Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Xem: 60977|Trả lời: 153
Thu gọn cột thông tin

Thread đề cử phim truyền hình Nhật Bản & thắc mắc, góp ý về subteam

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 13-7-2012 21:07:02 | Xem tất |Chế độ đọc
Nhằm mang đến nhiều bộ phim hay hơn nữa và thu hút thêm các bạn yêu thích phim Nhật Bản, J-zone lập thread này để các bạn đề cử những phim các bạn yêu thích và mong được làm sub, đồng thời là nơi giải đáp mọi thắc mắc, kiến nghị liên quan đến các bộ phim truyền hình Nhật Bản.

Trước khi post bài các bạn chú ý:

1. Xem danh sách các phim đã có trong box để tránh đề cử trùng lặp.

2. Đối với các phim được đề cử, các bạn ghi rõ tên phim, tên diễn viên, giới thiệu nội dung và trailer (nếu có).

3. Do điều kiện raw và sub phim Nhật khá hiếm nên hoan nghênh các bạn post nguồn download raw và sub có chất lượng (sub Anh, Nhật)

4. Vì nhân lực subteam có hạn, J-zone sẽ ưu tiên các phim chưa được vietsub (mới hoặc cũ); những phim được đề cử nhiều nhất và những phim có sẵn raw và sub (như #3).

Cảm ơn các bạn. Mong nhận được nhiều hồi đáp của các bạn để xây dựng box phim Nhật ngày càng phát triển cả về chất lượng và số lượng.

Thân,

Mod box J-drama
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 26-7-2012 10:46:53 | Xem tất
mình muốn đề cử phim "Great teacher Onizuka" 2012
Diễn viên: Akira / Takimoto Miori / Nakagawa Taishi / Yamamoto Yusuke / Shirota Yu
Tên phim: グレート ティーチャー オニヅカ - Great Teacher Onizuka

Bình luận

cảm ơn bạn, bọn mình sẽ xem xét :D bạn cũng có thể vào bình chọn cho drama yêu thích ở đây: http://kites.vn/thread/-8-7-drama-nao-ban-mong-doi-nhat-he-nay--340984-1-1.html  Đăng lúc 26-7-2012 11:37 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 30-7-2012 10:53:10 | Xem tất
mình xin đề cử phim "Asuko march!" 2011
Diễn viên: Takei Emi, Matsuzaka Tori, Kaku Kento, Nagayama Kento, Minami Keisuke, Ishida Takuya
Tên phim:  アスコーマーチ! - Asuko march

Bình luận

ủnh hộ đề cử phim này  Đăng lúc 12-2-2014 11:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 31-7-2012 01:08:09 | Xem tất
mình xin để cử phim "Asuko march!" 2011
Diễn viên:Takei Emi, Matsuzaka Tori, Kaku Kento, Nagayama Kento, Minami Keisuke, Ishida Takuya
Tên phim:  アスコーマーチ! - Asuko march
Nội dung:Emi Takei vào vai Yoshino Nao , 1 cô gái đã thất bại trong kỳ thi tuyển sinh vào trường trung học mà cô luôn mong ước. Sau đó , cô ấy đã hoàn tất việc ghi danh vào 1 trường trung học chuyên về kỹ thuật cơ khí tên là Kenritsu Asuka Kougyou Koukou , hay còn được biết với cái tên "Asuko" . Trong số 148 học sinh mới nhập trường, chỉ có 3 cô gái , và Nao là cô gái duy nhất trong lớp mình . Cô cảm thấy cô đơn khi không thể hoà hợp với đám con trai trong lớp và bị coi thường vì khác với mọi người xung quanh. Tuy nhiên , dần dần cô đã nuôi dưỡng được tình bạn và tình yêu và tìm ra nơi chốn của mình.....

Bình luận

m ủng hộ đề cử phim này  Đăng lúc 12-2-2014 11:54 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-8-2012 16:38:05 | Xem tất
Tôi xin đề cử phim "Great Teacher Onizuka 2012"

Thể loại: Hài, học đường

Diễn viên: Akira / Takimoto Miori / Nakagawa Taishi / Yamamoto Yusuke / Shirota Yu (toàn hàng khủng)

Trailer:

http://video.soha.vn/watch/5/video/955342

raw:
http://www.dramacrazy.net/japanese-drama/great-teacher-onizuka-2012/
http://www.vn-zoom.com/f585/4svn-mf-youtube-great-teacher-onizuka-drama-2012-da-co-ep03-2138780.html
http://www.gooddrama.net/japanese-drama/great-teacher-onizuka-2012-episode-1

nếu biết nội dung hài đến mức nào thì các bạn xem thử phiên bản truyện tranh đi nhé !
http://truyentranhtuan.com/great-teacher-onizuka/

Bình luận

DV Akira diễn xuất cực đỉnh! nói chung phim này coi rất ý nghĩa và hay  Đăng lúc 9-8-2012 08:36 PM
ung ho phim nay!  Đăng lúc 9-8-2012 08:35 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-8-2012 17:07:19 | Xem tất
Mình xin đề cử phim Saba Doll - Saba Doru

Diễn viên:
Watanabe Mayu (nhóm nhạc thần tượng AKB48), Ando Tamae, Sakata Tadashi, Kaminaga Keisuke, Takahashi Hitomi,...

Trailer:

Số tập: 12

Raw: http://www.idol48vn.com/showthread.php?t=3222

Nội dung phim: nói về một cô gái hơn 30 tuổi cải trang để trở thành một ca sĩ thần tượng khoảng 18 tuổi.

Bình luận

vừa xem xong phim Shiritsu Bakaleya Koukou của Team 4 - AKB48 bây giờ lại có cơ hội xem một bộ phim khác của thành viên AKB48 rồi!  Đăng lúc 13-8-2012 08:57 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-8-2012 20:42:21 | Xem tất
Đề cử Drama - 2012: Mou Yuukai nante Shinai (Tôi sẽ không bắt cóc nữa)

Thông tin phim:
Title (kenji): もう誘拐なんてしない
Title (romaji): Mou Yuukai Nante Shinai
Title (tạm dịch): Tôi sẽ không bắt cóc nữa
Thể loại: Hài hước, trinh thám

Diễn viên chính:
* Ohno Satoshi - trong vai Tarui Shotaro
* Aragaki Yui - trong vai Erika - người bị Shotaro bắt cóc
* Sato Ryuta - cộng sự của Shotaro
* Kanjiya Shihori - trong vai Satsuki - chị gái của Erika
* Narimiya Hiroki - bạn học của Satsuki

Nội dung
Bộ phim xoay quanh nhân vật chính Shotaro. Anh là một công nhân làm việc bán thời gian và có ước mơ trở thành siêu anh hùng từ khi còn bé. Một lần, anh nhận được lời cầu xin của một nữ sinh viên giàu có, cô muốn anh giúp cô thực hiện ước muốn được bắt cóc bởi một kẻ xấu. Shotaro nghĩ rằng đây là cơ hội để thực hiện ước mơ trở thành anh hùng của mình nên đã đồng ý cùng Erika thực hiện cuộc bắt cóc giả mạo này.

Raw:
http://www.livejournal.com/?retu ... ;errmsg=notloggedin

Bình luận

hơn nữa có sự tham gia củaAragaki Yui, là nữa diễn viên mình yêu thích nên ... mình ủng hộ hết mình !  Đăng lúc 17-8-2012 05:15 AM
tuy không có trailer nhưng xem nội dung tóm tắt, mình thấy phim khá là hấp dẫn.  Đăng lúc 17-8-2012 05:14 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 5-8-2012 20:48:20 | Xem tất
mình xin đề cử phim [NTV 2009] Samurai High School - Samurai Seventeen

* Tên phim: サムライ・セブンティーン
* Tên phim (tiếng anh): Samurai Seventeen
* Đài phát sóng: NTV
* Thời gian phát sóng: 17.10.2009
* Giờ phát sóng: 9 giờ tối thứ bảy

Diễn viên chính:
* Miura Haruma vai Mochizuki Kotaro
* Shirota Yu vai Nakamura Tsuyoshi
* Anne vai Nagasawa Ai

Nội dung phim:
Nam diễn viên nổi tiếng 19 tuổi Miura Haruma sẽ xuất hiện trong phim truyền hình có tên tạm thời Samurai Seventeen của đài NTV dựa theo kịch bản của nhà văn Inoue Yumiko.
Miura đảm nhận vai Kotaro Mochizuki, một cậu học sinh bình thường hòa nhã và có phần nhu nhược. Nhưng sau khi tình cờ thấy một tài liệu cũ bí ấn, cậu khám phá ra rằng bất cứ khi nào rơi vào tình trạng khó khăn, trong cậu lại thấm đẫm linh hồn của một vị samurai quả cảm được tổ tiên truyền lại.
Nhân vật Kotaro bình thường vẫn mặc đồng phục, nhưng trong lần thay đổi đầu tiên, Kimura sẽ có một cảnh quay mặc đồ của samurai và đấu kiếm một cách duyên dáng.

Trailer phim:

Bình luận

mặc dù phim cũ (2009) nhưng nội dung khá hay! mang đậm nhiệt huyết của tuổi trẻ. mình ủng hộ phim này, rất mong sẽ được vietsub.  Đăng lúc 17-8-2012 05:12 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-8-2012 19:47:43 | Xem tất
mình muốn đề cử phim Sprout (Chồi non) {:290:}

'Sprout' được dựa trên mộ truyện tranh nổi tiếng của Nanba Atsuko đã từng được xuất bản dài kì trên tạp chí 'Bessatsu Friend'. Câu chuyện tình yêu trong 'Sprout' được mở ra khi 2 học sinh trung học có tên là Souhei và Miku bắt đầu sống chung dưới một mái nhà sau khi cha mẹ của Miku biến ngôi nhà của họ thành nhà trọ. Nhân vật nữ chính trong phim được đảm nhận bởi Morikawa Aoi (16). Bộ phim còn bao gồm các ngôi sao khác là Hashimoto Ryosuke (20) của A.B.C-Z, Kawakita Mayuko, Kojima Fujiko (18) và các thành viên Jr. của Johnny là Lewis Jesse (15) và Tanaka Juri (16).

Profile

TV Show: Sprout
Romaji: Supurauto
Japanese: スプラウト
Director: Kentaro Moriya, Yuto Kawai, Mitsujiro Hashimoto
Writer: Atsuko Nanba (manga), Yuko Matsuda
Network: NTV
Episodes:
Release Date: July 7, 2012 --
Runtime: Saturdays. 24:50
Language: Japanese
Country: Japan

Cast

Yuri Chinen - Sohei Narahashi
Aoi Morikawa - Miku Ikenochi
Fujiko Kojima - Miyuki Ozawa
Jesse Lewis - Hayato Katagiri
Ryosuke Hashimoto - Naoji Takigawa
Mayuko Kawakita - Kiyoka Taniyama
Kentaro Yasui - Arata Kimijima
Juri Tanaka - Takeshi Umino
Ami Maeshima - Ami Uehara
Shuka Fujii - Fumiko Hasumi
Yuta Jinguji - Wataru Katagiri
Yuu Kikkawa - Haruka Hayase
Shintaro Yamada - Seiji Okunuki
Keisuke Horibe - Tsuyoshi Ikenouchi
Ritsuko Tanaka - Hiroko Ikenouchi

Source: Sponichi Annex via Tokyohive
Vtran by sephiro@yan

Bình luận

phim này bên HeiSeiPanda cũng có sub á bạn ^^, đến ep 10 lun r á :D  Đăng lúc 15-10-2012 09:50 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 9-8-2012 23:24:09 | Xem tất
từ lâu rồi mà em tìm 1 phim nhật mãi không được nên hết cách đành vào đây hỏi các ss
Ngày trước, chắc phải 8-10 năm rồi ở VTV3 có chiếu 1 bộ phim Nhật mà 2 đứa bé đi xem ảo thuật hay gì đó rồi bị hoán đổi cho nhau
Em chỉ nhớ mỗi thế thôi, vì ngày đó bé quá,
có ai biết phim đó là gì ko chỉ em với

Bình luận

Ừ nhỉ may có bạn mình mới nhớ, phim đó hay lắm, mình coi cũng khá lâu rồi,bây giờ nhớ lại cũng khá buồn cười!  Đăng lúc 2-3-2013 05:59 PM
cảm ơn bạn nhiều lắm hopeful_colour  Đăng lúc 30-8-2012 07:45 AM
ko biết bạn có tìm thấy ko, đây là link phim http://www.youtube.com/watch?v=1VAP5RomnWU  Đăng lúc 29-8-2012 09:00 PM
ngày xưa mình cũng mê phim đó lắm, bẵng đi 6, 7 năm rồi quên luôn, hôm nay thấy cái post của bạn mới nhớ ra ^^  Đăng lúc 27-8-2012 08:32 PM
cảm ơn bạn rất nhiều :x  Đăng lúc 10-8-2012 11:25 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách