Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: iamqa_2512
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[2005] Futari wa Pretty Cure Max Heart/ふたりはプリキュア マックスハート [Vietsub Ep 14]

Đóng [Lấy địa chỉ]
61#
Đăng lúc 13-11-2011 09:21:59 | Chỉ xem của tác giả
yeah, ep 38 đã thêm Ako vào cuối OP và ED, cho ẻm vào cả 2 ảnh quảng cáo

trailer movie 3 cũng cho ta thấy đc nguyên hình của Bộ Ba Major, mong là trailer sau sẽ thấy được Howling

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

62#
Đăng lúc 13-11-2011 10:22:09 | Chỉ xem của tác giả
Mà tổng cộng lại là 3 ảnh chèn về Ako chứ có phải 2 đâu(đừng bảo là ko tính cái ảnh đầu nhé)
Hóng mãi mấy cái trailer op 3 với ending mới, quả nhiên movie được chèn giữa 38 và 39
mà xem xong cái DX3 mới biết hóa ra người ta cũng "chém gió" lắm cứ bảo DX3 là DX cuối nhưng ko phải mà chủ chốt vẫn phải cho mascos gặp lại precure nếu ko chẳng còn chuyện Hummy cò xuất hiện trong series đâu, chẳng qua người ta chỉ nói như thế có thể đang thiếu ý tưởng cho DX mới và xuất hiện Cure mới
Người ta cũng chẳng bao giờ bỏ mấy phim movie DX như thế vì nó còn kiếm lợi nhuận khá cao so với series, chỉ trừ khi chẳng còn ai thích xem thì mới nghỉ còn ko thì chẳng có đâu
Thậm chí còn bảo mấy phim Supper sentai với Kamen Rider là các movie cuối nhưng chỉ nói vậy thôi chứ vẫn làm để kiếm lợi nhuận cao
Up thêm ảnh eyecatch mới về Suite có cả Ako luôn

Bình luận

Đúng là mình còn phải post bổ sung thêm cho cậu nữa, nếu ngoài 2 đứa mình ra thì ai post cũng như nhau và bổ sung cho nhau, còn post theo ý thích vẫn phải theo chủ đề^^   Đăng lúc 14-11-2011 05:55 PM
Mình ko bảo cậu ép buộc mình, trong lúc bình luận hết kí tự nên viết thiếu chữ "ko", mà cũng đúng có 2 bọn mình bàn luận  Đăng lúc 14-11-2011 05:52 PM
mà mình thấy mọi khi cậu vẫn post bài bổ sung giúp mình mà, đây đâu phải là lần đầu tiên đâu ^^  Đăng lúc 14-11-2011 12:37 PM
vì vậy chuyện có eyecatch mới thì cả 2 đứa mình đều bik còn việc post gì lên đây là do ý thích của mỗi người chúng ta ^^  Đăng lúc 14-11-2011 12:35 PM
tại cậu nghĩ vậy đấy thôi chứ mình ko ép buộc cậu gì cả, cái eyecatch post cũng đc mà ko có ai post cũng đc vì nói thật trong topic này chỉ có 2 đứa mình bàn luận   Đăng lúc 14-11-2011 12:31 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

63#
Đăng lúc 13-11-2011 18:02:37 | Chỉ xem của tác giả
Thôi tạm thời bây giờ mình đổi chủ đề up ảnh về Suite
Lần này là card về Suite nè

Một số ảnh khác về Suite

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

64#
Đăng lúc 15-11-2011 12:43:21 | Chỉ xem của tác giả
Smile precure đã được quyết định là series tiếp theo sau Suite

Và trong movie của Suite cô bé Suzu là em hoặc chị gái của Ako, quan hệ rắc rối quá
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

65#
Đăng lúc 15-11-2011 19:23:32 | Chỉ xem của tác giả
hcp-doll-lolita gửi lúc 15-11-2011 12:43
Smile precure đã được quyết định là series tiếp theo sau Suite

Và trong movie củ ...

ko bik cậu thấy sao chứ mình thấy tấm ảnh trên giả giả thế nào ấy
hồi trước cũng có tấm ảnh này cứ tưởng là hàng fake ai dè lại là thật

nhìn bạn tóc đỏ hao hao Saki, bạn tóc xanh thì hao hao Kaoru, nét vẽ có vẻ giống các phần cũ nhìu hơn là các phần mới như Fresh, HeartCatch, Suite
Smaile Precure, sai chính tả trầm trọng
còn thông tin thứ 2 là sai nhé: Suzu là bạn thời thơ ấu của Ako, vai trò của Suzu trong movie là vì mún cứu bố mẹ đang bị hóa đá của mình nên mới lấy cắp Healing Chest nhưng ko cứu đc nên gần cuối phim trả lại cho Suite Pretty Cure để tiêu diệt Howling (cái này là của 1 bạn xem movie rồi spoil ra đấy nên 99.9% là đúng)
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

66#
Đăng lúc 16-11-2011 12:04:20 | Chỉ xem của tác giả
ruby-chan gửi lúc 15-11-2011 19:23
ko bik cậu thấy sao chứ mình thấy tấm ảnh trên giả giả thế nào ấy
hồi trướ ...

Giả là giả thế nào? ảnh mình lấy là thật đấy còn có đúng hay ko thì phải chờ hết Suite precure thì mới biết được
Chủ chốt các precure toàn lấy motif khá giống nhau nên các nét vẽ có như vậy cũng là chuyện bình thường
Chính tả người ta viết sai thực ra là đánh vần chứ đúng ra phải viết là Smile precure
Còn Suzu có là em gái hay chị gái của Ako hay ko thì phải xem movie mới biết, còn cái bạn cậu bảo xem rồi có thể nói sai lệch thông tin thì sao, có thể xem rồi nói sai để lòe người cập nhật thông tin thôi
Nói trắng ra cả hai bọn mình chưa ai xem movie thì nên chưa chắc chắn có đúng hay ko
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

67#
Đăng lúc 16-11-2011 18:33:19 | Chỉ xem của tác giả
ơ, mình bảo nhìn trông giống giả chứ có nói là bức ảnh trên là giả 100% đâu mà cậu "nhảy dựng" như thế, đã bảo là khi đọc bài viết của người ta thì phải đọc cho kĩ 1 chút chứ mỗi lần tớ nói gì là cậu lại cứ phản ứng như vậy
ko phải tớ đã nói ở trên là tấm ảnh của Suite lúc đó tớ cũng tưởng là giả nhưng cuối cùng lại là thật đấy sao?
mà tấm ảnh trên cậu lấy từ nguồn nào mà cậu tuyên bố chắc nịch đó ko phải là giả thế?
chữ Smaile đó tớ cũng biết nên mới chỉ ra nên ko cần phải nhắc lại đâu, dù gì cũng chỉ có 2 đứa mình vào đây thảo luận mà thôi
còn chuyện Suzu thì ko đời nào có chuyện là chị em với Ako, cái đó trong 1 một bức ảnh về Suzu cũng đã bảo rằng là bạn thời thơ ấu của Ako rồi, nếu là thật thì đáng lý Suzu đã phải cùng Ako trốn tới thế giới loài người chứ ở lại Major Land làm gì. Ngoài ra màu tóc của Suzu cũng khác xa với màu tóc của Ako, Aphrodite và Mephisto thì sao gọi là chị em đc
mình cũng đã nói 1 lần rồi phim này có vài thứ ko cần xem xong mới bik và movie này cũng thế nên cậu cũng ko cần bảo tớ đợi chờ gì đâu
còn vụ sai lệch thông tin thì cũng có thể đấy nhưng người bạn này liên tục cung cấp thông tin đúng về Pretty Cure thì chẳng lẽ lần này lại sai chỉ để lòe người ta như cậu nói sao?
thế còn thông tin Suzu là chị em của Ako cậu cũng lấy từ đâu mà nói như như đúng rồi thế?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

68#
Đăng lúc 17-11-2011 08:50:08 | Chỉ xem của tác giả
ruby-chan gửi lúc 16-11-2011 18:33
ơ, mình bảo nhìn trông giống giả chứ có nói là bức ảnh trên là giả 100% đâu mà c ...

Ý mình hỏi là cậu thấy nó giả ở điểm nào ấy ? chứ ko phải bảo nó là giả 100% như cậu nói đâu
Cậu bảo"nếu là thật thì đáng lý Suzu đã phải cùng Ako trốn tới thế giới loài người chứ ở lại Major Land làm gì" thì có thể Suzu được nhận nuôi ở Major Land nên có thể ko nhất thiết phải theo Ako chạy trốn đến thế giới loài người
Về việc cậu bảo Suzu màu tóc khác xa thì cũng có trường hợp bố mẹ đẻ con màu tóc ko trùng với anh chị em như trường hợp Yuri trong HC năm ngoái đấy bố mẹ tóc màu nâu nhưng đẻ con tóc màu tím còn gì nếu cần thì xem cái tập bố cô ấy trước khi là giáo sư Sứ giả sa mạc
Sao mình chẳng thấy có bức ảnh như vậy, và đó cũng chỉ là ảnh thôi còn phải nghe tiếng nói  mới biết được
Đúng là 1 vài cái ko cần xem cũng biết nhưng cũng phải nói 1 số cái phải xem phim mới biết được chứ cậu bảo trong trường hợp kiểu này thì đúng à nếu thế thì còn làm phim làm gì chứ đoán ra hết kết cục phim thì còn cần gì phải làm thế nữa
Ôi dào ôi, những người cập nhật thông tin ko hẳn lúc nào cũng đúng 100%, cậu bảo cái cậu cập nhật thông tin như thế thì mình thấy giống như để khoe rằng mình đã xem thôi, nhiều người xem rồi nhưng họ chẳng phải ai cũng Share thông tin đúng 100% vì còn giả thiết "mình được xem rồi nhưng sao phải Share cho người khác biết, Share rồi thì lại bảo chém gió" cho nên ko phải ai xem phim rồi mới cho thông tin đúng đâu
Chính vì thế nên mình mới bảo "cả hai bọn mình chưa ai xem movie thì nên chưa chắc chắn có đúng hay ko"
Còn chuyện mình lấy thông tin ở đâu ko quan trọng, quan trọng là nó có đúng ko thôi nhé, còn cậu bảo vậy thì thông tin đấy mình cũng vừa mới biết thôi còn chắc chắn thì vẫn phải xem chứ đừng bảo ko cần xem cũng biết
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

69#
Đăng lúc 17-11-2011 09:54:52 | Chỉ xem của tác giả
"Đúng là 1 vài cái ko cần xem cũng biết nhưng cũng phải nói 1 số cái phải xem phim mới biết được chứ cậu bảo trong trường hợp kiểu này thì đúng à nếu thế thì còn làm phim làm gì chứ=)) đoán ra hết kết cục phim thì còn cần gì phải làm thế nữa=))"
nhưng phim này đâu phải là dành cho teen coi đâu mà phải làm cho phức tạp để khó đoán, nếu mún khó đoán thì đã ko chíu mấy cảnh trong movie vào trong OP làm gì rồi
"Ôi dào ôi, những người cập nhật thông tin ko hẳn lúc nào cũng đúng 100%, cậu bảo cái cậu cập nhật thông tin như thế thì mình thấy giống như để khoe rằng mình đã xem thôi, nhiều người xem rồi nhưng họ chẳng phải ai cũng Share thông tin đúng 100% vì còn giả thiết "mình được xem rồi nhưng sao phải Share cho người khác biết, Share rồi thì lại bảo chém gió" cho nên ko phải ai xem phim rồi mới cho thông tin đúng đâu"
thì người ta xem rồi người ta thích khoe thì khoe rồi mún review cho cộng đồng bik, chẳng đó việc đó bị cấm đoán à
"mình được xem rồi nhưng sao phải Share cho người khác biết, Share rồi thì lại bảo chém gió" cái này thì không đúng, chẳng lẽ 1 người lun cập nhật thông tin đúng về tiêu đề những ep chưa chiếu, thông tin về những ep đó lần này lại chém gió cả 1 bài review chỉ để lòe người ta để rồi sau này bị người ta xem là kẻ lừa bịp à, trong 1 cộng đồng mạng lớn của nước ngoài thì lại có ai dám làm việc dở hơi như thế chứ, giống như câu "Một lần mất tin, vạn lần mất tín" đấy, hồi trước cũng có 1 người vào cộng đồng pretty cure chém gió cuối cùng bị tất cả trang web tẩy chay đấy thôi
cứ cho việc cậu nói Suzu là chị em của Ako thì đúng đi nhưng cậu cũng phải nói tớ bik nguồn thông tin rõ ràng chứ cậu lại bảo lấy thông tin ở đâu ko quan trọng thì lại sai hoàn toàn đấy, chẳng lẽ cậu vào đâu đem thông tin về đây mà ko xem kĩ càng cứ tự tiện post chỉ để thêm bài thì sao ai dám tin đc
ngay cả có thông tin nào mới tớ cũng chả dám vào đây post ngay mà phải đợi nó có chính xác hay ko ấy chứ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

70#
Đăng lúc 17-11-2011 11:13:28 | Chỉ xem của tác giả
ruby-chan gửi lúc 17-11-2011 09:54
"Đúng là 1 vài cái ko cần xem cũng biết nhưng cũng phải nói 1 số cái phải xem phim m ...

Đúng là phim này ko chỉ dành riêng cho teen, cũng phải làm như thế để trong phim có sự bất ngờ chứ, người ta phải chiếu mấy cảnh movie trong op thì mới có quảng cáo cho mọi người biết để xem movie chứ ko phải để mọi người khó đoán
"thì người ta xem rồi người ta thích khoe thì khoe rồi mún review cho cộng đồng bik, chẳng đó việc đó bị cấm đoán à" ai nói cái đó bị cấm đoán đâu nhưng đấy là những người xem rồi chẳng phải ai cũng thích share thông tin đúng chẳng lẽ cậu bảo người ta người ta xem rồi thì cứ share đúng thông tin cho người khác biết một cách dễ dàng thế thì ai còn muốn xem phim nữa=))
"mình được xem rồi nhưng sao phải Share cho người khác biết, Share rồi thì lại bảo chém gió"cái này thì không đúng sao lại ko đúng người ta xem rồi sao lại phải share và share hay ko đó là quyền của người đã được xem và cũng có những người xem rồi ko share cho người khác vì ko tin họ
chẳng lẽ 1 người lun cập nhật thông tin đúng về tiêu đề những ep chưa chiếu, thông tin về những ep đó lần này lại chém gió cả 1 bài review chỉ để lòe người ta để rồi sau này bị người ta xem là kẻ lừa bịp à, trong 1 cộng đồng mạng lớn của nước ngoài thì lại có ai dám làm việc dở hơi như thế chứ, giống như câu "Một lần mất tin, vạn lần mất tín" đấy, hồi trước cũng có 1 người vào cộng đồng pretty cure chém gió cuối cùng bị tất cả trang web tẩy chay đấy thôi mình đang nói ở những trường hợp những người xem movie chứ ko bảo người cập nhật thông tin series đâu nhé
cứ cho việc cậu nói Suzu là chị em của Ako thì đúng đi nhưng cậu cũng phải nói tớ bik nguồn thông tin rõ ràng chứ cậu lại bảo lấy thông tin ở đâu ko quan trọng thì lại sai hoàn toàn đấy, chẳng lẽ cậu vào đâu đem thông tin về đây mà ko xem kĩ càng cứ tự tiện post chỉ để thêm bài thì sao ai dám tin đc
ngay cả có thông tin nào mới tớ cũng chả dám vào đây post ngay mà phải đợi nó có chính xác hay ko ấy chứ

Đúng là mình lấy thông tin ở đâu ko quan trọng, mà sao cậu cứ nhất thiết phải biết. Mình đem thông tin về đây là để mọi người cùng biết hơn nữa nếu mình ko xem kĩ thì chẳng dại gì post lên để bị coi "mình được xem rồi nhưng sao phải Share cho người khác biết, Share rồi thì lại bảo chém gió". Mà nguồn thông tin đấy toàn là người xem rồi viết ra và là nơi mọi người tin tưởng để tham khảo nên mình phải xem kĩ mới post nếu ko thì mình chẳng post cho phí thread đâu
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách