Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: adam77
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[16+][TV Tokyo 2013] LIMIT - リミット | Sakuraba Nanami, Tsuchiya Tao (Vietsub Ep11, 12 END)

[Lấy địa chỉ]
91#
Đăng lúc 9-10-2013 10:48:47 | Chỉ xem của tác giả

Xem phim thấy ý nghĩa quá, một ngôi trường nhưng đã phản ánh cả một xã hội với bao tiêu cực.
Mỗi người đều có những khoảng tối mà trong cuộc sống thường ngày (có thể là quá yên bình hay quá bận rộn, quá nhiều thứ phải lo) mà ta không hề nhận ra...Phim quá hấp dẫn! mong là kết thúc không quá tàn nhẫn :D
Mọi người cho hỏi nhân vật là phóng viên mà là chị gái của Mizuki là diễn viên nào thế?
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

92#
Đăng lúc 9-10-2013 12:50:00 | Chỉ xem của tác giả
Vừa xem tập 1 và ngay lập tức cặm cụi down tiếp tập 2 vs 3
Xem phim Nhật luôn có cảm giác rất chậm, tập 1 dài có khoảng 30' mà cho mình có cảm giác xem rất là lâu, có lẽ do tình tiết khá nặng nề
Xong tập đầu thì tính cách cơ bản của 5 nhân vật chính cũng dần dần bộc lộ, khá là thích tính cách lập dị điên khùng của cô bé vẽ truyện tranh.
Hy vọng các tập sau sẽ thấy được sự thay đổi và bộc lộ bản chất của các cô gái khi phài đấu tranh sinh tồn, đặc biệt mong chờ sự bộc lộ bản chất của bạn Konno
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

93#
Đăng lúc 9-10-2013 12:56:43 | Chỉ xem của tác giả
hờ hờ hờ hờ, hôm trước mình lượn vào đọc giới thiệu thấy gắn mác 18+ cơ mà, hay là nhìn nhầm???? O_o, hnay lại thấy 16+, hix hix, nhìn poster đã thấy hơi kinh dị :v
lâu lắm ko xem JD rồi, hy vọng bộ này sẽ hay :D

Bình luận

dỗ dành ** ^^!  Đăng lúc 9-10-2013 03:05 PM
để 18 bị dân tình ném đá dữ wá *thút thít*  Đăng lúc 9-10-2013 01:20 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

94#
Đăng lúc 9-10-2013 13:47:43 | Chỉ xem của tác giả
vừa giải quyết xong 3ep phim... 5 cô gái mỗi người một tính cách nhưng mình thích nhất là Kamiya: bình tĩnh, độc lập, cô ấy mạnh mẽ, có chính kiến ko cần phải đọc bầu không khí, bơi theo dòng chảy như Konno. Mình hi vọng cô ấy sẽ sống sót trở về :'(... Morishige thì lúc đầu mình cảm thấy rất thương cảm nhưng khi cô ấy phát điên thì thật sự ko thể chịu nổi, bản thân vốn yếu điếu hèn nhát ko tự bảo vệ được mình thì còn muốn oán trách ai, có thể cô ấy đã phải nếm trái rất nhiều nỗi đau cả ở trường lần ở nhà nhưng chính bản thân cô ấy đã ko có dũng khí đứng lên cơ mà... Konno là nhân vật khiến mình rất mâu thuẫn, lúc thì có phần đồng cảm nhưng nhiều lúc lại rất chán ghét và khó chịu với cô ấy, nhiều khi mình cảm giác như thể cô ấy giả tạo làm người tốt ý, hic ...Haru và Usui thì mình ko có cảm xúc đặc biệt lắm, Haru mắc hội chứng cuồng Sakura còn Usui có phần yếu đuối :(...
Đoạn cuối lúc thầy hiệu trưởng ngắt điện thoại ko biết là có ý gì nhỉ, đừng nói là muốn dấu nhẹm đi để trốn tránh trách nhiệm... đều do người lớn tắc trách mà cả lớp phải chịu như thế này... hiuhiu :'(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

95#
Đăng lúc 9-10-2013 14:03:08 | Chỉ xem của tác giả
Ùi xem phim này 30' một tập mà nặng nề dài ngoằng, tình tiết phát sinh cũng không nhiều mà phát triển đồng đều.
Mình nghĩ là Hinata chưa tèo đâu, hay đọc truyện tranh của Nhật thì thấy vậy. Đề tài trường học - sinh tồn kiểu này bg hot nhỉ :). Đọc truyện thấy bao nhiêu luôn, có cái còn máu me đẫm máu kinh dị hơn nhiều. Nhiêu đây chưa ăn thua, chỉ là xem ng thật đóng thì cảm giác thật hơn thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

96#
Đăng lúc 9-10-2013 14:25:59 | Chỉ xem của tác giả
lại 1 phim có nội dung mới lạ nhìn phát là tò mò muốn xem luôn mà lại còn đc review tốt qá đi. down về để đấy rồi xem 1 thể cho bõ :P những năm gần đây mình thấy điện ảnh nhật ngày càng có nhiều phim nội dung lạ mà độc đáo ghê gớm. đã nghiện nay càng nghiện hơn :))
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

97#
Đăng lúc 9-10-2013 19:44:30 | Chỉ xem của tác giả
ep 3 là ep của Haru và giải quyết những khúc mắc giữa Haru và Konno, ngoài ra thêm là bên nhà trường, bên cho thuê nhà trọ và bên thuê xe đều biết việc chiếc xe bus mất tích nữa, nhưng dường như các bên đang có sự trốn tránh trách nhiệm. ep này cái bạn còn sống thứ 6 vẫn chưa xuất hiện nhưng cũng đã có manh mối rồi, ầy, nói chung mấy bạn trẻ vẫn còn phải chịu đựng sự thất thường của Morishige dài dài :(
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

98#
Đăng lúc 10-10-2013 14:48:26 | Chỉ xem của tác giả
Vừa xem liền một mạch hết 2 eps tối qua, lên đã thấy ep 3 rồi mừng húm
không ngờ trong trường học bên nhật lại gay hơn cả nước ta, phe nào xinh học giỏi thì chiếm lợi thế hơn
nhưng cũng tại bị ức hiếp nhiều quá khiến cho Morishige thay đổi thành con người khác
hồi đầu thấy mn để 18+ em lại tưởng máu me chém giết ghê lắm, xem rồi thấy cũng không đến nỗi ghê quá
lâu lâu mới xem phim nhật, gặp đúng fim thể loại lạ này càng thích. Thank ST nhìu nhìu ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

99#
Đăng lúc 11-10-2013 16:40:13 | Chỉ xem của tác giả
Lúc đầu nghe bảo 18+ còn hơi sợ
Bây giờ xem thỳ ko dứt ra đc :))
Đặt cục gạch hóng phim từng ngày :))
Tks st rất nhiều :X
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

100#
Đăng lúc 11-10-2013 17:10:35 | Chỉ xem của tác giả
không nghe cảnh báo cuả subteam, xem xong rùi đúng là cảm thấy nó bạo lực, đụng tới máu me là mình sợ, nhưng phim cũng cho mình thấy một khía cạnh khác, mình cũng xem nhiều thể loại phim này cuả nhật rùi, bộ gì tên đấu trường sinh tử ấy nhỉ, còn bạo lực và máu me hơn nhiều, đúng là trong lúc hoạn nạn mới biết ai thật sự là bạn , ai là kẻ thù, haizzz...{:135:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách