Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: dalphe
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2007] Xác chết số 19 / บอดี้ ศพ #19 / Body # 19 - Arak Amornsupasiri ~ Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
21#
Đăng lúc 20-10-2013 23:52:00 | Chỉ xem của tác giả
thanks sub team rất nhiều
bắt đầu kéo phim về thôi
tận hưởng trọn vẹn halloween với dàn phim kinh dị nào :)) =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

22#
Đăng lúc 21-10-2013 08:52:03 | Chỉ xem của tác giả
series "Sống trong sợ hãi" đã trở lại và lợi hại hơn xưa.Mùa Halloween năm nay có nhiều phim hay để coi rồi.
Cái phim Xác chết số 19 là bộ phim mờ màn nên hứa hẹn sẽ hấp dẫn lắm đây
Không biết phim này thuộc thể loại kinh dị gì đây?máu me hay đánh vào tâm lý nhỉ.{:152:}
Merci beaucoup sub team nhiều.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

23#
Đăng lúc 21-10-2013 08:58:00 | Chỉ xem của tác giả
Phim này m coi mà không có hiểu mấy, coi đi coi lại đến 3 lần rùi mà vẫn có chút gì đó ngờ ngợ, sao mà cậu ấy cứ nghĩ là cậu ấy là ông giết người kia, rồi cuối cùng là ai bị bắt, ai chết...xem phim đúng mơ màng ko hỉu, kết thúc cũng khó hỉu luôn. Mà cũng hay phim làm khiến người xem khó hỉu nên phải xem đi xem lại nhìu lần, xem riết hết sợ luôn

Bình luận

mình mới down xong, để tối luyện thử xem sao, nghe khó hỉu là hết thấy sợ rồi  Đăng lúc 21-10-2013 03:32 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

24#
Đăng lúc 21-10-2013 18:29:16 | Chỉ xem của tác giả
Film đầu tiên của Series film kinh dị Thái mùa năm nay đây. Mình cũng hóng down về xem. Tối nay chùm chăn xem thôi. Ôi nghĩ đến cái pic đã thấy rùng mình rồi. Tks subteam. Cùng xem "Xác chết số 19" nào.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

25#
Đăng lúc 21-10-2013 21:27:25 | Chỉ xem của tác giả
Phim này là dạng phim ma máu me (nên với mình ko quá đáng sợ nếu so với Phobia 1-2, Coming Soon), có tông màu tối tăm, nhiều cảnh trong phòng thí nghiệm, nhiều hình ảnh máu thịt nên khá hợp xem 1 mình buổi tối, khuyến cáo không nên ăn uống trong khi xem.
Nhìn chung, ai nên xem phim?? Những bạn muốn được hù ma cấp độ trung bình + máu me. Những bạn coi phim ma vì ma chứ ko quan tâm nội dung. Những bạn muốn thử tài suy đoán của mình (nhưng có lẽ bạn đoán chưa ra hết được kết thúc đâu, đảm bảo luôn).
- [CÓ SPAM] Mình mong đợi nhiều hơn ở kết thúc phim nhưng nó lại khá khó hiểu, nhiều vấn đề còn khá lở lửng, bị bỏ ngỏ. Có lẽ vì đạo diễn muốn hướng Chon thành Suthee nên cố kéo theo mọi vấn đề làm nhiều người coi xong ngẩn tò te (có mình). Tại sao có ông Suthee ở chung chị Chon lại ko nói gì? Trong lúc ăn cơm Usa nói chuyện với ai?? Tại sao Suthee lại giết cô trợ giảng, ông đeo kính??
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

26#
Đăng lúc 22-10-2013 00:04:58 | Chỉ xem của tác giả
dalphe gửi lúc 2-6-2013 18:55
nangdee

Arak Amornsupasiri [Vietsub HD Completed]
thanks mod, nhìn là thấy hấp dẫn rùi, coi ban đêm 1 mình là hay nhất{:149:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

27#
Đăng lúc 22-10-2013 15:26:19 | Chỉ xem của tác giả
Chậc... xem xong mà chả hiểu mô tê rì
Đoạn cuối phim cực kỳ là khó hiểu... Cả chuyện làm sao mà Chọn lại chết nữa... rồi chị gái của Chọn nữa...
Với lại xem xong thì chả thấy kinh dị tý nào, còn cảm thấy chán í
Cũng không có cao trào, hơn nữa con ma nữ í nhìn chả thấy sợ tý nào =.=''
Làm mình hý hửng hụt...
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

28#
Đăng lúc 22-10-2013 18:46:17 | Chỉ xem của tác giả
a P'Arak có nhiều movie quá. hôm trước ko nhớ được đọc thông tin ở đâu nhưng nói a này là 1 ngôi sao movie rất thành công.
cơ mà a đẹp trai lai láng mà cứ giữ mái tóc của 1 "rocker" làm mất đi vẻ mê người à {:438:}
tks T-zone đã chia sẻ phim ms trong mùa Halllowen
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

29#
Đăng lúc 22-10-2013 20:10:07 | Chỉ xem của tác giả
hix lâu ùi ko koi phim kinh dị, thấy đoạn intro hấp dẫn wa, thế là tối wa mình đã xem
cảm nhận đầu tiên của mình, phim kinh dị nì đậm chất máu me và níu là xem 1 lần đậm chất khó hỉu, níu nói đưa khán giả từ bất ngờ nì đến bất ngờ khác thì có thể do các tình tiết do bị cut bớt (mặc dù phim 2h) nên khúc cuối mình như đứng hình, fai dừng lại và ngẫm nghĩ, ngẫm nghĩ thinking thinking thì mới hỉu dc.
cơ mak mình ko hỉu ông bác sĩ Suthee đó biến thái hay seo nhỉ? giết ng thì thoai đi, còn chặt ra từng khúc, từng khúc giống như lốc thịt ngta zị, ko bít ông đó bít bà dararai đó có thai hay hem? j mak cắt thịt, mổ bụng, thấy đứa bé ui giời, thiệt kinh (đậm máu me). đây là phim máu me nhìu nhứt trong 1 loạt phim thái kinh dị mak mình đã xem trên kites.
điều thứ 2, công nhận tài thôi miên của bà bác sĩ dararai, thôi miên trc khi chết mới gê, đến cúi cùng mình mới hỉu mọi chiện diễn ra là do thuật thôi miên của pả. cơ mak ng đóng vai ss chon (p'ae) có fai là thời sinh viên y khoa của bà dararai ko nhỉ? vì dararai là ss của chon, ông suthee có thể wen dararai từ lúc bả còn là sinh viên y khoa (theo như mình guess^^) cơ mak đó ss diễn viên đó mình thấy seo seo ak, lời thoại thì rất lo cho em trai, cơ mak hành động thì ko giống lém, cơ mak ko seo, cũng ko ảnh hưởng lém cốt truyện.
ak mak có 1 chi tiết mình hem hỉu, khi ông suthee đến bệnh viện, dc p'jib băng vết thương giùm, khi đó ng mak p'jib thấy là suthee, cơ mak p'jib lại ko báo liền cho asa cũng như cảm thấy kinh ngạc, cũng như thế làm cho khán giả hỉu lầm là p'chon, đến cúi cùng vỡ lẽ...hihi kai nì là ý đồ của biên kịch ùi.
dù seo đi nữa, mình cũng chân thành cám ơn ST nhà mình, mùa Halloween năm ni wa đặc sắc lun, bi giờ mình sẽ down típ phim thứ 2 đây, tks ST rất nhìu ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

30#
Đăng lúc 23-10-2013 09:56:44 | Chỉ xem của tác giả
Đây là bộ phim ma đầu tiên mình xem trọn vẹn, chủ yếu là do con bạn thân rủ rê..tối hôm qua 2 đứa đã xem xong. Có vài điều muốn nói:
Theo mình đây là phim kinh dị thì đúng hơn là ma, có quá nhiều cảnh máu me, chặt chém, nói chung là buồn nôn, khuyến cáo ko nên ăn lúc xem, khéo nôn ra thật mất :))
Lúc đầu xem thì khá sợ, và 2 đứa thi nhau đoán kết thúc nhưng kết thúc thì lại lơ lửng như con cá vàng...xem xong vẫn ko hiểu j :)) mất thêm gần 1 tiếng để 2 đứa bàn luận mà vẫn ko ăn thua :((
Có lẽ vì là phim ma nên hầu hết các nhân vật đều die cả, chỉ tiếc cho anh bác sĩ, tốt bụng mà lại giết T_T

Bình luận

đúng đó, thật ra nó có kết thúc rõ ràng, cúi phim chỉ có 2 mẹ con Usa còn sống thoai^^ những khúc máu me mình vừa che vừa xem, ko vừa ăn vừa xem cũng thấy mún nôn lun hic   Đăng lúc 24-10-2013 01:18 AM
ban hay chu y nhung chi tiet nho nhat ngay tu dau va doan cuoi, no cung de hiu thoi, chi can k bo sot bat cu chi tiet nao het. ban dau mih cung k hiu, phai luyen may lan moi dc  Đăng lúc 23-10-2013 10:04 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách