1 - E03

Thumb:

Have fun.!!!

Bình luận

thanks subteams, down về quẩy thôi :v  Đăng lúc 25-6-2013 04:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 25-6-2013 16:59:56 | Chỉ xem của tác giả
mình đã xem phim này trên TV, phải nói là rất hay, tưởng có mấy chục tập như TV chiếu thôi, hóa ra là chia nhiều phần, hi hi. Down ngay về xem lại mới được.
Diễn viên trong phim phải nói là đóng hay vô cùng. Minh thích nhân vật Moz, hi hi.
"Bắt kẻ phạm tội, thuê người tội phạm" ? " bắt kẻ tội phạm, thuê người phạm tội"?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 25-6-2013 17:31:09 | Chỉ xem của tác giả
Cảm ơn subteam nhiều nhé, đã có ep 3 roài hihi. Phải công nhận là anh Neal đẹp zai dã man, lại còn thông minh quá ý. Thích ơi là thích. Không biết tập mấy thì Neal mơi tim thấy Kate nhỉ. Hóng quá đi. Bây h thì dow tập 3 về rồi xem thôi. Hihi <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 25-6-2013 19:17:33 | Chỉ xem của tác giả
thích quá, hôm nào vào mò cũng có tập mới :X phim này hay quá, mình down về mà bà nội mình xem một lúc cũng khen hay và xem cùng. Lúc nào cũng hỏi mình là có tập mới chưa :))
cám ơn sub team đã mang lại bộ phim này nhé :X sub team làm việc năng suất quá nên phải cmt động viên ngay :D

Bình luận

bà nội bạn xì tin quá =))  Đăng lúc 25-6-2013 10:29 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách