Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Riona
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2007] [15+] Chuyện tình Bangkok / Bangkok Love Story / เพื่อนกูรักมึงว่ะ - Arucha Tosawat, Chaiwat Thongsaeng ~ Vietsub HD Completed

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 20-3-2014 21:58:19 | Chỉ xem của tác giả
>.< ~ nhìn cái poster mình đã lao vào ngay và cầu mong nó HE ..
Nhưng bác biên kịch dã man quá  Cơ mà cả phim để lại trong mình những cảm xúc sâu lắng
Thích lắm, tình yêu của 2 anh, nhất cái cảnh 2 ổng nhìn lén nhau lúc ngủ ~ thấy đáng yêu, dễ thương kinh khủng ấy
Cái kết buồn khiến bộ phim lại càng in sâu trong tâm trí mình hơn ... hình như những câu chuyện tình buồn luôn để lại ấn tượng sâu sắc, khiến người xem khó quên thì phải.
Túm lại, cảm ơn subteam nhà mình đã cho ra lò bộ phim hay này a ~ thiệt may, lâu lâu ko mò vào, lại vớ đúng phim hay
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 20-3-2014 22:18:56 | Chỉ xem của tác giả
Hic, đang muốn xem mà thấy các bạn bảo kết thúc buồn lại ngại, kiểu như Brokeback mountain ý, xem xong mà khóc hoài vì tình iu 2 người dành cho nhau. Mình cũng thích xem những phim về tình yêu đồng giới, không hiểu sao mình thấy mấy phim này rất sâu sắc, như kiểu tình yêu càng bị cấm đoán lại càng có những cách thể hiện sâu sắc và khắc cốt ghi tâm vậy. Chắc vẫn phải cố xem, ám ảnh rùi, biết thế ko lội page hóng hớt. PS: Chẹp chẹp cái poster, cái poster..
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 21-3-2014 06:45:06 | Chỉ xem của tác giả
hehe, thấy cái poster là đã nghi hoặc rồi vào đọc giới thiệu lại càng hóng hơn ^^
mình là mình thích mấy kiểu cảnh sát ngầm này kia lắm
xong lại thêm mấy anh trai lạnh lùng, đẹp zai eo nhau nữa thì càng thích hơn :X
ST à, các bạn đã vất vả rồi <3
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 21-3-2014 15:17:44 | Chỉ xem của tác giả
dzo đây  và kéo xuống coment đọc ... hủ nữ hủ nam gì quá trui ... =]] .
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 21-3-2014 20:07:46 | Chỉ xem của tác giả
Chưa xem chưa xem nhưng phải xí chỗ gào thét nỗi lòng hủ nữ cái đã
Cái poster đập ngay vào mặt mình phải nhìn kĩ lại mới dám chắc đấy là hai anh đang ôm nhau Thật là sung sướng và hạnh phúc quá đi ~ Lại còn mẫu nhân vật cảnh sát x sát thủ yêu thích của mình nữa chớ *nhảy nhót* Thôi đi cắm máy down cái đã ợ rồi lên gào rú tiếp ~ Yêu ST nhều ~ Cảm ơn vì đã làm vietsub
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 23-3-2014 06:52:36 | Chỉ xem của tác giả
Thật sự thì mềnh chờ cái phim này rất lâu rất rất lâu oài ấy , rất là thích xem phim này , mặc dù là u ám , ảm đạm , ám ảnh nhất là tiếng súng cuối cùng của phim giữa trời mưa tầm tã khi mà Maek bị bắn chết , còn Iht thì không nhìn thấy gì cứ lần tìm người yêu . . .
Haizzzz nhưng mà dù sao thì họ cũng đã được yêu , đã sống trọn vẹn trong tình yêu đó , cái kết với mình thế là khá tròn, hình ảnh Iht về già nhưng vẫn nhớ vẫn yêu Maek , vẫn mỉm cười hạnh phúc khi ngoài trời là tuyết rơi trắng xoá , nếu nhớ ko nhầm thì đó là tuyết thì phải , chỉ thấy lạ là Thailand cũng có tuyết hay sao ? Hay là lúc này Maek đã chuyển sang 1 nơi nào đó ?
Dù sao thì đây cũng là 1 bộ phim đáng để xem , một tình yêu đẹp nhưng buồn
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 23-3-2014 13:10:05 | Chỉ xem của tác giả
phim này kết thúc buồn quá, mấy phim về gay ít phim nào có happy ending ghê
cặp này làm mình gợi đến cặp trong brokeback mountain
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 23-3-2014 22:03:07 | Chỉ xem của tác giả
Her her, đề tài xã hội nóng bỏng được subteam khai quật đúng lúc Việt Nam đang làm lố nó đi quá đáng.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 25-3-2014 10:22:25 | Chỉ xem của tác giả
Trời ơi, Thái Lan giờ cũng có thể loại này sao. Trước đây mình chỉ biết đến phim điện ảnh võ thuật Thái Lan hoặc mấy phim truyền hình kiểu dòng máu phượng hoàng với lâu đài văng đen. Phim ma Thái thì mình bỏ qua (tự nhiên giờ nhát gan, không dám xem phim ma quỷ nữa, chứ các phim ngày trước là xem hết như bùa với ngải hay nguyền). Giờ lại mọc ra thể loại đam mỹ mới kinh hồn táng đảm chứ.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 30-3-2014 18:50:18 | Chỉ xem của tác giả
Phim này khai thác những vấn đề dữ dội trong xã hội. Tình yêu đồng tính giữa Iht và Maek, từ nạn nhân và sát thủ trở thành những kẻ với tình yêu ngăn cấm.
Phim cũng nêu lên những vấn nạn trong xã hội Thái Lan.
Kết phim thật đáng thương, tưởng Iht sau khi đợi được Maek ra tù sẽ ở bên nhau ai ngờ những món nợ xưa kia đã quay trở về đòi mạng anh.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách