Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Thanh.Pham
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

[16+][2015] Ever Since We Love/ Vạn Vật Sinh Sôi/ 万物生长/ Phạm Băng Băng, Hàn Canh/ Vietsub FHD Completed!

[Lấy địa chỉ]
11#
Đăng lúc 2-8-2015 22:27:22 | Chỉ xem của tác giả
phim thể loại tuổi thanh xuân này phim nào xem cũng để lại chút suy nghĩ gì đó vậy, nghiền ngẫm quá...
nhân tiện có bạn nào biết bài hát cuối phim là bài gì không nhỉ, cho xin ít info với ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

12#
Đăng lúc 15-8-2015 17:37:09 | Chỉ xem của tác giả
Mọi người xem phim ai cũng có những lí do chính để xem phim và một trong số đó là diễn viên
Là một fan kpop một thời sẽ chẳng ai không biết tới thành viên người TQ của Super Junior Han Geng. Thế là ôi thôi quyết định xem phim của tôi đây rồi Sau đó lại có Phạm Băng Băng nữa thì đúng là phim tuyêt đỉnh cú mèo luôn
Thực ra phim Trung Quốc chủ yếu là nói đến những đề tài kiểu tương tự như thế này, rất gần gũi với đời sống, không quá xa vời, không mộng tưởng mà gần gũi đến chân thực.
Cuộc sống của những sinh viên trường Y, cuôc đời của một cô gái tin vào tình yêu. Và rồi như một định mệnh họ tìm đến nhau rồi cứ nhẹ nhàng, rồi lại gay go vì những cãi vã. Thế nhưng cuối cùng họ cũng tìm đc đến nhau sau 5 năm chờ đợi.
Phim ưu điểm là quay đẹp, diễn viên cũng đẹp nốt. Tuy nhiên mình cảm thấy bộ phim chưa sâu, và vài chi tiết còn hơi khiến cho ng xem hơi chán một chút
Tuy nhiên còn lại cũng okeeee

Cảm ơn subteam nhiều lắm ạ

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
Thanh.Pham + 5 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

13#
Đăng lúc 3-10-2015 12:46:24 | Chỉ xem của tác giả
Thấy Hangeng với Phạm Băng Băng đi tuyên truyền phim này nhiều quá, vừa thấy sub là vội kéo về xem ngay, ko đợi nổi HD, cứ kéo SD coi cho đỡ tò mò và mình phải nói là thất vọng
Thứ nhất là mình từng xem các phim thanh xuân của C-movie nên mình rất háo hức khi chờ down về xem, vì sau khi xem xong, mình thường rút ra được 1 bài học hay 1 khía cạnh suy nghĩ nào đó về tuổi thanh xuân đang và sẽ qua của mình. Vậy mà bộ phim này, ngoài dàn diễn viên nổi tiếng, mình không ngại chê kịch bản 1 chữ CHÁN. Đề tài tình yêu không có tính chất đọng lại nào, đề tài học đường hay cuộc sống sinh viên cũng không. Cả câu chuyện về bạn nam chính, có bạn gái học cùng trường, yêu nhau, ngủ với nhau rồi bỏ bạn gái theo đuổi 1 tỷ tỷ bằng cảm xúc... ờ, mãnh liệt (?!) của tuổi trẻ. Xong sau đó vì abc lí do của cuộc sống, rồi tâm lí phức tạp của mỹ nhân tỷ tỷ nên xa nhau. Rồi nhớ về nhau sau bao nhiêu năm

Xem xong bộ phim, tới lúc chạy chữ mình tự hỏi "mình vừa xem cái quái gì"... Ý kiến cá nhân của mình là vậy. Nhưng cái gì nên nói thì phải nói:

CHÂN THÀNH CẢM ƠN ĐỘI NGŨ SUBTEAM ĐÃ RÒNG RÃ MANG ĐẾN 1 SẢN PHẨM TRONG KHO PHIM CỦA C-MOVIE

Rate

Thanh.Pham + 5 Ủng hộ bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

14#
Đăng lúc 4-10-2015 12:02:36 | Chỉ xem của tác giả
phạm băng băng đẹp khỏi chê.mà 2 anh chị diễn xuất hợp rơ quá cơ.hàn canh sao mà phóng túng.fim lột đc mối tình  tuổi trẻ  qua nhiều nhân duyên trong thanh xuân con người ở xã hôi trung quốc mà cũng không mất đi sự sâu sac,sâu đậm.hehe thank czone subbing team!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

15#
Đăng lúc 17-10-2015 14:17:56 | Chỉ xem của tác giả
xem xong chỉ ấn tượng nhất với cái chị diễn vai Bạch Lộ, diễn rất tròn vai, hình như tên Tề Hề
phim có cảnh hơi nóng của Hàn Canh với Phạm Gia nên mình cũng hơi bị kích thích tí, nhưng nhìn chung thấy nội dung quá nghèo nàn và nhạt nhẽo
nam chính yêu hết cô này sang cô khác lại dây dưa cả với mối tình đầu, tâm lý quá loạn
cái đoạn cãi nhau trước ký túc của Thu Thủy - Bạch Lộ mình khá ấn tượng
phim còn nói về sinh viên trường Y, một đề tài khá sáng tạo nhưng tiếc là bị chuyện tình cảm thanh xuân làm lu mờ mất rồi
dù sao cũng cảm ơn subteam ^^

Rate

Thanh.Pham + 5 Ủng hộ bạn

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

16#
Đăng lúc 31-10-2015 20:10:55 | Chỉ xem của tác giả
Xem phim này vì HAN GENG mà thôi. Thấy diễn xuất của Geng 3 tuổi có tiến bộ bạn càng hy vọng sự nghiệp của bãn ấy sẽ thành công.
Về nội dung phim, mình xem xong đọng lại chỉ là trường đại học là một nơi chẳng khai sáng được gì cho tuổi trẻ, bằng chứng là khi đang học thì sinh viên cứ mơ mơ hồ hồ, sau khi tốt nghiệp thì đường đời trăm ngã không phải ai cũng sống được với cái nghề đã bỏ bao nhiêu năm thanh xuân học hỏi. Tình tiết chán, mình chưa đọc truyện nên càng thấy không nắm bắt được hết ý tứ. Tóm lại là do biên kịch ~~ chứ dàn diễn viên quá ok rồi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

17#
Đăng lúc 1-11-2015 10:09:36 | Chỉ xem của tác giả
Bài viết hữu ích
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

18#
Đăng lúc 16-11-2015 21:54:38 | Chỉ xem của tác giả
Phạm Băng Băng lúc nào cũng như búp bê ý.
Phim nào cũng thích xem hết, mặc dù mình chẳng phải fan ruột già gì cho kham.
Cảm ơn subteam nhé.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách