Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Bin
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2007] Chuyện Tình Quảng Trường Siam / The Love of Siam - Witwisit Hiranyawongkul, Mario Maurer ~ Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 30-6-2013 13:18:31 | Chỉ xem của tác giả
thax ST nhiều nhiều!!!
THE LOVE OF SIAM bộ phim đáng giá để xem!
mình thấy mew rất rất rất đẹp hihii (ko hề dối lòng nhá)
từ ánh mắt buồn đến giọng ca buồn đều làm cho khác sâu lắng!!!
đôi khi không phải đến với nhau là hạnh phúc mà khi xa nhau nhưng chỉ cần đối phương luôn nghĩ về nhau là hạnh phúc rồi!^^
cảm nhận duy nhất: phim TUYỆT VỜI ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 30-6-2013 17:31:53 | Chỉ xem của tác giả
Dạo này phim thái nhiều quá, thích nhất các thể loại kinh dị thanks cả nhà nhiều nhiều nhé!
Còn mấy phim chiếu rạp nữanhiều đài cũng đang phát mấy cái thể loại này :D

Ngồi lót dép hóng dài dài thôi :D

Rate

Số người tham gia 1Sức gió -3 Thu lại Lý do
•Mia• -3 Vui lòng ko cm lạc đề nha bạn. T.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 2-7-2013 22:00:52 | Chỉ xem của tác giả
Bin gửi lúc 6-5-2013 20:15
Ost The Love Of Siam

đọc qua giới thiệu phim không ngờ nội dung phim lại như vậy, mới đầu xem cũng bất ngờ lắm, nhưng sau thì dễ dàng chấp nhận, tình tiết phim nhẹ nhàng,dễ đi vào lòng người, cũng để lại nhiều cảm xúc lẫn lộn, buồn thương tiếc nuối{:428:}
Ying thật là một cô bạn tuyệt vời, thích nhất nv này
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 3-7-2013 10:41:11 | Chỉ xem của tác giả
Ôi. Lâu rồi mới coi lại phim này, đây là phim về đề tài đồng tính mình coi đầu tiên. Là một Phim kinh điển về đề tài này. Tình tiết nhẹ nhàng, không gay cấn nhưng vẫn hấp dẫn.
Cái kết mình không thích, cuối cùng họ cũng không đến được với nhau.
Dù gì cũng thanks subteam nhiều!!!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 4-7-2013 18:16:51 | Chỉ xem của tác giả
Bắt đầu từ phim này mà mình mới xem Thai movies, thích cực. Mặc dù là phim về đề tài đông tính nhưng lại không đi quá sâu, rất nhẹ nhàng. Lúc xem bản cut thì thấy có vài tình tiết hơi nhanh, xem bản đầy đủ mới thấy rõ vấn đề.
Cũng từ phim này mà mê Mario với Pchy, tìm nhạc của August Band nghe nữa. Đến giờ bài "Gun lae gun" vẫn ở trong điện thoại của mình
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 10-7-2013 16:57:13 | Chỉ xem của tác giả
sau khi coi Pee mak mình mới thích đến mario rồi mới biết đến bộ phim này
phim hay, dù thời lượng hơi dài
nhưng kết thúc phim buồn quá, tuy hợp lý nhưng buồn cho Mew dễ sợ
ấn tượng của mình về bộ phim này là Mario và Pchy diễn rất hay và rất là đẹp trai
cảm ơn subteam{:398:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 11-7-2013 05:17:14 | Chỉ xem của tác giả
http://www.youtube.com/embed/G0u2JMTzKc4
2 bạn song ca Gun Lae Gun với một bài gì ko biết chung với band
Đoạn 5:04 Mario hỏi  "Mew do you miss Tong?" bạn Pchy đứng hình luôn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 13-7-2013 19:41:45 | Chỉ xem của tác giả
Phim tuyệt vời, mình mới xem TLOS đc vài tuần mà dư âm của phim vẫn còn ở trong tâm trí. Mình đã gt bộ phim với nhất nhiều người, ai xem cũng khen hay.
Trc mình chỉ biết phim Thái qua các phim kinh dị, nhờ TLOS mình mới biết thêm các phim tâm lý xã hội cũng cực ấn tượng. Từ khi xem TLOS mình bắt đầu tìm xem các phim Thái khác, vừa xem First Love cũng thật OK.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 15-7-2013 14:15:30 | Chỉ xem của tác giả
không đọc kỹ caption ~ thấy Mario là down ngay về
xem được 10' đầu xong giật mình "quái ~ sao giống phim BL thế nhỉ"
hóa ra phim BL thật =)))
phim nhẹ nhàng quá ~ rất thích những bài hát trong phim nhớ :x
cái kết làm mình rưng rưng nước mắt T_________________T  
tkssubteam nhiều ợ :x
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 15-7-2013 22:29:35 | Chỉ xem của tác giả
Hôm trước vừa ngồi xem hết phim này :D
Ban đầu down về chỉ vì nó nói về quảng trường Siam - nơi để lại cho mình khá nhiều kỉ niệm khi còn trên đất Thái, rồi đọc giới thiệu, thấy nói đây là phim được bình chọn là một trong những phim hay nhất của châu Á nên lại càng thôi thúc mình xem. Xem xong thì ko nghĩ là nó lại dài đến thế :)) những 3 tiếng đồng hồ

Thực ra là mình hy vọng nhiều hơn ở nội dung của phim, chí ít là những tình tiết rõ ràng hơn, mãnh liệt hơn (về tình tiết chứ ko phải tình cảm nhé :]]); nhưng rồi ngẫm lại thì thấy với nhân vật là học sinh cấp 3 như thế này thì đúng là chỉ nên dừng lại ở mức nhẹ nhàng như thế này thôi :)

Thích nhất là diễn biến tâm trạng của nhân vật Tong, vùng vẫy trong mớ suy nghĩ hỗn loạn không biết rằng mình đang ở ranh giới nào, lúc Tong khóc với cô bạn hàng xóm của Mew và nói rằng "Tớ là cái gì vậy?"; rồi cả câu nói cuối cùng Tong nói vs Mew: "Tớ ko thể làm bạn trai cậu, nhưng tớ luôn yêu cậu"...

Xem phim thì thấy mỗi nhân vật trong phim đều có những nỗi lòng của riêng mình. Tong với nỗi buồn mất đi người chị gái và người cha sau bao năm vẫn ko thể nguôi nỗi ám ảnh mất con; Mew cô đơn với thứ tình cảm không được xã hội chấp nhận; cô bạn hàng xóm với tình yêu đặt nhầm chỗ...

Phim không phải là một kết thúc hoàn toàn có hậu, vì cuối cùng mỗi nhân vật cũng không đạt được trọn vẹn tình cảm của mình. Nhưng có lẽ đó là một kết thúc hợp lý cho mối quan hệ lằng nhằng và khó khăn đó.

Nói chung đây là một bộ phim nhẹ nhàng, và nên xem nếu có nhiều thời gian :))

P/s: ấn tượng nhất phim là chọn nhân vật lúc nhỏ với lúc lớn cho Tong vs Mew giống nhau quá :-O nhìn mà giật cả mình T___T lại còn vô cùng đẹp zai T___T

Bình luận

Chip dồ thính vãi, vừa mới comment xong mà đã vào đá người ta rồi =))))) *đạp*  Đăng lúc 15-7-2013 11:23 PM
Tun điên =)))))))))))))  Đăng lúc 15-7-2013 10:55 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách