Quên mật khẩu
 Đăng ký
Tìm
Event Fshare

Tác giả: tt_1426
Thu gọn cột thông tin

Thông báo • Kiện cáo • Thắc mắc • Yêu cầu và Góp ý cho Box Lakorns!

[Lấy địa chỉ]
Đăng lúc 27-5-2012 22:31:35 | Xem tất
mình góp ý cái banner treo ở ngoài box về lễ kỉ niệm 1 năm lên sóng SB
nó bị to quá cỡ nên ko hiện hết toàn bộ banner được
đề nghị mod resize lại rồi hẵng treo
===========================================================
edit : poster bị tháo xuống rồi nên em xin rút lại  ý kiến  {:438:}
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 13-6-2012 11:21:34 | Xem tất
tt_1426 gửi lúc 1-4-2012 22:50
Cúm ơn lời góp ý của cu nhé!
Dưng mà cu đã đọc  thông tin đã post trong T zone ch ...

nhờ mod box drama move thr này về khu giới thiệu movie Thái giúp e =))
hqa e hoa mắt nên move nhầm sang đây :">
http://kites.vn/thread/sunset-at-chaopraya-331691-1-1.html

Bình luận

rep ng bị ban thì vào năm học move cho bạn nhé ;))  Đăng lúc 13-6-2012 05:00 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-7-2012 18:40:46 | Xem tất
cho e hỏi lakorns Pin Anong của đài CH7 đang theo dõi thì sao h e vào để cập nhật tin tức thì lại không thấy đâu ko biết có vấn đề ij không vậy

Bình luận

oh thank chị nha  Đăng lúc 8-7-2012 07:04 PM
Phim đã được chuyển ra ngoài để chuẩn bị vietsub. Link thread đây bạn nhé! http://kites.vn/forum.php?mod=viewthread&tid=115620&page=1#pid1192544  Đăng lúc 8-7-2012 06:42 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-8-2012 01:23:51 | Xem tất
Thấy cái vụ này hơi lâu rùi mà chẳng thấy ai thèm sửa lại cho nhà TNNKK cả.
Click vào hình poster ở trang ngoài cùng của diễn đàn hay vào trang lakorn đều không vào được và hiện chữ.
"Có lỗi, Chủ đề không tồn, đã bị xoá hoặc đang được duyệt".
Hết sức là bực bội.
Mod để ý sửa lại giúp cái này với nhỉ.

Bình luận

Em quên chưa báo lại chị: Em đã nhờ admin fix link dẫn đến thread phim rồi đấy ạ. Chị check lại nhé ^^  Đăng lúc 19-8-2012 01:33 PM
Poster bên ngoài trang web là do nhà Yadech tự đi xin treo poster trước em cũng không biết link sai hay thế nào. Cái này em khi đi đăng kí treo poster và nhờ ad chỉnh lại sau   Đăng lúc 13-8-2012 09:32 PM

Rate

Số người tham gia 2Sức gió +5 Thu lại Lý do
ichigo_daifuku + 3 Bài viết hữu ích
LoveYadech + 2 Ủng hộ 1 cái!

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 18-8-2012 23:53:46 | Xem tất
Thời gian qua trong box Lakorn mình nhận thấy một số ít bạn nhiều lúc cmt bình luận, góp ý với từ ngữ có phần không thuận mắt.
Các bạn thân mến, rất vui vì các bạn luôn theo dõi và đóng gosp xây dựng box nhưng có những lúc các bạn dùng từ rất chi là chối tai từ staff cho đếnphaafno (à những ai thì mình không tiện nêu ra đây) Mình nghĩ có những lúc các bạn nghĩ thân thiết nên muốn nói gì nói mà không ngại mất lòng người khác nhưng bạn nghĩ xem, có phải ai cũng bỏ qua và ai đọc vào cũng thấy thuận mắt không? Có những bạn vì quyền lợi của nhà mình, chưa kịp suy nghĩ suy xét xem chuyện là ntn nào, chỉ biết hết sức bực bội và nhờ ai đó lại đi đặt một câu hỏi với người khác quả thật là người đọc cũng gần như là bực bội theo ^^.
Ông bà ta ngày xưa có câu "lời nói không mất tiền mua lụa lời mà nói cho vừa lòng nhau" hẳn là ai cũng đã nghe qua rồi nhỉ? Rất mong các bạn sau này muốn nói gì vui lòng uốn lưỡi 99 lần trước khi nói, hãy suy nghĩ thật kĩ trước khi muốn cmt nhé! Đừng vì nhất thời nóng vội nói ra mà gây mất lòng lẫn nhau. Việc nhỏ này các bạn làm được mà phải không ^^?
Về việc những bài post sai quy định các bạn nhắc nhớ nhiều lần mà người được nhắc vẫn không nghe, những lần sai phạm sau vui lòng các bạn tích vào ô "Báo cáo" ở góc phải bên dưới post cần báo, mod onl sẽ biết và sớm xử lý. Các bạn không nên đôi co vì nóng nảy mà nói lời tổn thương lẫn nhau nhé! Mỗi một bạn đến nơi đây chúng tớ đều rất vui và quý trọng, mong là các bạn sẽ luôn gắn bó với chúng tớ ở nơi này. Đừng vì tổn thương mà rời bỏ chúng tớ nhé. Mọi việc đều có cách giải quyết của nó, đừng nên nóng nảy nhất thời mà có quyết định sai lầm không nên có :) .
Lan man vài dòng mong là các bạn hiểu cho chúng tớ !
Thân
Người ở đảo 3 tháng!

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
leciel89 + 5 sắp về lại đất liền chưa bác ;)).

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 19-8-2012 13:32:11 | Xem tất
TLakorns gửi lúc 18-8-2012 23:53
Thời gian qua trong box Lakorn mình nhận thấy một số ít bạn nhiều lúc cmt bình luận, g ...

@TLakorns: Em hiếu ý của anh rồi ạ ^^ Em sẽ cố gắng hơn trong việc quản lý box chờ ngày anh trở về :x

@Các bạn: Trước hết, mình muốn gửi lời xin lỗi chân thành tới các mem trong box vì thực sự chưa làm trọn nhiệm vụ của MOD. Đầu tiên là việc mình không theo sát tình hình của box hàng ngày, không kịp xử lý các bài viết vi phạm, nhiều khi không thể online trong 5-6 ngày hoặc chỉ online về đêm. Rồi bản thân mình cũng chưa có sự hiểu biết nhiều về thế giới phim, các diễn viên T, chưa có kế hoạch phát triển box rõ ràng.

Thứ 2, mình xin chân thành cảm ơn sự hợp tác của các bạn. Có rất nhiều những bài post cảm nhận phim, những bài post hình có tính chất đóng góp ở tất cả các thread phim. Đồng thời, có những mem luôn theo sát box, thực sự quan tâm tới box, thường xuyên báo cáo các bài viết vi phạm trong box để mình xử lý!

Thứ 3, mình có 1 mong muốn nho nhỏ thế này. Các bạn mem kì cựu trong box và các bạn mem mới hãy giúp đỡ lẫn nhau, giúp đỡ cho cả 2 mod và T-zone ^^
Mong các bạn mem đã hoạt động lâu trong box tiếp tục phát huy tinh thần xây dựng box, thiện chí hơn nữa với các bạn mem mới.
Các bạn mem mới khi đến với box hãy chú ý đọc kĩ nội quy, quan sát các thread có trong box như các thread phim vietsub, thread news, thread đề cử phim, thread báo link die, thread góp ý kiến nghị... trước khi post bài. Khi được nhắc nhở hãy chịu khó tiếp thu ý kiến ^^ Ai cũng từng là mem mới cả nên mọi người hoàn toàn hiểu cho nhau thôi! Không hề có ý bắt bẻ hay  "ma cũ bắt nạt ma mới"!
Tất cả các bài viết vi phạm bạn hãy nhấn vào nút báo cáo ở góc phải bên dưới bài viết. Ngay khi online mình sẽ xử lý kịp thời.

Mọi ý kiến đóng góp cho box, góp ý về cách quản lý của mod, các bạn hãy post vào thread này hoặc PM riêng cho mình ^^
Mình sẽ đọc, tiếp thu, điều chỉnh và xử lý theo hướng tích cực, hợp lý nhất.

Thân,
PM

Bình luận

1 ng chơi hường, 1 ng chơi đỏ :-".... ps: gấu trúc lên sóng chưa cô ;;)  Đăng lúc 19-8-2012 02:19 PM
rất cảm ơn các Mod luôn lưu tâm đến box Lakorn và luôn lưu tâm cả các mem nữa, sẽ cùng cố gắng vì box Lakorn của chúng ta^^  Đăng lúc 19-8-2012 01:44 PM

Rate

Số người tham gia 1Sức gió +5 Thu lại Lý do
eels.cricri + 5 Bài viết hữu ích

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Tác giả| Đăng lúc 8-9-2012 21:12:46 | Xem tất
Ban nick 60 ngày với nick   yeuthichnhac
Lý do: Spam,cmt thiếu văn hóa, ngôn từ phản cảm.

Rate

Số người tham gia 3Sức gió +11 Thu lại Lý do
ichigo_daifuku + 5 ban vĩnh viễn luôn đi
leciel89 + 3 Ủng hộ 1 cái ;)))
phuongminh.122 + 3 Xử lý nhanh gọn quá :x

Xem tất cả

Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-10-2012 19:13:13 | Xem tất
chào cả nhà, mình cũng là 1 người thích phim T, nhưng trước giờ mình chỉ xem vài phim trên được chiếu trên tv thui, nên việc kites mở thêm box phim T mình rất thích, mình có ý kiến thế này nếu được bên cạnh tên phim bằng tiếng Thái các bạn có thể để cả tên tiếng Việt được không, với mình phim Thái hay DV Thái khá là xa lạ, nên nếu có tựa tiếng việt sẽ dễ dàng hơn để mình hay vài bạn lần đầu xem phim T, có thể chọn ra 1 bộ phim để theo dõi. thanks các nhiều
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 8-10-2012 21:35:37 | Xem tất
Sophie.Nguyen gửi lúc 8-10-2012 19:13
chào cả nhà, mình cũng là 1 người thích phim T, nhưng trước giờ mình chỉ xem vài phi ...

ý bạn là kêu các mod đặt tên tiếng việt cho film á ?????????

ui, đừng vại, mình sợ tên film việt hóa lắm ý :-SS nó mất hết ý nghĩa hay của tên film. với lại, bạn cứ làm quen dần đi, vs những ng yêu thik film thái thì thường thik tên gốc hơn

nếu bạn muốn xem những film mới mà ko biết chọn, có thể nhìn tên diễn viên mà bạn biết, sau đó sang poster rồi đọc nội dung... đó là những bước cơ bản hồi xưa mình bập bẹ tập bò vô nhà thái đó ^^ đơn giản lắm, miết là quen thui.

à quên, nếu bạn để ý, với những film làm sub, mod thường đề kèm cả tên tiếng anh nếu có, chắc bạn cũng hiểu đc đôi 3 từ tiếng anh đơn giản đó đúng ko ^^...

Bình luận

cũng mún kiện cáo vụ nào đó cho vui cửa vui nhà lắm ế=))  Đăng lúc 13-10-2012 07:56 PM
oh mình chỉ góp ý vậy thui, thanks bn đã trả lời  Đăng lúc 8-10-2012 10:10 PM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Đăng lúc 12-10-2012 23:32:00 | Xem tất
Sophie.Nguyen gửi lúc 8-10-2012 19:13
chào cả nhà, mình cũng là 1 người thích phim T, nhưng trước giờ mình chỉ xem vài phi ...

việc này không khả quan
thứ nhất thường thì tên phim thái lan trên thị trường băng đi ko hay đi thẳng từ thái sang và đi vòng qua trung quốc rồi mới về việt nam, thế nên việc đặt tên việt thường hay bị ảnh hưởng từ bên tàu và tên này thường mang âm hưởng trung quốc hơn là thái thuần
thứ hai việc tìm một bộ phim thái chính xác nhất tốt nhất là tìm bằng tên gốc, tìm bằng tên tiếng việt là việc thất sách nhất khi muốn tìm chính xác 1 bộ phim thái m cần
việc làm quen với tên phim thái cũng ko quá khó khăn
thế nên nếu như bỏ công ra 1 chút để làm quen với tên phim gốc sẽ hữu dụng hơn là
để tên tiếng việt
phim thái dàn diễn viên chính thường ko có quá nhiều biến chuyển
thế nên nếu xem được kha khá phim việc nhớ tên diễn viên thái sẽ giống kiểu nhớ tên diễn viên hài nước m á=)) đơn giản mà
chỉ ban đầu khó chịu thôi
tên tiếng việt nói thật nhiều khi dịch như đấm vào tai...!

Bình luận

hèy .... tưởng cô vô kiện cáo jề chớ =))  Đăng lúc 13-10-2012 12:26 AM
Trả lời

Dùng đạo cụ Báo cáo

Bạn phải đăng nhập mới được đăng bài Đăng nhập | Đăng ký

Quy tắc Độ cao

Trả lời nhanh Lên trênLên trên Bottom Trở lại danh sách