Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: tt_1426
In Chủ đề trước Tiếp theo
Thu gọn cột thông tin

Thông báo • Kiện cáo • Thắc mắc • Yêu cầu và Góp ý cho Box Lakorns!

[Lấy địa chỉ]
51#
Đăng lúc 25-7-2013 22:46:26 | Chỉ xem của tác giả
Mod Puta ơi,em là mem mới nên nếu có post gì không đúng thì nhắc em với nhé,chả là e rất mê Mario Maurer,gần đây em tìm phim Love in the market vsub của ảnh mà không có,không biết phải như thế nào thì các add mới làm sub ạ???rất nhiều fan của anh Oh cũng tìm và chờ phim này mãi mà không thấy...lượng fan của ảnh sau cơn sốt PeeMak thì ngày càng tăng ở VN rùi ạ...hixxhy vọng mod Puta xem xét đề nghị làm sub được không ạ?????
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

52#
Đăng lúc 23-10-2013 14:57:21 | Chỉ xem của tác giả
subteam iu dấu ơi,mình có thắc mắc là sao chỉ riêng Lakorn Thái là chỉ có HD, mình tìm mỏi mắt thì thấy rằng tất cả đều không có SD (hixx cái nì thiệt tình là cái laptop bé nhỏ và cái ổ cứng di động của mình nó chứa hết nổi rồi). và mình thì mới gia nhập vào Hội Lakorn được 4 tháng thôi, nhưng rất thích dòng Lakorn của Thái vì dàn diễn viên rất ư là bá đạo , nội dung phim thì lúc nào cũng mang màu sắc tươi mới, câu chuyện của phim đề cập nhiều về giá trị của tâm - trí và đạo làm người.
- chuyện thứ 2: LaKorn là gì ?
- mình muốn học tiếng thái để có thể trao đổi nhiều với 1 người bạn thân đã đi du học bên đó, thì mình nên học ở đâu? trang nào dạy dễ hiểu vì mình thấy tiếng thái nó khó nuốt, chữ viết thì phải nói là độc

Bình luận

về việc học tiếng Thái hiện tại mình cũng chưa update được, ngoại trừ 1 vài chữ được phiên âm :)  Đăng lúc 31-10-2013 09:48 PM
nhân sự Lakorn Thái còn hạn chế nên tùy phim có nguồn HD là subteam sẽ ưu tiên làm. Hầu hết các em muốn coi HD :D. Lakorn nghĩa là phiim truyền hình.   Đăng lúc 31-10-2013 09:47 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

53#
Đăng lúc 12-11-2013 22:38:45 | Chỉ xem của tác giả
em là em bùn mấy film bị dừng vô thời hạn lắm ý ạ, toàn film hay, chả biết người nào lại giục film nữa, nhìn thèm lắm mà hok bít làm j cả vì k bít tiếng Thái, cũng k biết tiếng Anh luôn, ôi đau buồn quá chủ thread ơiiiiiiiiii
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

54#
Đăng lúc 22-11-2013 11:29:01 | Chỉ xem của tác giả
Xin cho cheryl mạn phép hỏi về một bộ phim lakorn khá cũ của Thái Lan mà trước đây từng chiếu ở Việt Nam. Tên tiếng Việt của phim là Bẻ Ngà Voi, tên tiếng Thái là หักลิ้นช้าง. Theo thông tin mà mình tìm được trên mạng tiếng Thái thì phim này từng chiếu trên Channel 7, số là 2539. Nội dung phim nói về anh cảnh sát hình sự đến Thái Lan truy bắt tội phạm buôn lậu thuốc phiện hay súng ống gì đó. Có hai cô gái rơi vào lưới tình với anh, một người cũng làm trong ngành cảnh sát, là cô gái Thái Lan. Còn người kia hình như là một cô gái Thái có nhiều nét lai Tây (tóc vàng). Nói chung là phim rất cũ, chắc cũng ngang với thời Làng Quê Ven Sông trình chiếu. Ngặt nỗi mình không biết tên các diễn viên nam nữ trong phim, mà google thì chỉ tìm được có link một phần giới thiệu duy nhất trên youtube. Hy vọng các mode của box với vốn tiếng Thái tốt hơn mình, giúp mình tìm hiểu thêm thông tin, và nếu có thể cho mình biết đã có ai upload phim này chưa.

Cảm ơn rất nhiều!!!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

55#
Đăng lúc 23-12-2013 11:04:04 | Chỉ xem của tác giả
Mọi người ơi cho Cún hỏi phim này chính xác tên Thái là gì? Ở Kites mình có làm sub không?
http://phim1.biz/phim/dong-doi-n ... op-2013/m10128.html

Tại theo Cún tìm hiểu là Sood Sai Pan nhưng Cún xem ở đây thì thấy ko phải.
http://kites.vn/thread/-ch5-2013 ... 7-e-404578-1-1.html

Bình luận

Link đầu tiên của bạn là phim Pan Ruk Pan Rai do Toomtam & Charebelle đóng. Bạn google sẽ thấy link eng và link từ kites lun nha :)  Đăng lúc 23-12-2013 12:16 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

56#
Đăng lúc 28-1-2014 13:00:53 | Chỉ xem của tác giả
'' [Đài (dấu cách) Năm sản xuất] Tên phim | Tên diễn viên ''
Mình thì mới tập tành làm Giới thiệu phim thôi, chưa rành rọt cho lắm.
Mình hỏi một chút là  :''Tên phim | Tên diễn viên''  có ngạch ngang dọc ở đó mà mình không biết làm thế nào đc cái ngạch ngang dọc đó. Bạn nào giúp mình với. Cảm ơn các bạn trước nhé.

Bình luận

almond : Cảm ơn bạn nhiều nhé.  Đăng lúc 29-1-2014 03:35 PM
bấm shift + dấu "\" là ra | đó bạn :D  Đăng lúc 29-1-2014 03:30 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

57#
Đăng lúc 24-5-2015 21:31:13 | Chỉ xem của tác giả
ở đây có đc báo link die k ạ????e thích phim nhà mình sub lắm...nên e muốn down lại rồi giữ...lâu laai mở ra xem e mê Mark Prin lắm ạ...nên muốn down phim của ảnh ở đây...cơ mà tìm thì thấy phim Mối tình ngang trái với 3 chàng trai vàng link die hết rồi ạ.có đc link fshare cơ mà k đủ bộ với cả e thấy phim của Mark cũng nhiều mà sao nhà mình k sub ạ????e hy vọng nhà mình sẽ sub nhiều phim của ảnh hơn nữa...e cảm ơn ạ
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

58#
Đăng lúc 7-7-2015 00:55:53 | Chỉ xem của tác giả
Mình mới phát hiện một bộ phim rất yêu và hot mới cứng tên ugly+duckling+series , hi vọng Kites thử để ý xem có làm sub cho mọi người cùng thưởng thức. Bên Thái ra được 9 tập rồi , trong đó có 3 tập có Engsub. Kites thử xem nhé, available trên youtube rồi ^^
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

59#
Đăng lúc 31-7-2015 20:54:10 | Chỉ xem của tác giả
Xin chào, mình là mem mới! Rất sợ comt nhầm chuồng, nhưng thật tình mình muốn tìm phim. Số là, cách đây cũng cỡ 7,8 năm không nhớ rõ mình có xem 2 bộ phim Thái, có lẽ cho thiếu nhi hay Teen gì á, 1 là PHÉP MÀU NGÀY SINH NHẬT, 2 là NHỮNG ĐỨA TRẺ TINH NGHỊCH. Xem thời đó bị lồi lõm nhiều, k xem trọn đc tiếc lắm. Mong mọi người ai có link hay clip share lại cho mình với...tks nhìu ợ!
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

60#
Đăng lúc 6-9-2015 11:27:30 | Chỉ xem của tác giả
Mình có một điều rất muốn hỏi subteam, các bạn còn làm phim Sao trăng sánh đôi nữa không hay đã drop hẳn rồi, pj leader của bộ đó nói sẽ ra mà lâu lắm rồi chẳng thấy tin tức gì hết á đừng drop nha, nhiều người muốn xem lắm
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách