Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: katty_cat
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2009] 500 Days of summer

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 4-11-2013 16:24:25 | Chỉ xem của tác giả
"Tom bước vào nhà, mê đắm bởi lời mời của Summer". Nhưng sự thật lại trái ngược với những gì anh đã tưởng tượng. Anh chạy ào ra, bao nhiêu hờn tủi, đau khổ, tức giận, tuyệt vọng tuôn trào lũ lượt. Nó không còn là một nỗi đau chưa thấm của những ngày đầu xa cô, không còn chút le lói hy vọng rằng cô sẽ quay về bên anh. Cô đã ra khỏi vòng tay của anh, cô đã đính hôn. Thế giới của anh mất đi cô, màu sắc của vạn vật nhoà đi trước mắt anh. Tạm thời thôi, Tom à. Rồi anh sẽ ổn, chưa, nhưng sẽ ổn. :)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 21-12-2013 23:05:52 | Chỉ xem của tác giả
Vô tình biết được phim này qua mấy đứa bạn nên để tự giải ngố cho bản thân đã lọ mọ lên đây down về xem. Chỉ biết bạn nó bảo nên xem thử không biết tình hình về phim này dư thế lào nữa. Nhanh nào nhanh nào!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 7-1-2014 11:26:38 | Chỉ xem của tác giả
phim hay. tks chủ thớt
cách làm chuyển biến trong phim cũng hay
cả cách dẫn dắt câu chuyện nữa.
đáng xem. phim rất thú vị.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 8-1-2014 00:42:14 | Chỉ xem của tác giả
Đây là một trong những phim favorite của mình, kiểu mỗi tháng đều xem 1 lần và mỗi lần xem xong cảm giác như *ngấm* thêm được tí. Lúc đầu mình thích phim này vì nó lạ so với đa số các phim khác - các sự kiện trong phim khá lộn xộn, không theo thứ tự thời gian, cảm giác như mình đang lang thang trong ký ức của Tom vậy. Những phần "râu ria" như nhạc hay, phim quay đẹp, diễn viên đóng đạt, phim cứ chậm rãi, blah blah.

Mấy lúc xem phim, cũng có lúc mình đã nghĩ theo hướng "Summner is such a bitch", kiểu là sau khi 2 chúng nó làm đủ thứ chuyện trên đời, con bitch đó lại nói bằng được câu "We are friends" với Tom. Không tin được,... Rồi sau khi xem thêm nhiều lần nữa và suy nghĩ về nhân vật Summer, mình nghĩ rằng nhân vật đó cũng chẳng bitch lắm đâu - all she wants is to have fun. Từ việc chuyển nhà, đến suy nghĩ "enjoy being free and independent; have more fun while we can, and leave serious stuff for later...", đến la hét "peanus" ở công viên, blah blah, thêm nữa là sở thích Ringo Starr vì chẳng-ai-thích-ổng. Thế nên mình nghĩ chuyện Summer quen Tom chỉ vì muốn have fun cũng chẳng có gì khó hiểu. Ngay từ đầu Summer cũng đã nói với Tom rồi, và chính Tom cũng chấp nhận một mối quan hệ không nghiêm túc. Thế nên chẳng có lý do gì để trách Summer cả. Từ đầu tới cuối Summer đều rất nhất quán & "tuân thủ" luật chơi, hình như chỉ có Tom chơi sai luật thôi.

Trong vô vàng đoạn đối thoại hay ho trong phim, mình thích đoạn này nhất:
"What happens if you fall in love?
What does that word even mean? There's no such thing as love. It's fantasy.
Well, I think you're wrong. I think you'll know when you feel it."

Đến cuối phim, Autumn xuất hiện. Hè đi, Thu đến.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 8-1-2014 11:15:34 | Chỉ xem của tác giả
xem phim này từ 4 năm trước rồi, phim nhẹ nhàng nhưng lại đem đến cho mình những cảm giác rất lạ và thú vị
không hiểu sao xem đến đoạn cuối khi nhân vật nữ nói tên mình là Autumn thì lúc đó mình đã cười rất lớn giống như là một nút mở cho bộ phim vậy giờ down lại xem để xem thử cảm giác có gì khác lạ không
cảm ơn subteam nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 10-1-2014 11:18:04 | Chỉ xem của tác giả
Một câu chuyện tình yêu tuyệt với mặc dù kết thúc của nó không hoàn hảo, nhưng cũng vì nó không hoàn hảo mà mình thấy nó rất thật. Summer và Tom đã trải qua rất nhiều cung bậc cảm xúc của tình yêu, sau bao ngày tháng bên nhau cuối cùng cô ấy cũng ra đi. Không phải tình yêu nào cũng kết thúc tốt đẹp, quan trọng là bạn nhìn nhận kết thúc nó như thế nào, đó là sự lựa chọn mà mỗi người cho là tốt nhất.
Xem phim để thấy yêu và trận trọng hơn những khoảnh khắc của cuộc sống
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 10-1-2014 21:54:49 | Chỉ xem của tác giả
Đây là bộ phim làm mình phải xem đi xem lại nhiều nhất
Lần đầu xem thì tự hỏi "sao mình lại coi cái phim chán ngắt như vậy nhỉ?", nhưng mà cũng coi hết
mấy làn sau thì chiếu trên Starmovies, coi lại thử, mỗi lần xem lại là thêm ngấm, thêm hiểu
Phim lãng mạn như chính cái tên của nó vậy, đây là 1 trong những phim mình không thể quên
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 11-1-2014 06:18:00 | Chỉ xem của tác giả
Phim này mình coi rất lâu rồi, thực sự rất thích cái cách kể chuyện, 500 ngày được nhớ lại ko theo trật tự thời gian, cái cách mở đầu cũng hay, nếu mình nhớ ko nhầm thì đại loại là đây là 1 câu chuyện của 1 chàng trai và 1 cô gái, nhưng đó ko phải là tình yêu. Lúc đầu mình nghĩ, ôi rõ là chuyện tình yêu còn gì, nhưng xem tới hết phim nghĩ lại thì mình thấy, mình đâu có bị lừa đâu mà hụt hẫng gì, phim đúng chỉ là 1 câu chuyện của 1 chàng trai và 1 cô gái mang tên Summer thôi mà! 1 bộ phim thực sự đáng xem!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 11-1-2014 21:21:41 | Chỉ xem của tác giả
500-days-of-Summer mình xem vì cái tên phim thật tò mò vì mình nghĩ chắc cô nữ chính này mắc chứng bệnh mất trí ngắn hạn như 1 truyện mình từng đọc nhưng không. Mình vốn dĩ là 1 đứa ko tin vào Định Mệnh cho lắm nhưng lúc Summer gặp chồng của cô ấy cũng như lời Tom nói nếu xe bus đến nhanh hơn 1 chút hoặc trễ hơn 1 chút thì có lẽ em vẫn sẽ ở đây và nắm tay anh. Cái gì của mình là của mình còn cái gì không phải của mình có cố gắng nắm bắt thì cũng vô dụng mà thôi tất cả là do Duyên số và Định mệnh.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 11-1-2014 22:11:45 | Chỉ xem của tác giả
Phim đậm chất "Hỏi thế gian tình ái là chi? / Mà đôi lứa thề nguyền sống chết?"
Yêu là yêu thế đấy, còn phải hiểu cái gì?
Phim hài hước, lãng mạn. Bạn nào đang yêu mà muốn tăng thêm sự ngọt ngào rồi ỷ ôi Gấu: "Anh ui, giống chúng mình chưa kìa" thì nên xem nhé. Hoặc bạn nào FA mà không nhìn đời một màu hường, đã quen với chốn thị phi trần tục thì xem cũng được. Chống chỉ định các bạn vừa chia tay )
Tình yêu hình như cũng có lộ trình định sẵn: gặp --> yêu --> cãi nhau --> chia tay --> tình cờ gặp lại người xưa --> hoặc quay lại yêu nhau mãi hoặc nhận được tin người cũ sắp lên xe bông -> gặp người mới --> yêu... bla bla

, “500 Days of Summer” không mang mô tuýp thường thấy ở các phim của Hollywood như kết fim thường là nụ hôn cho tình yêu mãi mãi hay weddingggg, mà chỉ có những cảm xúc chân thực và những chân lý ngộ ra rất bất ngờ và thú vị ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách