Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: iamqa_2512
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2005] Futari wa Pretty Cure Max Heart/ふたりはプリキュア マックスハート [Vietsub Ep 14]

Đóng [Lấy địa chỉ]
81#
Đăng lúc 19-11-2011 21:00:36 | Chỉ xem của tác giả
ruby-chan gửi lúc 19-11-2011 20:43
thúc giục chứ ko phải "thúc dục" nhé, nghe ghê quá
thúc giục ko sao, đôi lúc ...

À, do mình viết nhanh thúc giục thành thế nhưng sửa rồi
Mình nghĩ vấn đề "thúc giục ko sao, đôi lúc cũng nhờ có lời thúc giục mà mình có thêm động lực để làm nhanh" thì mình cho rằng đã cấm hối thúc thì cấm chặt chẽ hơn chứ cứ động tới thấy lâu ko có phim thì hối thúc thì nên cấm vì chỉ mỗi vậy là bắt làm nhanh, hơn nữa đang bận thì cũng phải như vậy
Mà đặc biệt hối thúc quá trớn thì càng phải cấm
P/s: Theo quan điểm của mình là vậy đã cấm rồi thì càng phải tránh
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

82#
Đăng lúc 19-11-2011 21:21:17 | Chỉ xem của tác giả
hcp-doll-lolita gửi lúc 19-11-2011 21:00
À, do mình viết nhanh thúc giục thành thế nhưng sửa rồi
Mình nghĩ vấn đề "thúc gi ...

đúng là ko đc thúc giục, nhưng đôi khi có người hỏi han chút thì cũng đc chứ, như vậy nghĩa là họ cũng quan tâm đến phim của mình ^^
nhưng tùy vài thái độ của người hỏi han thế nào thì mình sẽ trả lời như thế ^^
nếu người đó vào hỏi với thái độ lịch sự nhã nhặn như "bạn ui, cho mình hỏi chút là sao lâu rồi ko thấy có ep mới vậy?" thì mình trả lời 1 cách đàng hoàng lịch sự ^^
còn khi nào mà gặp những câu như "sao mãi chẳng có ep mới thế, bộ drop rồi hả?", "đã làm thì làm phải nhanh đi chứ", "chậm như rùa bò" thì cậu cũng hiểu kết quả sẽ thế nào rùi ^^
forum tụi mình có quy định cấm thúc giục nhưng ko có cấm hỏi han với lại cũng không nghiêm khắc nhìu như mấy forum khác đâu ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

83#
Đăng lúc 20-11-2011 08:38:37 | Chỉ xem của tác giả
ruby-chan gửi lúc 19-11-2011 21:21
đúng là ko đc thúc giục, nhưng đôi khi có người hỏi han chút thì cũng đc chứ, nh ...

Ừm , như thế mình cũng nghĩ sẽ dễ dàng hơn, nhưng mình nghĩ đã cấm thì nên tránh những vấn đề như thế chứ cứ nghe động tí đã nhắc, với vấn đề thúc giục mà phải cảnh cáo cũng mất thời gian=))
Thôi, bây giờ mình xin chuyển vấn đề up trailer op mới của Suite
http://www.youtube.com/watch?v=aQjUSmTAGzk&feature=mfu_in_order&list=UL
Mà  ở trailer này vẫn chẳng thấy con boss nhiều đâu cũng mờ ám quá à, hi vọng trailer cuối sẽ up toàn bộ hơn về con boss
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

84#
Đăng lúc 20-11-2011 09:18:21 | Chỉ xem của tác giả
cái tím tím chui ra từ người Aphrodite có lẽ chính là hình dạng đầu tiên của Howling đấy, mà nó là làn khói thế này thì sao mà tiêu diệt đc nhỉ? Có lẽ true form của nó sẽ ko chíu trong trailer mà để dành tới lúc phát hành DVD+Blray lun ;))
Mephisto-Aphrodite tình tứ cứ như vợ chồng son mới cưới ấy =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

85#
Đăng lúc 20-11-2011 11:18:50 | Chỉ xem của tác giả
ruby-chan gửi lúc 20-11-2011 09:18
cái tím tím chui ra từ người Aphrodite có lẽ chính là hình dạng đầu tiên của Howling ...

À, hình như đúng là có thể là vậy, trong trailer hình như nó còn có hình dạng dài như con rết ấy và đó cũng có thể là 1 hình dạng khác
Cũng chính vì hình dạng thật của nó ko chiếu trong trailer nên mình ko thích cái điểm đấy ở trailer movie năm nay, năm ngoái còn chiếu nhưng năm nay ko, hi vọng movie này cũng có insert song chứ năm ngoái đã ko có rồi, thậm chí trong series đã ko thấy rồi
True from của nó chắc là cái dạng con rồng thì phải
"Mephisto-Aphrodite tình tứ cứ như vợ chồng son mới cưới ấy " về điều này thí quá chuẩn, cũng tại lúc trước Mephisto bị điều khiển gây mất tình cảm gia đình nhưng sau khi kết thúc thì lại là vợ chồng bình thường chỉ tiếc mỗi mái tóc dài của Ako
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

86#
Đăng lúc 20-11-2011 11:55:40 | Chỉ xem của tác giả
cái giống con rết đó hình như chỉ là cái cổng thành hoặc là một phần của cái thành thôi, giống cái đen đen bao trùm kinh thành trong mấy trailer trước đó ;))
boss ko chíu trong trailer thì càng làm cho fan mún mua DVD về xem, chứ chíu hết thế thì đâu còn hấp dẫn nữa, phải còn để nhìu điều bí ẩn để ta tự khám phá chứ ;))
mà có thể trong trailer cuối nó cũng chiếu cũng nên, đợi tới tuần sau vậy ;))
còn insert song thì chỉ movie 1 của Max Heart là có, chứ mấy movie sau cũng đâu có insert song =))
à quên, mừng lễ Nhà Giáo VN và Happy Birthday Mai (20/11)

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

87#
Đăng lúc 20-11-2011 16:59:05 | Chỉ xem của tác giả
À, ra là thế mình cũng chưa xem hết các bộ movie nên ko để ý
Nếu nói như thế trailer movie năm ngoái còn chiếu nhưng khi movie mình xem rồi cũng thấy hay, chứ ko phải làm fan muốn mua DVD, nếu là ở Nhật họ đặt vé đi xem rồi thì chẳng cần mua DVD=))
Còn Insert song thì chẳng qua cũng đúng chỉ có Maxheart có=)) Còn lại thì ko nhưng đa số cũng có trong series chứ Suite năm nay ko thấy Insert song trong series đến movie mà còn ko có thì quá là chán=))
Chúc mừng ngày nhà giáo VN và chúc mừng sinh nhật Mai

Bình luận

mà mình thấy comment của mình có gì đâu mà cậu "lo dữ lắm" vậy? Có thể giải thích cho mình đc ko ^^  Đăng lúc 21-11-2011 08:25 PM
mình định là từ cái comment lúc 9h hôm qua là dừng lại rùi đấy chứ, nhưng tại thấy cậu nói tiếp nên mình mới trả lời thôi ^^  Đăng lúc 21-11-2011 08:25 PM
Thôi, hy vọng cậu dừng com hẳn ko thì mình cũng lo dữ lắm=))  Đăng lúc 21-11-2011 08:10 PM
và mình xin nhắc lại là câu "Suy bụng ta ra bụng người" đừng có nói người ta tùy tiện như vậy, cậu ko sợ người ta mất lòng sao, hic TT  Đăng lúc 21-11-2011 07:23 PM
công nhận cậu mẫn cảm thật đấy, nói thế nào cậu cũng nghĩ mình "Suy bụng ta ra bụng người", đúng là vui thật ^^  Đăng lúc 21-11-2011 07:08 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

88#
Đăng lúc 21-11-2011 09:40:53 | Chỉ xem của tác giả
Xin lỗi mọi người vì làm thêm 1 bài viết khác nhưng mình đã thấy tấm ảnh này đã được chính thức được chọn là Smile precure và thêm 1 phần nữa đây là một phần giới thiệu về 1 số đồ vật có thể liên quan đến Smile precure

Và đã có 1 vài tấm fanart chứng tỏ chắc chắn là Smile precure thật

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

89#
Đăng lúc 21-11-2011 12:27:08 | Chỉ xem của tác giả
chưa có thông báo chính thức gì nói rằng tấm ảnh đó sẽ Smile Pretty Cure mà
còn mấy tấm fanart cũng đâu có chứng minh đc gì, chỉ là fan họ thích tạo hình đó nên vẽ lại theo trí tưởng tượng của họ thôi
cũng như những tấm fanart này cũng đâu nói rằng sẽ xuất hiện trong Suite Pretty Cure đâu

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

90#
Đăng lúc 21-11-2011 18:07:57 | Chỉ xem của tác giả
ruby-chan gửi lúc 21-11-2011 12:27
chưa có thông báo chính thức gì nói rằng tấm ảnh đó sẽ Smile Pretty Cure mà
còn mấy ...

Đúng là chưa thông báo chính thức gì, nhưng cậu xem lại cái tấm ảnh mình up có viền đỏ khoanh vùng ghi nhãn mà có chữ ABC gì đấy thì ko thể nào sai được đâu nó cũng sẽ chính thức được chọn là Smile precure
Thêm 1 điểm nữa tấm đầu tiên mình up viết sai chính tả còn ko có mascot cũng ko có chữ ABC gì đấy, cũng chính vì 1 trong hai tấm mình từng up nên mình cũng rất phân vân 1 trong 2 tấm này=))
Còn tấm fanart mình up đều giống với 2 nhân vật trong tấm mình up khoanh viền đỏ chứ ko như các tấm cậu đã up ngoài dự kiến của Suite kể cả khi vẽ fanart về Cure melody hay nhân vật khác cũng thuộc trong phần series chứ ko trong ảnh nhân vật khác ngoài dự kiến=)) Kể cả ngoài trí tưởng tượng nhưng ảnh đấy còn thuộc mẫu gốc chứ ko ngoài dự kiến đâu nhé=))
Mà chẳng phải cậu cũng mong cái tấm ảnh đấy sẽ là Smile precure thật còn gì:D=))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách