Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Riona
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2007] [15+] Chuyện tình Bangkok / Bangkok Love Story / เพื่อนกูรักมึงว่ะ - Arucha Tosawat, Chaiwat Thongsaeng ~ Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 18-2-2014 01:18:45 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay mà đoạn kết buồn quá à   Kết thúc vào lúc anh sát thủ ra tù là hay rồi . Đằng này lại, khổ thân cho anh Iht quá à . Tại sao lúc Iht hạnh phúc nhất thì cũng là lúc Iht đau khổ nhất. Tại sao ? Tại sao ?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 18-2-2014 04:40:22 | Chỉ xem của tác giả
Nam-nam,Nữ-nữ thì cũng là con người thôi.
Phim này mà cho có hậu,thì cái hậu cũng hơi khiên cưỡng.Nói gì thì nói,anh sát thủ cũng đã giết nhiều người,ân oán cũng đã gây,anh ở trong tù thì yên thân,chớ ra ngoài thì sẽ bị sát liền.
Nhưng cảnh gần sát cuối,hơi bị thê lương,nó gợi nhớ giống như trong một phim của Châu Nhuận Phát vậy đó.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 18-2-2014 07:57:46 | Chỉ xem của tác giả
Phim hay, cảm động.  Giá mà anh sát thủ có thể sống., tội ngiệp anh Iht. Thanks, sub team.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 18-2-2014 14:48:55 | Chỉ xem của tác giả
Poster nhìn "hấp dẫn" thế nhỷ
Down về xem mới được, thấy mấy bạn bảo hay nóng lòng ghê
cảm ơn subteam đã làm phim này nhé
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 19-2-2014 15:34:11 | Chỉ xem của tác giả
Hủ nữ chính hiệu đây
Cơ mà ý, hết đọc truyện g lại xem phim thì mình làm khổ con tim của mình quá
Đọc nội dung + xem trailer thấy khả năng SE rất là cao
Dưng mà nói chung là xí 1 chỗ đặt gạch down phim
tks st nhóe
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 19-2-2014 15:36:25 | Chỉ xem của tác giả
mình là hủ nữ chính hiệu đây
thích nhất là dòm mấy anh đẹp trai yêu nhau đó mà, thấy cái tiêu đề là xí xọn dành chỗ rồi lót dép ngồi chờ có sub
dòm cái poster là thấy chết người rồi, cơ mà coi trailer thấy gam màu hơi u ám chút
hi vọng không sad ending, mấy bộ này dễ phải kiếm khăn giấy lắm luôn

Bình luận

bạn chép nguyên post của bạn nào đó ở trang 1 phải ko.  Đăng lúc 19-2-2014 04:29 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió -15 Thu lại Lý do
SơnBin89 -10 SPAM
•Mia• -5 Vui lòng không copy bài viết của b.

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 19-2-2014 15:40:58 | Chỉ xem của tác giả
Mới đầu không thích xem lắm vì hơi dị ứng với Dammei -_-
Trước giờ coi phim Thái ít lắm, cũng có coi Yes or No vì quá dễ thương, nhưng Nam-nam thì...chưa thích ứng được ^^. Vô tình coi được phim qua lap của bạn, thấy nhân vật sao đáng thương quá, tình yêu trọn vẹn nhưng kết thúc lại không trọn vẹn...
Anw, cám ơn subteam vì 1 bộ phim đáng để xem
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 20-2-2014 18:39:39 | Chỉ xem của tác giả
Cứ sad ending là thấy đau lòng tá lả rùi. Đăng xem 1/2 mà ko dám coi tiếp, ai cho xin cái dũng khí xem nốt phim với. Tối qua mới luyện xong ngược tâm ngược thân ah T___T
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 20-2-2014 22:35:52 | Chỉ xem của tác giả
tks ST đã bỏ công sub bộ phim về ty của BLGT , rất hay và có ỹ nghĩa.

xuyên suốt là màu xám u ám , thực ra mình đọc dammei toàn chọn HE hay nói trắng là nội dung nó mộng mơ để thỏa mãn trí bay bổng của hủ :"> vì dạo xem brokeback mountain với Song hoa điếm , rồi lam vũ hay bá vương biệt cơ toàn SE làm khóc nấc lên nên đâm ra chọn truyện toàn HE.

Mình không nói sâu về nội dung và tình tiết phim , cái mình thích nhất là về sử dụng màu để quay , xám u uất và buồn bã , điểm sáng lên là tình yêu nảy nở của hai người , nó đến nhẹ nhàng và ám ảnh day dứt , cảnh quay về nụ hôn của hai người ấy đẹp thế ,nó tự do và phóng khoáng , không gò bó dù chỉ là 1 góc nhỏ giữa chốn phồn hoa , cái thích nữa là chi tiết chuông gió hình con bướm , mỏng manh mà kiên cường ,
Kông thích nhấtlà cái kết , , BE  là tàn nhẫn với  Iht dù biết sự thực không thể nào mà anh giết ng , đi tù sẽ k phải trả giá nữa :'(.

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +10 Thu lại Lý do
SơnBin89 + 10 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 20-2-2014 23:01:48 | Chỉ xem của tác giả
Vừa mới xem xong, nhân lúc cảm xúc nó còn đang dào dạt thì viết còm men cho nó nóng

Đại loại là hóng phim này cũng lâu phết, từ lúc up poster trên fb kites, nhưng giờ mới down về xem được nhân ngày nắng ấm bùng học :3

Ấn tượng đầu về phim này là góc quay đẹp, nhiều đoạn đẹp mê ly, cả cái cách dẫn người xem vào nhịp độ, vào cái hồn của câu chuyện. Như cảnh bắn súng ở đầu phim, đoạn Maek và Iht chạy ra từ nhà ông mặt sẹo ấy, phim được quay chậm + nhạc = to infinity & beyond! Nội dung cũng hay và độc đáo nữa. Một điều nữa là mình siêuuuuuuuuuu thích anh Maek ToT Đẹp trai đáng yêu chà bá luôn nà ToT Thích cả lúc anh Iht chăm sóc anh Maek nữa :">

Thêm cái nữa là dù biết đây là phim buồn nhưng mà cách biểu đạt nỗi buồn trong phim hơi quá ấy. Kiểu như khán giả tự xem sẽ tự có thể cảm nhận nỗi buồn, nhưng phim như kiểu phô ra "đây là phim buồn" ấy. Nhạc da diếtt, xong cái phông màu ảm đạm, chuyển mỗi cảnh thì màn hình lại đen đi một lần (thật ra cái vụ chuyển cảnh thế nên làm mình hơi tụt hứng == kiểu đứt mạch cảm xúc ấy)... Less is more, nhiều đoạn mình thấy chả cần nhạc nhẽo gì cả cũng thấy buồn rồi nhưng tự dưng có thêm nhạc làm mình thấy kiểu... ờ... kiểu gì cũng chết rồi...

Với cả đã có bạn bảo là SE rồi, thế nên mình tinh thần thép, ngồi xem phim mà cứ như cầm khiên ra đánh nhau ngoài chiến trường nhưng cái kết vẫn bi thảm quá >< Mình thì cứ tưởng 2 ảnh chết từ lúc chị vợ anh Iht phát hiện cơ, cả lúc anh Maek đi trả thù ông mặt sẹo, anh Iht bị bà kia bắn chết còn anh Maek tự tử. Nhưng rồi KHÔNG, hai ảnh vẫn sống và đùng một cái 25 năm sau ra tù thì lần này là chết, chết thật, một anh chết thật và một anh sống cũng như chết... Tàn nhẫn!!! Tại saooo??? Đấy là mình đã chuẩn bị tâm thế sẵn sàng rồi mà còn bị lừa cho mấy phát, chả hiểu các bạn khác xem phim có nảy mình thon thót như mình không...

Xem phim xong bị ám ảnh nhất hình tượng người mẹ. Ám ảnh kinh khủng, nhất là lúc bà ấy tự tử ấy. Bị ám ảnh ngôi nhà ở tầng thượng của anh Maek nữa, chả hiểu sao ^o^

Xem được phim hay xong thì vui ít mà buồn nhiều ^^ Chả hiểu đến baoh mới đủ tự tin để xem lại phim này, dù sao cũng cảm ơn ST nhé :X

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +10 Thu lại Lý do
SơnBin89 + 10 Cảm ơn bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách