Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: emperor63
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2005] Hoàng Tử Ếch/ 王子变青蛙/ Minh Đạo, Trần Kiều Ân, Vương Thiệu Vỹ [Vietsub Ep 30 End]

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 2-10-2011 22:33:02 | Chỉ xem của tác giả
Bộ phim thần tượng đài loan đầu tiên àm mìh đã xem... Hichic vui wá, thanks subteam nhìu nhìu... Hóng fim... Dù đã xem 4 hay 5 lần jì đó.....

Bình luận

Edit bài lại nhé. comment ngắn quá được coi là spam đó   Đăng lúc 28-10-2011 12:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 2-10-2011 23:43:58 | Chỉ xem của tác giả
ti_can_coi gửi lúc 2-10-2011 21:44
Hồi đó coi xog là kiếm dĩa OST về coi, mà hok hỉu gì hết, nghe hoài rùi "thuộc lời" l ...

Phim này chỉ có bản DVD rip thôi. Subteam làm trên bản này.
Thường phim Đài ko có bản HD. Chỉ có 2 loại là bản thu từ truyền hình về ngay khi phim ra. Bản này sẽ có logo đài truyền hình, quảng cáo... Và bản thứ 2 là DVD rip sau một thời gian phim chiếu xong thì nhà sản xuất mới tung ra. Bản này đẹp hơn, ko có logo, quảng cáo. Nhưng nói chung thì phim Đài ko có bản HD bạn nhé. Hy vọng câu trả lời của mình giải đáp được phần nào thắc mắc của bạn. Cảm ơn bạn đã hỏi Subteam nhiều lắm. Chúc bạn xem phim vui vẻ và nhớ thường xuyên cmt ủng hộ ST bạn nhé^^

Bình luận

Phim ko có HD à? Làm mình ngồi đợi xem có bản HD ko mới down :D  Đăng lúc 3-10-2011 05:52 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 3-10-2011 00:06:49 | Chỉ xem của tác giả
Cám ơn các bạn đã làm phim này. Phim này mình thích lắm, cực kỳ luôn. Nó chiếu năm mình học 11 hay 12 gì đó. Mình thích đến độ cúp cua để về xem phim luôn đó. Mình không coi mấy tập đầu. Chỉ coi lúc Quân Hạo bị mất trí nhớ thôi. 2 người thật là ngọt ngào. Coi xong mong 2 người trở thành couple luôn nhưng ko đc. Phim Đài Loan đầu tiên mà mình thấy đáng xem. Sau này mấy cái phim cứ bắt chước cảnh và cách quay của Hoàng tử ếch nên cảm thấy nhàm đế nhảm luôn. Khi phim này ra, nó nổi như cồn, rating cao đáng nể.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 3-10-2011 06:24:06 | Chỉ xem của tác giả
khong ngo sub team lai la`m phim HTE thanks sub team nhieu lam lun do , thanks sub team nhieu ung ho phim nay het mi`nh ^^

Bình luận

Edit bài lại nhé. comment ngắn quá , tiếng việt có dấu nhé => được coi là spam đó   Đăng lúc 28-10-2011 12:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 3-10-2011 09:41:25 | Chỉ xem của tác giả
Nếu nói Meteor Garden là phát súng đầu tiên sững sờ của drama thần tượng Đài, chiếu ở VN hồi 2004 thì Hoàng tử ếch là liều thuốc mê kéo bạn quay lại với dòng phim này á :))
Giờ nhìn lại ồ nó tới 30 tập lận sao :| Cái hồi chiếu tivi là bạn lớp 10, lớp bạn là lớp ban D toàn nữ =)) thế là cả bọn cùng điêngg vì phim này :)) Ôi cái hồi kéo nhau đi rửa ảnh của 2 anh chị ra làm bookmark, đổ xô mua mấy cái VCD lậu OST, nhớ ghê.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 3-10-2011 13:49:13 | Chỉ xem của tác giả
Xem ep 1 xong thấy anh Minh Đạo đệp chai hết mức, cool quá
Cái đoạn anh đeo kính đen bước vào khách sạn, chẹp chẹp mất máu {:85:}
ss Trần Kiều Ân diễn dzui
Hóng ep sau có màn hô hấp nhân tạo {:156:}

Mọi người có biết ĐỔNG SỰ TRƯỞNG là gì không? Có phải là Chủ tịch hội đồng quản trị không? Mình chưa nghe từ này bao giờ?{:167:}  Hic xí hổ quá {:156:}
Cám ơn bạn nào trả lời giúp mềnh ^_^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 3-10-2011 14:11:22 | Chỉ xem của tác giả
Thực sự cám ơn các bạn rất nhiều. Đây là bộ phim một thời của mình, là bộ phim đưa mình tới với phim thần tượng ĐL.

Trong tim mình, ko gì có thể thay thế được HTÊ, ko gì thay thế được Đồng Hao, Thiên Du, Quân Hạo... Họ mãi mãi là một mảnh kí ức tuổi thơ mà mình luôn trân trọng

Cám ơn ST, một lần nữa cám ơn các bạn vì đã làm bộ phim này{:176:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 3-10-2011 14:18:39 | Chỉ xem của tác giả
golden_ochna gửi lúc 3-10-2011 13:49
Xem ep 1 xong thấy anh Minh Đạo đệp chai hết mức, cool quá
Cái đoạn anh đeo kính ...

Đổng sự trưởng tức là người đứng đầu hội Đổng sự.
Chủ tịch hội đồng quản trị là người đứng đầu Hội đồng quản trị.
Về cơ bản 2 người này là 1, đều là người có tài sản hay cổ phần (cố phiếu) nhiều hơn những người còn lại. Do ba chữ "Đổng sự trưởng" là dịch nguyên văn Hán Việt qua, còn "Chủ tịch hội đồng quản trị" là cách gọi hiện đại hơn (cũng như chữ 小姐 phim cổ trang thì dịch là "tiểu thư", phim hiện đại thì dịch là "cô" vậy thôi). Và đây là người có quyền quyết định ai làm tổng giám đốc của công ty (bị tài sản nhiều nhất -> có quyền). Tổng giám đốc thường chọn người trong gia đình có tài (như phim này) hay do đích thân Chủ tịch hội đồng quản trị kiêm nhiệm (ở VN thường là trường hợp này) hoặc nữa là thuê mướn bên ngoài. Vì vậy Tổng giám đốc trên danh nghĩa cũng chỉ là người đi làm công mà thôi.  Nên các chị em sau này hãy lựa Chủ tịch mà lấy nhé, Tổng giám đốc cũng chỉ là nhân viên cấp cao hơn tí thôi ^^.

Bình luận

Cám ơn ss! Em hok cần triệu phú, chỉ cần ZAI ĐỆP thui =))  Đăng lúc 3-10-2011 03:41 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 3-10-2011 14:34:46 | Chỉ xem của tác giả
Phim này nội dung hay, coi mà ghiền chết mất,
yêu nhất là Thiên Du và Đồng Hao.
Mình ủng hộ subteam làm lại phim này^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 3-10-2011 15:34:06 | Chỉ xem của tác giả
xem lại mới nhận ra là tại sao hồi đó mình mê mệt phim này
mê mết anh Minh Đạo ... bằng chứng là ổ cứng còn 1 nùi hình của anh :))
lâu rồi hok xem phim thần tượng Đài Loan
hầu như đã quên đi các đây 5 năm mình đã theo đuổi cái thể loại đó cuồng nhiệt như thế nào.
Phim thần tượng Đl tuy có đôi chút ồn ào náo nhiệt, nhưng có bản sắc rất riêng, mình lại cực kỳ thích các hiệu ứng âm thanh, hình ảnh ... ;))

~~~~~~~~~~
Hoàng Tử Ếch đúng là phim thần tượng Đài Loan mà mình thích nhất
mình thích cách diễnTrần Kiêu Ân và Minh Đạo rất ấn tượng
Thank subteam, đã tặng cho mình 1 vé về tuổi thơ :X

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách