Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: E-Zone
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2010 - 2011] White Collar - Tội phạm tri thức - Season 1 -> Season 4 Vietsub Completed

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 25-6-2013 21:45:23 | Chỉ xem của tác giả
Yayyyy có phim rồi thích quá down luôn mới được {:297:}

Mà vụ tên dịch có vẻ căng quá. Theo mình thấy Subteam dịch là Tội phạm tri thức là ổn rồi. Thực ra dịch là Cổ cồn trắng và Tội phạm tri thức, cách nào cũng được. Vì dịch tên phim có thể dịch sát với câu chữ tiếng Anh, hoặc dịch theo ý nghĩa, theo nội dung phim cũng được. Như kiểu dịch tên phim The godfather ấy, nếu như theo từ điển sát nghĩa sẽ là "cha đỡ đầu", Việt Nam mình dịch là "Bố già", vừa mang đúng ý nghĩa phim lại vừa tạo ra một hiện tượng từ sau này được sử dụng rộng rãi nữa. Quay trở lại với White collar, vì White collar ám chỉ dân trí thức, mà nhân vật chính là tội phạm thì dịch thế kia là được rồi.

Thực ra mình thích cả 2 cái tên Cổ cồn trắng và Tội phạm tri thức ( mặc dù thích Tội phạm trí thức hơn là Tội phạm tri thức, hehe ). Cảm ơn subteam nhiều lắm nhé !{:309:}

Bình luận

st thường chèn những chú thích về thuật ngữ, từ lóng để chúng ta dễ hiểu khi xem phim nhất là bộ HIMYM. St đã bỏ thời gian và tâm huyết rất nhiều trong khi dịch   Đăng lúc 26-6-2013 12:40 PM
"trí thức" hay dấu sắc đứng cạnh nhau sẽ ko tạo cảm giác êm tai khi đọc nên "tri thức" là ok rồi, thấy st Ezone dịch rất tốt  Đăng lúc 26-6-2013 12:38 PM
Ko có gì đâu bạn ^^  Đăng lúc 25-6-2013 11:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 25-6-2013 22:17:17 | Chỉ xem của tác giả
Mình khá thích nội dung phim kiểu dùng chính tội phạm để tìm ra tội phạm thế này nghe nó hấp dẫn thế nào ấy :)) Thích quá đi. Lại có phim mới để xem :)
Matt trông menly hết chỗ chê luôn :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 26-6-2013 06:51:06 | Chỉ xem của tác giả
sao filim ko có link fshare như mấy film khác vậy, dowm torrent chán quá , hên xui quá ko biết bao giờ mới có link fshare đây . ah mà sao phim này lâu quá chưa ra tiếp vậy

Bình luận

Ko có gì, nhưng bạn nhớ quy tắc ở diễn đàn là cấm hối sub nhé. Mình đã nhắn upteam update link fshare rồi, sẽ sớm bổ sung nhé bạn :).  Đăng lúc 26-6-2013 04:13 PM
sorry nhé có gì tha lổi vì lở lời hihi  Đăng lúc 26-6-2013 02:53 PM
St còn phải sub nhiều bộ khác nữa và họ còn việc cá nhân cần giải quyết nữa chứ bạn. Vấn đề ở đây chúng ta phải cám ơn st thay vì trách móc họ  Đăng lúc 26-6-2013 12:35 PM
Phim một tuần 2 eps mà bạn bảo lâu???  Đăng lúc 26-6-2013 10:26 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 26-6-2013 11:56:08 | Chỉ xem của tác giả
mình thích phim này rồi ah nha :)) thích cái cách phá án, xem mình có thể hiểu được :x thích cả mấy anh diễn viên nữa ~~~ mong ngóng ep tiếp theo, bắt đầu nghiện xem phim phá án rooifiiiii :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 26-6-2013 20:47:03 | Chỉ xem của tác giả
Không chịu nổi phải chờ kites nên đã down tập 4 ở chỗ khác. Phim hay, mỗi tập dường như sẽ dẫn đến một đầu mối để ghép lại bức tranh toàn diện tại sao bạn gái Neal lại bỏ đi. Rất kết hai nhân vật Elizabeth Burke và Mozzie. Phim đã nhẹ nhàng đi rất nhiều nhờ có họ. Dù đã xem gần hết s1 nhưng vẫn mong chờ film cho kites làm, sub chuẩn đẹp file nhẹ. Thanks sub team nhiều lắm.

Bình luận

=)) cứ bình tõm bạn ạ, một tuần ra 2 ep  Đăng lúc 26-6-2013 10:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 27-6-2013 00:01:48 | Chỉ xem của tác giả
Thể loại này khá là hay và hấp dẫn, khi xem được tập 1 trên kites liền search ngay cái tên xem nó đến đâu thì thấy tùm lum mà ko xem được, giờ ngày nào cũng lên kites, thấy có ngay ep mới là down liền...
Hay quá đi...{:180:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 27-6-2013 02:31:44 | Chỉ xem của tác giả
Subteam làm phim này là quá đỉnh.Mình coi hết cả 4 phần mà sub eng ko.Từ ngữ chuyên môn nhiều quá coi hiểu sơ sơ.Thể loại trộm nghệ thuật này coi là hay nhất.Đang đợi phần 5 mòn mỏi luôn.thanks subteam nhiều.

Bình luận

Bạn coi cả 4 phần subeng ở đâu thế? cho mình xin link với. Thanks bạn^^  Đăng lúc 10-7-2013 09:15 PM
bạn đã coi hết 4 season rồi. Quá nhanh quá nguy hiểm....  Đăng lúc 27-6-2013 11:33 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 27-6-2013 10:51:13 | Chỉ xem của tác giả
Mình vừa biết Matt là gay :D! Cơ mà vấn đề là sao chồng anh ý nhìn giống Tim vậy ;A;! Mặc dù biết ko phải nhưng ảnh này giống quá đi mất XD

http://k14.vcmedia.vn/k:MaYMWhz6 ... n-nhat-the-gioi.jpg

P.s: đúng là Matt trông rất quyến rũ và gợi tình :"> nhất là đôi mắt anh ý =p~~~~ ! Gia đình họ trông thật đẹp và hạnh phúc :X

Bình luận

vậy mà sao :D? có gì đâu bạn! nhìn anh ý lúc chưa biết chuyện tớ cũng đã ngờ ngợ rồi :))!  Đăng lúc 27-6-2013 09:55 PM
hix , mình đọc cũng bất ngờ , đẹp trai vậy mà :((  Đăng lúc 27-6-2013 02:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 27-6-2013 11:32:28 | Chỉ xem của tác giả
Phim càng ngày càng hay. Kate đã đưa ra nhưng chỉ dẫn vô cùng trí tuệ là khó bất cứ một người nào ngay cả Neal liệu trò chơi kiếm tìm sẽ dẫn đến đâu, season 1 sẽ có cái kết như thế nào. Phải nói thật là đã rất lâu mới có một phim làm mình chờ đợi từng tập ra sub thế này. Thanks sub team nhiều lắm.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 27-6-2013 23:32:26 | Chỉ xem của tác giả
Sau Green Arrow thì có lẽ đây là bộ phim thứ 2 mà mình thích thú nhất và mong ngóng những tập tiếp theo của phim.

Tình tiết và những diễn biến của phim khả đơn giản và khiến cho người xem dễ hiểu nhưng không vì thế mà mất đi tính hấp dẫn của phim. Mỗi tập là 1 vụ án của Neal và Burke cùng nhau hợp tác đễ tìm ra hướng giải quyết vụ án rất hay. Qua đó thấy được sự ăn ý dần dần tăng lên của 2 người sau mỗi vụ án dù 2 người ở trong 2 hoàn cảnh khác nhau 1 là tội phạm 1 là cảnh sát.

Còn việc có bạn nào có ý kiến về nội dung tên phim mà Sub team đổi ra thì mình cũng thấy việc đó chả có gì sai cả. Nếu ngay cái nhìn đầu tiên mình cũng không hiểu nó là gì nếu đúng như tên phim như vậy, nhưng Subteam đã thay tên khác để cho mọi người hoặc ít nhất là đối với mình cảm thấy dễ hiểu hơn và có thể hiểu được 1 phần nào đó nội dung của phim sẽ nói về vấn đề gì vì việc tên phim nguyên bản là White Collar có thế là 1 từ lóng nào đó, thì làm sao mà nhiều người sẽ hiểu được dẫn đến việc khó hiểu trong việc tiếp cận nội dung phim.

Đó là ý kiến của mình về bộ phim này, thực sự mình thấy rất hay. Mong Eng Subteam không để ý những việc vặt như thế mà làm giảm sự nhiệt huyệt trong việc cho ra sub phim vì mình nghe nói đã ra đến SS4 rồi. ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách