Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: iamqa_2512
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2005] Futari wa Pretty Cure Max Heart/ふたりはプリキュア マックスハート [Vietsub Ep 14]

Đóng [Lấy địa chỉ]
71#
Đăng lúc 17-11-2011 11:34:32 | Chỉ xem của tác giả
nói cái đó bị cấm đoán đâu nhưng đấy là những người xem rồi chẳng phải ai cũng thích share thông tin đúng chẳng lẽ cậu bảo người ta người ta xem rồi thì cứ share đúng thông tin cho người khác biết một cách dễ dàng thế thì ai còn muốn xem phim nữa=))
bởi thế người ta mới để cái tag: spoiler ở bài viết để người nào mún vào xem spoil thì xem, người nào mún ra rạp xem thì ko cần xem
sao lại ko đúng người ta xem rồi sao lại phải share và share hay ko đó là quyền của người đã được xem và cũng có những người xem rồi ko share cho người khác vì ko tin họ
nói thế cũng nói, thì người ta thích share hay ko là quyền của người ta, nhưng đã share thì share đúng chứ lại chém gió như cậu nói làm gì
mình đang nói ở những trường hợp những người xem movie chứ ko bảo người cập nhật thông tin series đâu nhé
nhưng mình đang nói người review movie và người cập nhật thông tin series là 1 cơ mà
Đúng là mình lấy thông tin ở đâu ko quan trọng, mà sao cậu cứ nhất thiết phải biết. Mình đem thông tin về đây là để mọi người cùng biết hơn nữa nếu mình ko xem kĩ thì chẳng dại gì post lên để bị coi "mình được xem rồi nhưng sao phải Share cho người khác biết, Share rồi thì lại bảo chém gió". Mà nguồn thông tin đấy toàn là người xem rồi viết ra và là nơi mọi người tin tưởng để tham khảo nên mình phải xem kĩ mới post nếu ko thì mình chẳng post cho phí thread đâu
mình phải biết chứ, mình phải biết nguồn cậu đã xem "kĩ" cỡ nào để cậu post vào đây chứ mình thấy "việc xem kĩ" của cậu hơi bị lo
mong là chỗ cậu lấy thông tin ko phải là từ cái nơi mà cậu bảo tấm ảnh dance concert là Precure The Seasons With Precure All Stars The Movie hay là tấm ảnh Pretty Cure Sage phía dưới là Pretty Cure là của phần tiếp theo, mấy thông tin này đúng quá cơ đấy

ngay cả việc tớ up quá trời ảnh, clip về việc Cure Module là weapon của Cure Muse cậu còn ko tin thì sao ai mà dám tin tấm ảnh Smaile Precure hay chỉ 1 câu nói Và trong movie của Suite cô bé Suzu là em hoặc chị gái của Ako, quan hệ rắc rối quá của cậu đc nhưng cuối cùng cậu xem xem, Cure Module có phải là weapon của Cure Muse ko, vậy là ai đúng nè
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

72#
Đăng lúc 17-11-2011 12:02:00 | Chỉ xem của tác giả
ruby-chan gửi lúc 17-11-2011 11:34
nói cái đó bị cấm đoán đâu nhưng đấy là những người xem rồi chẳng phải ai cũng  ...

Share đúng hay ko là quyền của người ta, share đúng nhưng chưa chắc đã tin đâu nhé
nhưng mình đang nói người review movie và người cập nhật thông tin series là 1 cơ mà nếu thế cậu phải nói rõ là là 1 người nói như cậu ở bài trước đến mình cũng ko biết đâu
mình phải biết chứ, mình phải biết nguồn cậu đã xem "kĩ" cỡ nào để cậu post vào đây chứ mình thấy "việc xem kĩ" của cậu hơi bị lo
Nếu mà cậu nói như vậy thì mình cũng hơi lo cái nguồn thông tin cậu bảo Suzu chỉ là bạn thời thơ ấu của Ako mà còn chẳng biết cậu đã nắm chắc chắn đúng là cô bé chỉ là bạn của Ako hay ko đây
mong là chỗ cậu lấy thông tin ko phải là từ cái nơi mà cậu bảo tấm ảnh dance concert là Precure The Seasons With Precure All Stars The Movie hay là tấm ảnh Pretty Cure Sage phía dưới là Pretty Cure là của phần tiếp theo, mấy thông tin này đúng quá cơ đấy
Mình tham khảo thông tin ở nhiều nơi khác nhau thì mới có cái cơ sở để mà post cho đúng
Tất nhiên mình phải tham khảo thông tin khác với cái nguồn lấy mấy cái ảnh đấy nhé chứ ko phải 1 chỗ nếu ko thì nguồn thông tin chả quá là sai
ngay cả việc tớ up quá trời ảnh, clip về việc Cure Module là weapon của Cure Muse cậu còn ko tin thì sao ai mà dám tin tấm ảnh Smaile Precure hay chỉ 1 câu nói Và trong movie của Suite cô bé Suzu là em hoặc chị gái của Ako, quan hệ rắc rối quá của cậu đc nhưng cuối cùng cậu xem xem, Cure Module có phải là weapon của Cure Muse ko, vậy là ai đúng nè
Thì chẳng phải mình bảo vũ khí của Ako là 1 loại sáo rồi còn gì. Nếu nói ở câu sau thì mình đã bảo phải xem hết Suite, movie thì mới biết được chứ đừng bảo lại cái câu 1 số cái ko cần xem cũng biết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

73#
Đăng lúc 17-11-2011 12:14:42 | Chỉ xem của tác giả
Nếu mà cậu nói như vậy thì mình cũng hơi lo cái nguồn thông tin cậu bảo Suzu chỉ là bạn thời thơ ấu của Ako mà còn chẳng biết cậu đã nắm chắc chắn đúng là cô bé chỉ là bạn của Ako hay ko đây
thì cậu cứ lo thông tin của mình ko đúng đi, để đợi đến tháng 4 năm sau xem ai sẽ đúng thôi, giống như hồi đợi ep 35 ấy=)) mình thì ko sợ thông tin ấy sẽ sai đâu mà phải lo =))
Mình tham khảo thông tin ở nhiều nơi khác nhau thì mới có cái cơ sở để mà post cho đúng
Tất nhiên mình phải tham khảo thông tin khác với cái nguồn lấy mấy cái ảnh đấy nhé chứ ko phải 1 chỗ nếu ko thì nguồn thông tin chả quá là sai

ừm, nếu cậu nói là nguồn khác thì mình cũng yên tâm =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

74#
Đăng lúc 17-11-2011 12:21:46 | Chỉ xem của tác giả
ruby-chan gửi lúc 17-11-2011 12:14
Nếu mà cậu nói như vậy thì mình cũng hơi lo cái nguồn thông tin cậu bảo Suzu chỉ là ...

thì cậu cứ lo thông tin của mình ko đúng đi, để đợi đến tháng 4 năm sau xem ai sẽ đúng thôi, giống như hồi đợi ep 35 ấy =)) mình thì ko sợ thông tin ấy sẽ sai đâu mà phải lo =))
Việc đó thì mình lo sẵn rồi ko cần cậu phải bận tâm=))Cậu ko sợ thông tin mình sai thì vẫn phải chờ thì mới biết =)):D
Ngồi nói với nhau thế này vẫn phải chờ cho chắc ăn thôi=))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

75#
Đăng lúc 19-11-2011 10:18:00 | Chỉ xem của tác giả
trên mạng vừa có 1 tấm ảnh mới, giới thiệu về Smile Pretty Cure
ko bik ảnh có phải là thật hay ko nhưng thấy thiết kế nhân vật cũng rất dễ thương nên mình post lên

đội hình là 5 Cure và 5 màu giống Yes
mascot cũng rất dễ thương nhưng mình mún 5 người có 5 mascot cơ
nếu đây là sự thật thì DX4 năm sau sẽ hơi bị nhìu Cure đây
cầu cho tấm ảnh này là thật
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

76#
Đăng lúc 19-11-2011 11:08:08 | Chỉ xem của tác giả
Ôi quả nhiên tháng 2 năm sau sẽ có 1 bộ precure mới là Smile precure, thế cho nên mình mới bảo Smile precure đã được quyết định là series tiếp theo sau Suite
Nhưng cũng đang phân vân trong 2 tấm ảnh thì tấm nào mới là Smile Prcure đây

Mascot thì chắc ko biết chỉ 1 như Suite hay là như Heartcatch

Bình luận

Nếu cậu nói thế thì mình cũng cho rằng cả hai tấm đều khó=))  Đăng lúc 19-11-2011 08:37 PM
tấm kia tiêu đề viết còn sai chính tả thì sao cậu không bảo khó đi =))  Đăng lúc 19-11-2011 01:34 PM
vậy sao lúc cậu post tấm ảnh kia cậu ko nói nó khó có thể là Smile đi mà tới mình post tấm ảnh mới cậu lại bảo thực sự khó =))  Đăng lúc 19-11-2011 01:33 PM
2 tấm ảnh của mình với cậu post có gì khác nhau mà cậu phải nhắc tới 2 lần =))  Đăng lúc 19-11-2011 01:31 PM
Chứ cậu bảo ảnh cậu post với cái thứ 2 mình post là Smile precure thực sự thì khó đấy=)) thì phải chờ chứ bây giờ có cả 2 cái mới phân vân à cũng chưa thể tin   Đăng lúc 19-11-2011 01:13 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

77#
Đăng lúc 19-11-2011 17:44:22 | Chỉ xem của tác giả
Đề nghị 2 người không cãi nhau nữa nhớ, không là lock thread đấy.
--------------------------------------------------------------------------------------

Tớ thì thấy tấm đầu nhìn giống Splash Star, rất giống Saki với Mai, từ mắt, mũi, miệng đến mày, chắc chỉ khác tóc với quần áo :))
Tấm 2 thì 5 Cure đó làm tớ nhớ đến Yes, nhìn cũng hao hao. Còn mascot thì giống Potpourri ;))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

78#
Đăng lúc 19-11-2011 17:56:27 | Chỉ xem của tác giả
sweetflora gửi lúc 19-11-2011 17:44
--------------------- ...

tớ cũng có mún cãi nhau đâu, nhưng tại 2 bên hơi bất đồng quan điểm 1 chút với ko ai nhường ai nên mới vậy thôi. Có cậu nhắc thì thôi tớ rút kinh nghiệm ^^
tớ thấy tấm thứ 2 nhìn có cảm tình hơn Yes đấy, nhìn nó dễ thương nhí nhanh hơn ^^
p/s: lâu rồi phải up thêm vài tập mới hâm nóng topic chứ tớ thấy kéo dài mấy trang mà ko thấy phim đâu chỉ thấy 2 người bàn luận với nhau thôi, hic TT
onl yahoo đi để tớ send lại sub Suite ep 1, bik đc Mephisto với Aphrodite là vợ chồng nên phải edit lại cách xưng hô mệt quá =))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

79#
Đăng lúc 19-11-2011 20:29:40 | Chỉ xem của tác giả
sweetflora gửi lúc 19-11-2011 17:44
--------------------- ...

Mình cũng có muốn phải có chuyện kiểu này là cãi nhau đâu, chẳng qua là chỉ có 2 người bàn luận về precure nên mới như vậy thôi, hơn nữa lâu lâu rồi ko có ep mới về phần thread này nên mới bàn luận như thế để đỡ mất ko khí của thread. Mình cũng sẽ cố gắng rút kinh nhiệm nhiều hơn về việc này
Thêm cả trong khoảng thời gian này Suite có nhiều phần gay cấn hơn nên cả hai bàn luận cũng có chút bất đồng, cũng có phần đang chuẩn bị bàn thêm về Smile precure nên mình cũng khá phân vân về cái khoản 1 trong 2 tấm ảnh sẽ là series tiếp theo đây
Hi vọng thread mình sớm cập nhập ep mới chứ lâu quá thì mình cũng sợ có người lại phàn nàn về vấn đề này
P/s: Chẳng qua mình cũng hơi nhớ qua cái vụ cũng có người từng viết bài kiểu hơi thúc giục nhưng may ra cũng kết thúc sớm vấn đề này=))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

80#
Đăng lúc 19-11-2011 20:43:38 | Chỉ xem của tác giả
hcp-doll-lolita gửi lúc 19-11-2011 20:29
Mình cũng có muốn phải có chuyện kiểu này là cãi nhau đâu, chẳng qua là chỉ có 2  ...

thúc giục chứ ko phải "thúc dục" nhé, nghe ghê quá
thúc giục ko sao, đôi lúc cũng nhờ có lời thúc giục mà mình có thêm động lực để làm nhanh
miễn đừng có hối thúc quá trớn là đc
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách