Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Maniac
Thu gọn cột thông tin

Thread đề cử phim truyền hình Nhật Bản & thắc mắc, góp ý về subteam

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 12-8-2012 06:55:13 | Xem tất
mình xin đề cử phim "Rurouni Kenshin"

Tên phim: Rurouni Kenshin
Romaji: Rurouni Kenshin
Kanji: るろうに剣心
Đạo diễn: Keishi Ohtomo
Tác giả/ Kịch bản: Watsuki Nobuhiro (manga)
Nhà sản xuất:
Quay phim:
Ngày công chiếu: 25/08/2012
Thời lượng:
Phát hành:

Nội dung:
Bộ phim được chuyển thể từ bộ manga nổi tiếng "Rurouni Kenshin" của tác giả Watsuki Nobuhiro, được đăng trên Weekly Shonen Jump từ 02/09/1994 đến 04/11/1999.

Cựu sát thủ huyền thoại Kenshin Himura (Takeru Sato) nay đã trở thành một samurai lang thang. Anh ta giúp đỡ và bảo vệ cho những người cần đến mình như một hành động chuộc lại những lỗi lầm trong quá khứ. Rồi anh gặp và cứu giúp Kaoru Kamiya (Emi Takei).

Cha của Kaoru mở một ngôi trường dạy kendo tại Tokyo, Kamiya Kasshin. Kaoru mời Kenshin đến ở lại võ đường của mình. Tại đây, tình cảm của 2 người dần tiến triển, tuy nhiên Kenshin vẫn luôn bị ám ảnh bởi quá khứ của mình...

trailer:

Bình luận

bạn ơi, đây là movie nên bạn đề cử bên nhà movie nhé :D  Đăng lúc 12-8-2012 11:29 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-8-2012 21:30:08 | Xem tất
Vậy là drama Jin đã kết thức SS1. cứ tưởng là Jin 1 kết thúc ko có phần 2, nhưng sự thật, phần 2 lại là phần hay hơn nữa!
mình đề sướng Jin 2 nhé!

Bình luận

cam on ban :D  Đăng lúc 20-8-2012 12:59 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 24-8-2012 08:51:26 | Xem tất
Mình đề cử phim SKY OF LOVE ( phiên bản drama ) coi phim này bản movie rùi thích lắm cũng muốn coi thử bản drama , hjhj
Tên phim: 恋空
Theo romaji: Koizora ( sky of love phiên bản drama )
Kiểu phim: Renzoku
Thể loại: Tình cảm, lãng mạn
Kênh phát sóng: TBS
Thời gian phát sóng: 2/8/2008
Giờ phát sóng: 8h tối thứ 7
Theme song: Ai no Uta by Fukui Mai

Nội dung:

Phim được chuyển thể từ bộ phim điện ảnh Koizora đã từng rất thành công ở Nhật, đứng hạng 1 sau nhiều tuần công chiếu và đã lấy đi nước mắt của 3 triệu khán giả. Phim dựa trên 1 câu chuyện được cho biết là có thật của nữ tác giả Mika được đăng ở trên mạng cellphone "Mahou no Land": Bạn hạnh phúc ko ?Tôi đã từng rất hạnh phúc ...đến bây giờ vẫn thế,vẫn còn thích bầu trời đấy ".
Movie được yêu thích nhất sẽ trở thành phim truyền hình, kể về cuộcsống bình dị của một nữ sinh- người trải qua nhiều nỗi buồn khó tin,nhưng hơn hết tình yêu đã chế ngự nó và câu chuyện tình yêu vẫn ko thayđổi so với movie. Nó không chỉ miêu tả mối tình đầu của thời học sinh,nó còn thể hiện sự ấm áp của gia đình, sự quan trọng của cuộc sống, mốiquan hệ với bạn bè, và những việc xảy ra thường ngày của teens, và hơnhết là sợi dây tình yêu của Mika và Hiro
cast
.
Mizusawa Elena as Tahara Mika
Seto Koji as Sakurai Hiroki (Hiro)

Bình luận

Mình thích movie hơn, những cũng ủng hộ nếu SB làm phim này :)  Đăng lúc 4-9-2012 08:37 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 4-9-2012 20:06:49 | Xem tất
Cho e hỏi 1 việc. Mấy hôm trước (cũng lâu lâu rồi) e thấy bên J-drama định làm Hanawake (có Shige nhà e đóng), mà hnay vào thì ko thấy thread fim đấy đâu cả có phải nhà mình drop fim đấy rồi ko ạ

Bình luận

ồ, thật ạ *mắt long lanh* vậy e sẽ lại chờ tiếp :))  Đăng lúc 4-9-2012 10:43 PM
Jet
Vẫn đang làm tiếp thôi em ;))  Đăng lúc 4-9-2012 08:40 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-9-2012 11:06:24 | Xem tất
Đề cử phim: Detective Conan
Poster:

Diễn viên (phần 1+ 2)
Oguri Shun vai Shinichi Kudo
Kurokawa Tomoka : Ran Mori
Iwasa Mayuko : Sonoko Suzuki

Poster:

Diễn viên (phần 3+4)
Mizobata Junpei vai Kudo Shinichi
Kutsuna Shiori: Mori Ran
Jinnai Takanori: Mori Kogoro
Matsuzaka Tori: Hattori Heiji
Okamoto Rei: Tooyama Kazuha

Đây chỉ mới là những tập sp, mong subteam có thể vietsub những tập dramma bình thường còn lại
tks nhiều ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 6-9-2012 19:47:59 | Xem tất
Đề cử film Hi wa Mata Noboru (của Miu :x)

• Tên tiếng Nhật : 陽はまた昇る
• Tên (romaji):  Hi wa Mata Noboru
• Số tập:
• Đài phát sóng : TV Asahi
• Website: http://www.tv-asahi.co.jp/hiwamatanoboru/
• Thời điểm phát sóng : 21/7/2011
• Thời gian phát sóng: Thứ 5 21:00

Nội dung:
Thanh tra Tono Kazuyuki (Sato Koichi) của sở cảnh sát điều tra Tokyo đã phải từ chức để nhận trách nhiệm .Tuy nhiên, anh lại nhận được 1 lời mời mà ngay cả anh cũng không thể ngờ . Đó là trở thành giảng viên của học viện cảnh sát . Vai trò đó thật vô dụng trong 1 lớp học toàn lý thuyết về các tội ác bạo lực nghiêm trọng .Chính anh , Tono, người sử dụng các biện pháp không chính thống để bắt tội phạm trong trong các vụ án anh tham gia điều tra , được đánh giá tốt hơn người khác , và anh là người phù hợp nhất để trở thành một giảng viên ... ... Đang chờ anh ở học viện nơi anh sẽ trở thành 1 giảng viên mới là cả 1 đám thanh niên trẻ thời nay , ngây thơ , bị thu hút bởi công việc ổn định của công chức và bộ đồng phục tuyệt vời , đặc biệt là học viên Miyata Eiji (Miura Haruma) , người rất khéo cư xử trông tất cả mọi vấn đề . Cậu ấy thông minh , giỏi thể thao và nổi tiếng với cả 2 giới , nhưng cậu ấy không hề gặp phải những khó khăn và cũng không phải thất bại , và sốg theo cách riêng của mình thông qua 1 cuộc sống tẻ nhạt . Trên thực tế , cách sống của Miyata còn xa mới có thể đạt chuẩn của 1 cảnh sát viên , những người có trách nhiệm bảo vệ tính mạng và tài sản của công dân...........

Diễn viên :
  •  Sato Koichi - Tono Kazuyuki
  •  Miura Haruma - Miyata Eiji
  •  Ikematsu Sousuke - Yuhara Shuta

Phim đã có đủ raw và engsub tại d-addicts.com, hy vọng ST có thể làm film này :">
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 7-9-2012 22:51:32 | Xem tất
Phim đề cử: Kuruma Isu de boku wa sora wo tobu (車イスで僕は空を飛ぶ)
(24H SP Drama 2012)
Diễn viên:
Ninomiya Kazunari - Hasebe Yasuyuki
Ueto Aya  - Kato Kumi
Ikematsu Sosuke  - Sayama Takehiro
Yasuda Ken  - Komiyama Naoya
Suzuki Fuku - Ishii Daisuke

Nội dung: Hasabe Yasuyuki là một người sống vô trách nhiệm. Trong một lần chạy trốn khỏi bọn đầu gấu đã bị rơi từ tầng 3 một tòa nhà xuống đất và chấn thương cột sống. Việc đó khiến cho anh phải ngồi xe lăn trong suốt quãng đời còn lại. Yasu đã rất chán chường. Nhưng rồi anh gặp Minami - bác sĩ tâm lý, Daisuke - một cậu bé chỉ còn sống được vài tháng, Kumi - cô bán hàng ở bệnh viện, Takehiro - một người cũng ngồi xe lăn giỗng mình. Anh đã dần dần vui vẻ trở lại. Nhưng rồi sau khi ra viện nhiều biến cố đã xảy ra. Mẹ anh làm việc quá sức rồi bỏ đi, Kumi cũng nghỉ việc ở bệnh viện và Takehiro tự tử. Mọi việc đến dồn dập khiến cho Yasu mặc cảm về cuộc sống của mình, anh cũng đã muốn tự tử. Nhưng rồi những người qua đường, quá khứ của Kumi và Minami đã giúp anh trở lại, giúp mẹ anh trở lại.

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-9-2012 20:44:58 | Xem tất
Phim đề cử : [TBS 2006]Taiyou no uta - Bài ca của mặt trời

Cast:• Yamada Takayuki as Fujishiro Kouji
• Sawajiri Erika as Amane Kaoru
• Matsushita Nao as Tachibana Asami
• Tanaka Kei as Oonishi Yuuta
• Sato Megumi as Matsumae Misaki
• Hamada Gaku as Katou Haruo
• Kawamura Yousuke as Tatsunami Ryuusuke
• Hara Fumina as Reisa
• Kobayashi Mao as Miura Yuuko

ai có phim này ko cho minh xin link với mình tim mãi mà ko thấy thanks trước nha !!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-9-2012 22:57:10 | Xem tất
Phim đề cử : L et M: Watashi ga Anata wo Aisuru Riyuu

mình bik mỗi tên phim ai có thì up cho mình 2 phim này với nhé

thanks !!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 14-9-2012 17:56:30 | Xem tất
chunam03 gửi lúc 12-9-2012 22:57
Phim đề cử : L et M: Watashi ga Anata wo Aisuru Riyuu

mình bik mỗi tên phim ai có thì up ch ...

L et M

Câu chuyện của M
http://www.d-addicts.com/forum/viewtopic_112083.htm

Câu chuyện của L
http://www.d-addicts.com/forum/viewtopic.php?p=1495694

Đây là phim trên điện thoại di động thường 1 tập chỉ có 5 phút, đĩa này đã gộp tất cả thành 1 phim dài. Dạng phim này Gần Như ko có sub luôn bạn ạ ^ ^"
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách