Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: Maniac
Thu gọn cột thông tin

Thread đề cử phim truyền hình Nhật Bản & thắc mắc, góp ý về subteam

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 15-9-2012 23:30:41 | Xem tất
hopeful_colour gửi lúc 14-9-2012 17:56
L et M

Câu chuyện của M

Thanks bạn ah bạn ơi bạn có bik ở đâu download đc phim này ko mình kiếm mãi mà ko có

[TBS 2006]Taiyou no uta - Bài ca của mặt trời

Cast:• Yamada Takayuki as Fujishiro Kouji
• Sawajiri Erika as Amane Kaoru
• Matsushita Nao as Tachibana Asami
• Tanaka Kei as Oonishi Yuuta
• Sato Megumi as Matsumae Misaki
• Hamada Gaku as Katou Haruo
• Kawamura Yousuke as Tatsunami Ryuusuke
• Hara Fumina as Reisa
• Kobayashi Mao as Miura Yuuko

có gì thanks bạn trước nha !!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 16-9-2012 14:38:12 | Xem tất
chunam03 gửi lúc 15-9-2012 23:30
Thanks bạn ah bạn ơi bạn có bik ở đâu download đc phim này ko mình kiếm mãi mà ko c ...

bạn thử down ở trang này xem, bản ở bên này khá nhẹ, tớ chưa xem nên cũng ko chắc chất lượng thế nào, nhưng tớ xem 1 số phim khác thì khá đc đấy :)

http://doramax264.com/829/taiyo-no-uta/
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-9-2012 15:11:23 | Xem tất
Mình xin đề cử phim Asuka
Bạn nào thích phim này giống mình không,
Mình nghĩ đây là bộ phim Nhật hay nhất mình từng xem và chắc chắn là rất nhiều người nghĩ như mình

Title: あすか
Title (romaji): Asuka
Also known as: Sweet Ambition
Genre: Asadora drama, human drama
Episodes: 149 x 15 minute episodes (Mỗi tập có 15 phút á? Vậy là hồi đó mỗi buổi trưa VTV phát liền mấy tập chắc :P )
Viewership ratings: Ep1=25.9, High=27.6, Avg=24.4
Broadcast network: NHK
Broadcast period: 1999-Oct-99 to 2000-Apr-01

Diễn viên:
Takeuchi Yuko as Miyamoto Asuka (lúc lớn)
Enokizono Miho as Miyamoto Asuka (lúc nhỏ)
Fujioka Hiroshi as Miyamoto Rokutaro (cha của Asuka)
Konno Misako as Miyamoto Kyoko (mẹ Asuka)
Ashiya Gannosuke as Fujiyoshi Ganjiro (cha Kyoko)
Arima Ineko (有馬稲子) as Fujiyoshi Shino (mẹ Kyoko)
Umezawa Tomio as Fujiyoshi Tamajiro (anh Kyoko)
Natori Yuko as Ayase Hiroko (mẹ của Mai)
Sato Hitomi as Ayase Mai
Sugimoto Yuria (杉本友莉亜) as Ayase Mai (lúc nhỏ)
Fujiki Naohito as Hayata Shunsaku aka Professor
Asari Yosuke as Hayata Shunsaku (lúc nhỏ)

Bô phim xoay quanh sự thăng trầm của một cửa hiệu nổi tiếng ở Kyoto với nghề làm bánh cổ truyền Wagashi. Asuka - cô gái bé nhỏ - đã dám dặt chân vào lãnh vực xưa nay chỉ dành cho con trai. Thừa hưởng niềm đam mê và tài năng từ bố, Asuka đã phấn đấu hết mình để làm 1 thợ làm bánh tài giỏi.

Hồi đó trưa nào cũng chống mắt lên xem phim này. Ấn tượng với nhiều thứ. Nghị lực và sự sáng tạo của Asuka- tất cả những vấp ngã, thành công cũng như thất bại của cô. Sự kiên định và nghiêm khắc của ông bố Rokutaro. Nhớ cái câu ông dạy cô , rằng "Nhất sinh nhất phẩm". Nhớ luôn mấy cái món bánh nhìn đẹp lung linh và lời giải thích tinh tế cho từng loại bánh. Nhớ tiến triển tình cảm lung tung trong phim mà vẫn đậm đà trong phim. :P Bi giờ tự nhiên muốn coi lại mà không thấy ở đâu có hết.

Takeuchi Yuko- Asuka

Name: 竹内結子 (たけうち ゆうこ)
Name (romaji): Takeuchi Yuko / Takeuchi Yuuko
Birthdate: 1980-Apr-01
Birthplace: Urawa, Saitama, Japan
Height: 162cm
Star sign: Aries
Blood type: A

Fujiki Naohito - Shunsaku: Bạn từ thuở nhỏ và cũng là chồng sau này của Asuka. Đẹp trai  

Name: 藤木直人
Name (romaji): Fujiki Naohito
Profession: Actor and singer
Birthdate: 1972-Jul-19
Birthplace: Chiba Prefecture, Japan
Height: 180cm
Weight: 62kg
Star sign: Cancer

Inoue Charu- Tetsuji : Thợ làm bánh - bạn trai 1 thuở của Asuka và cuối cùng thành chồng của Mai

Sato Hitomi- Mai: Bạn này lúc đầu không thích lắm.. Phụ nữ điển hình. Thích cuộc sống bình dị, chồng con yên ấm, việc làm ổn định. Lúc đầu Mai thích Shunsaku và cố kéo anh này về phía mình (và đã thành công). Nhưng cuối cùng ai về đôi nấy, lấy Tetsuji.

Name: 佐藤仁美
Name (romaji): Sato Hitomi
Profession: Actress
Birthdate: 1979-Oct-10
Birthplace: Aichi, Japan
Height: 156cm
Star sign: Libra
<iframe width="420" height="315" src="http://www.youtube.com/embed/TarNZV6NsBU" frameborder="0" allowfullscreen></iframe>

Bình luận

mình cũng thích phim này lắm nè, hy vọng Team làm sub phim này  Đăng lúc 12-10-2012 10:44 PM
mình cũng thích phim này lắm nè, hy vọng Team làm sub phim này  Đăng lúc 12-10-2012 10:43 PM
hồi bé mình siêu thik phim này, bây giờ mới biết anh Fujiki Naohito đóng anh chồng :))  Đăng lúc 9-10-2012 01:09 AM
phim này hòi bé mình cũng thích lắm, vẫn nhớ hồi đó xem tren vtv3 lúc 12h trưa. Thích Asuka với Shunsaku, hồi đó còn mê anh Shunsaku đẹp trai cơ  Đăng lúc 4-10-2012 01:05 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-9-2012 17:22:54 | Xem tất
Konzen Tokkyuu

ô nàng Ikeshita 24 tuổi luôn có một động lực mạnh mẽ là hưởng thụ cuộc sống bằng cách trải nghiệm những điều mới lạ. Chie rất "toàn tâm toàn ý" cho mục tiêu đó của mình. Đó là lý do vì sao cô nàng bắt đầu hẹn hò. Tuy nhiên, người cặp kè với Chie không phải chỉ có một mà những… năm. Trong mỗi một mối quan hệ như vậy Chie lại tự đặt cho mình một vị thế khác biệt.
Chie có lẽ vẫn sẽ chơi bời dông dài như thế nếu như cô bạn  Hamaguchi Toshiko không lên xe hoa. Chứng kiến người bạn thân hạnh phúc, Chie cũng muốn nghe lời khuyên của Toshiko tìm kiếm cho mình vị hôn phu trong số năm người cô đang hẹn hò. Và cuộc đấu tranh chọn một loại bốn bắt đầu…

Bình luận

movie thì vào nhà movie đề cử bạn nhé http://kites.vn/thread/de-cu-phim-dien-anh-nhat-ban-hoi-dap-508-1-1.html  Đăng lúc 29-9-2012 05:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 29-9-2012 23:38:58 | Xem tất
Đề cử phim: Toshi Densetsu no Onna

• Tên tiếng Nhật : 都市伝説の女
• Tên (romaji): Toshi Densetsu no Onna
• Số tập:
• Đài phát sóng : TV Asahi
• Website: http://www.tv-asahi.co.jp/toshidensetsu
• Thời điểm phát sóng : 13/4/2012
• Thời gian phát sóng: Thứ Sáu lúc 23:15

Nội dung:
Thám tử Otonashi Tsukiko (Nagasawa Masami), người thuộc đội Tannai của ban điều tra đứng đầu là Tannai Ichio (Takenaka Naoto), một người đam mê Toshi Densetsu (truyền thuyết đô thị). Cô xin làm 1 thám tử để lập ra những chứng cứ về Toshi Densetsu và ước mơ sẽ có ngày cô chính thức tuyên bố Toshi Densetsu có liên quan tới một vụ mà cô đang điều tra. Cứ có 1 vụ án xảy ra, cô liền liên tưởng nó với manga. Do đó, công việc điều tra đang tốt đẹp lại trở thành sai lệch hết. Cô giả vờ cáo bệnh rồi lén lút tiến hành điều tra riêng dựa trên giả thiết rằng Toshi Densetsu là nguyên nhân gây ra. Điều này đã làm cho Tannai tức giận.

Diễn viên:
• Nagasawa Masami
• Mizobata Junpei
• Takenaka Naoto
• Hirayama Koji
• Takuma Takayuki
• Rachi Shinji
• Akizuki Narumi
• Kobayashi Yumi
• Shinohara Mai
• Ando Tamae
• Sugawara Takuma
• Tsuji Osamu
• Ibu Masato
• Utsui Ken

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-10-2012 21:46:06 | Xem tất
Mình xin đề cử phim

Detective Conan

DV:
Mizobata Junpei vai Kudo Shinichi
Kutsuna Shiori: Mori Ran
Otsuka Nene: Kisaki Eri
Akimoto Sayaka: Suzuki Sonoko
Jinnai Takanori: Mori Kogoro
Phát sóng từ 07/07/2011

Mình thấy phim này rất hay
Mong subteam có thể làm
hết tất cả tập SP và dramma
Chắc chắn sẽ được rất nhiều người ủng hộ
Tks nhiều

Bình luận

thanks bạn nhiều :D  Đăng lúc 8-10-2012 10:10 PM
bạn ơi cả poster nữa nhé *chỉ lên trên* ^^  Đăng lúc 8-10-2012 10:00 PM
ko quảng cáo cho sub web khác bạn nhé, nếu bạn muốn đề cử có thể ghi tên hoặc kiếm ảnh khác, đọc đc comment phiền bạn edit bài giúp mình, cảm ơn bạn :)  Đăng lúc 8-10-2012 09:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-10-2012 01:19:55 | Xem tất
Mình rất mong Kites sẽ làm sub film này :x

Tên phim: Pure Soul
Tên tiếng Nhật: 君が僕を忘れても / Kimi ga Boku wo Wasuretemo
Tên tiếng Anh: Even if You Forget Me
Tên khi chiếu ở Việt Nam: Dù em có quên anh
Genre: Human drama
Episodes: 12
Viewership ratings: 10.6%
Broadcast network: YTV
Broadcast period: 2001-04-09 to 2001-06-25
Air time: Monday 22:00

Diễn viên:
Nagasaku Hiromi as Seta Kaoru
Ogata Naoto as Takahara Kousuke
Terawaki Yasufumi as Shimada Kazuya
Morimoto Leo as Seta Tadashi
Muroi Shigeru as Kirino Machiko
Oguri Shun as Takahara Manabu
Ichige Yoshie as Seta Reiko
Nagasawa Masami as Seta Maru
Otani Naoko as Takahara Keiko

Nội dung phim:
Hôn nhân của Kaoru và Koichi đang rất hạnh phúc thì Kaoru được chuẩn đoán là mắc phải căn bệnh Alzheimer - bênh mất trí nhớ. Ngay lúc đó Kaoru phát hiện mình đang mang thai. Quyết định giữ lại đứa con, tình trạng bệnh của cô ngày một xấu đi. Kaoru quyết định viết một lá thư dài gửi cho con gái mình, để ghi lại những kỷ niệm và cảm xúc trước khi cô quên đi tất cả và qua đời...

Phim này khi chiếu ở Việt Nam năm 2001 có tên là Dù em có quên anh. Đây là một bộ phim cực kỳ, cực kỳ cảm động. Khi xem phim mình mới 12 tuổi nhưng có nhiều chi tiết trong phim mình nhớ tới tận bây giờ. Có nhiều bạn chắc chắn cũng còn nhớ bộ fim này. Trong fim còn có sự xuất hiện của bạn Oguri Shun trong vai em trai của anh Koichi.

Phim này đã được Hàn chuyển thể thành movie rất nổi tiếng là Moment to remember

Sau rất nhiều vất vả mình đã download được 12 tập phim về bằng torrent nhưng ko có sub nên ko thể xem trọn ven được. Mình rất mong Kites làm sub cho fim này. Mình tình nguyện upload file raw nếu như các bạn cần :x

Bình luận

:x rất mong các bạn làm sub fim này. Rất đáng xem mà. Tớ đang up raw fim này lên MF đây ;)  Đăng lúc 20-10-2012 12:32 AM
cảm ơn bạn, bọn mình sẽ xem xét nhé :x mình cũng thích phim này lắm :x  Đăng lúc 16-10-2012 01:33 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-10-2012 22:41:59 | Xem tất
trangchuot2007 gửi lúc 20-9-2012 15:11
Mình xin đề cử phim Asuka
Bạn nào thích phim này giống mình không,
Mình nghĩ đây là  ...

Mình cũng thích phim này lắm, ngày xưa nhớ mang mang là chiếu lúc buổi trưa, toàn thức để xem thôi.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 15-10-2012 23:17:57 | Xem tất
Mình cũng mong subteam làm Asuka (NHK 1999), hay với dễ thương kinh khủng, yêu tinh thần lạc quan và chăm chỉ của cô thợ làm bánh :X
Mình tìm được link này, ko biết còn ok ko, cho bạn nào coi raw tạm cho đỡ ghiền, chờ subteam nhá :X
http://www.mediafire.com/?qc11umqma8pwi

Bình luận

asuka dài tập phết nhỉ @@ cảm ơn bạn vì raw trc nhé :x nếu đủ điều kiện mình cũng muốn làm phim này vì gắn liền 1 thời tuổi trẻ vào đây rồi ^^  Đăng lúc 16-10-2012 01:35 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 20-10-2012 18:08:04 | Xem tất
mình xin đề cử phim おじいちゃんは25歳 (ojichan wa 25 sai), (ông ngoại tui 25 tuổi).

phim này mình đã xem một số tập (vì không sub nên hơi khó hiểu) trên mạng. xem phim mà cười vật vã{:286:}
Đạo diễn: Tanaka Makoto
Biên kịch: Sakai Masaaki, Yamada Hirokazu, Kawab Yuko
Diễn viên:Fujiwara Tatsuya , Katsumi Takahashi, Daito Shunsuke, Kurashina Kana.....
Phim kể về Kurihara Minoru(Fujiwara Tatsuya), trong một lần leo núi và chôn dưới lớp tuyết, sau đó 46 năm sau ông được tìm thấy và trở về nhà. Nhờ lớp băng bao phủ nên ông vẫn còn giữ nguyên được hình hài của một chàng trai 25 tuổi, nhưng tâm hồn vẫn là một ông già hơn 70 tuổi. Và mọi rắc rối bắt đầu từ đây......

mình rất mong subteam sẽ làm bộ phim này.
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách